Tác giả Chủ đề: Hà Nội (Ứng Hòa) - Em Trường - Bán báo trên xe lăn  (Đã xem 20963 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Tuy buộc phải nghỉ bán vé số và ở tịt trong nhà 6x thực hiện chỉ thị 16 nhưng bạn Trường vẫn chia sẻ nỗi khó khăn của những người lao động nghèo đang bươn chải lay lắt qua ngày qua việc đóng góp chút Gạo cho Quán cơm 2000đ-SG thực hiện các chương trình phục vụ bà con trong mùa dịch phức tạp hiện nay. 

Tối nay bạn Trường lại tiếp tục giúp đỡ một hoàn cảnh khó khăn khác khi bạn ấy đang trên hành trình mưu sinh ngang qua nhà 6x (6x đã trao quà dùm bạn Trường)

Xin cảm ơn tấm lòng của Trường nhiều nhé. Dù nhỏ nhoi nhưng đáng quý vô cùng.

Chúc cả nhà luôn mạnh khỏe.

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Kiều Xuân Trường Trường

Chào cả nhà !
E đã nhận được số tiền 20.600.000đ rồi ạ.Em xin được gửi lời cảm ơn đến tất cả các thành viên trong nhóm NTCM và tất cả các anh chị em dã gửi lời chia buồn,động viên và giúp đỡ em chi phí để lo đám tang cho mẹ em.
Em rất xúc động trước sự quan tâm ,giúp đỡ của mọi người .em không biết nói gì .
Em xin cảm ơn cả nhà ạ.
Em sẽ cố gắng sống tốt để xứng đáng với sự quan tâm và yêu mến của cả nhà dành cho em ạ.
Cảm ơn cả nhà ạ.
Thân mến!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
.....

Kính nhờ Tổ điều phối chuyển 20,600,000 VND giúp tới:

Kiều Xuân Trường
001100311xxxx

Vietcombank.

Thân mến,

ThaiDzuy

@Thocon : Em xuất quỹ chuyển tới bạn Kiều Xuân Trường Trường số tiền 20,600,000đ mà các bạn ủng hộ cho Trường dùm nhé.

Xin cảm ơn sự giúp đỡ của các bạn tới bạn Trường ạ.

Thân mến.

BS

The following users thanked this post: maitramtg, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào cả nhà,

Sau khi ngưng kêu gọi ủng hộ, FB ThaiDzuy vẫn nhận thêm hai khoản của:

1. Tran The Anh: 500k
2. Tran Quoc Huong: 300k

Như vậy tổng số tiền quyên góp được (nhưng chưa chuyển) sẽ là 19,800,000 + 800,000 = 20,600,000 VND.

Qua trò chuyện, Trường vẫn cứ nói, "Anh không phải bận tâm, em sẽ lo được ạ!". Tuy nhiên, tấm lòng của mọi người gửi đến Trường và gia đình em ấy trong lúc này sẽ thật cần thiết. Trường gửi lời cảm ơn toàn thể anh chị em trong nhóm và bạn bè gần xa đã luôn yêu thương em.

Kính nhờ Tổ điều phối chuyển 20,600,000 VND giúp tới:

Kiều Xuân Trường
001100311xxxx

Vietcombank.

Thân mến,

ThaiDzuy

Từ đây người biết thương người...

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, maitramtg, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà,

Sau 24h kêu gọi, số tiền ủng hộ Trường đã được 21,800,000 VND (trong đó 2,000,000 VND đã trao trực tiếp).

ThaiDzuy xin ngưng kêu gọi tại đây. Số tiền còn lại 19,800,000 VND sẽ chuyển tới Trường trong thời gian sớm nhất.

Trân trọng cảm ơn cả nhà đã yêu thương và chia sẻ với Trường!

Thân mến,

ThaiDzuy

Xin cảm ơn Thaidzuy và các bạn đã chung tay giúp đỡ bạn Trường trong những lúc đau buồn như thế này.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nnhà.

Thân.

BS

The following users thanked this post: Tieuhuongduong, maitramtg

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
ThaiDzuy gửi sao kê và Tổng hợp ủng hộ trên FB:

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, DucTai, letuantu, maitramtg

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào cả nhà,

Sau 24h kêu gọi, số tiền ủng hộ Trường đã được 21,800,000 VND (trong đó 2,000,000 VND đã trao trực tiếp).

ThaiDzuy xin ngưng kêu gọi tại đây. Số tiền còn lại 19,800,000 VND sẽ chuyển tới Trường trong thời gian sớm nhất.

Trân trọng cảm ơn cả nhà đã yêu thương và chia sẻ với Trường!

