Tác giả Chủ đề: Nam Định - Cụ Trịnh Viết Thất - Giao Thủy  (Đã xem 2207 lần)

Ngủ rồi mai-am-chung

Trả lời #4 vào: 24-05-2011 10:39:14
Cụ đã ca\\\'o mà còn  lo cho con bệnh tật vậy còn phải chăm lo đứa cháu, thấy thiệt tọi cụ quá. Mong nhóm xác Minh bơ tí thời gian tìm hiểu như thế nào. Mong tin từ các bác nhé. Cảm ơn.

Ngủ rồi nhuluc

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 14-05-2011 11:24:40
Em xin lỗi vì đã giới thiệu hoàn cảnh sơ sài quá, bây giờ em xin kể rõ hơn về hoàn cảnh của cụ. Cụ là Trịnh Viết Thất, năm nay 82 tuổi (cụ Ông đã mất cách đây 15 năm), gia đình cụ có 8 người con: 3 người con trai bị tâm thần trong đó 2 người (anh Đạt và anh Chín) đã mất, hiện tại còn anh Trịnh Viết Mười, 38 tuổi. 5 người con còn lại của gia đình thì cũng “lưu lạc”, khó khăn, nói chung không giúp đỡ Cụ được nhiều. Hàng ngày anh Mười đi lang thang, có khi đi cả tuần không về… cuộc sống của Cụ rất khó khăn, thu nhập hàng ngày, hàng tháng không có!(nhận trợ cấp 180.000/tháng của anh Mười), mắc các bệnh tuổi già.... Ngoài ra Cụ còn phải cưu mang thêm người cháu gái con của anh Đôi – người con thứ 5 trong gia đình, đi làm ăn xa (Nói chung là hoàn cảnh của cụ có thể nói là khó khăn hơn cụ Cao Thị My). Em so sánh như thế là hơi phiến diện nhưng mong Diễn Đàn sớm xác nhận giúp đỡ, cưu mang Cụ để Cụ vơi bớt phần nào khó khăn trong cuộc sống./.
(Nhà của cụ cũng gần nhà của cụ Cao Thị My đấy ạ).
Trân Trọng!

Ngủ rồi laohatien

Trả lời #2 vào: 12-05-2011 15:37:51
Chào nhuluc!

Thông tin của bạn đưa ra còn sơ sài quá, bạn vui lòng cho biết hoàn cảnh được biết đến Mẹ Thất, khó khăn đến mức như thế nào. Laohatien mong bạn cung cấp tin tức chính xác hơn bởi vì đã gặp nhiều trường hợp kêu gọi cho các hoàn cảnh khó khăn nhưng thực tế gặp phải thì không phải vậy. Thân!

Ngủ rồi nhuluc

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 12-05-2011 11:04:54
Kính gửi ban diễn đàn sau đây là truờng hợp của Mẹ Thất ở xóm 6, Giao Tân, Giao Thủy, Nam Định. Năm nay Mẹ đã 83 tuổi, do nhà nghèo và các con đều hoàn cảnh khó khăn, đã 40 năm nay Mẹ vẫn một mình chăm sóc người con trai tật nguyền... Ngoài ra cụ còn phải \\\"cưu mang\\\" đứa cháu nhỏ của người con gái. Hòan cảnh của cụ rất khó khăn. Kính mong diễn đàn nhanh chóng xác minh và giúp đỡ cụ.
Trân Trọng!