Tác giả Chủ đề: Hà Nội - Bé Linh, Ơn - Bỏng nặng  (Đã xem 3310 lần)

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #3 vào: 09-01-2013 22:19:14
Trước mắt các bác đi thăm hỏi các cháu giúp mỗi cháu 1.000.000.

Bác nào ứng trước quĩ sẽ gởi lại sau.

Thân.

Ngủ rồi laohatien

Trả lời #2 vào: 09-01-2013 22:07:18
Bạn meoconlonton có thể tách riêng từng trưởng hợp ra và nói rõ là trường hợp nào ở viện nào được không ạ.
Các bác khu vực miền bắc lập đội phản ứng nhanh sắp xếp xác minh và thăm hai bé được không ạ!
Trường hợp các cháu bé dưới 6t và nhất là các đối tượng nghèo, dân tộc thiểu số thì nhà nước có bảo hiểm và chính sách nhất định, Tuy nhiên để hỗ trợ thêm về các loại thuốc tăng cường và tài chính ăn ở thêm thì mong tổ điều phối xét CMKTX một khoản cho các cháu để kịp thời hỗ trợ cho gia đình.
Xin cảm ơn!

Ngủ rồi meomeolonton

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 09-01-2013 12:34:48
E và 2 bạn trong nhóm mới vào viện bỏng quốc gia về hôm qua và vào viện E lúc chiều nay thăm bé bị Tim. Thăm bé Ơn và bác sĩ có nói thêm về 1 trường hợp nữa cũng rất tội nghiệp ng dân tộc. các con đều còn rất nhỏ và đang nằm ở phòng hồi sức cấp cứu.Vì đảm bảo sự vô trùng cho các con nên chỉ có 1 ng dc vào.E đưa lên đây , mong mọi tấm lòng hảo tâm sẽ tới với các con.Mỗi con 1 chút nhưng sẽ cho các con dc cơ hội sống. Vì các trường hợp này e hỏi đều k có stk nên mọi ng có thể tới tận nơi thăm các con và cho quà các con.Còn e sẽ thu xếp đến đóng viện phí cho các con vào thứ 7 này ah/(12/1)ah.dt của e 0906070486. E xl nếu làm phiền mọi ng.

1. bé Trần Hà Linh 18 tháng tuổi, Con bị bỏng 35 % ,bỏng sâu do ngã vào nồi cháo và cũng trong tình trạng suy dinh dưỡng. Bố mẹ người dân tộc Tày, rất nghèo. Hiện chỉ có mẹ bé ở viên, cô ng dân tộc nên gần như cũng k biết gì lắm, Mình nói chuyện mà cứ ngơ ngác, đến dt cũng k bit dùng.Bác sĩ phải lấy số dt giùm cho mình..Nhà ko có ruộng ,mẹ ở nhà,bố làm bốc vác ở cửa khẩu .Mẹ sinh đứa đầu mất,con là con thứ 2 ,tình hình cũng rất nguy kịch . Con chưa dc biết tới nên k dc giúp đỡ nhiều. Bs bảo chỉ lúc nào dc đóng viện phí thì con tiếp tục dc điều trị ( 2 hình đầu)

2.Bé Vi Thị Ơn ,( 2 hình sau) con sinh tháng 01/2012 .Nhà ở Nghệ An,vì ở nhà vách nứa nên trời lạnh mẹ bé đã đặt bếp than vào gầm giường để sưởi cho con.Ko để ý giường bị cháy vào con ,con bị bỏng 50% . ở mặt trước, thân chi, nặng nhất ở đùi phải, bỏng vùng miệng họng. Ngoài ra, bé còn bị suy dinh dưỡng, 6 tháng mà chỉ nặng 5 kg. Cho dù đã được truyền dịch, ủ ấm, thở oxy nhưng cháu bé vẫn rất yếu. Tình cảnh của gia đình chị Tuân rất nghèo. Chị Tuân cưới được 2 năm nhưng chồng chị vừa mất vì ung thư khi con gái mới 2 tháng tuổi. Để chạy chữa cho chồng, gia đình chị đã khánh kiệt. Hai mẹ con chị đang ở trong một túp lều tranh nhưng do rét quá nên chuyển về ở với ông bà nội trong căn nhà cấp 4 thì tai nạn xảy ra

][/url]