Tác giả Chủ đề: Lâm Đồng - Chị Diễm - Bệnh nặng - BV 115 Sài Gòn  (Đã xem 7101 lần)

Ngủ rồi penguin

Trả lời #10 vào: 14-05-2011 23:19:30
Quỹ đã chuyển lại 500.000VND cho Fullmoon_107. Moon check lại tài khoản nhé!

tyana

• bạn
Trả lời #9 vào: 14-05-2011 03:01:29
Em xin chào cả nhà

Chiều thứ sáu qua em với Dung cũng vào bệnh viện thăm chị Diễm. Chồng chị vẫn ở quê chưa lên. Mẹ chị nói hôm nay thì các bác sĩ chỉ cho truyền 4 chai nước biển, mọi ngày là 5 chai. Chị cũng đã ăn được ít cháo. Hằng ngày các y tá đều lấy máu, nước tiểu và phân để đi xét nghiệm. Kết quả chính thức về bệnh tình của chị Diễm sẽ được thông báo vào thứ hai tuần sau. Bảo hiểm y tế và sổ hộ nghèo đã được chuyển lên. Sáng nay mẹ chị có cầm đi hỏi bác sĩ trưởng khoa thì nhận được tin là không được miễn giảm gì cả. Em đã thông báo rõ ràng với cô Hkfami và nhờ cô ấy xem giúp ạ.

Em sẽ cập nhật thông tin thêm sớm nhất có thể ạ

Thân chào cả nhà :)

Đây là ảnh sổ hộ nghèo và bảo hiểm y tế

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #8 vào: 13-05-2011 11:02:31
Chào cả nhà ! Chị Diễm có BHYT diện hộ nghèo nếu được sử dụng đúng cách thì sẽ bớt giảm được rất nhiều trong chi phí khám & chữa bệnh .
Nhờ chị Hkfami tư vấn cho gia đình chị Diễm về thủ tục hành chính dùm nhé . Cảm ơn chị nhiều .
Nhờ các bạn liên lạc thường xuyên để biết được thông tin chính xác về bệnh tình cũng như hướng điều trị cho chị Diễm dùm nhé .
Xin cảm ơn các bạn .

tyana đã viết:
Trích dẫn
...
Sau khi hỏi ý kiến của chú banbe6x, anh fullmon đã tạm ứng cho gia đình chị Diễm 500.000, cô Hkfami gửi biếu 200.000
...

@Pen : Pen xuất quỹ chuyển trả Fullmoon 500,000đ đã ứng để giúp chị Diễm nhé . Cảm ơn Pen .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi vicuocsongnhanloai

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #7 vào: 12-05-2011 18:33:20
Cảm ơn cả nhà nhiều.
Thân!

tyana

• bạn
Trả lời #6 vào: 12-05-2011 00:59:18
Em xin post ảnh chụp được về gia đình chị tối nay

Đây là các hóa đơn tiền thuốc cũng như tiền nhập viện mà gia đình chị đã trả

Chị Diễm nhìn khác gầy, chỉ còn da bọc xương

Em thay mặt diễn đàn mình trao tiền cho gia đình chị Diễm

tyana

• bạn
Trả lời #5 vào: 12-05-2011 00:45:31
Em xin chào cả nhà

Tối nay sau khi đã sơ chế đầy đủ xong, do thấy trường hợp của chị Diễm khẩn cấp, tyana, anh fullmoon và 3 bạn nữa ở quán cơm đã đến bệnh viện Nhiệt Đới để thăm chị Diễm

Chị tên đầy đủ là Thái Thị Diễm, sinh năm 1979, địa chỉ nhà ở khu 4A, xã Lộc Thắng, huyện Bảo Lâm, Lâm Đồng. Chị có chồng và 3 người con. Một bé năm nay 12 tuổi, một bé 10 tuổi (bé bị nhiễm trùng sán chó) và bé út năm nay 3 tuổi. Nhà chị có mấy xào đất, hai vợ chồng chị đều làm vườn. Công việc làm ăn cũng ổn định, mỗi năm thu nhập đều dồn hết vào tiền thuốc mem cho chị và cho đứa con thứ 2.

Lúc nhóm đến thì không có chồng chị ở đấy, chồng chị đã về quê để gửi 3 cháu nhỏ qua nội, hiện nay chị đang có mẹ chăm sóc. Chị có bảo hiểm hộ nghèo nhưng do vội đưa chị đi cấp cứu gấp nên chưa mang lên, chồng chị sẽ mang lên trong vài ngày tới.

