Tác giả Chủ đề: Huế - Em Trinh - Bố mất, mẹ đi lấy chồng.  (Đã xem 5612 lần)

Ngủ rồi bom_nguyen

• You are unique
  • Thành Viên
  • *
  • Thích 2
  • Bom_Nguyen 👉 Nguyễn Xuân Anh Bửu
Trả lời #15 vào: 02-03-2018 17:42:54
Với trường hợp này em xin phép nhận trung chuyển nhu yếu phẩm và cập nhật tình hình luôn ạ.

******* chúc mọi người luôn vui khỏe, và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống *******

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #14 vào: 02-03-2018 16:12:43
Các bạn khu vực Huế kiểm tra lại tình hình kho hàng tại Huế và cho ý kiến dùm nhé !

Bạn nào nhận trách nhiệm trung chuyển cũng như cập nhật tình hình cuộc sống và kết quả học tập của cháu Trinh nào ?

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Quocanh

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #13 vào: 01-03-2018 19:26:41
Mong nhận được sự giúp đỡ của diễn đàn ạ.

Q.A

Ngủ rồi Quocanh

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #12 vào: 24-02-2018 21:37:08
 [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Vì gửi 1 lúc bị báo lỗi, em xin phép gửi từng ảnh ạ!

Q.A

Ngủ rồi Quocanh

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #11 vào: 24-02-2018 21:35:34

Vì gửi 1 lúc bị báo lỗi, em xin phép gửi từng ảnh ạ

Q.A

Ngủ rồi Quocanh

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 24-02-2018 21:33:38
Vì gửi 1 lúc bị báo lỗi, em xin phép gửi từng ảnh ạ.

Q.A

Ngủ rồi Quocanh

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #9 vào: 24-02-2018 21:23:58
Vì gửi 1 lúc bị báo lỗi, em xin phép gửi từng ảnh ạ.

Q.A

Ngủ rồi Quocanh

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #8 vào: 24-02-2018 21:21:32
Hình ạ

Q.A

Ngủ rồi Quocanh

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #7 vào: 24-02-2018 21:11:49
Hình ảnh ạ

Q.A

Ngủ rồi Quocanh

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #6 vào: 21-02-2018 21:07:44
Một số hình ảnh ạ

Q.A

Ngủ rồi Quocanh

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #5 vào: 21-02-2018 20:56:24
Trong những ngày giáp tết vừa qua em cùng một bạn nữa có tìm lên nhà xác minh hoàn cảnh của 2 mệ cháu bé Trinh và bà Nguyệt. Trong tiết trời buốt lạnh của những ngày cuối năm, trong góc quán nhỏ xập xệ lợp bằng những mảnh tôn mục nát, chiếc phản được làm bằng tấm gỗ tạm bợ là chỗ sinh hoạt chung của hai bà cháu, những cơn gió lạnh lùa qua những khe hở càng làm thêm buốt giá, 2 bà cháu đang chuẩn bị cho bữa cơm tối đạm bạc chỉ với ít rau tập tàn kiếm được quanh nhà.
Mệ Nguyệt năm nay đã gần 70, mẹ bé Trinh là con thứ của mệ, ngoài ra mệ còn 2 người con khác nhưng toàn ở xa, và gia đình cũng rất khó khăn, một năm chỉ về thăm mệ đc 1 2 lần  và cũng không giúp đỡ được gì nhiều cho mệ. Mẹ bé Trinh thì cũng hoàn cảnh khó khăn nên từ lâu phải giao con cho bà ngoại để đi tha hương cầu thực, rồi bén duyên xây dựng gia đình với người khác, thỉnh thoảng cũng có gửi tiền về giúp đỡ 2 bà cháu nhưng không được bao nhiêu. Mệ Nguyệt thì trước đây từng bị tai biến, bây giờ khi huyết áp thay đổi thì bị mệt người không thể làm gì được, nhưng do chỗ ở bị ẩm thấp, mưa dột nên các giấy tờ liên quan đến bệnh tình đã bị hư hỏng và thất lạc. Bé trinh năm nay đã 14 tuổi, là một học sinh khá giỏi của trường trong nhiều năm liền rất được thầy cô yêu quý, bố em đã mất từ khi em còn rất nhỏ.
Hiện nay 2 bà cháu đang sống nhờ trong một quán bán hàng ăn uốn của người bà con, ban ngày sau khi phụ người bà con công việc trong quán mệ Nguyệt còn bán thêm ít nhang, đèn, nước,... cho nhừng người đi lên chùa Phật Bà gần đó, em Trinh khi rảnh cũng tranh thủ mang nhang đèn, nước lên chùa Phật Bà để bán kiếm thêm chút thu nhập. Nhưng những nguồn thu nhập này không ổn định do gặp phải sự cạnh tranh của những người khác, lượng khách chỉ đông theo mùa, mệ Nguyệt lúc mệt không thể làm việc, bé còn khá nhỏ... và mặc dù hoàn cảnh khó khăn vậy nhưng 2 bà cháu vẫn chưa được công nhận hộ nghèo...
Sau khi đã bàn bạc chúng em xin đề xuất trước mắt chúng ta sẽ cưu mang nhu yếu phẩm trong vòng 4 tháng.
Hoàn cảnh hai bà cháu rất khó khăn, thiếu thốn, mong được sớm giúp đỡ ạ.

