Tác giả Chủ đề: Hải Dương (Thanh Miện) - Hai cháu Trình, Hồng - Mồ côi học giỏi  (Đã xem 31306 lần)

Ngủ rồi Muathu

• Tin vào lòng nhân ái!
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 2
  • Tin vào lòng nhân ái!
Muathu xin tiếp sức thêm, CMTX 100.000đ/ tháng cho hai cháu trong 1 năm, bắt đầu từ tháng 9 . Muathu không biết chuyển tiền như thế nào thì tiện, hay là chuyển qua tk trexanh và trexanh chuyển giúp một thể?

Muathu

Ngủ rồi trexanh

be-buti đã viết:
[![/quote]
Tội nghiệp hai cháu, bác trexanh mà săm cho cháu lớn 1 cái điện thoại rẻ rẻ để tiện liên lạc thông báo thì tốt quá[/quote]

Bạn be-buti:
Cháu Trình có điện thoại dd đó chứ, nhưng cháu xài số sim khuyến mãi và cứ hết tiền là thay sim số  khác nên không thể nào cập nhật kịp.

Ngủ rồi be-buti

ruacon_xd đã viết:
Trích dẫn
Em chào cả nhà :)
Em xin lỗi vì cập nhập tình hình muộn ah!
Hôm trước em  có điện lại cho cô Hảo thì cô có nói với em là cô và cả nhà không biết chị Mycanh gửi vào tài khoản của con gái cô.
Con gái cô bảo hàng tháng có ai gửi vào TK của em 200.000đ.
Không biết chị Mycanh gửi cả 200.000đ hay có ai gửi thêm nữa ah!
Chị Mycanh xác nhận giùm chị nhé :)
cảm ơn chị!

Tội nghiệp hai cháu, bác trexanh mà săm cho cháu lớn 1 cái điện thoại rẻ rẻ để tiện liên lạc thông báo thì tốt quá

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Em chào cả nhà :)
Em xin lỗi vì cập nhập tình hình muộn ah!
Hôm trước em  có điện lại cho cô Hảo thì cô có nói với em là cô và cả nhà không biết chị Mycanh gửi vào tài khoản của con gái cô.
Con gái cô bảo hàng tháng có ai gửi vào TK của em 200.000đ.
Không biết chị Mycanh gửi cả 200.000đ hay có ai gửi thêm nữa ah!
Chị Mycanh xác nhận giùm chị nhé :)
cảm ơn chị!

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
ruacon_xd đã viết:
Trích dẫn
Cảm ơn anh trexanh, hôm nào anh thăm các bé rồi cập nhập thêm nhé :)
@bác Mycanh: Bác cập nhật giúp ah

@ Hi Ruacon_xd: từ tháng 9/2012 đến tháng 7/2013, chị Mycanh vẫn chuyển 100k cmtx vào TK Nhữ Thị Quê (thím của hai em). Em hỏi cô Hảo giúp nhé. Cảm ơn em.

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Cảm ơn anh trexanh, hôm nào anh thăm các bé rồi cập nhập thêm nhé :)
@bác Mycanh: Bác cập nhật giúp ah!
Cảm ơn bác :)

Ngủ rồi trexanh

ruacon_xd đã viết:
Trích dẫn
Em chào cả nhà!
Hôm nay em vừa điện cho cô Hảo và biết được một số thông tin như sau ah!
- Đã nữa năm nay các bé không nhận được tiền CMTX từ anh trexanh và cô muangausaigon.
-!

To: Ruacon_xd
Cám ơn Ruacon đã cập nhập thông tin chính xác.
trexanh xin thông tin  CM một năm(T4/2012 - T4/2013)trường hợp này như sau:
 Khi bắt đầu CM tháng 4/2012 là chuyển khoản vào TK của con gái Cô Hảo được 2tháng thì con gái cô đi học xa nhà không về thường xuyên nên không đem tiền về nhà được, đúng trong thời đểm đó trexanh ra Bắc liên tục(1 lần/tháng)nên Cô Hảo nói không chuyển khoản nửa mà khi nào trexanh ra Bắc thì đưa trực tiếp cho gia đình luôn, và như vậy trong suốt từ sau T5/2012 đến T10/2012 là trexanh trao trực tiếp cho gia đình hai cháu.
Trong thời gian từ sau T10/2012 đến nay trexanh bận chưa có dịp ra đó nên chưa trao  được. Như vậy còn 6 tháng(từ T11/2012 - 4/2013) trexanh sẽ trao vào dịp tới khi đi công việc ra đó. Xin lỗi cà nhà vì do bận nên không cập nhập ngay được. Khi nào ra đó trao nốt 6 tháng xong trexanh sẽ cập nhật thông tin để cả nhà biết.

