Tác giả Chủ đề: TP Huế - Em Nguyễn Thị Trà My - Ba mất, hoàn cảnh khó khăn  (Đã xem 3520 lần)

Ngủ rồi Tran Ha

• Chia niềm vui😊
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
      Dạ em xin chào cả nhà NTCM cùng quý mạnh thường quân!
      Hoàn cảnh em Nguyễn Thị Trà My đang được nhóm Huế CMTX vừa có giấy báo trúng tuyển Đại học của Trường Đại học Kinh tế, Đại Học Huế, ngành Kế toán với điểm số khá cao. Tuy nhiên, mẹ em do bệnh tật, lúc em đi học phổ thông đã vay mượn để em được đi học, nên giờ không có khả năng nuôi em học thêm. Khát khao được học, nên em cầu cứu đến TNV của NTCM mong được giúp đỡ. Cầm giấy báo trong tay thay vì cười vì vui mừng thì em lại khóc vì không biết làm thế nào để có tiền đi học. Vì với số tiền ban đầu nhập học của HKI năm 1 với 15 tín chỉ 4.800.000đ ( 320.000đ/ 1 tín chỉ) là rất lớn đối với em.
 Để chắp cánh ước mơ và khao khát được học của cô học trò nghèo rất mong được sự giúp đỡ, hỗ trợ, chia sẻ của cả nhà NTCM cùng quý mạnh thường quân. Giúp em My được học để thay đổi tương lai. Giúp em My được học để thỏa mãn khát khao. Và giúp em ấy được mĩm cười với các bạn cùng trang lứa.
Cảm ơn!

Chào cả nhà !

Chúng ta có chương trình Heart bank - Đầu tư cho tương lai có thể cho vay không lấy lãi đối với các bạn sinh viên học giỏi nhưng có hoàn cảnh khó khăn.

Theo thông tin từ Tran Thi Quynh Anh thì cháu Trà My hội đủ điều kiện để vay Heart bank nên nhờ các bạn khu vực Huế trao đổi với cháu ấy dùm nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Các bạn khu vực Huế lưu ý dùm nhé.

Thân.
Dạ!
Mặc dù đã thuyết phục và phân tích. Tuy nhiên, em Trà My quyết định là không đi học đại học nữa. Vì em lo sau này em không biết có xin đi làm được việc phù hợp với ngành mình học hay không. Em quyết định đi học nghề và đi làm luôn để hỗ trợ mẹ thêm phần sinh hoạt. Về tình hình chung em sẽ cập nhật để hỗ trợ thêm cho em Trà My.
Trân trọng cảm ơn cả nhà luôn quan tâm!

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, DucTai, maitramtg, Trần Thị Quỳnh Anh

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
      Hoàn cảnh em Nguyễn Thị Trà My đang được nhóm Huế CMTX vừa có giấy báo trúng tuyển Đại học của Trường Đại học Kinh tế, Đại Học Huế, ngành Kế toán với điểm số khá cao. Tuy nhiên, mẹ em do bệnh tật, lúc em đi học phổ thông đã vay mượn để em được đi học, nên giờ không có khả năng nuôi em học thêm. Khát khao được học, nên em cầu cứu đến TNV của NTCM mong được giúp đỡ. Cầm giấy báo trong tay thay vì cười vì vui mừng thì em lại khóc vì không biết làm thế nào để có tiền đi học. Vì với số tiền ban đầu nhập học của HKI năm 1 với 15 tín chỉ 4.800.000đ ( 320.000đ/ 1 tín chỉ) là rất lớn đối với em.
 Để chắp cánh ước mơ và khao khát được học của cô học trò nghèo rất mong được sự giúp đỡ, hỗ trợ, chia sẻ của cả nhà NTCM cùng quý mạnh thường quân. Giúp em My được học để thay đổi tương lai. Giúp em My được học để thỏa mãn khát khao. Và giúp em ấy được mĩm cười với các bạn cùng trang lứa.
Cảm ơn!

