Tác giả Chủ đề: Trà Vinh (Cầu Ngang) - Anh Thi - Mong được hỗ trợ vay vốn  (Đã xem 45773 lần)

Ngủ rồi KevinHieu

Chào bác pquyen,

Kevin đã chuyển 10triệu cho Pen, bao gồm 5triệu giúp em Thi và 5triệu giúp em Rớt.

Các bác BQT có mẫu \\\" Giấy Xác Nhận Cho Vay \\\" thì gửi cho Kevin 1 bản nhé

Kevin sẽ thu xếp đi Trà Vinh ngay sau khi nhận đủ 10tr từ diễn đàn

Thân,

Ngủ rồi pquyen

Các bác phối hợp thật tuyệt!!!

Anh Thi và gia đình sẽ được chúng ta cho vay theo hình thức Heart Bank. Sự giúp đỡ này từ các bác Tím biếc (HKfamy) 3tr, vitcon 2tr và Kenvinhieu và một nửa (... một nửa này là bà xã của bác chăng?... :) )

Bác Kenvin sẽ là người theo dõi trường hợp này.

Như những trường hợp cho vay HB khác, cần có một tờ giấy xác nhận việc cho vay (trong đó có những nội dung lãi suất 0%, phương án trả nợ, người làm chứng...).

Các bác giúp đỡ cho anh Thi, gởi tiền về cho Pen. Khi nào bác Kenvin có xúc tiến, pen sẽ chuyển tiền cho bác.

Thân.

Ngủ rồi hongphuc

Thật vui mừng hết biết! Bravo các bạn đã nhanh chóng xác minh và đăng ký giúp đỡ gia đình  khó khăn này.

Hongphuc không kịp đăng ký gì nhưng cũng rất hớn hở! :-)

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Cảm ơn anh Hiếu rất nhìu...!!! đợi tin tổ điều phối.... xin cảm ơn

Ngủ rồi KevinHieu

fullmoon_107 đã viết:
Trích dẫn

Khó khăn hiện tại là trường hợp của anh ko có thành viên nào ở gần có thể theo dõi và giúp đỡ

Kevin xin nhận trách nhiệm theo dõi và giúp đỡ cho gia đình em Thi.
(từ Gò Công wa Trà Vinh đi tắt wa ngả Bến Tre cũng tiện)

Thân,

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Lúc đi xác minh nhóm có hỏi cụ thể về kế hoạch thực hiện công việc của anh Thi
Nếu có được số tiền 10tr làm vốn anh sẽ đào giếng và kéo điện để trồng trọt
_ Trồng trọt : Cây đậu phộng ( cây ngắn ngày ) vì đây là vùng đất nằm gần biển của tỉnh Trà Vinh nên thiếu nước thường xuyên
_ Thu Hoạch :Nếu sử dụng 3 công đất của anh thì trong 3 tháng sẽ thu hoạch được từ 800_1000kg
_Lợi nhuận : nếu giá đậu phộng được giá thì sẽ bán dc 6000đ/kg ,còn tối thiểu là 4000đ/kg vậy tính ra anh sẽ kiếm được từ 4,5tr đến 6tr

Khó khăn hiện tại là trường hợp của anh ko có thành viên nào ở gần có thể theo dõi và giúp đỡ
Mong cả nhà cho ý kiến về Th này

Ngủ rồi ThaiDzuy

• Moderator
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Không biết phải cảm ơn CLB xác minh Miền Nam như thế nào vì thiếu chút nữa, một gia đình nghèo khó, một thanh niên có ý chí thoát nghèo đã không có cơ duyên với NTCM.

Cảm phục tấm lòng và phản ứng nhanh của Nhóm bạn Hkfami Tím biếc, Kevin Hiếu & người thân, Vitcon702 đã nhanh chóng \\\"tam kiếm hợp bích\\\" đủ số tiền 10 triệu đồng.

Tất cả đang trông chờ quyết định của Tổ điều phối và Phụ trách Ngân hàng Từ thiện.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

goddragon

• bạn
Đây là hình ảnh đi xác minh

Đầu tiên là toàn cảnh của căn nhà

Đây là ba mẹ của Rít

Đây là sổ vay ngân hàng

Ngủ rồi vitcon702

Vitcon ung ho them 2trieu cho vua du so tien se chuyen vao tai khoan khi BQT dong y

Ngủ rồi KevinHieu

Chào cả nhà,

Sau khi có sự đồng ý của BQT, Bầu xin đăng ký cho vay Heart Bank 5 triệu cho gia đình em Thi

Thân,

Bầu ( aka. Kevin\\\'s 2nd half )

Ngủ rồi hkfami

Nếu diễn đàn đồng ý cho vay HB, thì hkfami & nhóm bạn xin góp cho gia đình này vay 3 triệu.

