Tác giả Chủ đề: Bảng phong thần Đệ nhất spam trên DD NTCM  (Đã xem 13247 lần)

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #13 vào: 01-10-2010 13:09:36
Hum nay là 01.10 rùi, phiền bác chủ Topic DT100 và bác thư ký Bue_Gem tiến hành tổng kết, công bố kết wả và trao giải cho đệ nhất xì-pam của tháng 9 đi chứ ... Kevin xin tài trợ 2 bịch kẹo dừa, để ở wán cơm 2K để \\\" King of Spammers \\\" wa nhận nhé ...

Sang tháng 10, Kevin đã nhìn thấy nhiều ứng cử viên đầy tiềm năng của giải thưởng \\\" Đệ Nhất Xì-Pam \\\" ... chỉ cần dạo wa topic \\\" Nồi Cháo Miền Bắc \\\" là ta thấy wá trời Kings và Queens ... Kevin là thành viên mới, rất ấn tượng khi thấy cùng đăng đàn cách đây 8 tháng mà Nồi Cháo Miền Bắc vượt gấp 5 lần về số pageviews, hits, comments so với Nồi Cháo Miền Nam, thật khâm phục !

Thân,

Ngủ rồi Blue_Gem_Vt_90

Trả lời #12 vào: 20-09-2010 13:36:23
Vậy em xin làm tiếp danh sách những thí sinh được khán giả bình chọn nhìu nhất hén  :laugh:  :
01 - Lời Yêu Thương : 1
02 - vicuocsongnhanloai : 2
03 - likeawind263 : 1
04 - bicbui : 1
05 - phonui_dalat : 1

Àh, em hy vọng mọi người có thể kiềm chế, đừng dùng những lời lẽ nặng nề để chỉ trích nhau, em thấy ở dd mình không có ai là xấu cả, chỉ là chưa hoàn hảo thuj. Đây là mục Quán Thư Giãn, hãy để người đề cử và người được đề cử vào bảng phong thần đều cảm thấy vuj vẻ khj đọc topjc này. Hãy xem đây là một trò chơj vuj vẻ hơn là một nơj để chỉ trích các bạn thích 8 ( em cũng rất thích 8 , :P  :P ).
Em rất thích những bài viết của bác Theanh, nhẹ nhàng, hóm hỉnh mà lại có sức răn đe sâu sắc. :P
Chúc mọi người lun vuj vẻ. :lol:

Ngủ rồi phonui_dalat

Trả lời #11 vào: 20-09-2010 11:17:49
Phonui xin  tự đề cử mình vào bảng phong thần... phonui xin lỗi mọi người và hứa sẽ sửa chữa.

Ngủ rồi Nhóm_NTCM

• NTCM
  • Tích Cực
  • Thích 44
  • Kết Nối Yêu Thương
Trả lời #10 vào: 20-09-2010 10:18:38
Chào tất cả mọi người,

Các bạn đang spam trong chính topic nói về việc chống spam. Hãy trả lại cho chủ đề này mục đích chính của nó. Admin sẽ delete các bài từ bài của Lão Tôn trở xuống trong thời gian ngắn sắp tới.

Nếu muốn, các bạn có thể mở một topic riêng mang tên: \\\"khi nào cần phải ghi chú thích nguồn/ tên tác giả trong bài viết của mình?\\\", bạn sẽ nhận được comment từ những người có hiểu biết nhiều về bản quyền.

Mong cả nhà lưu ý.

Thân.

Tin vào Lòng Nhân Ái

Ngủ rồi asian

Trả lời #9 vào: 18-09-2010 09:03:33
Vừa mở bài viết ra mình cũng không hiểu bác BicBui muốn nói gì trong bài viết Trung Thu miền Nam:
Trích dẫn
1. \\\"vừa post sao đã gỡ rồi?????????????\\\"
Rồi lại thêm câu trống rỗng:
Trích dẫn
2. \\\"có link dự phòng đó\\\"

Vì chúng ta cùng là thành viên trong ngôi nhà NTCM là những thành viên luôn chia sẻ là chính nên mình nghĩ thắc mắc vào những câu hoặc những từ ngữ chưa rõ cũng là điều chính đáng.

