Tác giả Chủ đề: Quảng Vinh, Quảng Điền - Như Hiếu-Liệt do viêm đa khớp .  (Đã xem 12127 lần)

Ngủ rồi comay_a2n

Ngày 15/02/2015 Ngọc Ngà và anh Hùng đã đến thăm và trao quà CMX đến gia đình chị Hiếu

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi Lệ Tear

Chào cả nhà,
 Ngày 27/01/2015 con và bạn con đã đến thăm và trao tiền CMTX (500k) đến chị Như Hiếu.
Ngày 08/02/2015 con,  anh Kuta, anh Hùng, Chị Ngà đã đến thăm và trao tiền CMTX tháng 2,3 (1000k) đến chị Hiếu và biếu chị một ít quà ăn tết.Mẹ chị Hiếu đã mua sẵn mía mời mọi người, mía ngọt lắm.hehe
Chị Hiếu và mẹ gửi lời cám ơn chú XLPL, bác TeVy và cả nhà ạ.
Chúc cả nhà sức khỏe
Hiện tại chị bị viêm gan túi mật nên đang uống thuốc tây,hic, tội nghiệp chị, mang đủ thứ bệnh. Ban đêm vào mùa lạnh này, các khớp của chị đau nhức.
Hình ảnh trao tiềng ngày 27/01/2015

Hình ảnh ngày 08/02/2015

Let\'s put smile on that face!

Ngủ rồi Lệ Tear

con đã nhận được tiền của bác TeVy ạ, đợi chú XLPL gửi, con sẽ trung chuyển tháng đầu tiên cho chị Hiếu ạ, con sẽ thường xuyên cập nhật tình hình chị Hiếu đến cả nhà.
Cám ơn bác Tevy,chú Xlpl và cả nhà ạ :)

Ngủ rồi Lệ Tear

Chào cả nhà
Nhận được tin chị Hiếu đã nhâp viện vào thứ 2 ( 19/01/2015) tại bệnh viện Đại học Y Dược Huế, 41 Nguyễn Huệ. Thứ 4 (21/01/2015) con và bạn con đã đến thăm chị Hiếu.
Thấy da dẽ và mắt vàng nên mẹ chị đưa chị nhập viên, sau khi xét nghiệm thì chị bị viêm gan túi mật, hiện chị đang nằm điều trị ở tầng 5, phòng 11 khoa nội tổng hợp.
Một số thông tin đến cả nhà!

@ mạng nhà con yếu quá không up ảnh được, con sẽ up ảnh sau ạ

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Thocon chuyển cho Lệ Tear 1,200,000đ để nhờ bạn ấy trung chuyển hàng tháng tới Như Hiếu dùm bạn TeVy.

Thông tin TK của Lệ Tear:

Chủ tài khoản: Nguyễn Thị Lệ
Số tài khỏan: 0161001597471
Ngân hàng vietcombank chi nhánh Huế

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
xulanhphanlan đã viết:
Trích dẫn
...
Xlpl đăng ký CMTX cho TH này 300k = 12 tháng đến hết năm 2015. còn 200K theo đề xuất CM,mong các bạn chung tay giúp sức ah,Tks All
...

Bạn TeVy sẽ giúp Như Hiếu 200,000đ/tháng trong thời gian 06 tháng.

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Xin cảm ơn sự chung tay của Xu;anhphanlan, Tevy và cả nhà.

Thân.

BS

Ngủ rồi Lệ Tear

dạ, sau khi được sự đồng ý của BQT con xin nhận trung chuyển cho trường hợp này hàng tháng ạ.
Stk của con là:  0161001597471
tên tài khoản: Nguyễn Thị Lệ
Ngân hàng vietcombank chi nhánh Huế
 Vậy là còn thiếu 200k so với đề xuất ban đầu, mong cả nhà chung tay giúp đỡ ạ.
Chúc cả nhà khoẻ!

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Huế- Như Hiếu-Liệt do viêm đa khớp -> đề xuất CMTX 500k/tháng.

Xlpl đăng ký CMTX cho TH này 300k = 12 tháng đến hết năm 2015. còn 200K theo đề xuất CM,mong các bạn chung tay giúp sức ah,Tks All

@ Lệ Tear. Cháu nhận giúp phần tiền CMTX đến cho Hiếu giùm nhé.kg thuận đg đi có thể ch vào TK cũng ok or 2-3 tháng có dịp ghé trao tiền CM thăm hỏi tình hình cuộc sống của Hiếu luôn vậy. tks lệ Tear

