Tác giả Chủ đề: Trà Vinh (Càng Long) - Hai anh em Nam/Bình - Gia cảnh bất hạnh  (Đã xem 7677 lần)

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Cảm ơn bạn Lên Đã giới thiệu hoàn cảnh của hai anh em Nam và Bình!
Chủ Nhật tuần này thành viên @Nhut Tram sẽ đến thăm và xác minh hoàn cảnh của 2 em Nam và Bình!
Thân!
Cho hỏi hiện nay @Nhut Tram  ở đâu vậy?
Hiện đang làm ở Tphcm a.
Vậy để mình sắp xếp trong tuần này có đi được không

Ngủ rồi Nhut Tram

Chủ Nhật tuần này thành viên @Nhut Tram sẽ đến thăm và xác minh hoàn cảnh của 2 em Nam và Bình!
Thân!
Cho hỏi hiện nay @Nhut Tram  ở đâu vậy?
Hiện đang làm ở Tphcm a.

The following users thanked this post: banbe6x, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Thân!
Cho hỏi hiện nay @Nhut Tram  ở đâu vậy?

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, Nhut Tram

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Chủ Nhật tuần này thành viên @Nhut Tram sẽ đến thăm và xác minh hoàn cảnh của 2 em Nam và Bình! 
Thân! 

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Trần Quốc Hương, Nhut Tram

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Xin cảm ơn bạn Nguyễn Văn Lên đã giới thiệu hoàn cảnh cũng như cập nhật việc giúp đỡ Gia đình các cháu của bạn và những tấm lòng thơm thảo.

Chúng ta tuy chưa có nhiều thành viên tại khu vực này nhưng mong rằng qua trường hợp đáng thương của 2 cháu mà kết nối được những tấm lòng nhân ái quanh vùng.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg, Nhut Tram

Ngủ rồi Nguyễn Văn Lên

- Chiều tối hôm qua 4/10/2020 Lên đã có đến thăm trực tiếp gia đình và trao tặng  phần quà gồm: 25kg gạo, 1 thùng mì tôm, 1kg đường, 1 chai nước rữa chén, 1 chai dầu ăn, 1 chai nước tương, 1 chai nước mắm, 1 bịt muối, 1 bịt bột ngọt.
- Trong hôm nay lên nhận được đóng góp anh Chung Minh Hoàng 500k và phần quà của chị Kim Nhanh (bên Mỹ) ủng hộ cho 2 anh em Nam - Bình ( mỗi em 2 bộ đồ mới để và 1 đôi giày mới để đi học) - Phần quà này Lên sẽ sắp xếp trong ngày mai qua gặp trực tiếp 2 em để dẫn 2 em đi mua quần áo mới và gửi tặng 500k

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, letuantu, maitramtg, Trần Quốc Hương, Nhut Tram

Ngủ rồi Nguyễn Văn Lên

Lên xin được bổ sung thêm một số thông tin về 2 anh em Nam - Bình 
1/ Em Tô Quốc Nam,  - học sinh lớp 12 Trường THPT Dương Háo Học, xã Tân An, huyện Càng Long
2/ Em Tô Thị Thái Bình, học sinh lớp 10 Trường THPT Dương Háo Học, xã Tân An, huyện Càng Long
Cả 2 em đều là học sinh giỏi toàn diện nhiều năm liền, đạt danh hiệu cháu Ngoan Bác Hồ
-Các thành viên trong gia đình của 2 em:
1/ Ông nội vừa mới mất ( do khối u gan thời kỳ cuối)
2/ Bà nội: Nguyễn Thị Nữa ( sn 1944) bị tai biến nằm một chỗ đã 16 năm
3/ Cha: Tô San Yo ( 41 tuổi) từng làm phụ hồ cách đây vài năm, bị sự cố bức tường đè lên người gãy cột xương sống - hậu quả giờ mất sức lao động không thể làm việc nặng quá 5kg.
4/ Mẹ Nguyễn Thị Thúy Kiều (36 tuổi) bị khối u não ( chẩn đoán lành tính) gần đây có biểu hiện bệnh đau đầu thường xuyên, thị lực đang giảm dần, nhìn không thấy rõ.
Ngôi nhà đã bị sập trên chính nền đất của gia đình ( cha 2 em đứng tên).
- Tài sản nhà có 1,5 công đất ruộng cũng cầm cố từ lâu do không có tiền xoay sở thuốc men, hiện tại gia đình đang mắc nợ số tiền gần 40 triệu đồng.
NGUỒN THU NHẬP CHÍNH CỦA GIA ĐÌNH
- 2 anh em Nam - Bình ngoài việc học, còn phụ giúp gia đình đi bắt óc, hái rau để bán.
- Cha của 2 em thì chỉ làm được những công việc nhẹ nhàng, ai thuê gì làm đó, nhưng không được làm nhiều , thu nhập chỉ khoảng 50 đến 100 ngàn/ngày
- Mẹ của 2 em thì lo trong nhà,cơm nước, chăm sóc bà nội đang nằm bệnh
Số điện thoại của anh Tô San Yo cha của 2 em:0937954952

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, letuantu, maitramtg, Nhut Tram

Ngủ rồi letuantu

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Đọc những thông tin do anh @Nguyễn Văn Lên chia sẻ thì hoàn cảnh gia đình của 2 em thật quá bi đát!