Chào cả nhà !

Chúng ta có chương trình Heart bank - Đầu tư cho tương lai có thể cho vay không lấy lãi đối với các bạn sinh viên học giỏi nhưng có hoàn cảnh khó khăn.

Theo thông tin từ Tran Thi Quynh Anh thì cháu Trà My hội đủ điều kiện để vay Heart bank nên nhờ các bạn khu vực Huế trao đổi với cháu ấy dùm nhé.

Thân.

Các bạn khu vực Huế lưu ý dùm nhé.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg, Tran Ha, Trần Thị Quỳnh Anh

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Cảm ơn!

Chào cả nhà !

Chúng ta có chương trình Heart bank - Đầu tư cho tương lai có thể cho vay không lấy lãi đối với các bạn sinh viên học giỏi nhưng có hoàn cảnh khó khăn.

Theo thông tin từ Tran Thi Quynh Anh thì cháu Trà My hội đủ điều kiện để vay Heart bank nên nhờ các bạn khu vực Huế trao đổi với cháu ấy dùm nhé.

Thân.

BS

The following users thanked this post: DucTai, maitramtg, Trần Quốc Hương, Tran Ha, Trần Thị Quỳnh Anh

Ngủ rồi Trần Thị Quỳnh Anh

Hoàn cảnh em Nguyễn Thị Trà My đang được nhóm Huế CMTX vừa có giấy báo trúng tuyển Đại học của Trường Đại học Kinh tế, Đại Học Huế, ngành Kế toán với điểm số khá cao. Tuy nhiên, mẹ em do bệnh tật, lúc em đi học phổ thông đã vay mượn để em được đi học, nên giờ không có khả năng nuôi em học thêm. Khát khao được học, nên em cầu cứu đến TNV của NTCM mong được giúp đỡ. Cầm giấy báo trong tay thay vì cười vì vui mừng thì em lại khóc vì không biết làm thế nào để có tiền đi học. Vì với số tiền ban đầu nhập học của HKI năm 1 với 15 tín chỉ 4.800.000đ ( 320.000đ/ 1 tín chỉ) là rất lớn đối với em.
Cảm ơn!

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, maitramtg, Tran Ha

Em xin được cập nhật hình ảnh trao phần quà CMTX T9/2020 đến gia đình em Trà My.
       Gia đình em gửi lời cảm ơn đến mọi người đã chia sẻ, giúp đỡ ạ.
Cảm ơn!

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, maitramtg, Tran Ha, Kiều Xuân Trường Trường

Ngủ rồi Tran Ha

• Chia niềm vui😊
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Dạ!
Em đã nhận CMTX 4 tháng tính từ T9/2020 đến hoàn cảnh em My. 
Em sẻ cập nhật hình ảnh khi trao.
Trân trọng!

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, DucTai, maitramtg, Trần Thị Quỳnh Anh

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Cảm ơn Hanoi nhiều nhé !

Thân.

BS

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào cả nhà,

Bạn của ThaiDzuy, Nguyễn Việt Hoa (nick NTCM là Hanoi) sẽ CMTX hoàn cảnh này từ tháng 9/2020.

ThaiDzuy sẽ thay mặt Hanoi chuyển khoản tới Trần Hà!

Thân mến,

ThaiDzuy

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
.....
Qua ghé thăm gia đình, nhóm đề xuất CMTX với 2 mẹ con bé Trà My, nhằm chia sẽ giúp 2 mẹ con một phần nhọc nhằn của cuộc sống.
Gạo và nhu yếu phẩm:
Gạo và nhu yếu phẩm:
1. Gạo 11.500đ/1kg × 15kg _ 175.000đ
2. Nước mắm: 1 chai/ 800ml _ 15.000đ
3. Dầu ăn: 1 chai/1lit  _ 25.000đ
4. Đường: 1 gói/1kg _ 15.000đ
5. Muối: 1 gói/500g _ 3.000đ
6. Bột ngọt: 1 gói/400g _ 28.000đ
♦️TỔNG CỘNG: 261.000Đ
Rất mong được sự quan tâm, hỗ trợ, chia sẻ của cả nhà NTCM cùng quý mạnh thường quân đến hoàn cảnh em Trà My.
Trân trọng!