Thân mến,

ThaiDzuy

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào cả nhà,

Như vậy trong 3 năm, Trường mất cả cha lẫn mẹ vì bệnh tật. Lần này, đám tang mẹ, đến lượt Trường phải lo hết vì 3 năm trước người em trai đã lo chăm bố và chu toàn đám tang cho bố. Nhà toàn người nghèo, bệnh và tàn tật, tự động phải phân công như thế chứ anh em cũng muốn giúp mà không có khả năng.

Ngồi cạnh em tại khu hành lễ của Đài Hoá Thân Hoàn Vũ Văn Điển, Hà Nội tôi mới cảm nhận rõ sự mỏi mệt trên gương mặt em mấy ngày qua. Gấp gáp bay từ Saigon trưa thứ 5 (8/4) về quê nhà để kịp nhìn mẹ lần cuối, không quên đem toàn bộ vốn liếng tiền tiết kiệm được mấy tháng nay (hàng tháng vẫn gửi về đều đặn 7-8tr cho mẹ chữa bệnh lâu nay) tổng cộng hơn 16 triệu về lo tang lễ. Hỏi em liệu chi phí hết bao nhiêu, em cũng không biết, nhưng em sẽ chi trả, thiếu bao nhiêu vào Saigon em kiếm tiền trả nợ sau. (Sau khi tạm biệt em, tôi mới biết riêng khoản dịch vụ hỏa táng hết 9.5tr, chưa tính các khoản ở quê khác...)

Em không lo nhiều cho em, mà lòng nặng trĩu về người chị gái cũng tật nguyền cả hai chân hai tay như em, gần 40 tuổi nghe theo lời họ hàng ráng kiếm một mụn con. Cái thai 7 tháng (bé trai) đang đợi ngày ra đời không biết có khoẻ mạnh lành lặn bình thường không. Giờ cha mẹ mất cả, người chị gái này bơ vơ hơn bao giờ hết. Trường có hứa với mẹ trước khi mẹ nhắm mắt sẽ lo cho mẹ con người chị gái chu đáo.

Như bao lần, em không hề ngỏ ý xin giúp đỡ. Em vẫn tự trọng lắm, em sẽ tiếp tục bán vé số để nuôi bản thân và lo cho chị gái và cháu bé! Lo việc cho mẹ xong, 15 ngày nữa em lại vô Saigon.

Nhưng tôi biết, đám tang lần này là quá sức với em, một cậu bé tật nguyền 2 chân 2 tay số phận đẩy đưa luôn phải là trụ cột gia đình.

ThaiDzuy đang kêu gọi bạn bè chia sẻ gánh nặng với Trường. Sẽ có cập nhật sớm!

Thân mến,

ThaiDzuy
« Sửa lần cuối: 11-04-2021 21:05:44 gửi bởi ThaiDzuy »

The following users thanked this post: phuclehuu, DucTai, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi Kiều Xuân Trường Trường

Chào cả nhà!
Vậy là lần thứ hai này trường vào sài gòn đã được 6 tháng rồi và trường được gia đình chú 6x cưu mang chỗ ăn ở từ đó đến giờ.hàng ngày trường vẫn đi bán vé số đều và công việc vẫn tương đối tốt.trường cảm thấy mình thật may mắn vì có duyên gặp chú 6x và được gia đình chú cưu mang giúp đỡ.chú rất quan tâm tới trường.hàng ngày chú thường hỏi thăm về công việc cũng như chỉ bảo cho trường những kĩ năng của cuộc sống. Những vấn đề gì trường chưa hiểu hoặc muốn chú tư vấn chú đều giảng giải cặn kẽ và ân cần,như một người thầy,người cha vậy.
Dù một mình ở một nơi rất xa nhà nhưng trường rất yên tâm và cảm thấy ấm lòng vì được gia đình chú luôn quan tâm chở che.
Cảm ơn NTCM,cảm ơn chú 6x thật nhiều
Đây là vài dòng tâm sự của trường với cả nhà ạ!
Chào  cả nhà ạ!

Thân!
« Sửa lần cuối: 23-11-2020 08:27:10 gửi bởi DucTai »

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg, Trần Quốc Hương, locnguyen

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Cảm ơn Thaidzuy đã thăm và cập nhật thông tin, hình ảnh về cuộc sống hiện tại của bạn Trường (nick trên diễn đàn là Kiều Xuân Trường Trường).

Với mức tiêu thụ 350-400 tờ vé số mỗi ngày thì Trường là người có khả năng bán khá tốt trong bối cảnh hiện nay và chúng ta mừng cho bạn ấy.

Ngoài ra Trường rất biết chú trọng đến chế độ ăn uống đầy đủ dinh dưỡng mỗi bữa và rất hòa đồng nên được nhiều người quý mến và hỗ trợ khi cần - Nhờ vậy 6x rất yên tâm với sinh hoạt và cuộc sống của Trường.

