Tác giả Chủ đề: Yên Hồ, Đức Thọ - Anh Hà - Nghèo, bệnh tật  (Đã xem 16468 lần)

Ngủ rồi sn0w_4ngl3

Trả lời #63 vào: 29-12-2013 23:46:11
Cập nhật CMTX:  
Em vẫn nhận đc CMTX từ Bee...xin lỗi cả nhà vì lâu mình ko lên mạng cập nhật tình hình được. :)

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #62 vào: 02-11-2013 16:10:35
sn0w_4ngl3: em vẫn nhận được cmtx từ bee đến anh Hà không? Em báo trên DD nhé.

@ Các bạn nồi cháo Hà Tĩnh: các bạn có thể giúp tái xác minh hoàn cảnh được không?

Thanks all.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #61 vào: 27-07-2013 09:36:21
Thông tin từ người bạn mình cho biết . Hiện tại người nhà của anh Hà đang đưa anh Hà ra BV tâm thần Nghệ An khám bệnh . Có BHYT nên cũng được giảm 70% nhưng người thân của anh Hà cũng nghèo .
CÓ bạn nào ở Vinh nếu rãnh rỗi thì ghé thăm cập nhật thông tin dùm . Điện thoại liên lạc : 01698963453 .

Ngủ rồi getdown_sky

Trả lời #60 vào: 02-07-2013 20:04:33
Trích dẫn

@ getdown_sky  : Bạn đang ở Vinh nếu anh Hà ra Vinh khám thì bạn có thể hướng dẫn thêm cho người nhà và anh Hà với vì bạn ở Vinh rành đường hơn ???? .

Hiện tại getdown_sky đang ở Quảng Bình nên không thể đảm nhiệm công việc này rồi!bạn nào ở Vinh có thể giúp đỡ anh Hà và người thân a ấy ko nhỉ?

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #59 vào: 01-07-2013 17:16:09
banbe6x đã viết:
Trích dẫn

Nhờ gia đình sn0w_4ngl3  chuyển tiền CMTX tháng 6-2013 tới anh Hà còn khoản tiền CMTX các tháng 3&4-2013 chúng ta sẽ mua sắm thêm những vật dụng thiết yếu trong sinh hoạt cho anh Hà.

Thông tin từ người bạn mới cho biết vài hôm nữa người nhà của anh Hà sẽ sắp xếp đưa anh Hà đi ra Vinh khám bệnh . Theo mình nghĩ , số tiền mà bạn Bee giúp đỡ đang còn các tháng 3 & 4 có thể phụ giúp thêm tiền khám bệnh . Mong bạn Bee và cả nhà cho ý kiến .
@ getdown_sky  : Bạn đang ở Vinh nếu anh Hà ra Vinh khám thì bạn có thể hướng dẫn thêm cho người nhà và anh Hà với vì bạn ở Vinh rành đường hơn ???? .

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #58 vào: 22-06-2013 07:27:28
Chào cả nhà!

Nhờ gia đình sn0w_4ngl3  chuyển tiền CMTX tháng 6-2013 tới anh Hà còn khoản tiền CMTX các tháng 3&4-2013 chúng ta sẽ mua sắm thêm những vật dụng thiết yếu trong sinh hoạt cho anh Hà.

sn0w_4ngl3 đã viết:
Trích dẫn
...
Mình có SĐT của bác Cảnh hàng xóm anh Hà: 01696379042. mọi người có thể liên lạc để hỏi thăm.
...

@sn0w_4ngl3: Việc ứng trước tiền CMTX là sự thống nhất riêng giữa thành viên đăng ký CMTX với ngừơi nhận trung chuyển. Bạn chỉ nên ứng tiền trước nếu có sự đồng ý của Bee.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.
Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi sn0w_4ngl3

Trả lời #57 vào: 19-06-2013 21:48:37
09/06/2013
Mình nhận 1.500.000 tiền CMTX tháng 4.5.6 từ Bee.
Mình sẽ nhờ mẹ chuyển tiền tới anh Hà.
Trong khoảng thời gian từ khi ra tết đến nay, mình ko nhận đc bất cứ khoản nào và đến tháng 6 thì mình nhận đc tiền của 3 tháng (4,5,6) nếu đưa một lần cho anh HÀ thì anh sẽ chi tiêu rất hoang phí, vì vậy mình sẽ chuyển dần dần cho anh... Cả nhà cho mình hỏi thêm là: TH này vẫn duy trì CMTX chứ ạ?
Nếu có CMTX thì hàng tháng mình có thể trích trước gửi cho anh Hà, để anh có tiền sinh hoạt hàng tháng. Mong cả nhà cho ý kiến ạ để s mình có thể hoàn thành tốt nhiệm vụ trung chuyển.
Mình xin chân thành cảm ơn.