Chào cả nhà !

Xin cảm ơn các bạn khu vực Huế đã ghé thăm xác minh và cho ý kiến giúp đỡ mẹ con cháu Trà My.

Bạn nào chung tay giúp đỡ Gia đình cháu Trà My thì đăng ký dùm nhé !

Thân.

BS

The following users thanked this post: DucTai, maitramtg, Tran Ha, Trần Thị Quỳnh Anh

Ngủ rồi Tran Ha

• Chia niềm vui😊
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào cả nhà NTCM cùng quý mạnh thường quân!
Nhóm Huế đi thăm và xác minh hoàn cảnh em Nguyễn Thị Trà My _ sn2002
Đc: Số 37/320 Bạch Đằng, Tp Huế.
Trà My mới tốt nghiệp lớp 12. Kết quả cuối năm học Học sinh Khá. Với điểm số khá cao trong kỳ thi vừa qua và đang trong thời gian chờ kết quả điểm Đại học.
Em My ở với mẹ là dì Phạm Thị Trúc _ Sn1968.
Dì buôn bán nhỏ, với xe đẩy rau, củ bán dạo. Công việc của dì khiến dì di chuyển ngoài trời nhiều, vì thế cơ thể dì cũng không khỏe mạnh. Dì hiện tại đang điều trị song song bệnh thoái hóa cột sống và bệnh cao huyết áp. Với mức thu nhập bình quân 50.000đ/ngày với những ngày thuận lợi, còn khi dì không thể đẩy xe được thì 2 mẹ con có gì dùng đó. Trà My lại vừa rời ghế nhà trường, nên chưa phụ giúp gì cho mẹ thêm được, ngoài việc nhà. Em ấy cũng đã tự đi tìm việc, nhưng vì em chưa có kinh nghiệm gì nên càng khó khăn hơn. Ba em lại mất khi e vừa bước chân vào ngưỡng cửa cấp 2. Mọi thứ lại chất chồng lên đôi vai mẹ. Thương mẹ, nên em cố gắng học. Và là một cô bé chăm ngoan. Dù khó khăn nhưng em là niềm tự hào của mẹ.
Qua ghé thăm gia đình, nhóm đề xuất CMTX với 2 mẹ con bé Trà My, nhằm chia sẽ giúp 2 mẹ con một phần nhọc nhằn của cuộc sống.
Gạo và nhu yếu phẩm:
Gạo và nhu yếu phẩm:
1. Gạo 11.500đ/1kg × 15kg _ 175.000đ
2. Nước mắm: 1 chai/ 800ml _ 15.000đ
3. Dầu ăn: 1 chai/1lit  _ 25.000đ
4. Đường: 1 gói/1kg _ 15.000đ
5. Muối: 1 gói/500g _ 3.000đ
6. Bột ngọt: 1 gói/400g _ 28.000đ
♦️TỔNG CỘNG: 261.000Đ
Rất mong được sự quan tâm, hỗ trợ, chia sẻ của cả nhà NTCM cùng quý mạnh thường quân đến hoàn cảnh em Trà My.
Trân trọng!
« Sửa lần cuối: 10-09-2020 07:16:40 gửi bởi Tran Ha »

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Trần Thị Quỳnh Anh

Ngủ rồi Tran Ha

• Chia niềm vui😊
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào cả nhà!
Chiều 9/9/2020, lúc 16h, em đi xác minh hoàn cảnh em My. Ai có thời gian thì đi cùng em ah.
Trân trọng!

