Tác giả Chủ đề: Phú An, Phú Vang - Gia đình chị Vân.  (Đã xem 10742 lần)

Ngủ rồi TLC

Trả lời #41 vào: 14-04-2012 23:26:32
Cám ơn cả nhà đã theo dõi và cập nhật TT .

TLC đồng ý ngừng cưu mang TH này. Chúc gia đình chị gặp nhiều may mắn và nhiều sức khỏe.

@Pen, nhờ em note dùm.

Cám ơn

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #40 vào: 12-04-2012 20:10:10
Chị Doankhanhly đã viêt:

Trích dẫn
Hàng tháng gia đình Chị nhận tiền CMTX 500k/tháng đều đặn qua thẻ từ Cháu Nguyễn Thị Trà Duyên( con gái Chị).
Gia đình chị vẫn khỏe, công việc của Anh dạo này làm thường xuyên. Hai cháu con đầu của Anh chị là cháu Duyên và cháu Sang có công việc làm đã ổn định. Thu nhập của gia đình tạm ổn.
Cháu Nguyễn Anh Vinh lớp 9 năm nay đã nghỉ học và có kế hoạch đi học nghề.

Đề xuất: Ngưng CMTX trường hợp này

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #39 vào: 04-04-2012 09:04:18
Theo đề xuất của các bạn đi thăm hỏi các TH CM ở Huế http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=15&id=47235

Chúng ta ngừng CMTX TH này.

Cám ơn các bạn đã chung giúp gia đình thời gian qua.

Tổ KT-TK cập nhật.

Thân

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #38 vào: 16-02-2012 21:23:52
@ anh TLC và mọi người: Hàng tháng chị Vân vẫn nhận tiền đều đặn từ diễn đàn. Hôm trước Tết, nhóm thành viên Huế có đến thăm gia đình, trao quà CMX, gia đình chị vẫn ổn định (trong sự gnheof khó bình dị nhưng em vẫn cảm nhận gia đình hạnh phúc vì chị Vân tuy đau yếu nhưng thấy chị chăm sóc con cái khá tốt). Các em ngoan và học giỏi.
Mọi người xem thêm ảnh trao quà CMX cho gia đình chị ở đây ạ!
Cảm ơn anh TLC vẫn CMTX hàng tháng cho gia đình ạ!
http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=15&id=41003&limit=15&limitstart=75#forumtop

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi TLC

Trả lời #37 vào: 11-02-2012 02:54:59
Nhờ Sunny_night dành chút thời gian ghé thăm gia đình chị và cập nhật tình hình học tập của các cháu cũng như sức khỏe của chị Vân.

Cám ơn Sunny nhìu.

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #36 vào: 28-10-2011 15:12:00
@ anh TLC: 4 bé nhà chị Vân vẫn đang đi học bình thường. Dù hoàn cảnh gia đình khá khó khăn nhưng chị Vân quyết tâm ko để 4 bé phải nghỉ học như hai chị đầu. Chị Vân sức  khỏe yếu ko làm được gì để kiếm tiền nhưng chị ở nhà chăm lo con cái khá chu đáo.
Đợt Trung thu DD cũng có ghé thăm tặng quà trung thu cho 4 cháu!

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi TLC

Trả lời #35 vào: 28-10-2011 11:46:12
@Sunny_night,
Theo bài viết trên thì 4 bé vẫn cón đang đi học. Không biết là vẫn còn tiếp tục không?

TLC thấy suy trì việc học cho các bé là rất cần thiết. Nhờ Sunny_night hỏi thăm và cạp nhật lên DD.