Ngủ rồi getdown_sky

Trả lời #56 vào: 13-05-2013 07:10:44
Hôm qua getdown_sky trao đổi với snow thì bạn ấy cho biết hoàn cảnh anh HÀ 4 - 5 tháng nay không nhận đc CMTX. Xét thấy hoàn cảnh này còn khó khăn nên getdown_sky xin đề xuất tiếp tục CMTX hoàn cảnh này. Mong cả nhà quan tâm! getdown_sky xin chân thành cảm ơn

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #55 vào: 01-05-2013 08:37:34
Anh yugidazai đã viết:
Trích dẫn
getdown_sky đã viết:
Trích dẫn
...hàng tháng bố mẹ bạn snow vẫn chuyển 500k CMTX từ TV bee ...
Getdown mong MTQ tiếp tục CMTX hoàn cảnh này để giúp anh bớt khó khăn, đỡ khổ vì người tâm thần thì chẳng làm lụng gì được...

Mong bác Bee cho biết có tiếp tục CM anh Hà nữa ko ạ?
Xin cám ơn.

Hoàn cảnh của anh Hà vẫn cần được giúp đỡ, mong phản hồi từ bác Bee ạ!
Xin cảm ơn!

Thân!

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #54 vào: 15-03-2013 23:16:09
yugidazai đã viết:
Trích dẫn
getdown_sky đã viết:
Trích dẫn
Getdown mong MTQ tiếp tục CMTX hoàn cảnh này để giúp anh bớt khó khăn, đỡ khổ vì người tâm thần thì chẳng làm lụng gì được...

Mong bác Bee cho biết có tiếp tục CM anh Hà nữa ko ạ? :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi lamnhi

Trả lời #53 vào: 12-02-2013 12:57:18
e thấy t.h anh Hà  nên  giữ cmtx

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #52 vào: 09-02-2013 01:29:07
getdown_sky đã viết:
Trích dẫn

Mong bác Bee cho biết có tiếp tục CM anh Hà nữa ko ạ? :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi getdown_sky

Trả lời #51 vào: 08-02-2013 19:41:24
hình ảnh cập nhật trong chuyến tái xác minh lần trước
- Ngôi nhà của anh Hà

- Góc bếp lâu không đỏ lửa và quần áo cũ

Ngủ rồi getdown_sky

Trả lời #50 vào: 30-01-2013 09:15:58
sáng thứ 2 tuần trước getdown_sky cùng bạn Nhung(bạn getdown) đã tới thăm hoàn cảnh anh Hà! Lúc bước vào nhà đập vào mắt getdown là một chiếc giường và một góc bếp đầy quần áo rách, trong ngôi nhà chằng có gì giá trị. May ra chỉ là nơi chắn gió chứ mưa thì vẫn ướt như ngoài trời.
 Qua thăm hỏi thì đc biết hàng tháng bố mẹ bạn snow vẫn chuyển 500k CMTX từ TV bee nhưng được quy đổi thành các vật dụng hằng ngày như gạo, gia vị và thức ăn... Ngoài ra thì hàng tháng anh Hà cũng nhận được hỗ trợ 180k từ chương trình hỗ trợ cho người nghèo và 10kg gạo từ xã Yên Hồ..getdown có trao đổi với một số người hàng xóm thì họ có xác nhận thông tin hoàn toàn đúng như vậy!họ còn cho biết anh hà có 3 người vợ nhưng họ đều bỏ đi do tình khí thấy thường của anh lúc thì điên điên khùng khùng . Gia cảnh bên nội anh Hà cũng nghèo khó nên cũng không giúp đỡ được gì cho anh được cả, qua nói chuyện với anh Hà thì getdown thấy anh chỉ bị tâm thần nhưng có khả năng chữa trị được xong kinh tế không có nên đành để vậy!Getdown mong MTQ tiếp tục CMTX hoàn cảnh này để giúp anh bớt khó khăn, đỡ khổ vì người tâm thần thì chẳng làm lụng gì được. Tks all!
p/s: hình ảnh xin phép cập nhật sau ạ!

Ngủ rồi sn0w_4ngl3

Trả lời #49 vào: 20-01-2013 20:30:14
Mình đã tiến hành chuyển tiền CMTX đến tháng 12/2012.
Còn tháng 1 chưa nhận được tiền. ko biết hoàn cảnh này còn CMTX nữa ko ạ?