Chờ ý kiến cuối cùng của các bác rồi hkfami sẽ chuyển tiền theo y lệnh.

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
chào cả nhà...!!!
Thứ Tư vừa qua, nhóm xác minh Miền Nam đã đến xác minh trường hợp của Anh Thạch Rít Thi ở Long Sơn_ Cầu Ngang_ Trà Vinh. Chúng tôi đến trùng vào ngày tết của người Khơ_me, ngoài đường rất nhộn nhịp nhưng không gian nha anh rất yên ắng, anh nói trong nét buồn \\\" ngày ăn không đủ lấy đâu ra mà vui tết\\\"
Anh là Thạch Rít Thi là con lớn trong gia đình có 4 thành viên.
_ Cha là Thạch Na Rinh ( tên thường gọi là chú Rình )
_ Mẹ là bà Thạch Thi Phia Ry và một cô em gái
Nhà anh được làm bằng lá dừa đơn sơ. Trong nhà chỉ có mỗi cái bàn và 2 cái ghế dài dùng để tiếp khách còn xung quanh thì không có gì cả, anh và bố mẹ phải ngủ trên tấm ván, còn cô em gái thì gửi cho ông cậu nuôi
Vào giữa năm 2010 anh đi làm xa trong một xưởng gỗ ở Bình Dương.Nhưng mới làm được 3 tháng trong 1 lần đóng tủ ,1 thanh gỗ đã đâm xuyên qua mu bàn tay phải từ đó anh không thể cầm nắm được vật nặng nên, phải về quê ở nhà.
Nhà anh chỉ còn 3 công đất, số đất trước kia đã bán để chữa bệnh cho ba mẹ. 3 công đất còn lại anh dùng để vào mùa mưa anh trồng lúa, mùa nắng anh trồng hoa màu nhưng năng suất rất thấp vì thiếu nước.
Ước mong của anh là có được một số vốn( theo chi phí ghi là 10 triệu) để nối điện ,đào giếng dùng cho Trồng trọt
+ Nối điện : Vì nhà anh ở trong sâu, cách đường lộ cũng khá xa nên ko có cột điện để kéo vào, muốn kéo phải có chi phí.

+ Đào giếng: nhà anh nằm cuối huyện cầu Ngang gần giáp biển nên nước ở đây ko thể dùng để tưới tiêu nhiều được, nếu muốn có nước dùng phải khoan gần 100m
_Theo ý định của anh, anh sẽ trồng cây đậu phộng vì đây là cây ngắn ngày thích hợp với vùng này. Theo ước tính 3 công đất của anh cho thu hoach trong 3 tháng từ 800_1000kg, nếu bán được giá thì được 6000đ/kg

Qua tiếp xúc anh Thi là 1 người thật thà có chí hướng làm ăn

Mong được sự giúp đỡ cho anh Thi

Ngủ rồi hongphuc

Các anh chị nào có dịp đi công tác ở Trà Vinh thì cố gằng giành thời gian xác minh trường hợp này nhé!

Hoàn cảnh này đang cần sự giúp đỡ của chúng ta lắm.

Ngủ rồi thachritthi

- Thành thật cám ơn các anh chị trong chương trình .
 Địa chi chính xác là : Ông Thạch Na Rinh + Bà Thạch Thị Phia Ry
 Ấp Ô Răng - Xã Long Sơn - Huyện Cầu Ngang - Tỉnh Trà Vinh .
 Cuối cùng tôi xin chúc anh chi vui và công tác tốt .
 Thạch Rịt Thi

Ngủ rồi ThaiDzuy

• Moderator
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Xin chào Thạch Rít Thi,

Cảm ơn bạn đã gửi gắm niềm tin vào Người Tôi Cưu Mang (NTCM)

Theo thông tin bạn viết, bạn bị tai nạn lao động, mẹ lại bị bệnh tim, gia đình khó khăn.

Tuy nhiên NTCM chỉ có thể thực hiện việc giúp đỡ khi có thông tin xác minh. Bạn đang ở Trà Vinh, vậy thật khó khi hiện tại chúng ta chưa có thành viên nào sinh sống ở đây, đành phải đợi xem có ai đi công tác nơi này xác minh vậy.

Có bạn nào ghé qua Trà Vinh đợt tới không?

Hãy lên tiếng.

Thân,

Từ đây người biết thương người...