Tác giả Chủ đề: Huế - Nồi Cháo từ thiện - Bệnh viện Thành phố Huế  (Đã xem 108607 lần)

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Nồi cháo đỏ lửa

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Nồi cháo đầu năm!

The following users thanked this post: ThaiDzuy

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
28/01/2024 là nồi cháo cuối cùng của năm âm lịch. Dự kiến ra giêng nồi cháo sẽ đỏ lửa vào chủ Nhật sau Tết nguyên tiêu! Chúc cả nhà ăn Tết vui vẻ và hạnh phúc!

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Nồi cháo ngày 7/12/2023

Ngủ rồi comay_a2n

Chào cả nhà

Cảm ơn anh Sáu đã hỗ trợ khoản thiếu nợ đi chợ của nhóm NTCM tại nồi cháo Huế. Anh chuyển thẳng lại vất vả cho chị em rồi.

@comay_a2n : em chuyển về chị Lá số tiền anh Sáu góp em nhé

Và em trích quỹ nồi cháo Huế để trả nợ chợ cho Dì bán thịt.

Cảm ơn em.
Comay đã chuyển trả số tiền 500.000đ vào tài khoản chị Lá. Comay sẽ trích quỹ trả dì và sẽ tính vào chi phí NC Huế tháng 12 ạ!

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Chào cả nhà
Vừa rồi nồi cháo Huế lũ ngâm, hỏng hết nhu yếu phẩm và vật dụng vì tất cả chìm trong nước, TNV đã kịp thời vệ sinh dụng cụ; mua sắm để nổi lửa ngay sau lũ.
Cái máy xay chúng ta chìm trong nước, mang ra hàng thì mất quyền bảo hành, tiên lượng thay mạch mất 1/2 giá trị máy; motor nếu die luôn thì coi như bỏ.
Xem xét tình trạng, sau khi bàn cùng nhau PLH đã quyết định mua máy mới hết 1.250.000đ
Khoản này vẫn nằm trong kinh phí dự trù đã được duyệt cho đợt mua sắm máy móc thiết bị của nồi cháo Huế, chưa vượt kinh phí đã trình , chỉ phát sinh bất thường hạng mục cần báo cáo.

Máy cũ đang gởi bảo hành, nếu hỏng dưới 50% sẽ được hỗ trợ; đem về được sẽ làm máy dự phòng/ mặc đặc chủng xay thịt; máy vừa mua đa năng hơn và dùng cho rau củ; tăng công năng hỗ trợ.

Thân ái.
« Sửa lần cuối: 04-12-2023 23:18:46 gửi bởi phuclehuu »

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi phuclehuu

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Chào cả nhà

Cảm ơn anh Sáu đã hỗ trợ khoản thiếu nợ đi chợ của nhóm NTCM tại nồi cháo Huế. Anh chuyển thẳng lại vất vả cho chị em rồi.

@comay_a2n : em chuyển về chị Lá số tiền anh Sáu góp em nhé

Và em trích quỹ nồi cháo Huế để trả nợ chợ cho Dì bán thịt.

Cảm ơn em.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

6x đã chuyển tới @comay_a2n 500,000₫ để bạn ấy thanh toán khoản tiền mà thành viên nồi cháo Huế thiếu nợ tiền mua thịt từ rất rất lâu rồi.

380,000₫ là số tiền thiếu nợ và 120,000₫ là một khoản tiền nhỏ thay lời xin lỗi từ NTCM tới người bán thịt.

Quỹ nồi cháo của NTCM chúng ta nói riêng và các quỹ NTCM khác luôn ứng trước tiền chợ cũng như thanh toán đầy đủ hàng tháng tất cả các khoản chi phí định kỳ trong tháng nên việc thiếu nợ khi mua hàng là sơ sót của thành viên nắm việc đi chợ mua hàng và sự lơ là đối chiếu công nợ khi thay đổi nhân sự của chúng ta.

Để tránh tình trạng này tiếp diễn nên chăng các bạn cần nắm rõ thành viên đi chợ mua sắm hàng tuần, hàng tháng để có thể đối chiếu lại khi cần.

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Một thành viên của Quán cơm 2000₫ ủng hộ 5,000,000₫ cho nồi cháo từ thiện tại thành phố Huế.

Rất cảm ơn các bạn đã tiếp sức cùng nhau duy trì hoạt động của nồi cháo trong một thời gian dài qua.

Thân mến.

BS

The following users thanked this post: ThaiDzuy, comay_a2n

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào Comay và các bạn,

Mình tin là Dì nói thật dù không còn bằng chứng trước đó. Các bạn trả gì và ghi rõ trong báo cáo tháng 11/2023 là thanh toán nợ cũ nhé.

Thân mến,

ThaiDzuy

Chào Thaidzuy và cả nhà !

