Tác giả Chủ đề: Miền Bắc - Sưởi ấm trái tim hồng thêm giọt máu  (Đã xem 11790 lần)

Ngủ rồi Lason

Trả lời #50 vào: 21-10-2019 11:30:58
Xin chân thành cảm ơn BQT và các bạn. Thủ quĩ Hồng đã chuyển khoản cho Rùa rồi ạ.  Cảm ơn thật nhiều.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #49 vào: 08-10-2019 22:34:28
Theo quyết toán của Ruacon ( sau khi đã trừ phần ủng hộ của Ruacon) tổng chi phí cho việc sửa bếp nồi Soup là 69 557 600. Quĩ đã chuyển tạm ứng trước 30 triệu cho Ruacon. Số còn lại 39 557 600 đồng, mong BQT xem xét để chuyển nốt cho Ruacon. Xin chân thành cảm ơn.

Chị Hongpanda xuất quỹ nồi Soup thanh toán nốt số tiền sửa chữa bếp còn lại cho Ruacon_xd dùm nhé.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Lason

Trả lời #48 vào: 07-10-2019 23:23:13
Theo quyết toán của Ruacon ( sau khi đã trừ phần ủng hộ của Ruacon) tổng chi phí cho việc sửa bếp nồi Soup là 69 557 600. Quĩ đã chuyển tạm ứng trước 30 triệu cho Ruacon. Số còn lại 39 557 600 đồng, mong BQT xem xét để chuyển nốt cho Ruacon. Xin chân thành cảm ơn.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #47 vào: 03-10-2019 04:08:09
Rất tuyệt !

Cảm ơn Ruacon_xd và các bạn Hà Nội.

Thân.

BS

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #46 vào: 03-10-2019 00:21:18
Sau 1 tháng thi công thì đã hoàn thiện xong nhà bếp chùa. Em gửi cả nhà chi phí  sửa chữa cải tạo ạ!
Phần phát sinh ngoài công việc dự toán ban đầu em công đức chùa ạ!

Ngủ rồi Lason

Trả lời #45 vào: 02-10-2019 21:46:31
Vậy là sau hơn 1 tháng, hôm nay công việc sang sửa bếp cho nồi soup đã được hoàn thiện. Trong công việc cũng gặp nhiều khó khăn do mưa nằng thất thường và lịch sử căn bếp cũng đã quá lâu dài nên nhóm Rùa cũng khá vất vả. Tuy nhiên hôm nay công việc cũng đã xong, rất mong bqt điều phối chuyển nốt tiền cho Rùa giúp Lason. Xin gửi các bạn 1 số hình ảnh mới của bếp soup. Xin chân thành cảm ơn nhiều.
« Sửa lần cuối: 02-10-2019 21:48:53 gửi bởi Lason »

Ngủ rồi Lason

Trả lời #44 vào: 26-08-2019 14:15:36
Xin chân thành cảm ơn BQT. Quĩ đã chuyển tiền và Ruacon đã tiến hành công việc sửa bếp. Lason xin gửi tới các bạn một số hình ảnh
« Sửa lần cuối: 26-08-2019 14:17:20 gửi bởi Lason »

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #43 vào: 21-08-2019 05:46:20
Chào cả nhà !

Vậy là chúng ta sắp sửa có nơi nấu Soup khang trang sạch sẽ rồi !

Chị Hongpanda xuất quỹ nồi Soup chuyển tới Lason 30,000,000đ tạm ứng đợt 1 cho việc sửa chữa khu vực bếp nấu Soup dùm nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

BS

Ngủ rồi Lason

Trả lời #42 vào: 20-08-2019 22:33:54
Chào cả nhà. Hôm nay chúng tôi đã nhận được sự ủng hộ của cụ Chùa về việc sang sửa lại gian bếp, để còn xúc tiến việc làm giấy chứng nhận vệ sinh an toàn thực phẩm kỳ mới cho nồi súp.
 Chủ Nhật ngày 25 tháng 8 chúng tôi sẽ tiến hành làm từ 5h sáng. Việc sang sửa sẽ giao cho Rùacon đảm nhiệm. Nội dung công việc sẽ làm theo dự toán của Rùacon đã đăng trong topic. Vậy kính mong được sự phê duyệt của BQT đồng ý trích quỹ chuyển 1 phần tiền cho Ruacon để mua nguyên vật liệu trước.
Xin chân thành cảm ơn nhiều.

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #41 vào: 26-06-2019 09:25:42
Chào cả nhà.
Trong liệt kê hạng mục của Rùa, em thấy có phần nền cement láng lại.
Rùa có thể xem xét cho đóng gạch phần nền luôn được không ; bởi kinh phí đóng gạch cũng thấp nếu chúng ta xài gạch loại 2 ( lát xong không phân biệt được loại hai loại ba hay loại 1 mà giá chênh nhau rất nhiều); vừa vệ sinh, vừa thẩm mỹ và dài lâu.
Em không thực tế nên chỉ góp ý theo cảm nhận. Cả nhà xem xét. Xin cảm ơn.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #40 vào: 26-06-2019 08:34:45
Cảm ơn Ruacon_xd đã khảo sát và cho ý kiến về việc sửa chữa khu bếp nấu soup.

