Tác giả Chủ đề: Ninh Bình (Tam Điệp) - Em Tuấn Anh - Tai nạn giao thông  (Đã xem 24063 lần)

Ngủ rồi mycanh

Trả lời #21 vào: 09-03-2011 12:28:42
hôm nay, mycanh đã nộp 600k CMTX tháng 3,4,5 cho em Tuấn Anh, ngân hàng thông báo tiền đã vào tài khoản, nhờ DD thông báo đến em Tuấn Anh giùm.

Cảm ơn.
mycanh

Dẫu thắng ngàn quân giặc
Không bằng thắng bản thân
Thắng mình là chiến thắng
Oanh liệt nhất thế gian.

(Kinh Pháp Cú số 103)

Ngủ rồi NamViet

Trả lời #20 vào: 09-03-2011 09:26:26

Ngủ rồi NamViet

Trả lời #19 vào: 08-03-2011 10:09:42
Hôm nay nhóm NamViet đã chuyển 200K tiền CMTX tháng 3 vào TK Kim Dung, do có trục trặc nên kiểm tra lại số TK và được biết số đúng là :

Tên TK : Nguyễn Thị Kim Dung.
Số TK : 711A 272 908 32    (không phải 23)
NH Công Thương (VietinBank) - CN Hải Phòng
ĐT của em Tuấn Anh: 0167.411.9846
ĐT của em Kim Dung: 0972.570.277

Phiền bác Xelan90 cập nhật thông tin và thông báo cho gia đình em Tuấn Anh ạ ! Cám ơn bác !

Thân ái !

LinhNhi

• bạn
Trả lời #18 vào: 04-03-2011 17:17:29
NamViet đã viết:
Trích dẫn

Chúc T.Anh sớm bình phục, chúc t.y của T.Anh và K.Dung sớm đơm hoa kết trái (theo bật mí của T.Anh: làm đám cưới ngay khi bình phục  :laugh: )

Phải mình thì bằng mọi giá mai là phải bình phục ngay  :lol:

Khi đám cưới giả như có mời NamViet thì cố gắng mà ra coi nha.

Ngủ rồi NamViet

Trả lời #17 vào: 04-03-2011 15:04:00
Nam Viet vừa alô T.Anh và K.Dung, Dung có thông báo thêm là T.Anh đang cố gắng tập luyện để lại là trụ cột chính trong gia đình và cho thêm chi tiết về tài khoản:

Ngân hàng Công Thương (VietinBank): 711A 272 908 23 - CN Hải Phòng
Tên chủ tài khoản: Nguyễn Thị Kim Dung.
ĐT của em Tuấn Anh: 01674119846
ĐT của em Kim Dung: 0972570277

Chúc T.Anh sớm bình phục, chúc t.y của T.Anh và K.Dung sớm đơm hoa kết trái (theo bật mí của T.Anh: làm đám cưới ngay khi bình phục  :laugh: )

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #16 vào: 04-03-2011 13:54:47
Rất cám ơn cả nhà đã chung tay giúp cho em Tuấn Anh có thêm niềm vui và yên tâm hơn về kinh tế để kiên trì tập luyện giúp nhanh bình phục. Cũng may là em bị mổ nhiều chỗ nhưng chỉ do xương gãy chứ không ảnh hưởng đến hệ thần kinh điều khiển, em chỉ cần có thời gian để liền các đoạn xương vỡ gãy và chăm chỉ tập luyện thì sẽ đi lại và làm việc được. Tuy nhiên sẽ phải nghỉ làm lâu mà em là lao động chính nên được các bạn hỗ trợ 1 năm là rất hợp lý. Lúc trước Tết mới nghe tin của em, mình gửi Hoa mang về làm quà tết cho em 200.000đ mà em và gia đình ngạc nhiên, phấn khởi lắm, gọi điện cám ơn mình mà giọng rất cảm động. Bây giờ được nhiều người cảm thông, quan tâm đến sẽ là nguồn vui giúp em phấn chấn luyện tập. Hy vọng sau 1 năm em sẽ đi làm trở lại.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #15 vào: 04-03-2011 12:30:48
Hay quá!!! Vậy là đã đủ. Các ơn các bạn đã nhanh tay giúp!

