Tác giả Chủ đề: Huế (A Lưới) - Em Hồ Thuý Trang - Mồ côi bố, gia cảnh khó khăn  (Đã xem 1271 lần)

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Kính chào cả nhà NTCM và quý MTQ!
Hôm nay 19/9/2022, em đã nhận được tiền 3.000.000đ từ chị Michelle Nguyen và em gái chị. Em sẽ trao cho e Trang hàng tháng bắt đầu từ tháng 9 ạ. 
Em xin chân thành cảm ơn ạ!

☘️

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113

Xin chào mọi người,

.....
Mình và em gái muốn giúp 2 cháu:
            Hồ Trung Kiên (thường trú tại khu tái định cư thôn A Sáp, xã Hồng Thượng, huyện A Lưới)
            Hồ Thúy Trang (thường trú tại thôn Cân te, xã Hồng thượng, huyện A Lưới).

Như đề xuất của NTCM, mỗi cháu sẽ được hỗ trợ 500k/ tháng và mình sẽ chuyển tiền mỗi 6 tháng. Mình cũng mong muốn đồng hành lâu dài nhất có thể để 2 cháu hoàn tất ước mơ học tập.

Xin cho mình thông tin chuyển khoản để mình có thể gởi tiền đến 2 cháu.

Cảm ơn mọi người.

TN

Chào cả nhà !

Như vậy là với sự chung tay của Michelle Nguyen Tran và em gái thì 2 cháu Trung Kiên và Thùy Trang đều được sự hỗ trợ như đề xuất của Wendy Duong.

Xin cảm ơn sự chung tay của các bạn rất nhiều và mong rằng các cháu học tập tốt để có thể sớm thành công trong cuộc sống.

Michelle Nguyen Tran đã có thông tin về tài khoản của Wendy Duong nên bạn ấy sẽ chuyển tiền trực tiếp tới Wendy Duong các bạn nhé.

Link bài viết của Michelle Nguyen Tran :
https://nguoitoicuumang.com/index.php?topic=90276.msg131291;topicseen#msg131291

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà và chúc mọi người luôn mạnh khỏe ạ.

Thân mến.
« Sửa lần cuối: 18-09-2022 11:05:07 gửi bởi banbe6x »

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg, Lắng nghe lòng bạn, Michelle Nguyen Tran

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Kính thưa quý mạnh thường quân và cả nhà người tôi cưu mang!
Hôm nay đại diện nhóm Huế e đã đi xác minh hoàn cảnh em
Hồ Thuý Trang là học sinh lớp 10B7 năm học 2022- 2023, trường THPT A Lưới, huyện A Lưới, tỉnh thừa thiên Huế. Hiện em thường trú tại thôn Cân te, xã Hồng thượng, huyện A Lưới. Em Trang có hoàn cảnh đặc bệt khó khăn, bố chết trong vụ tai nạn giao thông nghiêm trọng vừa xảy ra trên tuyến đường Quốc lộ 49 thuộc huyện A Lưới , tỉnh thừa thiên Huế khiến 6 người thương vọng vừa qua. Bố em là lao động chính của gia đình, nay bố mất chỉ còn mẹ (30 tuổi, nghề nghiệp làm nông),lại hay ốm đau, bệnh tật cùng 2 e nhỏ ( em gái 6 tuổi Iê học lớp 1 và em trai 2 tuổi), bà nội 76 tuổi đã già yếu mất khả năng lao động, sống tại căn nhà cũ trong nhà không có tài sản gì có giá trị, gia đình thuộc diện cận nghèo. Thu nhập bình quân của cả nhà khoảng 3.000.000- 3.500.000đồng/tháng (từ 1 sào ruộng lúa và làm thuê theo mùa vụ có ngày có, có ngày không), ngoài ra không có thu nhập và hỗ trợ gì khác.Tại nơi e sinh sống đã số là dân làm nông nghèo, người dân tộc thiểu số, cách thị trấn A Lưới khoảng 13 km, có nhiều học sinh ở đây vì điều kiện gia đình khó khăn, lại xa trường nên lần lượt bỏ học. Em Trang là một học sinh chăm ngoan có học lực khá, hạnh kiểm tốt, em luôn cố gắng từng ngày để quên đi nỗi đau vừa mất bố và hoàn cảnh khó khăn để vươn lên trong học tập. Em luôn mong muốn và nuôi ước mơ được học hết lớp 12 và đi học nghề để có công ăn việc làm phụ giúp mẹ và nuôi hai em ăn học. Rất mong quý mạnh thường quân giàu lòng nhân ái giúp đỡ, hỗ trợ cho em Trang mỗi tháng 500.000 đồng có điều kiện để tiếp tục được học tập và nuôi dưỡng ước mơ. Một lần nữa rất mong nhận được sự quan tâm giúp đỡ của quý mạnh thường quân. 
Xin chân thành cảm ơn!
« Sửa lần cuối: 16-09-2022 20:24:33 gửi bởi Wendy Duong »

☘️

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Trang Docle

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Thay mặt nhóm Tnv Ntcm tại Huế. Mai em Wendy Duong sẽ đi ghé nhà em Trang để xác minh vào 9h30 sáng mai 16/9/2022. Cháu cảm ơn bác Sáu nhiều ạ!

☘️

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Lắng nghe lòng bạn

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Nhờ các bạn khu vực A Lưới ghé thăm và xác minh hoàn cảnh khó khăn của cháu Thùy Trang dùm nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà và chúc mọi người luôn mạnh khỏe ạ.

Thân mến.

6x xoay hình dùm bạn Thủy Lê. 

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi Thuỷ Lê

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Kính thưa quý mạnh thường quân và cả nhà người tôi cưu mang!
Em Hồ Thuý Trang là học sinh lớp 10B7 năm học 2022- 2023, trường THPT A Lưới, tỉnh thừa thiên Huế. Hiện em thường trú tại thôn Cân te, xã Hồng thượng, huyện A Lưới. Em Trang có hoàn cảnh đặc biệt  khó khăn, bố chết trong vụ tai nạn giao thông nghiêm trọng vừa xảy ra trên tuyến đường Quốc lộ 49 thuộc huyện A Lưới , tỉnh thừa thiên Huế khiến 6 người thương vọng vừa qua. Bố em là lao động chính của gia đình, nay bố mất chỉ còn mẹ lại hay ốm đau, bệnh tật cùng 2 em nhỏ và bà nội sống tại căn nhà cũ, trong nhà không có tài sản gì có giá trị, gia đình thuộc diện nghèo. Tại nơi e sinh sống đã số là dân làm nông nghèo, người dân tộc thiểu số, cách thị trấn A Lưới khoảng 13 km, có nhiều học sinh ở đây vì điều kiện gia đình khó khăn, lại xa trường nên lần lượt bỏ học. Em Trang là một học sinh chăm ngoan có học lực khá, hạnh kiểm tốt, em luôn cố gắng từng ngày để quên đi nỗi đau vừa mất bố và hoàn cảnh khó khăn để vươn lên trong học tập. Em luôn mong muốn và nuôi ước mơ được học hết lớp 12 và đi học nghề để có công ăn việc làm phụ giúp mẹ và nuôi hai em ăn học. Rất mong quý mạnh  thường quân giàu lòng nhân ái giúp đỡ, hỗ trợ cho em Trang có điều kiện để tiếp tục được học tập và nuôi dưỡng ước mơ. Một lần nữa rất mong nhận được sự quan tâm giúp đỡ của quý mạnh thường quân.

Xin chân thành cảm ơn!
« Sửa lần cuối: 11-03-2023 09:52:45 gửi bởi phuclehuu »

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg