Tác giả Chủ đề: Húc Nghì, Đa K Rông - Bé Thi - Suy dinh dưỡng nặng  (Đã xem 12764 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #4 vào: 31-08-2017 08:13:46
Chào cả nhà !

Bé Thi được 22 tháng tuổi nhưng cân nặng thì chỉ có 4kg - chỉ bằng cân nặng của bé 15 ngày tuổi thậm chí là trẻ sơ sinh.
Tình trạng suy kiệt quá nặng chắc chắn phải điều trị dài ngày và mong rằng con trẻ vượt qua giai đoạn khó khăn này.

Chúng ta tiếp tục xuất quỹ CMKTX bé Thi 1,000,000đ để các bạn Quảng trị mua sắm những vật dụng cần thiết cho bé Thi.

@Thocon : Em xuất quỹ chuyển tới Dragonfly 1,000,000đ  để hỗ trợ việc điều trị cho bé Thi dùm.

Chúng ta tiếp tục kêu gọi ủng hộ 5 triệu cho con trẻ đáng thương này các bạn nhé.

Mong có thêm sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #3 vào: 30-08-2017 23:20:06
Trích dẫn của: \"banbe6x\" post=
Các bạn Quảng trị hoàn tất quy trình và gửi thêm thông tin dùm nhé.
Thân.[/quote

dạ vì em suy dinh dưỡng nặng nên chắc thời gian ở bệnh viện lâu dài, nên tạm thời mấy AE đề xuất 2M. Chúng ta sẽ ghé thăm 1 đợt 15 ngày và  mua dùm bỉm và sữa cho bé, còn trao tiền cho mẹ mua cháo (nhờ thêm  tá hướng dẫn mua được cháo bổ sung dưỡng chất cho em). Cụ thể như sau
+ 1 gói bỉm: 100k
+ 1 hộp sữa pha Grow plus cho trẻ suy dinh dưỡng (900r): 400k
+ Giao tiền mặt cho chị Miên: 500k (để mua thêm cháo cho bé)
Như vậy: 1M/đợt
Sau 2 đợt như vậy tùy tình hình để đề xuất tiếp.
Thân,

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #2 vào: 30-08-2017 09:35:04
Trích dẫn của: \"dragonfly\" post=99886
...

Lúc ghé xác minh mấy anh em thấy chị Miên không có 1 đồng để mua sữa, bỉm.. cho cu Thi, nên đã trao đổi với bác 6x cho tạm ứng 500k hỗ trợ cho em mua 1 số thứ cần thiết trước mắt.

...

Thocon xuất quỹ chuyển tới Dragonfly 500,000đ hỗ trợ khẩn cấp cho mẹ con bé Thi nhé.

Các bạn Quảng trị hoàn tất quy trình và gửi thêm thông tin dùm nhé.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #1 vào: 30-08-2017 02:22:54
Được 1 người bạn giới thiệu cần hỗ trợ gấp cho em Thi nên mấy ACE Quảng Trị ghé thẳng đến bệnh viện xác minh luôn.

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

(em gái cu Thi 3 tháng tuổi)

Em Hồ Văn Thi sinh năm 2015, con của anh Hồ Văn Kế và chị Hồ Thị Miên ở thôn Húc NGhì xã Húc Nghì huyện ĐaKrông (Quảng Trị). Hiện nay em được 22 tháng tuổi nhưng cân nặng thì chỉ có 4kg. Lúc mấy anh em vào xác minh thì em đang nằm cấp cứu tại bệnh viện đa khoa tỉnh Quảng Trị do nhiễm trùng đường ruột và suy dinh dưỡng nặng. vì em dưới 6 tuổi và thuộc diện đồng bào dân tộc thiểu số nên được miễn viện phí hoàn toàn và 1 ngày được hỗ trợ 39k tiền ăn. Nhưng em ở viện thì rất tốn kém cho tiền bỉm, sữa, các thức ăn bổ sung thêm dinh dưỡng cho em, chưa kể tiền ăn uống của người mẹ chăm sóc em và đứa em gái mới 3 tháng tuổi nữa. Trong khi vốn dĩ kinh tế gia đình phụ thuộc vào tiền làm thuê rẫy của anh chồng cho 5 miệng ăn (vợ và 4 con thơ: 1 cháu lớp 4, 1 cháu mẫu giáo lớn, cu Thi và 1 cháu 3 tháng tuổi), chị thì ở nhà chăm con và nuôi 2 con lợn.
Lúc ghé xác minh mấy anh em thấy chị Miên không có 1 đồng để mua sữa, bỉm.. cho cu Thi, nên đã trao đổi với bác 6x cho tạm ứng 500k hỗ trợ cho em mua 1 số thứ cần thiết trước mắt.

Sau đó mấy ACE QT có bàn bạc thống nhất đề xuất như sau: Xin hỗ trợ thêm cho em trước mắt 2M nữa để hỗ trợ chị Miên ăn ở, chăm lo cho 2 cháu. Sau đó, mấy ACE sẽ ghé thăm và xin báo cáo tình hình và có gì sẽ đề xuất thêm sau.
Rất mong nhận được sự ủng hộ của cả nhà giúp cho em Thi. Xin chân thành cảm ơn