Tác giả Chủ đề: Hòa Hưng, Cái Bè - Cháu Nguyễn Văn Hoà  (Đã xem 14075 lần)

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #12 vào: 29-09-2010 10:34:53
Bé Hòa đã có giường năm rồi, cũng phòng 204 :laugh:

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #11 vào: 29-09-2010 10:32:07
Sáng nay hkfami đã vào Bv Ung Bướu rất sớm để gặp được bác sĩ (bs Ngoại thường đi mổ từ lúc 8g30)

Lúc mình vào thì Hòa đang năm dưới đất, phòng 204, chân phải đắp mền để che vết thương, chân trái khẳng khiu yếu ớt.

Hôm nay bác sĩ sẽ cho Hòa làm một số xét nghiệm tiền phầu để xếp lịch mổ khẩn trong ngày mai hay mốt (thường mổ phải lên chương trình). Dự định sẽ đoạn chi ngang đùi.

Mình đã nhờ các nhân viên hành chánh đăng ký tên bé được nhận hổ trợ từ quỹ Tấm lòng vàng của BV, nếu có chỉ định nào của bác sĩ phải tốn phí thì quỹ TLV sẽ trả tiền cho bên tài chính.

Gia đình bé cũng có trong danh sách được nhận 3 bữa ăn miễn phí từ bếp ăn từ thiện của BV.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #10 vào: 28-09-2010 21:36:19
ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn

Các bác đi xác minh: chi phí sinh hoạt hàng ngày của gia đình khi chăm bệnh cháu Hòa tại BV ra sao ạ? Họ cần chúng ta giúp phần nào lúc này chứ?

Thân,

Lehung vừa điện thoại hỏi thăm tình hình em  Hoà  và đc bt..chi phí sinh hoat của thân nhân em Hoà hiện tại vẫn cầm cự đc do ko tốn chi phí gì nhiều,bữa ăn hằng ngày đã có suất từ thiện của bệnh viện,nên ko phải lo..cả nhà đều lo là ngày mai chờ xem bác sĩ cho kết quả và phải đóng thêm bao nhiêu tiền nữa cho em..việc này chắc phải chờ kết quả từ chị Tím mà thôi..mong mọi chuyện sẽ suôn sẽ và tốt đẹp đến với em Hoà

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #9 vào: 28-09-2010 17:53:32
Nhìn hình cháu Hòa với khối U xương to như vậy thật là quá sức với cháu. Gia đình nghèo, có chút tiền lại còn bị móc túi nữa. Bây giờ nhờ tài năng của chị Hkfami xem việc hoàn tất giấy tờ hộ nghèo cho gia đình cháu Hòa để được miễn phí phẫu thuật.

Các bác đi xác minh: chi phí sinh hoạt hàng ngày của gia đình khi chăm bệnh cháu Hòa tại BV ra sao ạ? Họ cần chúng ta giúp phần nào lúc này chứ?

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #8 vào: 28-09-2010 15:36:38
Chào cả nhà ! Anh Dũng mới thông báo cho 6x biết rằng hiện nay cháu Hoà đã được chuyển xuống lầu 1 Khu C khoa Ngoại phòng 204 với dự kiến là sẽ thực hiện việc tháo khớp vào ngày mai .
Các giấy tờ xác nhận hộ nghèo sẽ gửi lên TP HCM vào sáng mai .
Nhờ chuyên gia HKfamy liên lạc với anh Dũng để coi lại xem còn thiếu sót giấy tờ gì thì bổ xung luôn thể dùm nhé ! Xin cảm ơn Tím nhiều

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #7 vào: 28-09-2010 09:25:41
Vừa rồi em nhận được tin nhắn từ cô Hkfami. Cô đã liên lạc với BS Thúy trưởng khoa, và được trả lời một số thông tin như sau: Nộp giấy tờ hộ nghèo đầy đủ sẽ được miễn 100% viện phí. TH của em Hòa các BS vẫn đang chờ kết quả xem đã di căn hay chưa. Hơn nữa ở BV Ung Bướu, chương trình Ước mơ của Thúy cũng vào viện mỗi tuần, có cơm cháo từ thiện miễn phí.

