Tác giả Chủ đề: Bến Tre (Chợ Lách) - NNMU12 - Anh Vũ nghèo khó, nuôi con ăn học  (Đã xem 33006 lần)

Ngủ rồi sat_thu_thu

An_Thuy đã viết:
Trích dẫn
Em có một chuyện xin nhận lỗi cùng các MTQ đả ủng hộ cho gia đình anh Vũ
Về vấn đề bắt điện cho gia đình anh Vũ .
Ngày 10/3 có chị UNI của dd chungmottamlong có đi với em đến thăm gia đình anh vũ , VÀ chị có ủng hộ số tiền 4 triệu đồng ( để bắt điện , nhưng ko giao cho gia đình anh mà nhờ 1 người ở BT đứng ra đóng tiền giúp _ Dì ngoãn )
Em có tiến hành bắt điện cho gia đình anh nhưng bị gặp trục trặc là gia đình anh cần phải trồng cột điện để có thể bắt đường dây riêng kéo vô nhà ) , Số tiền này gia đình anh ko có ( việc này phát sinh sau 1 ngày chị UNi ủng hộ ) nên thời gian bắt điện có khá lâu
 EM XIN NHẬN LỔI LÀ EM ĐẢ KO NÓI RÕ RÀNG SỐ TIỀN NHẬN ỦNG HỘ 4 TRIỆU ĐỒNG CỦA CÔ STT là em giao cho gia đình anh để có tiền trồng cột điện ( Tổng cộng 4 cây cột ) . EM rất xin lỗi cô STT và mọi người vì sự thiếu cẩn thận này vì đã ko nói rõ  . Đây là số dt của anh vũ : 01652664303. Xin mọi người nếu muốn xm lại thì xin cứ gọi cho anh để biết thông tin

stt rất lấy làm lạ là những chuyện này đã hai tháng rồi, lúc đó tại sao không báo cáo ? tại sao báo cáo vào thời điểm này ? Thật là thất vọng, trước sau không như một, còn chuyện gì khác AT chưa nói đây ?

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Cám ơn phần chi tiết em đã đưa lên kèm theo hình ảnh.Phải chi em viết rõ hơn trong những bài viết trên đễ TĐP trả lời kịp lúc.
TĐP cho bt ý kiến ah.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

An_Thuy

• bạn
dạ em xin trả lời là : ngoài số tiền em nhận của cô STT 10 triệu đồng , em chi trả vật liệu đợt đầu tiên là 7 triệu 852 ngàn , còn dư lại 2 trieu 148 ngàn .  
Đây là hóa đơn

Còn lại em chưa nhận đc của quỹ chuyển tiền cho em
Số tiền hóa đơn lần sau này 18 triệu 400 ngàn . là tiền của em ứng ra trước để mua  chứ ko phải của tiền quỹ chuyển cho em
đây là hóa đơn

Em có ứng trước phần lương công thợ là 2 triệu đồng  , em trích từ số tiền còn dư của cô STT là 2 triệu 148 ngàn . Hiện em còn giữ của cô là 148 ngàn

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
An_Thuy đã viết:
Trích dẫn

em dự tính trả tiền kêu gạch xây nhà ( 3 thiên trước = khoảng 4.3 triệu ) , tiền bơm cát nâng nền ( 1 triệu 600 ngàn ) và coi nếu còn thiếu gì thì mua thêm
Vậy em cần khoảng 6 triệu . Nhưng hiện tại em còn giữ của cô STT là 2 triệu 2 trieu 148 ngàn . vậy em cần thêm 3 triệu 850 ngàn nữa ah .
Mai em sẽ gọi nhà cung cấp vật tư để hỏi còn cần mua gì trước mắt nữa ko .

p.quyen đã viết.
Trích dẫn
Pen em gởi 4.000.000 cho Anthuy (Đợt 2)

Thân

An_Thuy đã viết:
Trích dẫn
bên nhà vật liệu xây dựng mới báo cho em là họ mới cung cấp cho nhà anh Vũ vật liệu . Số tiền hết 18 triệu 500 ngàn .
Chủ nhật em sẽ đi BT để chuyển trả tiền . Mong TĐP duyệt giúp em ah

p.quyen đã viết.
Trích dẫn
pen em chuyển 19.000.000 cho Anthuy để thanh toán vật liệu XD nhé!
Anthuy! em cập nhật tình hình xây dựng và cho cả nhà xem tiến độ xây dựng nhé!Thân

An_Thuy đã viết:
Trích dẫn
anh SOnyNhan oi . Tat ca cac phan em chi tra deu co hoa don , Tong cong la 18 trieu 400 ngan do anh .
Con phan so tien nay la do luc em di , em chua nhan duoc tien , nen lan nay em di , em gom tra chung 1 luc luon .
Nen phan tien nay la tinh chung trong hoa don 18 trieu 400 ngan o tren nhe anh

Chào An_Thuy vậy tính ra quỹ đã xuất cho em là 23 triệu rồi chứ em.Vậy nếu như em thông tin trên hóa đơn gộp lại thì chỉ mới có 18 triệu 400 ngàn .Vậy là còn dư ra khoản 4 triệu 600k phải ko em.Do anh ko thấy em cập nhật.?Em thông tin chi tiết hơn để cả nhà hiểu rõ em nhé. :) .

