Tác giả Chủ đề: TP Hồ Chí Minh - Bác Lê Lợi - Bệnh lao phổi, gia đình khó khăn  (Đã xem 2105 lần)

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • Moderator
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
Xin chào cả nhà!
 Qua trao đổi đt với anh Thơ và cô Tồn, mình có một số thông tin như sau ( việc này trái với quy định của DĐ nhưng vì thiếu lực lượng xác minh mà trường hợp này cũng đã khá lâu nên mình đành phải dùng phương pháp này, mong được thông cảm):
 - Chú Lợi đã về nhà , địa chỉ D10/4c ấp 2- xã Vĩnh Lộc B- Bình Chánh , số đt 08 542 818 15, từ vài tháng nay, uống thuốc trị lao ( miễn phí) tại xã. Chú đã yếu, không đi lại được, mỗi bữa ăn được 1 chén cơm. Cô ở nhà chăm sóc chú.
 - Cô chú có 3 người con, 2 người đi làm ở quận 6, 1 người ở Bình Tân  là anh Lợi, mình có hỏi anh Lợi : gia đình có thể tự xoay trở đươc không, anh ấy trả lời là được. Còn cô thì than vãn!
 Vài dòng để cả nhà nắm thông tin.
 Thân ái!

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Cảm ơn anh viethuong, Loan đã nhận được 500.000đ anh chuyển rồi ạ, em sẽ đến thăm và chuyển cho cô chú.

Thân!

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi viethuong

@loannguyen:

Trong khi chờ đợi sự xác minh TH của dđ, mình xin gửi bạn 500000 nhờ bạn chuyển giúp đến HC.

Cảm ơn.

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Hôm đến thăm, được sự đồng ý của bác banbe6x, loannguyen đã chuyển 500k   do quỹ NTCM giúp cô một ít chi phí sinh hoạt. Cô gửi lời cảm ơn đến sự chung tay của cả nhà!
Hình ảnh trao tiền

@ Nhờ các bạn khu vực TP HCM sớm xác minh hoàn cảnh này để có hướng giúp đỡ phù hợp nhé. Cảm ơn mọi người :)

Thân!

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi letuantu

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Chào cả nhà.

Tuần trước, trong lúc bán cơm tại quán cơm 2000đ, letuantu có gặp cô Nguyễn Thị Tồn - là vợ của bác Lê Lợi, bác bị bệnh lao phổi, đang nằm điều trị tại bệnh viện Phạm Ngọc Thạch.

Vài thông tin mình nhận được như sau: quê gốc ở Quảng Ngãi nhưng nghèo khó quá nên đã chuyển vào Sài Gòn sống với con trai ở Bình Chánh. Bệnh cũng mới phát hiện được khoảng 1 tháng, được người nhà đưa vào bệnh viện quận Bình Tân để điều trị, sau đó được chuyển lên bệnh viện Phạm Ngọc Thạch để chữa trị tiếp.

Mọi người cố gắng sắp xếp thời gian xác minh hoàn cảnh này giúp ạ.

Hiện bác đang ở giường số 34, lầu 3, khu A, bệnh viện Phạm Ngọc Thạch.
Số điện thoại anh Thơ ( con bác Lê Lợi): 0909698862

Gieo niềm tin vào cuộc sống...