Nhân đây, mình chỉ muốn chia sẻ là chúng ta cần \\\"trích dẫn\\\" những gì chưa hiểu để mọi người cùng nhau hiểu và không bị \\\"hỏng giò\\\" như 2 câu trên.

Với câu số 1 trên thì bạn BicBui có thể dùng \\\"trích dẫn\\\" để chỉ đích danh bài viết nào làm bạn muốn chia sẻ.
Câu số 2 thì bạn có thể dùng \\\"trích dẫn\\\" và chia sẻ link dự phòng nào đó mà bạn biết cho cụ thể hơn.

Đây cũng là điều sơ sót có thể do bạn bận quá mà muốn chia sẻ ngay. Mong các thành viên chúng ta cũng suy ngẫm và tránh bị nhắc nhỡ.  :)

Chúc cả nhà vui!

Thân,

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #8 vào: 18-09-2010 08:07:27
Miền Nam - Trung Thu 2010 Đăng ngày: 17/09/2010 22:29
BicBui đã viết:
Trích dẫn
có link dự phòng đó

Pohand ! Không hiểu bạn này muốn nói gì ?

Xin đề cử thêm thành viên bicbui vô danh sách bình chọn

03 - likeawind : 1
04 - bicbui : 1

Thân

Ngủ rồi Theanh

Trả lời #7 vào: 17-09-2010 12:09:47
vicuocsongnhanloai đã viết:
Trích dẫn
Thật ra vicuoc...không có bùn vui gì cả nhà hết mà... Nên mới hỏi cho rõ ràng, có gì mình còn kịp thời sữa chữa bản thân chứ,hj. ...Mình sẽ 8 ít lại thôi thì trừ đi 1 là còn 7 hen,hj.

Cảm ơn bạn Vicuocsongnhanloai vì sự thiện chí qua những dòng viết trên. Thực ra mọi người cũng muốn tốt cho bạn mới góp ý nhẹ nhàng như vậy. Hẳn bạn cũng đã tham gia một số DD khác? Ở đó Admin, mod... họ hành xử khác chúng ta, họ cứ theo nguyên tắc mà action! Ở đây, dù nguyên tắc, Admin, Mod và anh chị em vẫn luôn tôn trọng, quý bạn dù không phải lúc nào cũng hài lòng (trong cách viết bài.)

-Mình nghĩ bạn nên lấy 8 - 6 =2 nhé! Chứ 8-1 theo bạn nói còn ít đấy... He he!

Thấy mọi người thiện chí, mình xin nhắc luôn mấy chuyện để đệ tử bà Tám lưu tâm, thay đổi nhé:

-Không nên topic nào cũng viết bài nếu cảm thấy không cần thiết. (Không cần thiết là những bài viết kiểu cộc lốc, spam như: Giơ cả hay tay ủng hộ; yes sơ; đồng ý...) Và đôi khi còn lạc chủ đề. Còn khi viết thì phải rõ ràng, thiết thực, bổ ích... cho nội dung đang thảo luận trong Topic.

-Không nhất thiết lúc nào cũng trích dẫn bài người khác lại để tạo ra độ dài... khó chịu trong phần trả lời.

-Nhớ đọc kỹ và hiểu rõ ý người khác trước khi trả lời. Nếu đọc kỹ mà chưa hiểu thì nên hỏi lại, không nên phán bừa.

-Nghiêm túc đúng chỗ, cười cợt, vui vẻ đúng nơi. Nếu không thì chính bạn sẽ bị người khác xem là lố bịch. (Chuyện này cũng giống như việc đi đám ma mà mặc bikini vậy đó bạn!)

Dù đời sống trên mạng là ảo, nhưng tính cách, sự thể hiện của mỗi nickname lại là thật! Sự thật này còn ảnh hưởng đến cả đời sống thật của mỗi chủ nhân nickname. Vì thế, tu luyện nhân cách cho nickname mình đang sở hữu cũng là cách hoàn thiện nhân cách, trình độ, khả năng... của chính bản thân mình.

Xin cảm ơn sự thiện chí và tinh thần tôn trọng, yêu thương nhau như một nhà trong cách hành xử của các bạn!
Xin cảm ơn KevinHieu vì ý tưởng thành lập Topic này.

