Tác giả Chủ đề: Đồng Nai (Biên Hòa) - Chị Hoa - Nuôi em bệnh tật, gia cảnh khó khăn  (Đã xem 27636 lần)

bobbie.eternity

• bạn
Chào cả nhà,
Vừa qua hôm 09/10/2016 anh em nhóm đồng nai đã đến thăm và chuyển khoản CMTX của tháng 9 đến gia đình cô Hoa.

Vẫn như cũ, các anh em luôn nhận thấy gia đình chị em cô Hoa là trường hợp mong được sự hỗ trợ giúp đỡ lâu dài vì 2 chị em đều bị chứng tâm thần nên củng khó mà tự gánh mưu sinh nhiều, 2 chị em nói chuyện hay bất kỳ gì củng không rỏ ràng, mơ hồ mông lung mọi thứ....

Nhiều bạn thành viên mới đi cùng sau khi cùng trò chuyện với cô Hoa về cảm thấy vừa mắc cười lại vừa rất thương.

Em xin gửi hình ảnh lên:

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trích dẫn của: \"bobbie.eternity\" post=93660
...

khoảng ủng hộ mà chị Đỗ Quyên gửi em đến nay hiện còn 624.000 VNĐ.
mong phía BQT cho em xin ý kiến, có thể em xin tiếp tục luân chuyển khoản mì sữa đến gia đình cô Hoa bằng khoản tiền ấy ạ)
...

Bobbie.eternity và các bạn khu vực Biên hòa cứ tùy theo tình hình thực tế mà gửi nốt số tiền 624,000đ đế gia đình chị Hoa .
Ngòai ra nếu thấy cần tiếp tục CMTX nhu yếu phẩm như : Gạo , Nước tương , nước Mắm , Dầu ăn , Đường ... thì cứ đề xuất nhé .

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà .

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

bobbie.eternity

• bạn
Chào cả nhà,
Vừa qua hôm 17/07/2016 em cùng nhóm nồi cháo đồng nai (có cả chị Loan và anh Tú đi cùng) đã đến thăm và chuyển khoản CMTX đến gia đình cô Hoa.
Trường hợp gia đình chị em cô Hoa được CMTX đến nay đã kết thúc.
(Tuy nhiên khoảng ủng hộ mà chị Đỗ Quyên gửi em đến nay hiện còn 624.000 VNĐ.
mong phía BQT cho em xin ý kiến, có thể em xin tiếp tục luân chuyển khoản mì sữa đến gia đình cô Hoa bằng khoản tiền ấy ạ)
Vẫn như cũ, em cùng các anh em luôn nhận thấy gia đình chị em cô Hoa là trường hợp mong được sự hỗ trợ giúp đỡ lâu dài vì 2 chị em đều bị chứng tâm thần nên củng khó mà tự gánh mưu sinh nhiều, 2 chị em nói chuyện hay bất kỳ gì củng không rỏ ràng, mơ hồ mông lung mọi thứ....

Cuối cùng, em mong nhận được ý kiến từ các anh chị em có thể được giúp đỡ gia đình chị em cô Hoa tiếp tục và lâu dài hơn, em xin cảm ơn rất nhiều ạ!!

Trân Trọng!

bobbie.eternity

• bạn
Thưa cả nhà,
2 tháng vừa qua các anh em đồng nai và nồi cháo đồng nai đã phát đủ CMTX đến gia đình cô Hoa.
Tuy nhiên, do đổi điện thoại nên em làm lạc mất hết hình ảnh rồi.
Mong cả nhà thông cảm bỏ qua.
Tuy nhiên, đến nay khoảng CMTX đến gia đình cô Hoa đã hết.
Ngày mai, các anh em đồng nai có đi tiền trạm các trại trẻ tiện thể đến thăm gia đình cô Hoa và sẽ thông báo tình hình mới nhất lên diễn đàn.
Nhờ các anh chị em theo dõi hỗ trợ,
Xin cảm ơn!!

Ngủ rồi letuantu

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Nhờ các bạn/anh/chị khu vực Biên Hòa thu xếp để lấy đồ kịp thời trao cho gia đình cô Hoa trong tháng này nhé.
Thân!

Gieo niềm tin vào cuộc sống...

