Tác giả Chủ đề: Long An (Cần Đước) - Em Tý - Tai nạn lao động, liệt 02 chân  (Đã xem 8360 lần)

Ngủ rồi minhsơn97

Chào cả nhà.

Mong cả nhà cùng chia sẻ khó khăn với anh.
Mong Ban Quản trị xem xét về hoàn cảnh và đề xuất của anh.

Xin cảm ơn.

Lẽ phải ánh sáng dẫn đường của nhơn loại.

The following users thanked this post: banbe6x, kim bang, phuclehuu, Sẻ Chia

Ngủ rồi minhsơn97

Chào cả nhà.

Minhson97 thấy trường hợp của anh  anh Tý rất đáng thương và khó khăn nên đã tranh thủ xuống và xác minh hoàn cảnh của anh.

Xác nhận thông tin chị maitramtg đưa lên đúng.
Minhson97 bổ sung thêm thông tin.
Gia đình anh có 5 anh chị em, người em út đã bị mất, còn anh 2 thì làm chung vs ba ở Gò Đen. Người em thứ tư và em gái út điều đã có gia đình và cuộc sống cũng khó khăn.
Người vợ của anh đã bị mất năm 2014 do bị đột quỵ.
Mẹ ở nhà giữ cháu, ba thì đi làm 1 tuần về 1 lần.Một tuần em gái lên thăm 1 lần,hôm qua ở bệnh viện anh vào đi vệ sinh bị ai đó lấy mất đi điện thoại. Điện thoại hiện tại đang mượn người khác.

Tiền giường bệnh được miễn phí do bảo hiểm được cấp, phải chi trả tiền thuốc và rửa vết thương. Chi phí mỗi ngày 180.000vnđ.

Anh  mong muốn được chữa lành vết thương để được về nhà ở ở con.
Anh muốn được chuyển lên bệnh viện tuyến trên để được chữa trị, anh đã hỏi bác sĩ ở dười bệnh viện, họ nói anh phải lên tuyến trên thì mới có thể chữa lành vết thương, ở bệnh viện chỉ có thể rửa vết thương và thuốc.

Anh rất nhớ con và mong muốn được chữa lành vết thương để được về ở gần con và làm hạt điều kiếm sống qua ngày.

Minhson97 xin đề xuất tạm thời cmktx cho hoàn cảnh của anh 2.000.000vnđ để điều trị và mua thuốc uống và sắp xếp để đưa anh lên bệnh viện chức năng Q8 để điều trị vết thương.

Mong cả nhà chung tay giúp đỡ và nhờ BQT đưa ý kiến xem xét và duyệt cho hoàn cảnh của anh.
Minhson97 ở lại Long An một đêm để chờ BQT xem xét duyệt.

Xin cảm ơn cả nhà.

Lẽ phải ánh sáng dẫn đường của nhơn loại.

The following users thanked this post: banbe6x, kim bang, phuclehuu, Sẻ Chia

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Chào cả nhà !

hôm nay Mai Trâm xin giới thiệu một hoàn cảnh em tên Nguyễn Văn Tý sinh 1989 em bị tai nạn sập giàn giáo té từ lầu 2 xuống đất năm 2012. bên công trình ban đầu cũng lo cho em 70triệu tiền mổ cột sống.và cho tới thời điểm hiện tại. bên công trình không còn liên lạc với em Tý nữa.và vợ em đã bỏ em đi từ khi em mới bị tai nạn được hơn một tuần để lại đứa con hơn 6 tháng tuổi.Gia đình anh chị em ai cũng khó khăn. ba em Em Nguyễn Văn Ga sinh 1965 .mẹ em Đinh Thị Lệ  sinh 1964 . Hiện tại em Tý đang nằm bệnh viện cần đước để điều trị vết loét.Mai Trâm có hướng dẫn em lên bệnh viện phục hồi chức năng Quận 8 để điều trị bệnh lở loét em nói không có tiền không có tiền xe luôn
.và MaiTrâm có quen được một anh tên Tâm chuyên chở bệnh nhân từ Thiện đồng ý giúp Mai Trâm.giúp em Tý xuống cần đước Long An chở Em lên bệnh viện tuyến trên
Lúc 12h hôm nay em Tý báo với Mai
Trâm bên bệnh viện cần đước sẽ cố gắng điều trị vết loét cho em nên em không có đi lên tuyến trên.Và quan trọng hơn nữa là em không có tiền để đóng cho bệnh viện tuyến trên. giờ em thật sự rất khó khăn tiền đóng bệnh viện Tiền rửa vết thương bông Băng hàng ngày.

