Tác giả Chủ đề: Đà Nẵng - Hoàng Thanh Tâm - Phẫu Thuật Tim  (Đã xem 13021 lần)

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #18 vào: 07-05-2012 14:38:37
Em đã liên lạc với thành viên Fly! Hy vọng sẽ nhận được thông tin các bạn sớm từ hướng Bệnh viện và bảo hiểm xã hội!Thông tin từ địa phương không còn chính xác nữa!
Trân trọng!

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #17 vào: 07-05-2012 08:51:50
Trường hợp em Tâm đã mạnh khoẻ nhờ sự đóng góp một phần lớn của chúng ta. Em tâm đã đi làm và có thu nhập để ổn định cuốc sống. Thật mừng thay!!!

Còn một điều băn khoăn, lúc trước khi giải phẩu, chúng ta đã tư vấn rất kỹ cho gia đình: sau khi giải phẩu, đem hồ sơ bệnh án về địa phương đăng ký BHYT để làm thủ tục nhận lại chi phí BHYT (có thể từ 60 - 80%  trong khoảng chi phí 40tr cho BV) và hoàn trả lại cho NTCM. Gia đình đã đồng ý với phương án trên. Ca mổ đã thành công...và bây giờ chị Ánh đã trả lời: bỏ hết hồ sơ bệnh án lại BV và không biết gì hết!!!

Tôi chỉ tiếc, số tiền chúng ta cho gia đình vay được chi trả một phần từ BHYT, đáng lẽ gia đình phải có trách nhiệm thu hồi từ BHYT trả cho NTCM. Nếu có được số tiền này, chúng ta sẽ giúp được thêm nhiều người khác và các bạn giúp cho em Tâm hẳn sẽ vui hơn.

Vậy tôi có ý kiến, số tiền này cũng khá lớn đối với chúng ta, nhất là các bạn đã giúp muốn số tiền này quay trở lại NTCM để có thể giúp người khác, chứ không để mất hút...Bạn nào có thời gian đi xác minh lại hồ sơ em Tâm từ BV và cùng gia đình làm thủ tục truy lĩnh BHYT theo qui định.

Thân.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #16 vào: 05-05-2012 17:01:06
XuLanhTinhNong2 đã viết:
Trích dẫn
....
 Nhờ các bác trong tổ TK-KT check lại giúp. Nếu có thiếu thì xin báo mình biết, nếu dư thì xin chuyển phần dư vào quỹ NTCM.

Xin cảm ơn Quỹ NTCM đã cả tin để cho mình mượn suốt thời gian qua. (Thóat nợ rùi mừng thiệt  :woohoo: )

XulanhTinhNong2 đã có quyết định rồi đó Vịt .
Cảm ơn cả nhà đã vất vả nhiều vì trường hợp của em Tâm .
Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #15 vào: 05-05-2012 16:16:43
Trong tháng 4, Vịt đã hoàn thành trung chuyển CMTX 500.000đ trong 3 năm của anh Xulanhtinhnong2 cho quỹ. Sau 4 năm giúp đỡ TH này, Vịt thống kê tiền thu, chi như file bên dưới.

Như vậy còn dư 1.728.300đ từ số tiền 18.000.000đ anh Xulanhtinhnong2 cam kết trả quỹ. Mong anh cho ý kiến tiền dư này nhé.

Cảm ơn cả nhà đã chung sức, một trường hợp giúp đỡ đặc biệt của DD.

Ngủ rồi XuLanhTinhNong2

Trả lời #14 vào: 02-03-2012 01:35:45
Cảm ơn các bác đã cập nhật thông tin về Tâm. Thật mừng khi biết Tâm mạnh khỏe và đi làm được.

Tiện đây mình cũng thông báo về số tiền mình còn đang mượn quỹ . Mình sẽ chuyển trả một lúc cho dứt nợ. Như mình đã cam kết góp 500k/tháng trong 3 năm (36x500K = 18 triệu), cho đến thời điểm này mình đã trả được 15 triệu vậy còn lại là 3 triệu.