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Quán cơm 2000đ - SG của chúng ta sẽ tiếp tục CMTX Gia đình chị Hoa những nhu yếu phẩm sau :

- Gạo : 20 kg / tháng
- Dầu ăn : 01 lít/tháng
- Đường : 01 kg/tháng
- Bột canh : 500gr/tháng
- Nước tương hoặc mắm : 01 lít/tháng.

Việc CMTX bắt đầu từ tháng 4/2016 đến hết tháng 6/2016.

Nhờ các bạn khu vực Biên hòa thu xếp vận chuyển hàng dùm .

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Xin cảm ơn cả nhà.

Thân.

BS

bobbie.eternity

• bạn
Trích dẫn của: \"bobbie.eternity\" post=88080
Trích dẫn của: \"Đỗ Quyên\" post=72152
Chào cả nhà,

Mình xin giúp phần 100K này trong vòng 10 tháng. Từ tháng 9/2013 - 6/2014.

Mình sẽ nhờ Quyên Ômôn chuyển giúp.

Thân.
ĐQ

Trích dẫn của: \"Quyen_omon\" post=73840
@ bobbie.eternity: Chị đã chuyển đến TK em 500k CMTX.  T9,10,11,12,01/2014 từ chị Đỗ Quyên, nhờ em chuyển đến gđ chị Hoa hàng tháng dùm. Cám ơn em.
Thân.

Trích dẫn của: \"bobbie.eternity\" post=74681
Chào cả nhà !
Em đã nhận gạo & bịt bánh mì CMTX T10/2013 từ Bác 6x, tuy nhiên bịt bánh mì có vẻ bị hư và lên men rồi nên em đã bỏ ra ko đưa cho gia đình cô Hoa, chỉ đưa Gạo thôi.
và Em dùng 200k CMTX T9&10 từ chị Quyen.omon mua 1 thùng mì, dầu ăn, nước mắm, nước tương, bột ngọt, muối, đường, hạt nêm & 1 chai dầu.

Trích dẫn của: \"bobbie.eternity\" post=75451
Chào cả nhà!
Đến hẹn lại lên, Em đã nhận gạo CMTX T11/2013 từ Bác 6x.
Và em dùng 100k tiền CMTX T11/2013 từ chị Quyen.omon mua các nhu yếu phẩm như dầu ăn, nước mắm, nước tương, đường, bột ngọt, hạt nêm, dầu gió...

Trích dẫn của: \"bobbie.eternity\" post=76610
Chào cả nhà!
Đến hẹn lại lên, Em đã nhận gạo CMTX T12/2013 từ Bác 6x.
Và em dùng 100k tiền CMTX T12/2013 từ chị Quyen.omon mua các nhu yếu phẩm như dầu ăn, nước mắm, nước tương, đường, bột ngọt, hạt nêm, dầu gió...

Trích dẫn của: \"bobbie.eternity\" post=77704
Chào cả nhà,
Hôm 29 tết bên em có mua và gửi nhu yếu phẩm cho gia đình cô Hoa nhưng vì ko mang máy ảnh nên ko chụp hình lại được, nên khoảng chi này em xin tự chi. Tháng sau em lại vẫn trích 100k cuối cùng mà chị quyen.omon đã gửi cho gia đình cô tiếp. Em xin cảm ơn.

Trích dẫn của: \"Quyen_omon\" post=78271
@ bobbie.eternity: Chị vừa chuyển 500k CMTX 5 tháng tiếp theo từ chị Đỗ Quyên vào TK của em. Nhờ em chuyển đến Cô Hoa dùm, cám ơn em.
Thân.

Trích dẫn của: \"bobbie.eternity\" post=79447
Chào cả nhà,
trong ngày hôm nay em sẽ gửi hình cập nhật lên ạ.
Trường hợp cô Hoa em thấy có thể mình sẽ ngưng gạo 1 đến 2 tháng vì gia đình cô còn một ít gạo do một số cá nhân mà em quen trao tặng từ lúc tết. sau 1,2 tháng ấy chúng ta lại tiếp tục CMTX gạo cho gia đình cô.
Và một vấn đề nữa là có lẽ phần 100k hàng tháng mua nhu yếu phẩm cho gia đình cô em nghĩ sẽ đổi lại... vì cô rất ít khi nấu ăn, và đồ ăn thường là người khác cho.... nên số nhu yếu phẩm thời gian qua em trung chuyển đến gia đình cô thật sự là hầu như còn nguyên vẹn khá là  nhiều...
Mọi người thấy sao ạ?