Hy vọng trong những ngày ở SG trị bệnh em Hòa và người thân sẽ vơi bớt đi phần nào khó khăn tài chính nhờ những tấm lòng thiện nguyện.

Vấn đề giấy tờ có lẽ em xin nhờ bác 6x liên lạc với chú Dũng cán bộ xã dưới Tiền Giang.

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #6 vào: 28-09-2010 09:09:38
Cám ơn các bác về thông tin của em Hòa.  cuong.nguyen mong DD cập nhật các thông tin về bệnh tình của Hòa sau khi xét nghiệm và hướng CM phù hợp với trường hợp của em để có thể phụ giúp gia đình trong việc chữa bệnh cho em một cách hiệu quả nhất ah...

cuong.nguyen/thuylevc and friends...

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #5 vào: 28-09-2010 09:06:37
Sáng giờ em không thể nào đăng nhập được vào DĐ, restart lại máy mới vào được.

Em đã nhắn cho cô Hkfami địa chỉ cũng như số ĐT liên lạc của bé Hòa. Cụ thể:

Em Nguyễn Văn Hòa, (giường nằm không đánh số), phòng 8, lầu 2, khu B, khoa Nhi (khoa Nội A), BV Ung Bướu, cơ sở bên phía BVND Gia Định.
SĐT 01633 005 058, đây là số ĐT của chị bé Ba, là chị họ em Hòa.

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #4 vào: 28-09-2010 07:21:01
Chào cả nhà,
Không hiểu sao máy ở công ty không xem được hình ảnh nên mình không biết giấy xác nhận của địa phương gởi có thể nộp cho BV được không...

Nếu được thì các bạn đem giấy này vào nộp, nếu không thì nhờ các bác nói anh Dũng cán bộ xã làm gấp một giấy xác nhận hộ nghèo gởi cho Ban Gíam đốc BV Ung Bướu nhé! Trong BV UB có nhiều quỹ hổ trợ bệnh nhân nghèo - đặc biệt bệnh nhi, nên có thể xin miễn giảm viện phí từ các nguồn quỹ này.

Nếu các bác cho biết rõ số giường, khoa của cháu Hòa đang nằm thì hkfami có thể hỏi thăm thêm.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #3 vào: 27-09-2010 23:56:25
gửi cả nhà vài hình ảnh em Hoà trong buổi xác minh hôm nay

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #2 vào: 27-09-2010 23:46:12
Chào cả nhà,

Tối nay bác 6x có gọi điện cho em nói sơ về TH em Hòa, thiết nghĩ TH này nên đi xác minh càng sớm càng tốt, nên em, anh Lehung73, Gem và 1 số bạn nữa chạy tới BV Ung Bướu xem bệnh tật của Hòa thế nào và đã gặp và trò chuyện với anh hai và chị họ của Hòa.

Điều đầu tiên em muốn nói tới ở đây là gia cảnh em Hòa. Như bài bác 6x đã nói, ba của bé bị tâm thần, bỏ đi mấy năm nay không tin tức. Bé là út trong gđ có 3 anh em, người mẹ bị bệnh trĩ mấy năm nay nhưng không có tiền chữa trị, vẫn ở quê làm thuê kiếm tiền sống qua ngày, sức khỏe yếu. 2 anh lớn của bé đi phụ công trình bên quận 7, học hành dang dở rồi lao vào kiếm sống. Thu nhập 1 ngày đi phụ công trình được 90 ngàn/ngày, ăn tự túc. Hàng tháng các anh vẫn cố dành dụm chút ít gửi về quê cho mẹ và em út. Đó là những khi có việc làm thì có thu nhập, chưa kể những tháng ít việc, thu nhập cũng giảm đi. Gia cảnh bé Hòa nghèo. Từ nhỏ bé đã không muốn đi học, học mẫu giáo cũng không, nên bé không biết chữ.

