Tác giả Chủ đề: Đà lạt - Em Linh (SV) - Mẹ bệnh cột sống, cha bỏ đi  (Đã xem 4124 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Bạn nào có thể liên lạc với Khánh Linh , cung cấp thông tin về tình hình hiện tại để có phương án giúp đỡ phù hợp ?

Xin cảm ơn nhiều.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: naydjrueng

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Em Võ Nguyễn Khánh Linh, sinh viên Đại học Nông Lâm Thành phố Hồ Chí Minh, Cha bỏ đi , mẹ gần như người tàn phế do bệnh lý về cột sống, đã được Diễn đàn xác minh. TG chuyển chủ đề về mục Hoàn cảnh đã xác minh cần giúp đỡ. Mong thông tin cập nhật từ các thành viên Quán cơm 2000 Sài Gòn ah./.

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Chào cả nhà!  bước sang năm mới 2015 chuductaidlu đã đi qua thăm hỏi và chúc sức khỏe cô Đan và em Khánh Linh vào ngày 24/2 và ngày 1/3/2015 ngày đâu chỉ gặp cô Đan và đến lần thứ 2 mới gặp được Khánh Linh, qua tìm hiểu và nói chuyện với cô Đan thì chuductaidlu biết được những thông tin như:
- Cô Đan thuê một căn phòng nhỏ ở 27 Thông Thiên Học, giá phòng 500 ngàn đồng một tháng
- Cô Đan bắt đầu phát hiện bệnh vào tháng 9 năm 2014 là thoái hóa cột sống và viêm thần kinh toại do cô đã chia tay chồng từ lâu, môt mình đi làm thuê, làm mướn để nuôi con.
- Gia đình cô Đan có tổng cộng 13 anh chị em hầu hết ở trên Đà Lạt,  nhiều anh chị em và con cháu nên tiền ăn và chữa chị bệnh của cô cũng được anh em trong nhà giúp đỡ, động viên để cô dưỡng bệnh. Tiền viện phí chữa trị bệnh của cô Đan đã được bảo hiểm y tế chi trả 80% khi số tiền lớn hơn 195 000Đ.  khi Khánh Linh học năm hai đại học ở quận Thủ Đức, một thân, một mình Khánh Linh phải vừa lo kiếm tiền ăn học, đóng học phí để được tiếp tục theo đuổi đam mê về ngành nhân giống cây trồng, vật nuôi của pé.
Khi thăm hỏi và động viên cô Đan thì chuductaidlu cũng nghĩ ra một số cách để giúp cô Đan tự lo cho bản thân được như đan len nhưng cô chia sẻ rằng sức khỏe của cô không thể ngồi đan len được mặc dù cô đan len rất giỏi. chuductaidlu cũng đang muốn tìm một công việc thích hợp để cô Đan có thể tự mình chăm sóc mình khi đó pé Khánh Linh có một chỗ dựa, nguồn động lực để học tập và phấn đấu tốt.
Về phần Khánh Linh thì chuductaidlu đề xuất anh em bạn bè hỗ trợ cho Khánh Linh bằng cách: giúp em tìm được một công việc làm ngoài giờ thật tốt vì những bạn học ở dưới Sài Gòn theo chuductaidlu biết thì hầu hết bạn nào cũng đi làm thêm, một tháng cũng được tầm 1,5-3 triệu đồng. Khánh Linh ở ký túc xá và một tháng cũng không phải trả tiền phòng trọ cũng như chi tiêu nhiều thứ nên việc hỗ trợ em tìm được công việc bán thời gian hợp lý, vừa để giải quyết vần đề tiền bạc vừa để học hỏi cũng như trau dồi kinh nghiệm cho bản thân.

Với những kỳ học sẽ có những khoản học phí phải đóng nên chuductaidlu nhờ anh em ở dưới Sài Gòn xác mình giúp chuductaidlu về khoản tiền học phí của em Khanh Linh để chúng ta có một phương án hỗ trợ em được tốt nhất.
Cảm ơn NTCM!

Dưới đây là một số tấm hình về sổ khám và chữa bệnh của cô Đan và hình ảnh chuductaidlu cùng bạn Trần Thị Dương đi thăm hỏi cô Đan.
,

,

,

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Chào cả nhà ngày hôm nay 15 tháng 2 Chuductaidlu và bạn là  Trần Thị Dương đến thăm gia đình bạn Khánh Linh nhưng khi đến phòng trọ của cô Đan đang trọ thì phòng cô khóa cửa. chuductaidlu đã gọi điện thoại cho 2 số điện thoại của Khánh Linh và Cô Đan nhưng cả 2 đều báo, không liên lạc được. Ngày mai chuductaidlu phải rời Đà Lạt nên phải hẹn lại TH này qua tết. Chúc bạn Linh và cô Đàn ăn tết vui vẻ, ấm áp. Chúc cho anh em trong diễn đàn ăn tết hạnh phúc.
Thân, Tài!

Ngủ rồi PhúcÂmBuồn

Chào cả nhà !

Qua sự giới thiệu của các TNV của Nồi cháo NTCM - Bệnh viện quận Thủ đức ; mình biết được T.H của em :
- Võ Nguyễn Khánh Linh , SN : 1995
Hiện là sinh viên lớp DH13TA ( năm 2 )
Khoa Chăn nuôi - Thú y ; Trường Đ,H Nông lâm TP HCM .

Được biết , gia cảnh và việc học của Khánh Linh hiện đang gặp rất nhiều khó khăn . Cha bỏ đi , mẹ gần như người tàn phế do bệnh lý về cột sống .
Ngoài khoản  học phí do họ hàng giúp đỡ , các khoản chi tiêu cho việc ăn học đều do em tự lực vào các công việc làm thêm ( nhưng không được thường xuyên )
Để chia sẽ khó khăn cùng em K.Linh trên bước đường học hành , mình xin giới thiệu H.C này đến NTCM ; mong tìm một trợ lực giúp em hoàn thành giấc mơ tốt nghiệp đại học .
Rất mong các thành viên ở khu vực Lâm đồng chung tay tìm hiểu và xác minh T.H này qua :
 -Võ Nguyễn Khánh Linh , Đ.T : 01679 592 975 ( hoặc)
Mẹ của Khánh Linh là bà :
 - Nguyễn Thị Thanh Đan , Đ.T : 0128 444 1651
 Đ/C : 27 Thông Thiên Học , Phường 2 , TP Đà lạt
Chào.Thân ái !

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

The following users thanked this post: Cong Bui