Tác giả Chủ đề: Quảng Nam - Đà Nẵng, Hỗ trợ người nghèo mùa dịch Covid 2020  (Đã xem 8677 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Số dầu 20l do SG gửi ra dư em đề xuất chuyển luôn qua cho chương trình hỗ trợ Covid lần 2 cho bà con nghèo ở ĐN ạ!
https://nguoitoicuumang.com/index.php?topic=89809.msg119547#msg119547

Các bạn chủ động thực hiện dùm nhé.

Cảm ơn Sunny_night và cả nhà !

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: Sunny_night, bichthuy_md, DucTai, maitramtg

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Số dầu 20l do SG gửi ra dư em đề xuất chuyển luôn qua cho chương trình hỗ trợ Covid lần 2 cho bà con nghèo ở ĐN ạ!
https://nguoitoicuumang.com/index.php?topic=89809.msg119547#msg119547

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, DucTai, maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà.
Hiện hoàn cảnh Chị Mẫn Thanh Khê Đà Nẵng - Đang kêu cứu vì ảnh hưởng dịch CoVID. Đề nghị điều phối số gạo còn lại (32kg) và 4l dầu đã san chiết giúp chị ấy.
Số dầu Sài Gòn gởi thừa nguyên thùng 4 cans date còn đến năm 21 sẽ chuyển Huế khi có dịp (hết dịch) để CMTX nhu yếu các hoàn cảnh.
Xin cảm ơn

Chúng ta sẽ hỗ trợ khẩn cấp cho Gia đình chị Hồng Mẫn như đề nghị của Phuclehuu các bạn nhé !

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.
« Sửa lần cuối: 29-08-2020 15:03:00 gửi bởi banbe6x »

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: Sunny_night, bichthuy_md, phuclehuu, DucTai, maitramtg

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Chào cả nhà.
Hiện hoàn cảnh Chị Mẫn Thanh Khê Đà Nẵng - Đang kêu cứu vì ảnh hưởng dịch CoVID. Đề nghị điều phối số gạo còn lại (32kg) và 4l dầu đã san chiết giúp chị ấy.
Số dầu Sài Gòn gởi thừa nguyên thùng 4 cans date còn đến năm 21 sẽ chuyển Huế khi có dịp (hết dịch) để CMTX nhu yếu các hoàn cảnh.
Xin cảm ơn
« Sửa lần cuối: 29-08-2020 10:25:22 gửi bởi phuclehuu »

Bước dài _ Không vội vã!

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, Sunny_night, DucTai, maitramtg

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Sunny đã chuyển trả lại tk thủ quỹ Thỏ Con 800.000 tiền dư thực hiện chương trình ạ!
Chân thành cảm ơn!

“Thở vào thở ra

The following users thanked this post: phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Em xin tổng kết lại chương trình như sau:
Chương trình kéo dài hơn dự kiến do lỗi của em khi làm chương trình này ko lường trước sức mình, khoảng cách địa lý các hoàn cảnh xa nhau, địa bàn cả hai tỉnh Tp Quảng Nam - Đà Nẵng, các thành viên sau đó đa số đều bận ko tham gia được, Sunny mới chuyển vô nên ko thông thuộc địa bàn.
Thành thật xin lỗi cả nhà vì để chương trình kéo dài quá lâu.
Dẫu sao thì có một điểm em xin khẳng định là đa số các hoàn cảnh đều được đi tới tận nhà 2 vòng (1 vòng xác minh lấy thông tin 1 vòng trao quà trừ 1 số hoàn cảnh xa quá mà diễn đàn đang cưu mang nên chỉ đi 1 lần trao quà). Thành công thứ 2 là đã kết nối với một số thành viên trên hai địa bàn lâu nay ít hoạt động, Khu vực Quế Sơn em đã kết nối lại được với anh Lengocqs và “lôi kéo” thêm được 1 thành viên mới rất nhiệt tình là chị Phan Kim loan, hai anh chị đã làm rất tốt và nhanh gọn 40 hoàn cảnh ở Quế Sơn (làm em hơi xấu hổ :) )
Các hoàn cảnh đều do thành viên diễn đàn trực tiếp xác minh và trao quà, vì thế đảm bảo 100% tính trung thực và đúng hoàn cảnh đang cần hỗ trợ.
Chốt lại cuối cùng là chương trình thực hiện trao được 96 suất quà, trong đó riêng khu vực Quế Sơn - Quảng Nam là 40 suất, các khu vực còn lại của hai địa bàn là 56 suất (riêng 1 suất số 03 ban đầu có đưa lên là hoàn cảnh bé Minh Anh diễn đàn cưu mang nhưng do ko có thành viên nào đi trao được nên e đành phải để trống).
Còn 4 suất quà gồm 40 gạo (chỉ còn 32kg do hao hụt và bị ướt một góc bì gạo bị ẩm mốc), 4l dầu ăn và 800.000 đồng tiền mặt, em tính xin hiện vật dư này cho nhóm bệnh nhân chạy thận nhân tạo mà chúng ta có tới trao quà đợt vừa rồi ở xóm trọ cạnh BV, còn tiền dư e sẽ trao trả lại cho quỹ diễn đàn. Nhưng hiện tại tình hình dịch bệnh đang căng thẳng nên em cũng chưa thể trao phần hiện vậy này, em sẽ sắp xếp rồi báo lại sau ạ!
Chân thành cảm ơn sự quan tâm của tất cả mọi người dành cho chương trình cả vật chất lẫn tinh thần và sức người!
Vẫn mong tinh thần nhân ái luôn được lan toả!