Trích dẫn của: \"bobbie.eternity\" post=79527
Chào cả nhà,
Đầu tiên em xin gửi lời xin lỗi đến mọi người vì sự chậm trễ của em.
Nay em xin gửi cập nhật hình ảnh gửi gạo CMTX tháng 1, nhu yếu phẩm CMTX tháng 2 đến gia đình chị Hoa và anh Khén. (ngày trao cho gia đình là ngày 7.3.2014 )

Trích dẫn của: \"Quyen_omon\" post=81384
@ bobbie.eternity: Chị vừa chuyển đến TK em 350k từ chị ĐQ giúp chị Hoa, nhờ em chuyển đến dùm.
Trường hợp này Q đã hoàn thành trung chuyển.
Thân.

Trích dẫn của: \"bobbie.eternity\" post=81782
Em cảm ơn chị Đỗ Quyên đã tiếp tục giúp đỡ gia đình bà Hoa và anh Khén ạ.
Cảm ơn chị Quyen_omon và chị yugi đã theo dõi thông báo dùm em ạ
Mấy nay em lu bu nên cứ quên lên đây thông báo tình hình cho mọi người, em vẫn thường xuyên ghé nhà Bà Hoa để theo dõi nhưng lại cứ quên lên thông báo với mọi người... Em thành thật xin loi..

Do em củng có giới thiệu vài nhóm bạn đến giúp gia đình Bà Hoa nhưng những nhóm ấy chỉ đến và giúp 1 lần như là đến cho gạo, nhu yếu phẩm 1 lần vậy áh... Chứ ko thường xuyên như bên anh chị, vì thế em không đem mua gạo dồn tới nên em vẫn chưa dùng hết tiền bên anh chị gửi xuống ạ...
Hiện tại tiền cmtx của chị Đỗ Quyên em còn 400k chị nhé.
Còn 350k gần đây thì em sẽ cập nhật hình ảnh lên sau nhé.
Việc mua nhu yếu phẩm em củng ngưng vì Bà Hoa còn quá nhiều nhu yếu phẩm như dầu ăn, nước tương... Vì bà Hoa không nấu ăn.
Việc nấu ăn hàng ngày em nói chuyện và đã có cô nhà trước nấu cho rồi nên chủ yếu chúng ta chỉ cần giúp gạo hàng tháng cho gia đình cô Hoa và có thêm thì em dự là sẽ mua thêm dầu gió, mì... Cho bà Hoa thôi.
Em sẽ tiếp tục cập nhật tình hình lên cho anh chị sớm nhất. Em cảm ơn.
Thân!!

Trích dẫn của: \"Đỗ Quyên\" post=81784
Cảm ơn Bobbie.eternity nhiều, nếu vậy thì việc giúp đỡ cho gia đình chị Hoa đã tạm ổn.

Bobbie vẫn còn giử 400k cộng thêm 350K nữa là tổng cộng 750k vẫn chưa sử dụng phải ko em ? Nếu vậy thì cứ sử dụng cho hết năm nay. Sang năm 2015 sẽ tính sau hén ?

Thân.

Hiện em vẫn còn giữ 750.000đ từ phía chị Đỗ Quyên.
Và củng chưa nghe bên phía quán cơm có tiếp tục CMTX gạo cho gia đình cô Hoa và chú Khén không ạ?
Nếu được tiếp tục CMTX gạo thì không biết phía chị Quyên có muốn chuyển tiền này thành vật phẩm khác như sữa hoặc mì gói cho gia đình ko ạ?
Vì như em đã ý kiến trên là nhu yếu phẩm thì ko cần thiết cho phía gia đình. Nên ta có nên linh động thay đổi thành Sữa hoặc mì gói cho gia đình sẽ hữu ích hơn ạ.
- Cuối cùng, mong nhận được ý kiến sớm để em được triển khai đến gia đình ạ. Em xin cảm ơn.
Thân!!