Q.A

Ngủ rồi minhsơn97

Trả lời #4 vào: 04-01-2018 15:56:33
Cả nhà Huế ơi
Mình xác định được vì trí nhà của em Trinh chưa ạ , nếu được rồi thì mình sắp xếp đi xác minh hoàn cảnh này với nha , em ấy  đang rất cần sự trợ giúp của cả nhà

Lẽ phải ánh sáng dẫn đường của nhơn loại.

Ngủ rồi bom_nguyen

• You are unique
  • Thành Viên
  • *
  • Thích 2
Trả lời #3 vào: 07-11-2017 12:02:07
Dạ anh.... đoạn đường đó hình như không có số nhà anh à,  chỗ em Thùy Trinh ở là đoạn đường đã qua khỏi lăng  Khải Định, cứ đi 1 đoạn dài nữa và nhìn về phía tay phải sẽ thấy được một quán bán đồ ăn sáng tên \" Dì Nguyệt\" (là chỗ 2 bà cháu đang sống nhờ), chỗ đó gần sát gầm cầu Tuần.

******* chúc mọi người luôn vui khỏe, và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống *******

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #2 vào: 07-11-2017 11:42:30
bom_nguyen vui lòng bổ sung cụ thể hơn địa chỉ/Liên lạc..... để mọi người dễ xác định được không?
Xin cảm ơn.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi bom_nguyen

• You are unique
  • Thành Viên
  • *
  • Thích 2
Trả lời #1 vào: 07-11-2017 00:36:46
Xin chào tất cả mọi người. Như tiêu đề, qua 1 người bạn em biết được hoàn cảnh của em Thùy Trinh.
Hiện em đang sống cùng bà ngoại trong 1 góc quán của nhà bà con trên đoạn đường đi lên Phật Bà ( Quán dì Nguyệt) hàng ngày bà phải phụ giúp thêm công việc quán xá cho người bà con để có thêm chút thu nhập và đồ ăn (nhưng cũng không là bao), bố em đã mất, mẹ \"đi bước nữa\", mẹ em phải lo cho gia đình mới không đỡ đần gì cho e được nhiều. Năm nay e học lớp 8, trong suốt 8 năm em luôn đạt học sinh khá giỏi...
Hoàn cảnh gia đình em đang rất khó khăn, bà ngoại em nay đã cao tuổi, gia đình nội ngoại cũng không mấy khá giả. Rất mong được mọi người quan tâm giúp đỡ.
Kính chúc mọi người luôn vui vẻ, hạnh phúc ạ.