Cám ơn

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #34 vào: 26-08-2011 23:17:06
Lâu lắm mới có dịp xuống thăm lại gia đình chị Vân (mẹ em Xuân Anh) tuy thỉnh thoảng vẫn gọi điện hỏi thăm tình hình và việc nhận tiền hỗ trợ của gia đình.
Sunny và Giangcoi đến nhà chỉ gặp chị Vân và hai em út đang ở nhà, còn chồng chị đã đi làm và mấy đưa lớn thì đi học.
Qua hỏi thăm được biết con gái đầu (sinh năm 92) của chị vân vẫn làm việc ở dệt may, lương tháng đủ nuôi sống bản thân và xăng xe (thu nhập 1.200.000/ tháng nhưng đi đi về về hàng tháng khá xa nên cũng tốn tiền xăng, ko phụ gì nhiều được cho mẹ nhưng em cũng đưa tiền còn lại về cho mẹ nuôi các em).
Em thứ 2 sinh năm 1994 cũng đi làm thuê (hái cafe) cho người quen ở Tây Nguyên, xem như đủ nuôi sống mình
Ở nhà còn 4 em đang học năm nay là lớp 10, lớp 6, lớp 3 và lớp 1.
Chồng chị vân đi làm thợ nề nhưng cũng do bị đau dạ dày tá tràng nên công việc không ổn định. Chị Vân như đã nói ở trên bị thoái hóa cột sống mười mấy năm rồi nên mỗi lần trái gió trở trời là lại đau bệnh, hiện tại chị thỉnh thoảng khỏe thì ra chợ bán nước mỗi ngày được khoảng 25.000 (ko thường xuyên). Số tiền hỗ trợ từ DD cũng giupd gia đình phần nào trong việc lo cho 4 đứa nhỏ đi học. Hàng tháng số tiền được chuyển vào tk của em Duyên con gái đầu và đưa về cho mẹ đầy đủ.

Em thứ 5 học lớp 3 đang nằm ngủ rất ngon

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi penguin

Trả lời #33 vào: 07-05-2011 04:31:05
Penguin đã chuyển 500.000VND CMTX tháng 5 của anh TLC vào tài khoản em Duyên. Sunny_night báo giúp cho gia đình nhé, thanks!

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #32 vào: 03-05-2011 09:45:18
TH này anh Cuong.nguyen đã ngừng CMTX, từ tháng 5 sẽ có thành viên TLC tiếp tục hỗ trợ 500.000/ tháng. Cảm ơn TLC đã tiếp nối sự cưu mang này cho gia đình.
@ TLC: Mong bạn sau mỗi lần chuyển tiền có thể bỏ chút thời gian vào các Topic thông báo hộ được ko ạ? Để cho mình tiện theo dõi và thông báo cho gia đình họ nhận tiền. Nếu ko vào mỗi topic thì bạn có thể thông báo tổng thể trên topic \\\"Cập nhật tiền CMTX\\\" mà mỗi tháng đều có lập ra đó ạ. Thanks!

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #31 vào: 26-04-2011 10:07:42
Gia đình chị Vân hàng tháng vẫn nhận tiền đầy đủ từ anh Cuong.nguyen. Thỉnh thoảng ghé xuống Phú Vang Sunny cũng có ghé thăm gia đình.
TH này anh Cuong.nguyen ngừng CMTX từ tháng 5 nên mong cả nhà tiếp tục chung tay giúp đỡ gia dình chị ạ!

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #30 vào: 11-10-2010 09:42:14
Gđ chị Vân đã nhận đủ số tiền 500.000 CMTX tháng 9. Chị Vân gửi lời cảm ơn đến DD.
Thanks all!

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #29 vào: 21-09-2010 11:49:00
21-09-2010
11:48:06 NGUYEN THI TRA DUYEN 500,000.00 Giao dịch chờ ngân hàng thực hiện In Xóa
 CMTX THANG 9, CHI VAN PHU VANG, HUE

@Sunny_night nhac gia dinh kiem tra TK nhe, tks.

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #28 vào: 21-09-2010 11:44:01
@Sunny_night, VCB nào em ơi?

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #27 vào: 18-09-2010 17:24:18
Noted, tks Sunny_night... B)