Hiện nay Trường đã bắt đầu từng bước tham gia với NTCM chúng ta với tư cách của một thành viên, một người biết chia sẻ và giúp đỡ người khác.

Chúc mừng Trường - Tv Kiều Xuân Trường Trường đã bước ra khỏi nếp nghĩ thông thường của mấy chục năm qua để sống vui hơn, có ích hơn trong những tháng ngày mưu sinh xa nhà, xa Mẹ già bệnh tật.

Thân.

BS

The following users thanked this post: ThaiDzuy, Tepty, DucTai, maitramtg, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào cả nhà,

Còn vài ngày nữa là oánh dấu em quay lại Saigon được 4 tháng. Saigon vẫn rộng lớn và hối hả. Em vẫn nhỏ bé giữa giòng đời. Có điều em đã tự tin hơn rất nhiều so với ngày đầu chuyển tới nơi mới. Và Saigon trong em cũng khác đi, bao dung và ấm áp tình người.

Chiều nay vui hơn mọi ngày vì sáng nay em đã bán hết 350 tấm vé số lấy từ chiều qua. Em bắt đầu ca chiều trễ hơn mọi ngày, 4.30 mới ra khỏi nhà chú Sáu để kéo chiếc xe dọc con đường Bạch Đằng, Bình Thạnh. Tôi không cần hỏi em đứng ở đâu, cứ việc xuôi theo dòng người sẽ thấy bóng dáng gầy gò trên chiếc xe màu vàng nâu huyền thoại...

Em khoe, tháng rồi gửi về nhà cho Mẹ 7 triệu đồng. Sống mũi tôi cay cay bởi chưa khi nào tôi gửi cho Mẹ được số tiền như thế!

Thương em, cảm phục em và cầu mong em không đau ốm gì nơi xứ người để còn tiếp tục làm trụ cột gia đình.

Gửi cho em mấy tấm áo cũ. Mua giùm em 10 tờ vé số An Giang & Tây Ninh.

Các bạn cầu mong tôi trúng số đi, nếu anh em tôi may mắn, Trường sẽ được 1/2 giải thưởng!

ThaiDzuy

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, maitramtg, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào cả nhà,

Như vậy Trường đã trở lại Saigon được 40 ngày, và được chú 6x cưu mang nơi ăn chốn ở. Trường an tâm bán vé số ngày 2 ca, sáng từ 6h tới 12h trưa, chiều tối từ 3h tới gần 10g đêm. 

Nếu thời tiết thuận lợi thì Trường có thể bán được 300-350 tờ vé số một ngày, thu nhập khoảng 360k/ngày, trừ tiền ăn khoảng 80k/ngày.

Chưa đầy 2 tháng mà em đã tiết kiệm gửi về cho mẹ để chữa bệnh được 8tr rồi đó. 

Thật mừng cho Trường. Cảm ơn chú banbe6x đã cưu mang em! 

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, letuantu, maitramtg, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Theo Trường thông báo thì khoảng 11h00 ngày 21/3/2020 bạn Trường sẽ vào tới Sài Gòn và về nhà 6x ở.

Gia đình 6x sẽ giúp bạn ấy việc ăn ở cũng như các  sinh hoạt khác nên Thaidzuy và các bạn yên tâm nhé.

Tình hình bệnh dịch hiện nay sẽ khiến việc bán vé số suy giảm và 6x đã trao đổi để Trường chuẩn bị tâm lý cũng như tìm hiểu thêm cơ hội mới trong giai đoạn này.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

BS

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Hello anh 6X và cả nhà,

Trường và em vừa nói chuyện xong. Tinh thần là Trường sẽ bây vố Saigon cuối tuần này. Em mong anh 6x và các bạn cầu saigon tiếp tục giúp đỡ Trường để em có cuộc sống mới ở Saigon ạ.

Trường rất háo hức được sự chỉ bảo của chú 6x và các bạn trong đó.

Thân mến,

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg, naydjrueng, locnguyen

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Mấy bữa trước 6x có trò chuyện cùng với Trường và bạn ấy đề nghị trước mắt từ giờ tới cuối năm âm lịch bạn Trường vẫn ở trọ cùng bạn tại 54/37 Bạch Đằng, quận Tân Bình.
Gần Tết Trường sẽ về quê cho đến sau đám giỗ của bố bạn ấy sẽ vào lại SG và khi đó sẽ qua nhà 6x ở.

Hiện tại bạn Trường vẫn đang bán được 250 tờ vé số mỗi ngày.

Xin thông báo để cả nhà yên tâm ạ.

BS

The following users thanked this post: maitramtg, naydjrueng