Em nhờ Mai Trâm giúp giùm em viết bài kêu gọi mạnh thường quân giúp em có tiền đóng Tạm ứng cho bệnh viện để tiếp tục điều trị bệnh lở loét và tiền mua bông băng hàng ngày rửa vết thương.
thấy hoàn cảnh của tý rất đáng thương nhờ các bạn khu vực Sài Gòn sắp xếp được thời gian đến bệnh viện cần được lấy thêm thông tin cho chính xác để đưa ra phương án giúp em Tý hình ảnh em Tý đang nằm tại bệnh viện. cần đước và vết thương lở loét của em.

số điện thoại 0968687631 em Tý xin gửi đến cả nhà cùng nắm được.

Thân
chào cả nhà Mai Trâm xin phép bổ sung thêm về hoàn cảnh của em Tý. hiện tại em Tý đang nằm điều trị tại bệnh viện cần đước lầu 2 phòng số 2.

Thân.

The following users thanked this post: minhsơn97, Sẻ Chia

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Chào cả nhà !

hôm nay Mai Trâm xin giới thiệu một hoàn cảnh em tên Nguyễn Văn Tý sinh 1989 em bị tai nạn sập giàn giáo té từ lầu 2 xuống đất năm 2012. bên công trình ban đầu cũng lo cho em 70triệu tiền mổ cột sống.và cho tới thời điểm hiện tại. bên công trình không còn liên lạc với em Tý nữa.và vợ em đã bỏ em đi từ khi em mới bị tai nạn được hơn một tuần để lại đứa con hơn 6 tháng tuổi.Gia đình anh chị em ai cũng khó khăn. ba em Em Nguyễn Văn Ga sinh 1965 .mẹ em Đinh Thị Lệ  sinh 1964 . Hiện tại em Tý đang nằm bệnh viện cần đước để điều trị vết loét.Mai Trâm có hướng dẫn em lên bệnh viện phục hồi chức năng Quận 8 để điều trị bệnh lở loét em nói không có tiền không có tiền xe luôn
.và MaiTrâm có quen được một anh tên Tâm chuyên chở bệnh nhân từ Thiện đồng ý giúp Mai Trâm.giúp em Tý xuống cần đước Long An chở Em lên bệnh viện tuyến trên
Lúc 12h hôm nay em Tý báo với Mai
Trâm bên bệnh viện cần đước sẽ cố gắng điều trị vết loét cho em nên em không có đi lên tuyến trên.Và quan trọng hơn nữa là em không có tiền để đóng cho bệnh viện tuyến trên. giờ em thật sự rất khó khăn tiền đóng bệnh viện Tiền rửa vết thương bông Băng hàng ngày.

Em nhờ Mai Trâm giúp giùm em viết bài kêu gọi mạnh thường quân giúp em có tiền đóng Tạm ứng cho bệnh viện để tiếp tục điều trị bệnh lở loét và tiền mua bông băng hàng ngày rửa vết thương.
thấy hoàn cảnh của tý rất đáng thương nhờ các bạn khu vực Sài Gòn sắp xếp được thời gian đến bệnh viện cần được lấy thêm thông tin cho chính xác để đưa ra phương án giúp em Tý hình ảnh em Tý đang nằm tại bệnh viện. cần đước và vết thương lở loét của em.

số điện thoại 0968687631 em Tý xin gửi đến cả nhà cùng nắm được.

Thân
« Sửa lần cuối: 25-04-2020 16:50:07 gửi bởi maitramtg »

The following users thanked this post: banbe6x, kim bang, phuclehuu, DucTai, minhsơn97, Sẻ Chia