Theo lời kể lại của mẹ chị, chị bị bệnh đã lâu, cũng đi khám ở bệnh viện. Do lần này chủ quan, nghĩ chưa hết thuốc (chị còn 2 ngày thuốc) nên khi bệnh có chiều hướng xấu, gia đình chị vẫn chưa chịu tái khám. Đến khi chị cảm thấy khó thở, cách đây 3 - 4 ngày, chị được chồng đưa đi cấp cứu ở bệnh viện 115, đến hôm nay thì bệnh viện 115 giới thiệu bệnh viện Nhiệt Đới nên chuyển qua đây. Theo lời các bác sĩ thì chậm thêm 1 ngày nữa là không cứu chữa được. Các bác sĩ đã thử máu, nước tiểu, phân nhưng chưa có kết quả. Hiện tại chị đang truyền nước biển, đây là chai thứ 15, chị không ăn được và ngủ không ngon giấc.

Mẹ chị nói lần đầu mẹ chị đã vay mượn 20 triệu, sau này mượn thêm 8 triệu nữa, chồng chị vay 3 triệu, và lúc chuyển qua Nhiệt Đới mẹ chị mượn thêm 4 triệu. Tổng cộng số tiền mượn là 35 triệu.

Sau khi hỏi ý kiến của chú banbe6x, anh fullmon đã tạm ứng cho gia đình chị Diễm 500.000, cô Hkfami gửi biếu 200.000

Hiện tại chưa có kết quả bệnh tình của chị Diễm nên thông tin chỉ có bây nhiêu, mong cả nhà thông cảm dùm em. Anh fullmoon sẽ thông báo rõ hơn bệnh tình của chị khi có kết quả chính thức từ bác sĩ.

Mong nhà mình sẽ cùng nhau san sẻ gánh nặng giúp gia đình chị Diễm

Thân chào cả nhà :)

P/S: em thiếu gì anh moon thêm giúp em với :P

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #4 vào: 11-05-2011 22:45:03
Chào VCSNL và cả nhà...!!! vừa qua sau buổi sơ chế đọc được trường hợp chị Diễm thấy khẩn cấp nên các bạn ở quán cơm đã tổ chức xác minh liền. Sẽ có bài viết xác minh từ các bạn.
Cảm ơn cả nhà...!!!

Ngủ rồi vicuocsongnhanloai

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 11-05-2011 22:37:38
Chiều mai đi làm về vicuoc... sẽ ghé XMTH này,thành viên nào rãnh thì tham gia nha, liên lạc với mình qua sdt 01686835322.
Thân!

Ngủ rồi phonui_dalat

Trả lời #2 vào: 11-05-2011 17:35:35
e vừa điện thoại cho cô Yến mẹ chị Diễm thì được biết chị đã được chuyển qua phòng 6 lầu 1 khoa nhiễm E bệnh viện Nhiệt Đới. hiện chị đang phải truyền nước, sức khỏe khá yếu và vẫn đang phải chờ kết quả xét nghiệm (máu, nước tiểu, phân). nhà mình nếu ai có thể được thì vui lòng ghé qua thăm chị lấy thêm thông tin...

Ngủ rồi phonui_dalat

Trả lời #1 vào: 11-05-2011 12:37:21
( được tin chị, e có tìm đến nhà cô Yến (mẹ chị Diễm) để hỏi thăm, nhưng cô đã đi lên bệnh viện để chăm sóc chị nên thông tin em viết còn sơ sài. Mong cả nhà thông cảm.)

Bị hở van tim, lại thêm bướu độc ở cổ và di chứng của bệnh nhiễm trùng đường ruột. từ một người khỏe mạnh, chị Diễm nay chỉ còn khoảng trên 30kg.
ngày 09/05, chị phải đi cấp cứu ở bệnh viện 115 trong tình trạng sức khỏe rất kém.
chồng chị gom góp cũng chỉ được 3 triệu, mẹ chị vay mượn thêm được 4 triệu nữa để lo thuốc men và chi phí cho các xét nghiệm. mới nhập viên 3 ngày nhưng số tiền đã vơi đi một nửa. chiều nay sẽ có kết quả xét nghiệm và có khả năng chị sẽ phải chuyển viện.
hiện hoàn cảnh của chị rất khó khăn, rất mong được sự giúp đỡ của mọi người. số điện thoại của chị: 01664464622.
mong BQT sớm cho người đi xác minh và sớm có kế hoạch để giúp đỡ chị.