6x cũng tin Dì nói Thật như các bạn tuy nhiên chúng ta không thể thanh toán một cách tùy tiện như vậy vì đó là 1 tiền lệ xấu và có thể một ngày nào đó, một người bán hàng nào đó nói một chương trình nào đó của chúng ta thiếu tiền không dựa trên một cơ sở nào là mình phải thanh toán hay sao ?

Không thể như vậy được các bạn nhé ! 

Về Lý thì không thể và không được phép như vậy nhưng về Tình thì chúng ta phải giải quyết cho Dì... vấn đề là Giải pháp...

Và giải pháp nên là : 6x sẽ gửi cho @comay_a2n 380,000₫ tiền cá nhân để nhờ bạn chuyển tới Dì (6x không biết tên) dùm.
Nếu như có bạn nào muốn chia sẻ số tiền này thì 6x rất sẵn lòng nhé.

Ngày 30/11/2023 chúng ta sẽ thực hiện nhé.

Thân mến .

BS

The following users thanked this post: comay_a2n, locnguyen

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào cả nhà!
Hôm qua, Comay cùng Giangcoinamtruoc đi chợ thì gặp dì bán thịt ở chợ mà trước đó nồi cháo hay ghé mua thịt.
Nghe thông tin từ dì thì nồi cháo mình còn nợ dì 2 lần đi chợ với số tiền là 380.000đ. Dì bảo, tiền này là nợ trước cả dịch Covid, lâu lắm rồi ạ! Comay có hỏi dì ai nợ, nhưng vì lâu quá rồi, nên dì không nhớ tên. Không biết là do dì nhớ nhầm hay thành viên mình có nợ nhưng chưa gửi trả dì không thì Comay cũng không rõ.
Comay xin ý kiến BQT ạ!
BQT và TĐP cho em xin ý kiến ạ! Tại cũng lâu rồi và mới qua lũ lụt, nhà dì bán thịt cũng thiệt hại nhiều, nên dì cũng vất vả ạ!
Chào Comay và các bạn,

Mình tin là Dì nói thật dù không còn bằng chứng trước đó. Các bạn trả gì và ghi rõ trong báo cáo tháng 11/2023 là thanh toán nợ cũ nhé. 

Thân mến, 

ThaiDzuy

Từ đây người biết thương người...

The following users thanked this post: banbe6x, comay_a2n, locnguyen

Ngủ rồi comay_a2n

Một số hình ảnh nồi cháo Huế tháng 11/2023

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x

Ngủ rồi comay_a2n

Chào cả nhà!
Hôm qua, Comay cùng Giangcoinamtruoc đi chợ thì gặp dì bán thịt ở chợ mà trước đó nồi cháo hay ghé mua thịt.
Nghe thông tin từ dì thì nồi cháo mình còn nợ dì 2 lần đi chợ với số tiền là 380.000đ. Dì bảo, tiền này là nợ trước cả dịch Covid, lâu lắm rồi ạ! Comay có hỏi dì ai nợ, nhưng vì lâu quá rồi, nên dì không nhớ tên. Không biết là do dì nhớ nhầm hay thành viên mình có nợ nhưng chưa gửi trả dì không thì Comay cũng không rõ.
Comay xin ý kiến BQT ạ!
BQT và TĐP cho em xin ý kiến ạ! Tại cũng lâu rồi và mới qua lũ lụt, nhà dì bán thịt cũng thiệt hại nhiều, nên dì cũng vất vả ạ!

The following users thanked this post: banbe6x

Ngủ rồi comay_a2n

Chào cả nhà!
Comay đã hỏi nhiều lần nhưng dì không nhớ người mua, vì rất lâu rồi ạ!
Bây giờ, chúng ta nên giải quyết như thế nào ạ? Em xin ý kiến TĐP và BQT

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi phuclehuu

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Chào anh Sáu

Thành viên đã lên bài rất rõ là Dì đó chỉ nhớ khoảng trước cả dịch (chứ không phải trước dịch); và không nhớ tên người mua.

Chuyện này trước cả hai bạn thì Phương  và Việt cũng được nhắc.

Không biết thời gian Hà nắm có mua của Dì hay mua nơi khác mà thông tin này không được cập Nhật time Hà nắm, đến khi tv cũ mua lại người cung cấp cũ thì mới nghe.

Ngay bữa đầu khi bạn Hà trả nồi plh lên “chữa cháy” nhân lực đã được biết khi tv ra hàng quen mua thịt.
Không nhớ ngày
Không nhớ chi tiết kể cả tên người mua
(Bài Na đã nêu khá rõ)

Nếu bạn nào có thêm thông tin thì trả lời cho BAN QUẢN TRỊ

CẢM ƠN mọi người.

Bước dài _ Không vội vã!

The following users thanked this post: comay_a2n, maitramtg