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, DucTai, maitramtg, Trần Thị Quỳnh Anh

Chào bạn Quỳnh Anh.
Cảm ơn bạn đã cho nhóm thông tin.
Nhưng có hai vấn đề mình xin nêu:
thông tin Bạn kêu gọi không rõ. Đáng thương, đó là điều mình đọc được.
Vậy bạn kêu gọi vì sao? Cho cả nhà thông tin rõ mới mong hữu duyên.
Em ấy gặp khó khăn gì? Cần chúng ta giúp gì? (Nghèo thì rõ rồi, bạn chỉ kể đến khó, từ khó suy ra nghèo thôi).
Mong bạn bổ sung ý định kêu gọi giúp đỡ để TNV nắm mục đích dễ xác thực.
Điều thứ hai về hình ảnh, bạn không nên đưa ảnh em ấy khi chúng ta chưa giúp gì một cách quá rõ ràng. Đây là góp ta cá nhân, plh nghĩ vậy.
Chúng ta cần tế nhị hơn, trong việc minh bạch rõ ràng.
Xin cảm ơn.
Dạ, Bé My là hộ cận nghèo. Em là học sinh vừa mới tốt nghiệp 12 xong, chưa đi làm được việc gì có tiền giúp đỡ mẹ. Mẹ em lại bị bệnh cao huyết áp, thoái hóa cột sống không làm được việc nặng, chỉ đi bán rau dạo kiếm ngày vài chục nghìn, tằn tiện để sống qua ngày, mỗi lần trở trời lại bị đau nên ngày nào khỏe thì đi bán được, ngày nào đau thì phải ở nhà. Mới thi tốt nghiệp xong, em ấy lại mò mẫm tìm việc làm thêm để giúp mẹ, và cũng muốn dành dụm tiền đi học. Ước nguyện lớn nhất của cả 2 mẹ con là mong cho em được tiếp tục đi học. Tuy nhiên, em chưa có kinh nghiệm gì cho công việc, nên không chổ nào nhận cô bé mới ra khỏi cổng trường vào làm cả.
      Về ảnh thì đã được bé cho chụp và giới thiệu ạ.
« Sửa lần cuối: 08-09-2020 12:25:58 gửi bởi DucTai »

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, DucTai, maitramtg, Tran Ha

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Chào bạn Quỳnh Anh.
Cảm ơn bạn đã cho nhóm thông tin.
Nhưng có hai vấn đề mình xin nêu: 
thông tin Bạn kêu gọi không rõ. Đáng thương, đó là điều mình đọc được.
Vậy bạn kêu gọi vì sao? Cho cả nhà thông tin rõ mới mong hữu duyên.
Em ấy gặp khó khăn gì? Cần chúng ta giúp gì? (Nghèo thì rõ rồi, bạn chỉ kể đến khó, từ khó suy ra nghèo thôi).
Mong bạn bổ sung ý định kêu gọi giúp đỡ để TNV nắm mục đích dễ xác thực.
Điều thứ hai về hình ảnh, bạn không nên đưa ảnh em ấy khi chúng ta chưa giúp gì một cách quá rõ ràng. Đây là góp ta cá nhân, plh nghĩ vậy.
Chúng ta cần tế nhị hơn, trong việc minh bạch rõ ràng.
Xin cảm ơn.

Bước dài _ Không vội vã!

The following users thanked this post: maitramtg, minhsơn97, Tran Ha, Trần Thị Quỳnh Anh

Dạ em xin chào cả nhà NTCM.
       Em Nguyễn Thị Trà My ở nhà số 37/320 đường Bạch Đằng- Phường Phú Hiệp- Thành phố Huế, em là một học sinh ngoan hiền. Em đã mất ba, ở với mẹ. Mẹ em bán hàng rau dạo, kiếm ngày được vài chục nghìn nhưng bữa đi được bữa không đi được vì bị đau, hoàn cảnh rất khó khăn, đáng thương. Rất  mong được nhóm Huế xác minh và giúp đỡ.

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Tran Ha