Tác giả Chủ đề: Sóc Trăng - Bé Hoàng Anh - Suy Tủy nặng!  (Đã xem 33625 lần)

Ngủ rồi le phung

Trả lời #96 vào: 10-04-2012 14:54:48

Ngủ rồi le phung

Trả lời #95 vào: 10-04-2012 08:26:07
Chào cả nhà!
Mọi điều anh trexanh nói hết rồi, le phung không có ý kiến gì bổ sung. Cám ơn anh trexanh nhé!
Rất mong cả nhà chung tay giúp đỡ mẹ con bé. Cám ơn cả nhà!
@conanvn:nhớ up ảnh như đã thỏa thuận nhé ;)  :cheer:  :P

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #94 vào: 10-04-2012 08:06:36
Không nằm trong danh sách CMTX để thăm nhưng trong hoàn cảnh theo dõi thường xuyên nên hôm qua nhóm gồm: chị Hương, trexanh, conanvn, lephung, phaoloquoctrung đã đến thăm bé như đã hẹn.
Nhóm đến khi hai mẹ con bé vừa đi vô máu ở trung tâm truyền máu huyết học về, đập vô mắt cả nhóm là chân tay bé bầm tím rất nhiều, các vết chích mới vẫn còn băng keo cá nhân, nghe mẹ bé nói dịp này bệnh của bé có chiều hướng tăng nặng, phải vô bệnh viện nhiều hơn..tuy nhiên bé rất mũm mĩm và vô cùng dễ thương. Điều đáng yêu  là mặc dù bé không được đi học đã lâu nhưng khi mọi người đến bé khoanh tay chào rất lễ phép.
 Do bệnh của bé nặng thêm nên chi phí cũng tăng nhiều vì vậy chị không còn đủ khẳ năng thuê nhà tại chợ Xóm Mới nữa mà chị chuyển về ở nhờ một người bạn thấy hoàn cảnh như vậy nên tạm thời cho ờ miễn phí trong vòng 6 tháng, nơi ở mới 24/1F4 Cây Trâm P8 Gò Vấp tuy nhỏ nhưng rất thoáng mát sạch sẽ.
 Về đây mới và đi viện lo cho bé nhiều (4lần/tháng so với trước là 3 lần) nên chị không thể nhận hàng may  được nhiều vì vậy thu nhập không còn được như trước, mọi chi phí chị phải xin trợ giúp từ rất nhiều người thân bên gia đình chị mỗi người chút ít để lo cho bé.
Cũng do đi viện nhiều nên việc tình nguyện viên đến dạy kèm cho bé cũng không được thường xuyên.
Xét thấy hoàn cảnh thực trạng bệnh của bé đã đến lúc cần sự trợ giúp thường xuyên của mọi người nên nhóm XM đề xuất:

CMTX: 500.000/tháng  để giúp bé trang trải phần nào chi phí .

Mong cả nhà ra tay giúp đỡ hoàn cảnh đáng thương này.
Khi đến thăm MTQ chị Hương đã giúp mẹ con bé 1.600.000. Cám ơn tấm lòng vàng của chị xuất hiện trong đúng thời điểm cần thiết.

@Nhóm XM: lephung, conanvn, phaoloquoctrung  bổ sung những gì trexanh còn thiếu và đưa hình ảnh lên giúp nhé.
@Conanvn: Nhớ về nhà đề xuất giấy khen người tốt, việc tốt nha.

Cảm ơn mọi người.

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #93 vào: 09-04-2012 11:48:10
[

Ngủ rồi le phung

Trả lời #92 vào: 09-04-2012 11:22:29
Chào cả nhà!
Sáng nay mẹ bé Anh đã đưa bé đi tái khám, do khắp người em nổi đầy vết bầm tím. Đến chiều nay thì mẹ bé mới biết bác sĩ cho nhập viện hay về.
@Nhóm đi thăm: có thể sẽ không thăm được trường hợp này nhé, sẽ đi thăm được bé Thanh Hoàng thôi.

Ngủ rồi HƯƠNG

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #91 vào: 09-04-2012 09:33:40
Cám ơn em

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #90 vào: 09-04-2012 09:30:22
HƯƠNG đã viết:
Tre xanh (hoặc cả nhà) có thể cho mình biết công viên làng hoa GV ở đường nào không ?[/quote]

@Huong: ngay ngã tư Lê Văn Thọ và Cây Trâm. Đi Quang Trung đến chợ Hạnh Thông Tây, nhà thở Hạnh Thông Tây rẽ vào LVtho, chạy đến ngã tư là đến. Cả nhóm đứng ngay cổng chính CVien. Thân.

Ngủ rồi HƯƠNG

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #89 vào: 09-04-2012 09:26:35
Số đt liên lạc Hương : 0908.015.213

Ngủ rồi HƯƠNG

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #88 vào: 09-04-2012 09:21:30
Xin lỗi bạn le phung, vì hôm thứ 7 (7/4), mình có vào web NTCM xem và thoát ra sớm hơn giờ le phung nhắn trên diễn đàn nên không kịp thấy tin nhắn của bạn, Hương đinh ninh bạn không lên SG kịp vì vậy đã bỏ qua cơ hội .... Sáng nay thấy tin trexanh hẹn tối nay...thăm 2 cháu... Hương sẽ sắp xếp để đi với cả nhà.

Tre xanh (hoặc cả nhà) có thể cho mình biết công viên làng hoa GV ở đường nào không ?

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #87 vào: 09-04-2012 07:50:40
Tối nay tập trung tại công viên làng hoa GV lúc 19h15 đi thăm lại HC bé Hoàng Anh và bé Thanh Hoàng luôn.

Ngủ rồi le phung

Trả lời #86 vào: 08-04-2012 18:54:59
Chào cả nhà!
Vậy là không ai đi với le phung để thăm bé Anh tối nay? Không thấy bạn Hương trả lời. Vậy buổi hẹn tối nay hủy phải không cả nhà?

Ngủ rồi le phung

Trả lời #85 vào: 07-04-2012 20:24:43
@Hương: Cám ơn bạn đã đồng hành cùng mình. Tối chủ nhật le phung lên SG lại rồi. Bạn để lại số đt nhé. Hẹn gặp bạn 8h tối chủ nhật 8/4, tại công viên làng hoa Gò Vấp, cổng Lê Văn Thọ. Cả nhà có ai đi cùng cho đông vui nhé :laugh:

Ngủ rồi HƯƠNG

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #84 vào: 07-04-2012 13:39:59
Cám ơn bạn My Darling. Nếu CN tuần này không đi được thi le phung liên lạc với Hương theo mail này để sắp xếp hôm khác nhé, nhưng Hương chỉ có thể đi được vào t.7 hoặc CN  :   huong64ngth@gmail.com

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #83 vào: 07-04-2012 01:23:21
HƯƠNG đã viết:
Trích dẫn
Chào bạn le phung,
Chủ nhật (8/4) mình có thời gian nên muốn đi thăm trường hợp này cùng bạn.

Theo mình nghĩ , chủ nhật tuần này thì có thể Lephung không lên SG vì hiện nay lephung đang về BRVT .

Ngủ rồi HƯƠNG

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #82 vào: 06-04-2012 22:55:18
Chào bạn le phung,
Chủ nhật (8/4) mình có thời gian nên muốn đi thăm trường hợp này cùng bạn.