Cập nhật thêm: Chương trình còn 20l dầu ăn do Nhóm SG gửi ra Dư, sẽ chuyển số dầu này cho Kho Huế phân bổ cho các hoàn cảnh CMTX ạ!
« Sửa lần cuối: 28-08-2020 15:19:18 gửi bởi Sunny_night »

“Thở vào thở ra

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, phuclehuu, le khoi, maitramtg

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Còn thêm hai hoàn cảnh số 95,96 Sunny xin phép cập nhật sau, lý do ĐT hết pin mượn của cô Hội phụ nữ thôn đi cùng chụp và lưu thông tin sau đó chưa lấy ảnh thì đã về quê và ĐN bùng dịch chưa em kẹt ở quê chưa vô lại được

“Thở vào thở ra

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Cập nhật trao quà số 93,94, 95 mới bổ sung sau này
Thành thật xin lỗi cả nhà vì sự chậm trễ!
« Sửa lần cuối: 28-08-2020 15:14:41 gửi bởi Sunny_night »

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Bổ sung nột số hoàn cảnh mới, xin lỗi lẽ ra viết bài lâu rồi mà em ko viết nên những hoàn cảnh này là đã đi xác minh mà chưa viết lên bài

Số 93: 
Trần Thị Tuyết Hạnh, sn 1994
Ung thư 
Có chồng và 1 con hơn 2 tuổi nhưng từ khi biết em bị bệnh thì chồng bỏ đi 
Giờ sống với nhà ngoại

Số 94

Ngô Gia Khánh, sn 1975
Ung thư phổi
Sống với vợ và hai con, vợ làm thợ may mùa này cũng k có việc, có mẹ già 80 tuổi

Số 95: 
Cô Trần Thị Y, sn 1960, thôn Giáng Nam 2, xà Hoà Phước, Hoà Vang, ĐN
Ung thư đại tràng, sống với dg con trai cũng đang thất nghiệp vì dịch

« Sửa lần cuối: 28-08-2020 15:14:16 gửi bởi Sunny_night »

“Thở vào thở ra

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Bản cập nhật MỚI NHẤT hỗ trợ người nghèo mùa dịch covid 2020
Cảm ơn bạn nhiều!
Cho m đính chính danh sách số 1 đã được chỉnh sửa lâu rồi ạ! Do hoàn cảnh ở Tiên Phước quá xa thành viên ko ai đi được nên đã thay bằng hoàn cảnh ông bà Vỹ (đã cập nhật trao quà)

“Thở vào thở ra

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, DucTai, maitramtg

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Cập nhật trao quà hoàn cảnh số 7 - chú Thu ở Hoà Tiến - Hoà Vang, ĐN
và số 82 
« Sửa lần cuối: 03-08-2020 23:14:03 gửi bởi Sunny_night »

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi naydjrueng

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Cập nhật hình ảnh trao quà Hỗ trợ người nghèo mùa Covid khu vực Quế Sơn-Quảng Nam.  Do thời gian vừa rồi cuối tuần gặp mưa giông miết nên việc trao quà bị chậm, mong cả nhà thông cảm. Hình ảnh 36 suất, còn 4 suất e sẽ cập nhật sớm! Cảm ơn cả nhà thân iu!!
Chào a/c! Em là Djrueng, hiện em đang phụ trách thống kê các trường hợp hỗ trợ CoVid-19 tại ĐN-QN
Em có việc muốn nhờ a/c là: a/c có thể cắt và đăng lại hình này từng trường hợp 1 được không ạ?
Hiện tại, nó đăng dính vào từng cặp nên em không biết phải cập nhật như thế nào?

Em cảm ơn nhiều!
Chào bạn. Hiện hình các bạn đăng đều có số thứ tự và hình kèm ngay dưới. Chỉ có số 47 hiện không có hình trao quà. Chỉ cần đề nghị các bạn tổ Quế Sơn cập Nhật hình số 47 là đầy đủ rõ ràng.
@lengocqs và các bạn bổ sung giúp. Xin cảm ơn.
Dạ em cảm ơn anh nhiều ạ!

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, lengocqs, maitramtg

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Cập nhật hình ảnh trao quà Hỗ trợ người nghèo mùa Covid khu vực Quế Sơn-Quảng Nam.  Do thời gian vừa rồi cuối tuần gặp mưa giông miết nên việc trao quà bị chậm, mong cả nhà thông cảm. Hình ảnh 36 suất, còn 4 suất e sẽ cập nhật sớm! Cảm ơn cả nhà thân iu!!
Chào a/c! Em là Djrueng, hiện em đang phụ trách thống kê các trường hợp hỗ trợ CoVid-19 tại ĐN-QN
Em có việc muốn nhờ a/c là: a/c có thể cắt và đăng lại hình này từng trường hợp 1 được không ạ?
Hiện tại, nó đăng dính vào từng cặp nên em không biết phải cập nhật như thế nào?

Em cảm ơn nhiều!
Chào bạn. Hiện hình các bạn đăng đều có số thứ tự và hình kèm ngay dưới. Chỉ có số 47 hiện không có hình trao quà. Chỉ cần đề nghị các bạn tổ Quế Sơn cập Nhật hình số 47 là đầy đủ rõ ràng.
@lengocqs và các bạn bổ sung giúp. Xin cảm ơn.

Bước dài _ Không vội vã!

The following users thanked this post: banbe6x, lengocqs, DucTai, maitramtg

Ngủ rồi naydjrueng

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Bản cập nhật MỚI NHẤT hỗ trợ người nghèo mùa dịch covid 2020

The following users thanked this post: banbe6x, Sunny_night, phuclehuu, lengocqs

Ngủ rồi naydjrueng

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái

Em cảm ơn nhiều!

The following users thanked this post: banbe6x, Sunny_night, phuclehuu, lengocqs, DucTai