Mình sẽ nhờ Trangvitgioi trung chuyển giúp số tiền còn lại (Thanks Trang) trong thời gian sớm nhất. Nhờ các bác trong tổ TK-KT check lại giúp. Nếu có thiếu thì xin báo mình biết, nếu dư thì xin chuyển phần dư vào quỹ NTCM.

Xin cảm ơn Quỹ NTCM đã cả tin để cho mình mượn suốt thời gian qua. (Thóat nợ rùi mừng thiệt  :woohoo: )

Lá Lành Đùm Lá Rách
- Xứ Lạnh Tình Nồng

Ngủ rồi BIMMIC

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #13 vào: 09-01-2012 12:24:03
Nhân chuyến trao CMX tại Quảng Nam ngày hôm qua, phuclehuu, fly, lacdo89 và BIMMIC đã quần gần 1 buổi để tìm địa chỉ nhà em Tâm. Tuy nhiên vẫn không ra. Về trường hợp này, BIMMIC xin nhận nhiệm vụ cập nhất thông tin, nhưng chắc là phải tết xong.
Thân!

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #12 vào: 28-12-2011 12:37:48
Nếu không bận lắm thì nhờ hai thành viên BIMIC và  Flyandsky tìm hiểu thêm thông tin em mổ ở bệnh viện nào và xin cho biết bệnh án để từ đó mình sẽ biết thêm nhiều thông tin!

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #11 vào: 28-12-2011 00:40:05
Không biết tại sao, có lẽ tại duyên! Bao nhiêu lần liên lạc với chị Ánh để hỏi về em Tâm nhưng đều trở ngại.

Dịp hè , tháng 8 liên lạc không gặp được. Được thông báo là Tâm đi làm không ở đó nữa.

Tháng 11, tháng12 ghé lại 3 lần cố thăm hỏi bằng được.

Lần đầu ngày 28/11 phuclehuu và trinhtienqtri. Thông tin qua các cháu: Tâm được chị Ánh gởi đi làm nơi khác, thỉnh thoảng mới đón về đây chơi.

Đầu tháng 12, phuclehuu, Giangcoinamtruoc, Sunny, Na nguyen ghé lại thăm. Vẫn không gặp được chị Ánh, Hỏi thông tin, các em vẫn nói thế, như cũ. Nhưng làm ở đâu thì không ai biết. (Đa phần các em điều bệnh, khuyết tật, thiểu năng nên hạn chế).

13/12 phuclehuu, BIMIC, flyandsky qua xưởng may chị Ánh, vẫn như cũ.

phuclehuu cố tìm vài lần nữa, may mắn lấy được số di động và có được cuộc hẹn.

Ngày 18 tháng 12, phuclehuu, flyandsky đã gặp được chị Ánh tại xưởng may của chị.

Bất ngờ, trái với thông tin lâu nay mà các em ở xưởng cung cấp, là chị Ánh bảo Tâm đang ở Sài Gòn. Làm nhà hàng tại quận 9. lương tháng 2 triệu 200 chưa ăn uống gì. ở trọ cùng bạn. Sức khỏe Tâm ổn định, tốt. Không đau ốm thuốc men gì. Ăn khỏe. Chị Ánh cho biết Tâm vào Sài Gòn với bạn cùng quê tên là Cu Bin. Chị Ánh bảo đã ghé thăm con ở đó (ở xưởng may, Chị Ánh gọi các cháu đều là con và các cháu đều kêu chị Ánh bằng mẹ), nhưng hỏi điạ chỉ thì chị bảo không biết. Liên lạc có số điện thoại chị bảo của cu Bin (nhưng gọi không được, mấy ngày sau gọi mãi cũng không được . 01202740859).

Nhóm có trình bày mục đích viếng thăm: Cập nhật thông tin sức khỏe em Tâm sau mổ. Thăm hỏi tình hình em thế nào, cuộc sống ra sao. Và mong muốn gặp em, chụp tấm hình cho cả nhà mừng. Thế thôi.