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

An_Thuy

• bạn
đây là hình các cây cột điện nhà anh vũ trồng ah

An_Thuy

• bạn
Em có một chuyện xin nhận lỗi cùng các MTQ đả ủng hộ cho gia đình anh Vũ
Về vấn đề bắt điện cho gia đình anh Vũ .
Ngày 10/3 có chị UNI của dd chungmottamlong có đi với em đến thăm gia đình anh vũ , VÀ chị có ủng hộ số tiền 4 triệu đồng ( để bắt điện , nhưng ko giao cho gia đình anh mà nhờ 1 người ở BT đứng ra đóng tiền giúp _ Dì ngoãn )
Em có tiến hành bắt điện cho gia đình anh nhưng bị gặp trục trặc là gia đình anh cần phải trồng cột điện để có thể bắt đường dây riêng kéo vô nhà ) , Số tiền này gia đình anh ko có ( việc này phát sinh sau 1 ngày chị UNi ủng hộ ) nên thời gian bắt điện có khá lâu
 EM XIN NHẬN LỔI LÀ EM ĐẢ KO NÓI RÕ RÀNG SỐ TIỀN NHẬN ỦNG HỘ 4 TRIỆU ĐỒNG CỦA CÔ STT là em giao cho gia đình anh để có tiền trồng cột điện ( Tổng cộng 4 cây cột ) . EM rất xin lỗi cô STT và mọi người vì sự thiếu cẩn thận này vì đã ko nói rõ  . Đây là số dt của anh vũ : 01652664303. Xin mọi người nếu muốn xm lại thì xin cứ gọi cho anh để biết thông tin

An_Thuy

• bạn
anh SOnyNhan oi . Tat ca cac phan em chi tra deu co hoa don , Tong cong la 18 trieu 400 ngan do anh .
Con phan so tien nay la do luc em di , em chua nhan duoc tien , nen lan nay em di , em gom tra chung 1 luc luon .
Nen phan tien nay la tinh chung trong hoa don 18 trieu 400 ngan o tren nhe anh

Ngủ rồi Sonnynhan

Ngày 3/5/2012, An_Thuy đã viết:
Trích dẫn
em dự tính trả tiền kêu gạch xây nhà ( 3 thiên trước = khoảng 4.3 triệu ) , tiền bơm cát nâng nền ( 1 triệu 600 ngàn ) và coi nếu còn thiếu gì thì mua thêm
Vậy em cần khoảng 6 triệu . Nhưng hiện tại em còn giữ của cô STT là 2 triệu 2 trieu 148 ngàn . vậy em cần thêm 3 triệu 850 ngàn nữa ah .
Mai em sẽ gọi nhà cung cấp vật tư để hỏi còn cần mua gì trước mắt nữa ko .

An_thuy ơi.!Bạn có hình ảnh các hóa đơn cho số tiền trên không, cập nhật cho mọi người nhé. Cám ơn bạn nhiều.!

An_Thuy

• bạn
đây là hóa đơn xây nhà

An_Thuy

• bạn
tình hình là chủ nhật vừa rồi em đã đi Bt và trả tiền vật liệu cho nhà anh vũ
 Tiến trình xây nhà là nhà anh đã đổ cát nâng nền và chờ lún xong . Ngày hôm nay bắt đầu xây tường gạch thô .
Tiến trình có hơi chậm so với dự kiến do thời tiết mưa quá nhiều , thời gian chờ lún lâu .

Thời gian lúc em đến trời mua rất to và mưa kéo dài đến tận lúc em về tp  lại nên ko thể vào nhà anh Vũ để chụp hình đc ( đường đi ko đi đc ) . Nhưng em có cùng anh vũ đến nhà chủ thầu để hỏi về tiến trình xây nhà . Em có ứng trước phần lương công thợ là 2 triệu đồng

Em có đi trả tiền vật tư xây dựng là 18 triệu 398.000.
Gia đình anh vũ gởi lời cám ơn và hỏi thăm đến tất cả các mạnh thường quân .

Dự kiến 2 tuần nữa em sẽ về BT để cập nhật thêm về tình hình xây nhà

Ngủ rồi pquyen

pen em chuyển 19.000.000 cho Anthuy để thanh toán vật liệu XD nhé!

Anthuy! em cập nhật tình hình xây dựng và cho cả nhà xem tiến độ xây dựng nhé!

Thân

An_Thuy

• bạn
chu nhat em di tra tien vat lieu va se cap nhat hinh anh xay nha luon ah

Ngủ rồi Sonnynhan

Chào cả nhà.!
Kinh phí tạm gi1nh cho NNMU 12 là : 45.530.000 đồng
Số tiền đã đóng góp : 35.500.000 đồng.
Như vậy hiện tại vẫn còn thiếu 10.300.000 đồng (tạm tính do việc xây dựng có thể sẽ phát sinh chi phí), mong cả nhà chung tay góp sức.

@An_Thuy : nhờ bạn cập nhật hình ảnh xây dựng NNMU 12. Thanks.!

An_Thuy

• bạn
bên nhà vật liệu xây dựng mới báo cho em là họ mới cung cấp cho nhà anh Vũ vật liệu . Số tiền hết 18 triệu 500 ngàn .
Chủ nhật em sẽ đi BT để chuyển trả tiền . Mong TĐP duyệt giúp em ah

Ngủ rồi pquyen

Pen em gởi 4.000.000 cho Anthuy (Đợt 2)

Thân