Chúc mọi người vui vẻ, thành công! Chúc cho danh sách ứng cử viên trong topic này không dài hơn... Tám.

Ngủ rồi vicuocsongnhanloai

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #6 vào: 17-09-2010 09:54:20
Thật ra vicuoc...không có bùn vui gì cả nhà hết mà,vẫn bình thường,vui vẻ tại hong biết bảng phong thần là gì nên mới hỏi cho rõ ràng,có gì mình còn kịp thời sữa chữa bản thân chứ,hj. À quà mà bạn nói là kẹo dừa đúng hong,ăn vừa ngọt vừa dính răng đúng hong? Hj cái này thì mình hong sợ đâu,ăn kẹo dừa là ngon lắm lun đó,hj,thôi nói vui cả nhà vậy thôi chứ mình nghĩ đưa vô bảng này nhắc nhở là quý lắm rồi tặng quà sẽ tốn kém. Bịt kẹo dừa cũng mấy ngàn đấy,bằng mấy phần cơm 2k cho người nghèo rồi,mình sẽ 8 ít lại thôi thì trừ đi 1 là còn 7 hen,hj.
Thân!

Ngủ rồi Blue_Gem_Vt_90

Trả lời #5 vào: 17-09-2010 09:41:33
@ vicuocsongnhanloai : Hj hj hj. Không có gì nghiêm trọng đâu, chỉ là một trò chơi nhỏ trên diễn đàn thuj mà. Bác vuj lên nhé. Chúc mừng bác đang nắm trùm danh sách. Nếu tiếp tục duy trì được thứ hạng này thì cuối tháng bác sẽ được nhận 1 phần quà từ ban tổ chức, đến lúc đó nhớ chja quà cho em với nhé. :blink:  :silly:  :laugh:  :lol:

Ngủ rồi vicuocsongnhanloai

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #4 vào: 17-09-2010 09:31:37
Cho mình hỏi bảng phong thần là gì vậy cả nhà? Chắc \\\"quậy\\\" quá nên mới vô bảng này phải không?
Thân!

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #3 vào: 17-09-2010 08:21:44
dautruong100cz đã viết:
Trích dẫn
@ Kevin : Cảm ơn bác đã sáng kiến giải thưởng ngang tầm \\\"mâm xôi vàng\\\"hi vọng giải này sẽ bị ế!

Chào bác dautruong100cz,

Có phải bác đang nhắc đến đề nghị của mình ở topic \\\" Thân gửi hội... Tám online! \\\" ? Đấy chỉ là tối kiến của mình về liều thuốc mới nặng đô (dose) hơn sau khi mods đã nhắc nhở mà virus bệnh 8 vẫn không thuyên giảm.

Cũng tiện đây, mình xin để cử 2 bạn likeawindvicuocsongnhanloai vô vị trí nhất và nhì của tháng 9

Vậy bây giờ kết wả là :

03 - likeawind : 1

Thân

Ngủ rồi Blue_Gem_Vt_90

Trả lời #2 vào: 17-09-2010 08:16:23
Em vote cho bác vicuocsongnhanloai 1 phiếu. Chúc bác sớm thành King. Nhớ chia kẹo cho em và đừng quên công lao em đã đưa bác vào bảng phong thần và vote cho bác đó nhé. :laugh:  :laugh:

Sau đây là danh sách những thí sinh được khán giả bình chọn nhiều nhất : :silly:
01 - Lời Yêu Thương      : 1
02 - vicuocsongnhanloai  : 1

Ngủ rồi dautruong100cz

Trả lời #1 vào: 16-09-2010 22:11:49
Bạn lơiyeuthuong đã viết trong topic  
Hãy ôm ai đó thật chặt.... Đăng ngày: 16/09/2010 21:40  Số lần được cảm ơn: 2    
Giờ mà được ôm người con gái nào trong diễn đàn nhỉ  )  

DT100 xin bỏ một phiếu cho bạn Lời yêu thương,chúc bạn sẽ về ...bét trong cuộc đua nhé![ul]@ KevinHieu : Cảm ơn bác đã sáng kiến giải thưởng ngang tầm \\\"mâm xôi vàng\\\" nha,hi vọng giải này sẽ bị ế![/ul]