Tác giả Chủ đề: Huế (A Lưới) - Em Trần Thị Mai Loan - Mồ côi bố, khuyết tật đầu, tai.  (Đã xem 1174 lần)

Ngủ rồi Loan Ok

Kính chào các cô chú mạnh thường quân!
Cháu đã nhận được tiền CMTX.tháng 9 .Cháu xin cảm ơn cô Nguyên và cô Bình nhiều ạ , cháu xin hứa sẽ học hành chăm chỉ.

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Dạ em Wendy Duong
đã nhận được 2 triệu đồng ủng hộ em Loan. Em xin cảm ơn chị Nguyên và chị Bình nhiều ạ

☘️

Ngủ rồi Michelle Nguyen Tran

Chào Wendy,

Mình vừa ck 4 triệu để hỗ trợ 4 tháng cho 2 em Thảo & Loan. Wendy kiểm tra nhé.

Rất cảm ơn Wendy và mọi người,

Nguyên & Bình

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Xin chào mọi người,

Cảm ơn bác 6, Wendy Duong và Sabrina Bui đã làm cầu nối. Nguyên và em gái Thanh Bình sẽ hỗ trợ cho em Trần Thị Mai Loan 500k/tháng và nhờ cô giáo Wendy gởi đến em. Mình sẽ chuyển khoản trước 4 tháng (9,10,11 và 12).

Rất cảm ơn mọi người,

Nguyên & Bình

Cảm ơn Michelle Nguyen Tran và em gái nhiều nhé.
Chúc các bạn luôn Vui và Mạnh khỏe.
Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg, Wendy Duong, Michelle Nguyen Tran

Xin chào mọi người,

Cảm ơn bác 6, Wendy Duong và Sabrina Bui đã làm cầu nối. Nguyên và em gái Thanh Bình sẽ hỗ trợ cho em Trần Thị Mai Loan 500k/tháng và nhờ cô giáo Wendy gởi đến em. Mình sẽ chuyển khoản trước 4 tháng (9,10,11 và 12).

Rất cảm ơn mọi người,

Nguyên & Bình

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Kính chào cả nhà NTCM và quý MTQ!
Em đã xác minh hoàn cảnh của em Trần Thị Mai Loan, học sinh lớp 11B7, em ở tại xã Phú Vinh, huyện A Lưới, tỉnh Thừa Thiên Huế.
Gia đình Loan có bốn người: mẹ, anh trai, em trai và em. Thông tin các thành viên trong gia đình em.

Họ tên mẹ : Trần Thị Trực, 39 tuổi. Nghề nghiệp: nông dân. Thu nhập : 1.800.000/tháng
Anh trai: Trần Minh Lâm , 20 tuổi. Nghề nghiệp: Làm thuê. Thu nhập: 2.000.000/ tháng
Em trai: Trần Thành Lâm Tùng , 13 tuổi học sinh lớp 8. Em mồ côi cha từ sớm, em bị khuyết tật ở đầu và tai, em có lúc nhớ lúc không nhớ gì, tai thì nghe lúc rõ lúc không. Một mình mẹ nuôi ba anh em ăn học, thấy mẹ vất vả nên anh trai của em phải nghỉ học đi làm phụ giúp mẹ lo cho gia đình. Mẹ em không có nghề nghiệp ổn định nên rất túng thiếu. Lúc không có tiền mua sách vở, áo quần thì mẹ đi vay mượn mọi người để lo cho hai chị em đi học. Vào mùa mưa bão nhà em không thể ở được nên phải qua ở nhờ nhà chú, nhà dì rất khổ. Em cố gắng học tốt để tương lai tìm được một công việc, để có thể phụ giúp mẹ em lo cho em trai đi học và sửa lại nhà để ở.
Xin đề suất học bổng hỗ trợ em Loam là 500.000đ /1 tháng

Kính mong quý MTQ chia sẻ và giúp đỡ hoàn cảnh em Loan. Em xin chân thành cảm ơn ạ
« Sửa lần cuối: 23-09-2022 18:45:02 gửi bởi Wendy Duong »

☘️

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg, Michelle Nguyen Tran

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Kính chào quý MTQ và cả nhà NTCM! 
Chiều nay 15 h30 em Wendy sẽ đại diện nhóm Tnv A Lưới- Huế xác minh hoàn cảnh em Mai Loan ạ.

☘️

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Michelle Nguyen Tran

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào mọi người,

Mình và em gái cũng mong cầu nối từ A Lưới có thể xác minh trường hợp của cháu Mai Loan để có thể giúp đỡ được cháu ấy.

Chân thành cảm ơn,

TN

Cảm ơn Michelle Nguyen Tran và em gái nhiều nhé.

Thân mến.

BS

The following users thanked this post: maitramtg, Michelle Nguyen Tran

Chào mọi người,

Mình và em gái cũng mong cầu nối từ A Lưới có thể xác minh trường hợp của cháu Mai Loan để có thể giúp đỡ được cháu ấy.

Chân thành cảm ơn,

TN

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Nhờ các bạn khu vực A Lưới ghé thăm và xác minh hoàn cảnh của cháu Mai Loan dùm nhé.

Xin cảm ơn sự giới thiệu của của Sabrina Bui !

Thân mến.

BS

The following users thanked this post: maitramtg, Michelle Nguyen Tran

Ngủ rồi Sabrina Bui

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Kính chào cả nhà NTCM và quý mạnh thường quân!
Tôi tên là Bùi Thị Diệu Thùy, GVCN lớp 11B7, trường THPT A Lưới, huyện A Lưới, tỉnh Thừa Thiên Huế, xin giới thiệu hoàn cảnh em Trần Thị Mai Loan.
Em tên là Trần Thị Mai Loan, học sinh lớp 11B7, em ở tại xã Phú Vinh, huyện A Lưới, tỉnh Thừa Thiên Huế. Gia đình em có bốn người: mẹ, anh trai, em trai và em. Em mồ côi cha từ sớm, em bị khuyết tật ở đầu và tai, em có lúc nhớ lúc không nhớ gì, tai thì nghe lúc rõ lúc không. Một mình mẹ nuôi ba anh em ăn học, thấy mẹ vất vả nên anh trai của em phải nghỉ học đi làm phụ giúp mẹ lo cho gia đình. Mẹ em không có nghề nghiệp ổn định nên rất túng thiếu. Lúc không có tiền mua sách vở, áo quần thì mẹ đi vay mượn mọi người để lo cho hai chị em đi học. Vào mùa mưa bão nhà em không thể ở được nên phải qua ở nhờ nhà chú, nhà dì rất khổ. Em cố gắng học tốt để tương lai tìm được một công việc, để có thể phụ giúp mẹ em lo cho em trai đi học và sửa lại nhà để ở.
Kính mong quý mạnh thường quân quan tâm giúp đỡ cho hoàn cảnh của em Loan. Tôi xin chân thành cảm ơn.

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg