Tác giả Chủ đề: Phú Thọ (Thanh Sơn) - Anh Thỏa - Vợ chết, nuôi 3 con nhỏ  (Đã xem 12949 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Khỏan tiền CMTX và CMKTX các bạn đã chuyển vào Quỹ NTCM còn lại là 8,300,000đ .

Chúng ta se chuyển tới Lason để bạn ấy cùng các bạn khu vực Hà nội tùy theo tình hình cụ thể mà trung chuyển tới gia đình anh Thỏa tiền hoặc hiện vật các bạn nhé.

@ Thocon : Em thực hiện dùm nhé.

@ Cả nhà : Các bạn lưu ý dùm rằng các khỏan CMTX chúng ta chuyển trực tiếp tới các hòan cảnh được giúp đỡ ( không chuyển về thủ quỹ ). Nếu bạn nào hoặc hòan cảnh nào không thuận tiện trong việc chuyển hay nhận tiền trực tiếp thì chúng ta sẽ đề cử người trung chuyển cho từng trường hợp cụ thể .

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trích dẫn của: \"boichau10\" post=91243
Boichau(duyen tuong ) đã chuyển CM từ tháng 12 > tháng 6 = 1,400,000 . Thỏ con kiểm tra hộ với nhé

Thocon chuyển 1,400,000đ tới Lason để nhờ bạn ấy trung chuyển tới Gia đình anh Thỏa dùm Boichau nhé.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

BS

Ngủ rồi boichau10

Boichau(duyen tuong ) đã chuyển CM từ tháng 12 > tháng 6 = 1,400,000 . Thỏ con kiểm tra hộ với nhé

Ngủ rồi Lason

Đón chào năm mới với niềm vui cho đi và nhận lại vô vàn trìu mến. Món quà đầu năm đầy ý nghĩa đã đến tận tay gia đình Thỏa. Xin cảm ơn các bạn thật nhiều và chúc năm mới an khang thịnh vượng.
Cụ thể việc hỗ trợ t1:
CMKTX 1 500K ( Qũi chuyển t12)
CMTX 1 200K ( Crescent Ha 300k Vu Thanh Hai 200k Đức Anh 300k Nguyễn Việt Nguyễn Việt Hoa 200k Duyen Tuong 200k . Lason tạm ứng trước)
Hong Pham 1 000 k CMKTX
Hồng Đinh 1 000k CMKTX
Hoàng Nam 450k CMKTX
TỔNG 5 150 k - 1587k mua lương thực thực phẩm = 3563k - 3000k mua thức ăn cho gia cầm gia súc ( chuyển tiền mặt cho Thỏa tự mua)= Dư 563k chuyển sang t2.

Ngủ rồi Lason

Mai Lason sẽ nhờ người chuyển tiền và quà về tận tay nhà Thỏa. Các bác điều phối chuyển tiền cmtx cho Lason  nhé. Cảm ơn cả nhà nhiều.

Ngủ rồi Lason

Những hình ảnh mới nhất của gia đình Thỏa.
 Vườn rau do nhóm huyết học nguoitoicuumang mua và trồng. Bê do nhóm những người bạn tặng. Gà vịt mua bằng tiền cmktx kì1 nay đã khá lớn. Ba bé và bà bị liệt.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trích dẫn của: \"banbe6x\" post=90772
Cảm ơn Lason và các bạn khu vực Hà nội đã giúp đỡ Gia đình em Thỏa thật chu đáo.

Cảm ơn sự chung tay của những tấm lòng thơm thảo.

Thân.

BS

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Cảm ơn Lason và các bạn khu vực Hà nội đã giúp đỡ Gia đình em Thỏa thật chu đáo.

Cảm ơn sự chung tay của những tấm lòng thơm thảo.

Thân.

BS

Ngủ rồi Lason

TỔNG KẾT CHƯƠNG TRÌNH ĐI THĂM NHÀ THỎA NGÀY 5/12 và CHỐT PHƯƠNG ÁN GIÚP ĐỠ
Ủng hộ tiền mặt:
Mai Tân 200k
Chị Đỗ Kim Oanh 300k
Nga Trần + bạn 600k
Hạnh Nguyễn (bạn chị Nguyễn Bích Hồng) 200k
Đức Độ Đinh (bạn Nga Trần) 300k
Phạm Huyền 300k
Duyên Tường 500k
Nguyễn Hương Liên 1000k
Minh Hoà Phạm + bạn 500k
Hồng Nồi Cháo 200k
Vu Thuy Phuong 16 000 k
TỔNG THU : 20 100k