@ TĐP duyệt giúp nhé.tks

Ngủ rồi Lệ Tear

Một số hình ảnh gửi cả nhà

Ngủ rồi Lệ Tear

Chào cả nhà
Hôm qua, thứ 3 ( 30/12/2014), con và chị Doankhanhly có đến thăm gia đình chị Như Hiếu, hiện tại đang nằm điều trị tại nhà bằng thuốc nam, vào mùa rét này, chân tay chị lại rất đau nhức.
Mẹ chị Hiếu là bà Nguyễn Thị Thẻo sinh năm 1954, hiện đã già và chỉ làm việc nhà và chăm sóc chị Hiếu.
Ngày trước gia đình có làm 2 sào ruộng nhưng do về già sức khỏe yếu nên gì giao cho người khác làm lấy lúa ăn.
 Gia đình gì thuộc diện hộ nghèo của thôn, mỗi tháng được nhận trợ cấp 360k cho chị Hiếu.
 Chị Hiếu đang điều trị bằng thuốc nam, mỗi tháng mất 1,7 triệu,vào mùa rét này, nếu không uống thuốc thì chị đau nhức không chịu được, tháng nào có có bà con, cô bác giúp đỡ cho một ít thì chị uống thuốc,2 tháng trở lại đây vì không có tiền nên chị không uống thuốc nữa.
 Chị Hiếu có một người chị gái lấy chồng trên thành phố Huế,làm y tế học đường ở gần nhà, lương chẳng đủ sống mà còn nuôi con nhỏ nên chả giúp đỡ được gì cho gia đình.
 Thấy gia đình chị khó khăn nhóm Huế đề xuất CMTX 500/tháng để phụ giúp chị mua thuốc.
 Mong cả nhà chung tay giúp đỡ.
 Cám ơn cả nhà.

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
lathuvang đã viết:
Trích dẫn

...@Franktran02 : chị đã nhận 400USD (= 8,500,000đ). Đợt em gửi 450USD bị thiếu 187,500đ chị bù vào tiền hôm nay luôn nhé. Em cho ý kiến tiền còn dư lại 912,500đ (8,500,000đ - 7,400,000đ - 187,500đ = 912,500đ)

Franktran02 đã viết:
Trích dẫn
Nho chi lathuvang chuyen so tien con lai qua CMKTX truong hop nhu hieu.
cam on chi.

Theo điều phối cấp tốc từ anh 6x, Lathuvang đã chuyển 912,500đ đến Như Hiếu thông qua chủ TK Nguyễn Thị Thẻo.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi Franktran02

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Nho chi lathuvang chuyen so tien con lai qua CMKTX truong hop nhu hieu.
cam on chi.

Ngủ rồi PhúcÂmBuồn

Chào cả nhà !

Qua điện thoại , Như Hiếu vừa cho biết : em đã nhận được số tiền là 2.000.000 đồng trong tài khoản !

Hiếu cũng nhờ mình gửi lời cảm ơn đến cả nhà vì đã thương và phải vất vã với mấy lần đến gặp em !\\\"Em thấy ngại và tội cho mấy chị quá ,mấy bữa trước trời nắng như đổ lữa\\\"

Để Hiếu được tự chủ mọi sinh hoạt và tự đứng trên đôi chân của mình sẽ là một hành trình rất dài và đầy gian nan ; rất mong cả nhà cùng chia sẻ và đồng hành với Hiếu trong thời gian về sau ạ !

Chào.Thân ái !

Ảnh mới nhất của Hiếu từ BV TW Huế !

Ngủ rồi Khánh Ly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trưa nay, Ly và một số ae đã đến thăm Hiếu.
Hiếu không phẩu thuật được vì tình trạng sức khỏe và các khớp cơ bị co cứng.
Hiện Hiếu đang cố gắng tập luyện theo sự hướng dẫn của bác sĩ. Mỗi lần nhập viện thế này từ 20-25 ngày.
Theo như mẹ Hiếu nói thì sau khi ra viện e điều trị bằng thuốc bắc, thuốc này phải tự mua cứ không phải được cấp.Hiện tại ở bv e uống thuốc tây, và củ yếu là thuốc giảm đau và thuốc kháng sinh.
Sau khi Hiếu ra viện Ly sẽ chụp hình thẻ BHYT để cả nhà rõ.

Cảm ơn cả nhà chung tay giúp đỡ Hiếu!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
loanngyen1202 đã viết:
Trích dẫn
Anh Quanpm.vaeco và chị Linhnguyen ủng hộ Như Hiếu 1,000,000đ. Loan đã chuyển giúp vào quỹ. ...

Xin cảm ơn sự chung tay của Quanpm.vaeco và Linhnguyen đối với hoàn cảnh của Như Hiếu.

Thocon chuyển tới Như Hiếu 2,000,000đ (Quỹ NTCM 1,000,000đ + 1,000,000đ từ Quanpm.vaeco & Linhnguyen) theo thông tin TK của mẹ  Như Hiếu dùm nhé:

Chủ TK: Nguyễn Thị Thẻo
Số TK : 040033002132
Sacombank tp Huế

Số ĐT Như Hiếu: 01659049084

Xin cảm ơn sư chung tay của cả nhà.
Chúc Như Hiếu có tiến triển tốt trong điều trị.

Thân.

BS