Các bạn chủ động dự trù kinh phí và kế hoạch triển khai nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

BS

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #39 vào: 26-06-2019 01:08:57
Em chào cả Nhà!
Như chị Lason đã trao đổi ở trên, mấy hôm trước mưa và tường, mái bị thấm nhiều, Em đã lên tháo trần nhà ra kiểm tra thì thấy một số vấn đề như sau ạ:
- Mái cũ của nhà bếp được lợp bằng ngói cừa trên luồng, mèn... gỗ và đã lâu năm dẫn tới một sô chỗ bị xệ xuống, một số chỗ thì ngói bị vỡ dẫn tới nước chảy vào trong trần nhựa và đỉnh tường.
- Hệ trần nhựa sau khi nước chảy vào thì lan xuống tường dẫn tới tường bị ố nhiều.
- Trước đã có bác sơn lại cả tường nhưng do không chống thấm được nên sau khi mưa và bị thấm thì tường lại ố bẩn như ban đầu.
- Nền nhà đã cũ, nhìn rất mất vệ sinh.
Sau khi khảo sát và trao đổi với chị Lason thì đề xuất phương án sẽ sửa lại mái nhà chùa để xử lý chống thấm, các bước làm dự kiến như sau:
- Tháo trần nhựa trong nhà và vệ sinh.
- Tháo mái ngói và lọc ngói, viên nào còn dùng được sẽ giữ lại vệ sinh để lợp lại, viên nào không dùng được nữa thì sẽ chuyển đi đổ.
- Vệ sinh chỉnh sửa lại toàn bộ hệ luồng, mèn... thay thế các đoạn bị gãy, mục.
- Lơp lại mái nhà, tận dụng ngói cũ đã lọc  và mua bổ sung ngói bị thiếu.
- Lắp đặt lại hệ trần.
- Sơn hoàn thiện lại.
Phần nền:
Vệ sinh và láng lại nền xi măng.
Em gửi kèm các hình ảnh hiện trạng và dự toán sửa chữa ạ!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #38 vào: 06-06-2019 12:17:12
Đề nghị của Lason cực kỳ hợp lý.
Khu bếp mà chúng ta sử dụng rất cần được sửa chữa lại cho khang trang và hợp với quy trình 1 chiều VSATTP(dĩ nhiên là phải được sự cho phép của nhà Chùa)

Các bạn khu vực Hà Nội toàn quyền quyết định về đề nghị của Lason và chúng ta sẽ xuất quỹ của nồi Soup các bạn nhé.

Thân.

BS

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #37 vào: 06-06-2019 11:15:38
TG thấy đề xuất của Lason là hợp lý. Để đảm mỹ quan, an toàn vệ sinh, hoạt động lâu dài thì cũng cần phải có tu sửa để củng cố làm đẹp thêm không gian nấu nồi súp. Mong các bạn tính toán cho phương án và kinh phí cụ thể để mọi người cùng chung sức đóng góp ạ./.

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi Lason

Trả lời #36 vào: 06-06-2019 10:57:38
Xin chào các bạn.
Nồi súp đã được hơn 4 năm rồi. Cũng lại đến lúc phải làm lại giấy vệ sinh an toàn thực phẩm. Bếp núc nhiều thứ cũng xuống cấp rồi.
Thời gian vừa qua bên ngoài đường họ làm đường cao quá, vậy là đường cống cũ trong chùa không thoát ra được, cộng với công trình lâu năm không có hố ga nên việc thoát nước lại càng khó khăn. Mấy tháng trời các thành viên nồi súp phải mang nước thải đi đổ thật vất vả....mấy hôm trước Lason có xin phép Cụ trụ trì chùa cho làm lại đường cống, thật may mắn có anh hàng xóm của cụ sang giúp, anh ý định công đức cho chùa và làm đơn giản. Nhưng Lason đàm phán và xin phép cho nhóm được góp sức cùng anh. Anh ngại ngần nên cứ để làm xong mới tính tiền. Bây giờ phần cống đã xong. Nhóm cũng tự quyên góp để đỡ anh 1 nửa tiền. Hiện tại số tiền vẫn còn dư, nhưng, trong bếp còn hiện tượng bị loang tường nhìn rất mất mỹ quan. Lason đang nhờ Rùacon xem có khắc phục được không và làm cách nào? Vậy nên Lason viết bài xin phép BQT và các bạn, nếu sửa được và kinh phí có thể chấp nhận được thì cho phép trích quĩ để sửa lại cho khỏi loang và dột để nơi bếp nấu súp được sạch sẽ hơn.
Sau thời gian nắng và khảo sát Rùa sẽ cho phương án thì Lason sẽ thông báo ạ.
 Xin chân thành cảm ơn.
« Sửa lần cuối: 06-06-2019 10:59:22 gửi bởi Lason »