Chi mua quà :
Bê 16 000k
Bỉm + giấy ướt 600k
Đồ chơi + truyện + đất nặn 400k
Dây thép + đinh + găng tay 100k
Ruốc thịt lợn + lạc rang 400k
TỔNG CHI : 17 500k
SỐ TIỀN CÒN LẠI LÀ 2600k ĐÃ ĐƯỢC CHUYỂN TẬN TAY CHO THỎA CÙNG 1000k TIỀN CƯU MANG THƯỜNG XUYÊN (CRESENT HÀ 300k + VŨ THANH HẢI 200k + ĐỨC ANH 300k NGUYỄN VIỆT HOA 200k) và 3 hộp sữa ( Tun Tun Vu Hai Son 1 + Bí Ngô 1 + Rausach Đức Trí Khiết 1).
Cảm ơn sự giúp đỡ của các bạn thật nhiều. Trong chuyến đi thực tế lần 2 này, nhóm chúng tôi đã nắm bắt được cụ thể hơn 1 số tình hình sau :
Với số tiền 4 400 k được ủng hộ lần 1, Thỏa đã mua 200 con gà và 20 con vịt. Chúng tôi thấy Thỏa đã chọn mua các loại gà vịt từ nhỏ đến lớn, thậm chí có cả con gà đang ấp trứng, vì nghe nói gà ấp ra nuôi sẽ đỡ bệnh hơn, và mua làm nhiều lứa như vậy sẽ giảm bớt nguy cơ dịch bệnh cả đàn. Hy vọng tính toán của Thỏa sẽ đúng. Số tiền còn lại Thỏa thêm tiền mua 17 ngày cám cho gà vịt hết 1550k. Tính đến ngày 7/12 này là hết cám. Hiện tại tạm thời có thể tính 1 tháng chi phí của nhà Thỏa là : 3000k tiền thức ăn gà vịt + 300 k thức ăn bò + 400k tiền gạo + 1300 k tiền thức ăn = 5 triệu. Khoản tiền này cần được giúp đến khi bán được gà ( dự kiến 3 tháng sau ). Nếu không có gì đáng tiếc sảy ra số tiền bán gà sẽ khoảng 70k/ 1kg x 200 con ( tạm tính số kg ít nhất và số gà nhiều nhất) = 14 triệu – chi phí ban đầu mua gà lứa kế tiếp số tiền còn lại sẽ đủ để chi cho 2 tháng tiếp theo mà không cần sự hỗ trợ nào. Về con bò, dự kiến sau 1 năm sẽ đủ tuổi thụ thai, sau 2 năm sẽ có bê.
Vậy nên, với sự hỗ trợ CMTX như các bạn đã đăng kí ( 1 triệu ở thời điểm hiện tại) thì những tháng đầu e rằng gia đình Thỏa vẫn còn khó khăn nhiều, Nhưng sau 3 tháng thì có thể nói là đủ nên số tiền CMTX này chúng ta tạm thời CM trong vòng 1 năm đã các bạn nhé.
Còn khoản tiền 1500k CMKTX đã gửi qua diễn đàn Lason sẽ giữ lại đến tháng sau mới đưa, vì số tiền 3 600 k trao ngày 5/12 đã tạm đủ cho tháng 12 rồi ( Thỏa cho biết trong nhà gạo vẫn đủ ăn đến hết tháng).
Trước mắt, trong những tháng đầu chúng ta sẽ hạn chế tối đa việc chuyển tiền nên số tiền CMTX chúng ta sẽ mua lương thực thực phẩm cho gia đình Thỏa, sau đó gửi người tin cậy chuyển giúp lên cho gia đình Thỏa. Cảm ơn sự chung tay của các bạn thật nhiều. ĐT Thỏa 0974 031 621.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trích dẫn của: \"laohatien\" post=90526

Kính đề nghị tổ điều phối chuyển khoản 1500.000 đ CMKTX từ Thoanguyen, Samkhiemlieu, Mavica và các khoản CMTX tháng 12 ( 1.000.000 đ) tới tài khoản của Dinh Hong Lam ( lason)
để tổ trao Bê và CMTX Tháng 12, CMKTX tới gia đình anh Thoả.
stk 0611001518043 Dinh Hong Lam VCB Ba Dinh
Xin cảm ơn![/quote]

Thocon thực hiện dùm nhé.

Cuộc sống của anh Thỏa và gia đình còn nhiều gian nan khi cháu nhỏ nhất chỉ mới vài tháng tuổi và mẹ thì bệnh tật mất sức lao động.

Xin cảm ơn sự chung tay nhanh chóng của cả nhà để anh Thỏa có thêm nghị lực lo cho gia đình.

Thân.