Về phần từ muangausaigon đã được Mycanh nhận CM thay rồi mà. Ruacon cập nhập giúp thôn tin từ Mycanh xem sao.

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Em chào cả nhà!
Hôm nay em vừa điện cho cô Hảo và biết được một số thông tin như sau ah!
- Đã nữa năm nay các bé không nhận được tiền CMTX từ anh trexanh và cô muangausaigon.
- Hôm trước bếp trong nhà bị đổ, vợ chồng cô hảo đã giúp các em dựng lại.t
- các bé giờ đã lớn,bé Trình học lớp 11, bé Hồng học lớp 7, chi phí càng tăng cao hơn mà mọi nguồn cung cấp lại thiếu.Các bé có làm đơn nhưng vẫn không được miễn giảm học phí. Giờ ruộng của bố mẹ để lại không ai cấy cho nữa nên các bé không nhận được gạo như hồi trước nên việc ăn uống sinh hoạt anh em rất thiếu thốn.
Hiện tình hình các bé đang rất khó khăn.
Mong cả nhà xem xét ah!

Ngủ rồi nguyễn thị hồng Dung

Chào cả nhà!

Từ tháng 8/2012 đến nay bạn Mycanh thay Muangausaigon CMTX trường hợp này. Đến nay tình hình cuộc sống của hai em và tình hình chuyển tiền như thế nào vẫn chưa được cập nhật.

@mycanh: Chị cập nhật thông tin cho trường hợp này nhé chị.

Thân mến!

Ngủ rồi yugidazai

Cám ơn bác mycanh đã giúp sức ạ :),bác có thể chuyển tiền theo thông tin sau:
pquyen đã viết:
Trích dẫn
Các bạn chuyển tiền vào tk của con gái cô Hảo (thím của 2 cháu):
số tài khoản: 2305220024466
chủ tài khoản:Nhữ Thị Quê
ngân hàng ArgriBank
số đt của cô Hảo: 0987321425 (gởi xong, các bạn liên lạc với cô để xác nhận và hỏi thăm tình hình)

Ngủ rồi mycanh

Chào cả nhà,

Mình đăng ký CMTX 100k/tháng trong vòng 1 năm, bắt đầu từ tháng 9/2012 (9/2012-8/2013) cho trường hợp này thay cho MuaNgauSaigon. Xin hỏi mình sẽ chuyển tiền vào số tài khoản nào?

Cảm ơn cả nhà.

Dẫu thắng ngàn quân giặc
Không bằng thắng bản thân
Thắng mình là chiến thắng
Oanh liệt nhất thế gian.

(Kinh Pháp Cú số 103)

Ngủ rồi yugidazai

trexanh đã viết:
Trích dẫn
còn 100K từ MuaNgauSaigon không ai nhắc đến ??!!.

Hiện tại các TH cô MuaNgauSaiGon nhận CMTX đang đc kêu gọi tiếp sức từ các MTQ khác.
Yugi xin lỗi cả nhà vì mấy tuần nay cập nhật sót TH này :P, Yugi đã thêm TH 2 anh em bé Hồng tại link
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=36&id=54974#55873
@a trexanh: cám ơn anh đã nhắc ạ :)

Ngủ rồi trexanh

MuaNgauSaigon đã viết:
Trích dẫn
Chào ca nhà,
MN xin tiêp tay 100.000/tha\\\'ng /1 năm (4/2012 - 4/2013)
Xin y kiên TĐP ah!
Thân,

@trexanh vẫn thực hiện như cam kết đã cmtx từ t4/2012-t6/2012 và nay đã trao tiền CMTX tháng 7,8,9,10/2012 là 1.200.000VND.
còn 100K từ MuaNgauSaigon không ai nhắc đến ??!!.
Thân.

Ngủ rồi Lason

Sau khi chơi ở nhà Rausach mấy hôm,hôm nay bé Hồng đang chơi ở nhà Lason.Bé thật ngoan và đáng yêu.

Ngủ rồi trexanh

ruacon_xd đã viết:
Trích dẫn

nhân tiện anh trexanh đã trao tiền CMTX tháng 6 là 300k và quà 200k ngày 1/6 cho 2 bé :side:
URL=http://imageshack.us/photo/my-images/515/picture733.jpg/][/URL]