Trích dẫn của: \"bobbie.eternity\" post=89019
Chào cả nhà,
cho em xin lỗi vì sự chậm trễ đăng bài trước ạ.
Anh Mitombui đã trung chuyển gạo từ quán cơm về cho em. Hôm 26/07/2015 em đã đến nhà và trao gạo cùng với ít mì, sữa mua từ khoản 750k CMTX đến gia đình cô Hoa - chú Khén.
Nhà cô Hoa đã được giúp đỡ chuyển nhà qua chỗ khác. môi trường sống đỡ hơn trước và củng khá ổn định.
Tình hình sức khỏe thì có vẻ bình bình và nét mặt có vẻ tươi tắn hơn nên em củng lấy làm mừng về điều này.
Dưới đây là hình ảnh hôm trao gạo và mì, sữa.

Chào cả nhà,
Trường hợp gia đình chị em cô Hoa được CMTX đến nay đã kết thúc.
Tuy nhiên khoảng ủng hộ mà chị Đỗ Quyên gửi em đến nay hiện còn 624.000 VNĐ.
Nếu phía BQT chưa có ý kiến gì em xin tiếp tục luân chuyển khoản mì sữa đến gia đình cô Hoa.
Ngoài ra, hôm các chương trình của nhóm nồi cháo tổ chức hôm tết có phát quà gạo, bánh tét đến gia đình cô Hoa (Hình ảnh bác Darling đã cập nhật phía trên)
Thì chúng em vẫn luôn nhận thấy gia đình chị em cô Hoa là trường hợp mong được sự hỗ trợ giúp đỡ lâu dài vì 2 chị em đều bị chứng tâm thần nên củng khó mà tự gánh mưu sinh nhiều ạ.
Cuối cùng, em mong nhận được ý kiến từ các anh chị em. Em xin cảm ơn.

Trân Trọng!

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Hình ảnh trao quà trước tết do nhóm nồi cháo thực hiện .
 [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Để quyết định việc tiếp tục CMTX nhu yếu phẩm tới gia đình chị Hoa cần có những thông tin và hình ảnh về cuộc sống của chị Hoa hiện nay .

Nhờ các bạn khu vực Biên hòa ghé thăm hoàn cảnh rồi cho ý kiến dùm nhé.

Thân.

BS

Ngủ rồi letuantu

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trích dẫn của: \"My Darling\" post=90267

Hiện nay nồi cháo Đồng Nai được ủng hộ 1 số gạo và số tồn mới nhận từ qc2k ,tổng cộng còn 190 kg.Mình , mì tôm bụi cùng 1 số thành viên nồi cháo nghĩ rằng có thể 1 hay 2 tháng này sẽ trích ra 15kg để chuyển cho 2 chị e nhà chị Hoa.Mong cả nhà cho ý kiến !

Mong TĐP xem xét giúp ạ

Gieo niềm tin vào cuộc sống...

bobbie.eternity

• bạn
Chào cả nhà,
Xin cả nhà có ý kiến về việc tiếp tục CMTX đến gia đình chị em cô Hoa & chú Khén ạ.
Xin cảm ơn
Trân Trọng!

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trích dẫn của: \"banbe6x\" post=88762
Chào cả nhà !

Quán cơm 2000đ của chúng ta tiếp tục CMTX gia đình cô Hoa 15kg Gạo / tháng trong thời gian 06 tháng bắt đầu từ tháng 7/2015.

Thân.

Hiện nay nồi cháo Đồng Nai được ủng hộ 1 số gạo và số tồn mới nhận từ qc2k ,tổng cộng còn 190 kg.Mình , mì tôm bụi cùng 1 số thành viên nồi cháo nghĩ rằng có thể 1 hay 2 tháng này sẽ trích ra 15kg để chuyển cho 2 chị e nhà chị Hoa.Mong cả nhà cho ý kiến !

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trưa hôm qua,sau khi phát cháo xong thì nhóm nồi cháo đã ghé thăm 2 chị em chị Hoa và trao gạo.anh Nhiều là việt kiều Mỹ đã gửi biếu chị Hoa 500k.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Sáng nay 6x đã nhờ Tuanmitombui chuyển về Biên hòa khỏan CMTX hiện vật tháng 10/2015 cho Gia đình chị Hoa gồm :
- Gạo : 15kg/tháng

Nhờ các bạn khu vự Biên Hòa chuyển tới Gia đình chị Hoa dùm.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

BS

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Hôm nay mình lên SG và 2 tấm vỏ bọc về cho 2 chị em chị Hoa