Ở dưới quê bé thường đi mò cua bắt ốc bán phụ cơm gạo với mẹ, năm nay Hòa 14 (theo lời anh hai của Hòa). Trong 1 lần đi bắt ốc Hòa bị ngã, do có mầm bệnh trước nên đầu gối ngày càng sưng lên và nặng cho tới nay vì gđ nghèo k chạy chữa đến nơi đến chốn. Hòa bắt đầu bị bệnh khoảng 6 tháng nay. Trước cũng khám ở quê nhưng rồi đâu vẫn hoàn đấy. Được bác Dũng động viên, sáng nay gđ đã đưa bé lên Ung Bướu khám để xem cách chữa trị. U ở chân rất to và đã bị vỡ, lở loét, bưng mủ. Bé không ăn uống được nhiều, 2 chân bị teo lại tội nghiệp, thấy bé đau cứ lấy tay gãi vào mớ bông băng quấn quanh chân rất là thương. Hôm nay nhập viện bé được rửa vết thương, băng bó lại, các xét nghiệm cần thiết cũng đã làm và sẽ có kết quả sớm. Cảm quan nhìn vào ai cũng thấy bệnh của em rất nặng, gđ giờ rất mong sao có cách cứu chữa cho bé, dù phải mất 1 chân nhưng còn mạng sống là niềm hạnh phúc cho gđ.

Số tiền 3 triệu mang theo chữa bệnh cho bé Hòa sáng nay lúc làm thủ tục nhập viện đã bị kẻ gian móc túi mất 1 triệu, 2 triệu còn lại đã đóng tiền nhập viện 500k, rồi thuốc tiêm cho bé, tiền chụp phim, các xét nghiệm,...giờ không còn lại bao nhiêu. Nhà có sổ hộ nghèo nhưng do thất lạc đâu đó đến giờ vẫn chưa tìm lại được nên giờ gđ đang rất lo tiền viện phí. Trước khi ra về, Ken gửi tặng chị của Hòa 500k (bác 6x 200k, anh Lehung73 200k và Ken 100k) phụ thêm vào chi phí lo cho Hòa, vì nhìn trong túi chị cũng không còn bao nhiêu tiền.

Ken, anh Lehung sẽ sớm thăm lại và cập nhật tin tức về bé cho cả nhà hay. Hiện nay 2 anh em Ken đang chờ kết quả xét nghiệm từ bác sĩ.
@Lehung73: Anh post hình lên giùm em nhé! Tks anh2.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #1 vào: 27-09-2010 20:59:39
Chào cả nhà ! Chiều nay 6x mới nhận được lá thư của anh Dũng - Cán bộ UBND xã Hoà hưng kêu cứu dùm cho một cháu bé 12 tuổi mắc bệnh nặng mà gia đình không có tiền để chạy chữa . 6x xin tóm tắt về cháu như sau :
Cháu Nguyễn Văn Hoà sinh ngày 15-2-1998 , hiện ngụ tại tổ 21, ấp Bình , xã Hoà hưng , huyện Cái bè , tình Tiền giang .
Hoà là con út trong gia đình có 3 anh em . Năm 2005 cha cháu Hoà phát bệnh tâm thần bỏ nhà đi cho đến nay vẫn không rõ tông tích . Không vườn đất , một mình mẹ cháu làm thuê để nuôi mấy anh em , gia đình thuộc diện hộ nghèo tại địa phương .
Tháng 4-2010 đầu gối cháu Hoà sưng phù và được BV Đa khoa Vĩnh long chẩn đoán : U xương ác tính và đề nghị chuyển tuyến trên điều trị . Do không có tiền điều trị nên mẹ của Hoà đã đưa cháu về nhà điều trị cầm chừng .
Vài ngày trước anh Dũng biết được về hoàn cảnh của cháu nên đã vận động gia đình đưa cháu lên BV Ung bướu điều trị với số tiền mang theo là 3 triệu đồng ( vay mượn của bà con chòm xóm ).
Mong cả nhà chung tay giúp cho cháu Hoà .
Hình của cháu Hoà và giấy xác nhận từ địa phương mà anh Dũng gửi tới chúng ta

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS