Tác giả Chủ đề: Gio Mỹ, Gio Linh - Ba chị em Bông mồ côi  (Đã xem 14931 lần)

Ngủ rồi trinhtienqtri

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #11 vào: 22-02-2012 07:32:21
Quang Tri se co gang xac minh truong hop nay som nhat, xin loi ca nha

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 22-02-2012 07:27:48
gietthoigian0707 đã viết:
Trích dẫn
Nhóm Quảng Trị ỏi,lúc nào di xác minh các bạn hỏi sức lục học tập của Bông và em của Bông như thế nào,nguyện vọng của 2 em có muôn tiếp tục học nữ ko nhé!cám ơn nhiều,chúc các bạn có chuyến đi thàng công

Mong các bạn ở Quãng Trị tranh thủ thêm thời gian xác minh truờng hợp này. Điều kiện kinh tế của các em có đủ để theo học hành cho ba chị em không? Chờ tin từ các bạn!

Ngủ rồi luckystar

• Rất Tích Cực
  • Thích 1
Trả lời #9 vào: 21-02-2012 20:57:40
Hôm qua, 20.2 em Bông đã vào trường tiếp tục cuộc hành trình cò dang dỡ. Nhà trường hết sức tạo điều kiện cho em. Hiện tại em đang học và thi lại những học phần còn thiếu và tiếp tục hòa nhập với các bạn cùng lớp. Do hai cô trò cùng trường và cùng chung hoàn cảnh nên ngày nào cũng nói chuyện với nhau, lúc trước em ở với cậu ruột nhưng hiện tại cậu đưa bà ngoại vào ở cùng nên nhà hơi chật nên em ra ở riêng. Em thuê trọ gần trường để tiện việc học và đi lại. Đây là một số thông tin mới của Bông.
Mong tin vui từ cả nhà ah!

Ngủ rồi luckystar

• Rất Tích Cực
  • Thích 1
Trả lời #8 vào: 13-02-2012 16:07:43
gietthoigian0707 đã viết:
Trích dẫn
Nhóm Quảng Trị ỏi,lúc nào di xác minh các bạn hỏi sức lục học tập của Bông và em của Bông như thế nào,nguyện vọng của 2 em có muôn tiếp tục học nữ ko nhé!cám ơn nhiều,chúc các bạn có chuyến đi thàng công

Dạ, lúc đi xác minh nhóm em sẽ hỏi ah. Thank a

Ngủ rồi luckystar

• Rất Tích Cực
  • Thích 1
Trả lời #7 vào: 13-02-2012 15:58:28
fullmoon_107 đã viết:
Trích dẫn
Mod chuyển bài về vị trí đúng ah...
chị luckystar lần sau ghi đúng vị trí nhé, để tổ thống kê theo dõi dễ làm việc....
Năm mới phát tài...hehe

Huhu. xo ri xo ri nha.hic.Củm ơn fullmon nha( mà đừng gọi chị, già lắm)hic

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #6 vào: 12-02-2012 09:37:11

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #5 vào: 12-02-2012 07:41:44
sáng nay nấu cháo dra thông báo mọi người rùi báo cáo lịch đi lại nha
CHÚC CẢ NHÀ CUỐI TUẦN VUI VẺ!!!!!!!!!!! :)

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #4 vào: 11-02-2012 23:41:16
Mod chuyển bài về vị trí đúng ah...
chị luckystar lần sau ghi đúng vị trí nhé, để tổ thống kê theo dõi dễ làm việc....
Năm mới phát tài...hehe

Ngủ rồi Duy

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 09-02-2012 14:48:40
hoàn cảnh thật đáng thương...
khi nào đi cho mình đi với nhé !

Ngủ rồi trinhtienqtri

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #2 vào: 09-02-2012 14:41:05
Dra em thông báo cho cả nhà sắp xếp lịch đi xác minh trường hợp này nhé. Thân

Ngủ rồi luckystar

• Rất Tích Cực
  • Thích 1
Trả lời #1 vào: 09-02-2012 14:01:48
Sáng nay đi làm vô tình luckystar biết được 1 hoàn cảnh rất thương tâm (là sinh viên của mình).
Em Nguyễn Thị Bông là sinh viên năm nhất lớp Kế toán k7 của trường Trung cấp Mai Lĩnh, Đông Hà, Quảng Trị.
Gia đình Bông hiện đang ở Cẩm Phổ _ Gio Mỹ_ Gio Linh_Quảng Trị. Bông sinh ra đã không có bố (lucky ko giám hỏi kỹ vì sợ em buồn), tháng 01 năm 2012 mẹ Bông trong khi đi làm đồng thì bị ngất và được bà con đưa đi cấp cứu nhưng không qua khỏi. Em đang học thì có điện thoại ở ngoài quê gọi vào báo tin dữ, mẹ ra đi để lại cho Bông hai đứa em đang còn tuổi ăn tuổi học ( em gái học lớp 9, em trai học lớp 3). Lúc này gánh nặng cơm áo, gạo tiền đè nặng lên vai em nên em đành bỏ học giữa chừng vì thương hai đứa em còn nhỏ dại. Giờ đây, cô bé lớp 9 cũng vì thương chị mà bỏ học đi làm thuê để có tiền lo cho cu em út. Gia đình em trước đây đã nghèo nay lại còn khổ hơn vì tuổi nhỏ nên đi làm ở đâu người ta cũng trả tiền ít mà đi làm nhà máy thì phải đi xa không ai lo cho hai đứa em. Hằng ngày, mấy chị em bám víu lấy nhau để sống cho qua ngày.
Lucky thấy hoàn cảnh này rất giống hoàn cảnh của mình, nên rất thông cảm với những mất mát mà em gặp phải.
Lucky mạnh dạn đưa trường hợp này lên DD mình. Hi vọng cả nhà mình chung tay giúp đỡ em một phần nào đó để 3 chị em Bông có thể vượt qua được khoảng thời gian đau khổ này.
Mong tin từ cả nhà ah.