Tác giả Chủ đề: Huế - V/cTấn Hiền & Lý - Xin vay tiền chữa bệnh cho Mẹ  (Đã xem 13235 lần)

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Ngày 23/5, Sunny_ngiht và bạn đã về nhà gia đình dì Liền tại xã Phong Bình - Phong Điền để xác minh rõ hơn về gia đình dì.
Tại nhà dì Liền, Sunny gặp chồng của dì là chú Thành, dì nằm viện vẫn chưa về, chăm sóc dì có bà ngoại (tức mẹ của dì) chứ chú cũng ko lên lâu được do ở nhà chỉ còn có mình chú.
Theo lời chú Thành thì được biết chú ở nhà 1 mình đã 7 năm nay, gia đình thuần nông làm ko đủ nuôi con ăn học nên dì Liên đã vào TP HCM nấu ăn cho gia đình nhà họ.
Gia đình dì có 3 người con. Người con gái đầu là chị Lý (vợ anh Hiền đứng tên xin vay vốn ở trên), sinh năm 1985, hiện tại đang làm ở Bệnh viện Đà Nẵng, đã có gia đình gồn chồng và 1 chú nhỏ hơn 1 tuổi.
Con thứ hai tên Hoàng sinh năm 1987, trước đây học CĐ Y rồi ra trường đi làm được 2 năm lại tiếp tục thi vào ĐH Y Dược Đà Nẵng, học khá giỏi (có bằng khen của trường) năm nay mới lên năm 2.
Con út của gia đình tên Sơn, sinh năm 1991, năm nay lên năm 4 trường ĐH Y TPHCM.
Nhìn toàn cảnh, đây là một gia đình nông dân bình thường, tạm đủ sống và nuôi con ăn học đến nơi đến chốn... nếu như dì Liền ko may bị đau bệnh phải mổ và dì lại koc ó bảo hiểm y tế.
Thu nhập từ nghề nông (chỉ do một mình chú Thành làm ở quê) ko đáng bao nhiêu, dì Liền nằm viện mổ một lần vào năm ngoái cũng ko đủ sức để tiếp tục làm việc, chị đầu thì đã có gia đình cũng rất khó khăn, hai em sau còn đi học... Vì thế, gia đình hiện ko đủ sức để trang trải nợ nần do chi phí nằm viện mổ quá cao.
Các bạn đi xác minh hoàn cảnh của gia đình anh Hiền - chị Lý ở ĐN, thăm dì Liền tại BV cùng nhau phối hợp cho ý kiến về việc nên giúp đỡ gia đình như thế nào là hợp lý nhất ạ?
Vài hình ảnh đi xác minh gửi đến cả nhà (do chụp bằng ĐT nên hơi mờ ạ)

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Theo em thì phải tiến hành xác minh thêm lần nữa tại gia đình dì Liền ở Phong Điền, kết hợp nhóm ĐN xác minh ở ĐN thêm 1 lần rồi hai nhóm thống nhất về biện pháp giúp đỡ. anh chị Nguyen tan hien chắc sốt ruột lắm nhưng cũng mong anh chị thông cảm vì phải qua khâu xác minh chắc chắn.
Sunny xin đăng ký đi xác minh TH này ở Phong Bình, trong vòng 2 ngày tới sẽ sắp xếp đi ạ

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi ny_nguyen

Mong BQT và TĐP cho ý kiến về trường hợp này!

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Cảm ơn Cỏ May!

PLH tán thành ý kiến của bạn. Hoàn cảnh này không phù hợp tiêu chi HB. Chúng ta chuyển qua Hoàn Cảnh chưa xác minh để thẩm định CM là hợp lý.

Xin ý kiến cả nhà.

Thân ái!

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi comay_a2n

Chiều nay, Comay và bạn của mình vào thăm dì ở Bệnh viện.
Dì vừa mới được chuyển ra từ khoa hồi sức sau mổ sáng nay.
Gia đình dì có 3 người con, chị cả thì đã lấy chồng vừa mới sinh con nhỏ. Hai người con còn lại một người học ngành Y, một học ở Sài Gòn và một học ở Đà Nẵng.
Gia đình làm ruộng, nuôi con ăn học không đủ dì còn đi ở nấu ăn cho nhà người khác kiếm thêm tiền để lo chi phí học hành cho con.
Hiện nay, Mẹ ruột của dì đang nuôi dì tại Bệnh viện, vì dì không có BHYT nên tốn rất nhiều để mua thuốc mỗi ngày khoảng 800.000- 1.000.000đ. Chi phí nằm viện lâu nay của dì ước chừng tốn khoảng 50 triệu, ngoài số tiền mà bà con láng giềng gom góp giúp đỡ thì phải vay mượn thêm. Vì bà con nội ngoại ai cũng nghèo khổ nên không ai giúp được dì nhiều.

Theo Comay thấy trường hợp này xin vay vốn không phù hợp với tiêu chí cho vay của diễn đàn, Comay xin ý kiến của BQT và nhóm XM Đà Nẵng. Có nên chuyển qua mục Hoàn cảnh chờ xác minh không ạ?

Mong tin cả nhà!

Hình ảnh:

Ngủ rồi phuclehuu

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Tổ Huế ơi, cả nhà chờ thông tin từ các bạn.

Xin cảm ơn!

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi nguyen tan hien

Kính gửi NTCM !
   vợ chồng chúng tôi thật sự sốt ruột và lo lắng , chúng tôi xin hỏi vay đã 20 ngày, và Mẹ chúng tôi cũng nhập viện trên 20 ngày, và mới  phẩu thuật ngày hôm qua ( không kể các lần tiểu phẩu trước ). tất cả chi phí điều trị và các khoản chi tiêu khác rất tốn kém. Nay một lần nữa kính mong NTCM sớm xác minh, xem xét cho vợ chồng chúng tôi  được vay sớm hơn !
Chúng tôi xin cảm tạ !