BS

Ngủ rồi Lason

Phương án giúp đỡ gia đình Thỏa nuôi 3 con nhỏ, mẹ liệt, vợ mới qua đời.
http://nguoitoicuumang.com/index.php/forum
Hoàn cảnh hiện tại của gia đình Thỏa:
1- 30 triệu đồng vay ngân hàng. Mỗi quí 700k tiền lãi.
2- Con thứ nhất 4 tuổi tiền học 600k/ 1 năm.
3- Con thứ hai, 2 tuổi tiền học 400k/ 1 năm.
4- Con thứ ba, 2 tháng tuổi. Mỗi tháng 3 hộp sữa khoảng 800k/ 1 tháng.
5- Tiền điện, ăn uống cho người mẹ liệt và 3 bố con khoảng 2 triệu/ 1 tháng.
Với khoản tiền 4 triệu 400 nhận của các MTQ, gia đình sẽ làm chuồng và mua giống ngan, gà. Phần lương thực cho gia súc rất mong được cộng đồng giúp đỡ cho lứa đầu tiên. Hy vọng sau vài tháng gia đình sẽ tự lo được hạng mục thứ 5.
Hạng mục thứ nhất. Với kinh nghiệm chăn nuôi bò sẵn có, lại sẵn nguồn cỏ. Nếu có bạn nào giúp đỡ mua 1 con bê ( theo điều tra bê tại khu vực này giá từ 14 đến 17 triệu), thì sau 1 năm anh bán bê sẽ đủ tiền trả nợ.
Hạng mục 2,3,4 rất mong các nhà bảo trợ riêng cho từng bé với hình thức Cưu mang thường xuyên, để giúp các bé được tiếp tục đi học và có điều kiện thể chất cũng như tinh thần tốt hơn.
Vậy, trước mắt chúng tôi kêu gọi sự ủng hộ của các bạn cho gia đình anh Thỏa gồm.
1- 1 con bê.
2- CM KTX tiền học cho con lớn 600k/ 1năm.
3- CMKTX tiền học cho con thứ hai 400k/ 1 năm.
4- CMTX tiền sữa cho bé thứ ba 800k/ 1 tháng.
5- Tiền thức ăn cho gia súc lứa đầu. ( khoản này sau khi xong chuồng và mua gà, ngan anh chúng tôi sẽ tính toán chính xác).
Với phương châm trao cần câu không trao con cá. Chúng tôi hy vọng sẽ được sự giúp đỡ của các bạn để gia đình Thỏa sẽ sớm thoát cảnh khốn khó đứng vững bằng đôi chân của chính mình. Cũng hy vọng với tinh thần sẵn sàng vừa địu con vừa làm việc của Thỏa, gà ngan, bò sẽ mau lớn, các con sẽ khỏe mạnh bình an, mẹ Thỏa thuyên giảm bệnh.
Mọi sự đóng góp xin ghi UH GD A Thỏa Tu Vũ - Phú thọ và chuyển về thủ quỹ diễn đàn
Thủ quỹ: thocon
- Số tài khoản: 0061001043010 VCB
- Tên tài khoản: Trần Thị Kim Phượng
Mọi đóng góp về hiện vật, xin các bạn gửi cho Đinh Hồng Lam 0913378636. Lam sẽ nhờ người đưa tới tận tay gia đình và nắm bắt thông tin.
XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN CÁC BẠN THẬT NHIỀU.
Đúng là trong bài viết của lão không có khoản cmtx, nhưng khi các bạn hỏi nhiều về phương án giúp đỡ, Lason đã viết bài viết trên và được sự ủng hộ của các bạn nên đã có cái khoản CMTX trên. Với tình trạng hiện nay cũng rất mong được CMTX trong vòng 1 năm. Mỗi tháng 2 triệu. Hy vọng sau khi bò sinh sản, gà ra lứa mới gia đình Thỏa sẽ vượt qua cơn khó khăn này. Rất xin lỗi các bạn vì sự cố trên. Cũng rất chân thành cảm ơn sự ủng hộ của các bạn thật nhiều.

Ngủ rồi Tepty

Chị Lason ơi
Em đọc phần xác minh của Lão có đề nghị CMKTX, nay thấy chị báo là có CMTX là ntn nhỉ? có đoạn nào em bị xót ko chị chia sẻ thêm cho em với
E.Tep

Ngủ rồi Tepty

Chị Lason ơi
Em đọc phần xác minh của Lão có đề nghị CMKTX, nay thấy chị báo là có CMTX là ntn nhỉ? có đoạn nào em bị xót ko chị chia sẻ thêm cho em với
E.Tep

Ngủ rồi laohatien

h
Trích dẫn của: \"Lason\" post=90395
5/12 Lason sẽ cùng 1 số bạn đến nhà Thỏa trao bò và tiền cmtx t12.

Kính đề nghị tổ điều phối chuyển khoản 1500.000 đ CMKTX từ Thoanguyen, Samkhiemlieu, Mavica và các khoản CMTX tháng 12 ( 1.000.000 đ) tới tài khoản của Dinh Hong Lam ( lason)
để tổ trao Bê và CMTX Tháng 12, CMKTX tới gia đình anh Thoả.
stk 0611001518043 Dinh Hong Lam VCB Ba Dinh
Xin cảm ơn!

Ngủ rồi Lason

5/12 Lason sẽ cùng 1 số bạn đến nhà Thỏa trao bò và tiền cmtx t12.