Có hỏi chị: Em Tâm làm ở SG lương thấp thế làm sao sống?
Chị Ảnh Bảo: Do Tâm bệnh, nên người ta không trả cao.
Vậy, nếu thế chị vui lòng cho thông tin, cố tìm thông tin liên lạc với Tâm, vì nếu em vẫn khó khăn, thì ở SG chúng ta giúp được gì cho em thì diễn đàn sẽ cố.
Chị hứa sẽ cố gắng cho thông tin.
Hỏi chị, bố mẹ Tâm có biết Tâm ở đâu không, chị e là không. Chị lo Tâm từ bấy đến nay nên gia đình không nắm thông tin. Từ viện chị đưa Tâm về xưởng đến giờ Tâm đi SG. Chị chủ động bảo:
- Nghe con ra viện, mừng quá, chở luôn về đây. Bỏ hết, con mạnh khỏe được rồi!
* Ủa, chứ chị không lấy hồ sơ bệnh án cho cháu à?
- Không lấy, không biết, chỉ đón con về thôi, mừng quá.
* Vậy không lấy hồ sơ làm sao sau này theo dõi hậu phẫu cháu? Rồi tái khám ....?
- Chị không biết. Thấy con khỏe là mừng rồi.
* Tâm có bảo hiểm, vậy Tâm không lấy hồ sơ bệnh án làm sao làm bảo hiểm?
- Tất cả bỏ lại trên viện, không lấy về và không biết là làm bảo hiểm.

.....................................................
Vài dòng thông tin cập nhật cùng cả nhà rõ. Sẽ bổ sung khi có thông tin mới về tình hình và sức khỏe em Tâm.

Số mới của chị Ánh: 0905535599

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #10 vào: 30-10-2010 22:50:16
Cảm ơn Hoaxuyenchi đã cập nhật và \\\"đánh đòn\\\" Trangvitgioi nhé.

Rất mong nhóm Miền Trung tranh thủ thời gian ghé thăm Tâm xem tình hình sức khỏe thế nào nhé.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #9 vào: 30-10-2010 15:01:53
hoaxuyenchi đã viết:
Trích dẫn
ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn
Hoaxuyenchi đăng ký CMTX 300.000 VND từ tháng 8/2009, nhưng tháng 11 & 12/2009 không chuyển. Tiếp tục tháng 1,2,3 /2010.

Hoaxuyenchi CMTX 300.000 VND từ tháng 8/2009, nhưng tháng 11 & 12/2009 không chuyển. Tiếp tục tháng 1,2,3 /2010. (để trả nợ khoản vay của Quỹ NTCM)

Lâu rồi vì quá lu bu nên mình không vào mục này để theo dõi, cập nhật vụ chuyển tiền vì nghĩ đơn giản là tiền mình chuyển thì mọi người sẽ nhận được và biết là mình đã chuyển.
Hic...mình xin đính chính lại là từ tháng 9/2009 đến nay mình vẫn thường xuyên chuyển tiền CMTX trường hợp này 300k/tháng.
Những tháng 11,12/2009 thì mình chuyển tiền vào quỹ theo hình thức chuyển trực tiếp từ thẻ rút tiền (em Trang Vịt giời có gửi mail cho mình hỏi và đã xác nhận với mình có nhận tiền từ tài khỏan của mình.
T5,6,7/2010 thì mình vẫn chuyển vào tk của thocon vào ngày 22/6/2010 (tên người gửi là Vo hoa Chi)
T8,9,10/2010 thì mình gửi vào tk của bạn trần thái sơn với tên người gửi vẫn như trên nhé.
Xin lỗi vì mình đã không vào dien đàn thường xuyên để xác nhận việc chuyển tiền (vì từ khi diễn đàn thay đổi giao diện thì mình không quen lắm và k biết tìm mấy mục đó ở đâu cả)

Tháng 11 và 12 năm 2009, chị Hoaxuyenchi có chuyển vào TK thủ quỹ Thocon 300k cho mỗi tháng bằng ATM. Chị không cập nhật trên dđ nên tổ kt-tk không biết là của ai(đã hỏi trên dđ cũ) và đành để treo. Sau này tổ kt tra soát lại từ ngân hàng được biết 2 khoản 300k tháng 11, 12 năm 2009 là chị hoaxuyenchi chuyển trả quỹ tiền giúp em Tâm mổ tim, Đà Nẵng. Vịt đã gửi mail cho chị Hoaxuyenchi và chị đã xác nhận. Như vậy từ tháng 9/2009 đến nay chị ấy vẫn chuyển đủ mỗi tháng 300k chuyển trả quỹ. Xin lỗi chị và cả nhà vì Vịt không thông tin lại sớm.