Ngủ rồi nguyen tan hien

chào NTCM !
  vợ chồng tôi : Nguyễn Tấn Hiền và Nguyễn Thị Lý , xin được vay và trả

mức trả góp từ 700k đến 1 tr/tháng là vì tôi sợ trả ít quá NTCM sẽ không cho vay ( vì mau hoàn vốn còn phải giúp người khác) nếu được trả góp ít hơn thì rất quí ạ !
kính mong NTCM sớm xem xét !

Ngủ rồi phuclehuu

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Cảm ơn mèo và ngựa nhiều nhiều! :laugh:

Gởi nhóm Huế: Các bạn xác minh xin các bạn lưu ý và thẩm định các khoản sau cùng cả nhà:

1/ Vay trong trường hợp này có phù hợp tiêu chí cho vay của diễn đàn không? Nếu không thì các bạn có đề xuất gì cho hoàn cảnh này không?

Nếu vẫn theo ý nguyện đề xuất của hoàn cảnh xin vay:

2/ Nếu vay thì ai vay? Gia đình mẹ vợ anh Hiền hay anh Hiền? Nếu khoản vay này các bạn và tổ HB chấp nhận thì cần xác định người vay và trả. Theo thông tin từ anh Hiền hiện tại anh không thu nhập. Cả nhà sống bằng đồng lương hơn 3tr/tháng của vợ anh (Gồm Mẹ, Vợ, 1 Con  và bản thân anh). Trong lúc anh đề nghị nếu được vay sẽ trả từ 700k đến 1tr/ tháng. Vậy nếu hoàn cảnh này phù hợp tiêu chí diễn đàn, có định hướng vay và anh Hiền vay thì tổ Đn sẽ gặp lại gia đình.

Cảm ơn cả nhà

Thân ái!

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi thuythuymeocon

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Meocon và fly đã đến nhà anh Hiền tại Đà Nẵng, hiện tại gia đình anh rất khó khăn, cả gia đình gồm (anh Hiền, mẹ anh Hiền, và 1 cháu nhỏ 15 tháng tuổi, và Chị Lý vợ a Hiền) lương của chị là nguồn thu nhập chính cho gia đình, ngoài ra anh Hiền có vẻ tranh nhưng rất khó bán.
2 chị em ngồi nói chuyện với anh thì được biết ngôi nhà anh đang ở hiện tại cũng còn nợ anh chị em và bạn bè khoảng 200 triệu, hiện tại mẹ của chị Lý đang sống ở Huế, gia đình của mẹ chị Lý nguồn thu nhập chính trước đây vẫn là mẹ chị đi làm tại TP HCM để lo cho 2 người đang theo học đại học Y, hiện gia đình rất khó khăn, và khoản tiền viện phí của mẹ chị hiện tại k có bảo hiểm viện phí rất cao. Chi phí phẩu thuật lên đến cả 100 triệu.
Anh Hiền rất mong diễn đàn cho anh vay 20 triệu.
Và anh sẽ chi trả góp hằng tháng cho diễn đàn.

meocon và fly cũng thấy gia đình anh giờ rất cần sự giúp đỡ của cả nhà, rất mong a/c ở Huế xác minh lại ở tình hình ở bệnh viện Huế để a/c sớm được vay vốn.

Hai chị gửi lời cảm ơn đến cả nhà.
CHÚC CẢ NHÀ NGÀY MỚI VUI VẺ :)

Ngủ rồi nguyen tan hien

Địa chỉ gia đình vợ ở Huế !
 bố : Nguyễn Hữu Thành
 Mẹ : Nguyễn Thị Liền  
  thôn Triều Quí- làng Phò Trạch- xã Phong Bình -huyện Phong Điền, TT Huế

kính mong NTCM sớm xác minh !
cảm ơn nhiều !

Ngủ rồi phuclehuu

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Mai nấu cháo xong các bạn Phong Điền du ký nhỉ?

@thuymeo@fly: Ai cũng đang bận, nhưng sắp xếp lên nhà A Hiền nắm thêm thông tin giúp cả nhà được không?.

Cảm ơn!

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi comay_a2n

Hôm nay, Comay đã đến BV TW Huế để thăm trường hợp này.( Có 1 bạn đăng kí đi cùng nhưng do ở cách rất xa nên không đi được.)
Comay có xem bệnh án của dì Liền. Được biết dì vừa mới mổ tắc mật do u đầu tụy vào ngày 01/06/2012. Và gia đình đã tạm ứng với số tiền là 6 triệu đồng.

Vào phòng 19 nhưng không gặp được dì Liền hay người thân của dì, Comay có gọi vào sđt 0942055186 không ai bắt máy. Chờ một lúc nhưng không thấy nên Comay đành quay về.
Sáng mai, Comay sẽ qua thăm lại một lần nữa. Ai đi thì liên lạc với Comay nhé!

@ Nhóm Huế: Mong anh chị em sắp xếp đến thăm gia đình dì Liền ở Phong Điền để biết tình hình cụ thể hơn.

Ngủ rồi Sonnynhan

Lúc này lượng bài viết của diễn đàn khá lớn nên các topic bị trôi đi rất nhanh,. Một lần nửa xin được phép kéo bài nay lên,. Mong các bác ở Huế giúp đở xác minh trường hợp này.
Thân.!

Ngủ rồi Sonnynhan

Chào cả nhà.!
Theo mình nghĩ trường hợp này khá khẩn cấp, mong các thành viên Huế giúp đở xác minh sớm để đưa ra hướng giúp đỡ cho gia đình anh Hiền,.
Cám ơn các bác nhiều.!