Rất mong các thành viên, các bạn ở khu vực gần đó có thể đến xác minh thông tin để có hướng giúp đỡ cho gia đình, giúp cho các em có thể tiếp bước trên con đường học vấn.

Xin cảm ơn!

Gieo niềm tin vào cuộc sống...

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, maitramtg, Nhut Tram

Ngủ rồi Nguyễn Văn Lên

CÂU CHUYỆN 2 ANH EM  NAM – BÌNH – BẤT HẠNH TỪ NỔI ĐAU BI KỊCH GIA ĐÌNH.
Xin đừng bỏ qua , hãy dành ít phút để đọc và chia sẽ câu chuyện này để cứu lấy tương lai của  2 em học sinh tội nghiệp và hoàn cảnh bi thương của gia đình.
Đó là một câu chuyện buồn đầy nỗi đau và nước mắt của 2 anh em Tô Quốc Nam và Tô Thị Thái Bình học sinh Trường THPT Dương Háo Học, xã Tân An, huyện Càng Long, tỉnh Trà Vinh.
Mới đây chúng tôi  có dịp  ghé thăm gia đình của 2 anh em  Nam – Bình ngụ tại ấp Trà Ốp, xã Tân An, huyện Càng Long, tỉnh Trà Vinh. Qua tìm hiểu mới biết được nhiều chuyện bi thương vừa ập đến gia đình của 2 em. Căn nhà cư trú duy nhất của gia đình vừa mới bị sập, ông Nội mắc bệnh hiểm nghèo vừa mới qua đời chưa được 100 ngày, bà Nội thì bị tai biến mằm một chỗ suốt 16 năm qua. Cha của 2 em đi làm phụ hồ bị tường ngã đè gãy cột sương sống, không thể làm việc nặng quá 5kg, còn Mẹ thì bị Khối U Não lúc đau lúc khỏi, đôi mắt gần như sắp mất đi thị lưc.Trong khi nhà chỉ có 1,5 công đất ruộng cũng cầm cố bán hết để lo tiền thuốc than chữa bệnh.
Những ngày tháng qua gia đình của 2 anh em Nam – Bình tưởng chừng như sụp đổ, sống cảnh màn trời chiếu đất, không nhà cửa tạm bợ nhà người than lúc được lúc không. Chúng tôi không khỏi cầm được nước mắt vì không thể tin rằng giữa thời điểm hiện tại như thế này lại có thể tồn tại một gia đình có như không như thế này. Bao nỗi đau đớn bi thương của gia đình đè nặng lên tâm trí của 2 anh em.
Vì lẽ đó, gạt nước nước mắt, 2 anh em Nam – Bình cố nén nỗi đau thương, bi kịch của gia đình, cố gắng đến trường chăm ngoan học giỏi, với hy vọng có thể giúp gia đình mình vượt qua khó khăn sau này. Nhiều lúc nhà không còn gì để ăn, 2 anh em đi bắt óc hái rau bán kiếm phụ giúp cha mẹ mua gạo sống lây lất qua ngày, Có nhiều lần con đường học vấn của 2 anh em dường như sắp bỏ cuộc, vì không có tiền mua nổi một bộ đồ mới để đến lớp cùng bạn bè, Nhiều lúc trời mưa, quần áo chưa khô kịp phải quạt thật nhanh khô để 2 anh em đến trường kịp giờ.
Mặc cảm trước số phận của gia đình, cũng không thể nào làm rào cản ngăn được ý chí học tập của 2 anh em. Bởi thế cho nên suốt nhiều năm liền, từ hồi học cấp 2 đến cấp 3. Thành tích cháu ngoan Bác Hồ, học sinh giỏi toàn diện mỗi năm 2 anh em Nam – Bình đều có được.
Chúng tôi mong muốn và hy vọng qua câu chuyện này, quý mạnh thường quân, nhà hảo tâm gần xa hãy chung tay góp sức giúp đỡ cho hoàn cảnh của gia đình 2 anh em Nam – Bình. Xin hãy cứu lấy gia đình em, Xin hãy cứu lấy ước mơ, cứu lấy 2 nhân tài có thể giúp ích cho xã hội sau này.
Liên  hệ xác minh hoàn cảnh  vui lòng  gặp  Nguyễn Văn Lên  0908569835 ( sẽ dẫn đường cho anh chị em  trong nhóm vào nhà của 2 anh em NAM - BÌNH

« Sửa lần cuối: 06-10-2020 08:36:11 gửi bởi ThaiDzuy »