Ngủ rồi hoaxuyenchi

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #8 vào: 30-10-2010 11:22:52
ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn
Hoaxuyenchi đăng ký CMTX 300.000 VND từ tháng 8/2009, nhưng tháng 11 & 12/2009 không chuyển. Tiếp tục tháng 1,2,3 /2010.

Hoaxuyenchi CMTX 300.000 VND từ tháng 8/2009, nhưng tháng 11 & 12/2009 không chuyển. Tiếp tục tháng 1,2,3 /2010. (để trả nợ khoản vay của Quỹ NTCM)

Lâu rồi vì quá lu bu nên mình không vào mục này để theo dõi, cập nhật vụ chuyển tiền vì nghĩ đơn giản là tiền mình chuyển thì mọi người sẽ nhận được và biết là mình đã chuyển.
Hic...mình xin đính chính lại là từ tháng 9/2009 đến nay mình vẫn thường xuyên chuyển tiền CMTX trường hợp này 300k/tháng.
Những tháng 11,12/2009 thì mình chuyển tiền vào quỹ theo hình thức chuyển trực tiếp từ thẻ rút tiền (em Trang Vịt giời có gửi mail cho mình hỏi và đã xác nhận với mình có nhận tiền từ tài khỏan của mình.
T5,6,7/2010 thì mình vẫn chuyển vào tk của thocon vào ngày 22/6/2010 (tên người gửi là Vo hoa Chi)
T8,9,10/2010 thì mình gửi vào tk của bạn trần thái sơn với tên người gửi vẫn như trên nhé.
Xin lỗi vì mình đã không vào dien đàn thường xuyên để xác nhận việc chuyển tiền (vì từ khi diễn đàn thay đổi giao diện thì mình không quen lắm và k biết tìm mấy mục đó ở đâu cả)

Ngủ rồi XuLanhTinhNong2

Trả lời #7 vào: 09-08-2010 23:30:11
Cảm ơn Merci và Xelan90 đã cập nhật! Rất mừng khi biết được Tâm mạnh khỏe và sinh họat bình thường!

Thanks!

Lá Lành Đùm Lá Rách
- Xứ Lạnh Tình Nồng

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #6 vào: 09-08-2010 12:42:34
Chào cả nhà!
 Hôm nay mình có gọi điện hỏi thăm chị Ánh nên được biết em Tâm vẫn khỏe và sống làm việc ở cơ sở may của chị ở số 54B, Bùi Thị Xuân, Đà Nẵng ĐT: CellPhone: 0905169273-HomeTel:0511 3944381. Trong khi ĐT với chị Ánh thì mất tín hiệu, mình đã gọi lại qua số ĐT bàn thì gặp em Ái (bệnh Down) xác nhận là em Tâm đã về quê vài bữa quay lại. Vậy nhờ các bác ở ĐN hỏi thăm thêm
Mến!

Ngủ rồi Merci

Trả lời #5 vào: 03-08-2010 19:16:47
@ XuLanhTinhNong2 : Em đã gọi điện cho chị Ánh rất nhiều lần rồi nhưng ko thể nào liên lạc được với em Tâm bác ah.

Nhà không cần quá lớn miễn là trong đó có đủ tình yêu thương!!!

Ngủ rồi XuLanhTinhNong2

Trả lời #4 vào: 04-05-2010 03:30:21
Hình như lúc trước bác hkfamiMerci có liên lạc được với chị Ánh rồi phải không? Xin các bác thử liên lạc lại xem tình hình em Tâm hiện tại thế nào rồi ạ. Xin cảm ơn.

Lá Lành Đùm Lá Rách
- Xứ Lạnh Tình Nồng