Chúng ta giúp CMTX em Tuấn Anh 500.000/tháng từ các bạn Nhóm Namviet 200k, Nhóm CMNV 100k và Mycanh 200k, trong vòng 12 tháng, từ tháng 3/2011.

Các bạn giúp chuyển tiền theo tk:

Ngân hàng Công Thương (VietinBank): 711A 272 908 23.
Tên chủ tài khoản: Nguyễn Thị Kim Dung.
ĐT của em Tuấn Anh:  01674119846

Và nhắn tin cho em Tuấn Anh khi chuyển xong.

Tổ KT-TK cập nhật nhé!

Thân.

LinhNhi

• bạn
Trả lời #14 vào: 04-03-2011 12:18:22
Chào cả nhà. Lnhi có điện cho Tuấn Anh hỏi thông tin về tài khoản ngân hàng nhưng mọi người có thể chuyển khoản và tài khoản của người yêu của Tuấn Anh.

Số tài khoản ngân hàng Công Thương. 711A 272 908 23. Tên chủ tài khoản là Nguyễn Thị Kim Dung.

Thay mặt gia đình cám ơn mọi người đã quan tâm.

Ngủ rồi mycanh

Trả lời #13 vào: 04-03-2011 11:19:00
Mình đăng ký CMTX 200k/tháng trong vòng 1 năm luôn nhé.

Cảm ơn.

Dẫu thắng ngàn quân giặc
Oanh liệt nhất thế gian.

(Kinh Pháp Cú số 103)

Ngủ rồi mycanh

Trả lời #12 vào: 04-03-2011 11:13:26
Mình đăng ký CMTX 200k/tháng trong vòng 1 năm bắt đầu từ 3/2011.

Cảm ơn.
mycanh

Dẫu thắng ngàn quân giặc
Oanh liệt nhất thế gian.

(Kinh Pháp Cú số 103)

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #11 vào: 04-03-2011 10:43:34
Chào cả nhà.

Ý kiến của nhóm Namviet rất hợp lý: CMTX và động viên tinh thần.

Theo tôi, chúng ta giúp CMTX khoảng 500k/tháng để phụ giúp với gia đình em Tuấn Anh.

Đã có nhóm Namviet giúp 200/tháng và nhóm CMNV (bạn linhnhi) 100k/tháng. Và đang chờ các bạn đăng ký thêm đấy!

Linhnhi tìm hiểu cách chuyển tiền nhé!.

Các bạn có ý kiến thêm!

Thân

LinhNhi

• bạn
Trả lời #10 vào: 02-03-2011 12:27:01
Chào cả nhà.

@NamViet: Ý của bạn hay lắm. đúng là ngoài thực ra chúng ta cần có thời gian động viên, thăm hỏi. Để Tuấn Anh có thêm nghị lực.

CMNV group chung tay với NamViet group giúp đỡ Tuấn Anh 100k mỗi tháng trong vòng một năm. bắt đầu từ tháng 3.2011. Sau đó xem tình hình Tuấn Anh thế sao sẽ tiếp tục có kế hoạch.

LinhNhi cũng chờ quyết định của tổ điều phối xem đề xuất mức giúp đỡ hàng tháng là bao nhiêu và sau khi có quyết định cuối cùng Lnhi sẽ thông báo cách thức chuyển tiền.

Ngủ rồi Xelan90

@NamViet Group!
.Cảm ơn các anh chị & các bạn đã nhớ đến mình cũng như tấm lòng hảo tâm của các bác đối với những hc đáng thương như thế này. Mình cũng sẽ cố gắng cùng các anh chị trong khả năng có thể về mặt tinh thần gọi điện thăm hỏi động viên trh em Tuấn Anh thêm
@Cả nhà!
.Nhưng ông bà mình thường nói:\\\"Có thực mới vực được đạo\\\" Mình cầu mong cả nhà, các MTQ hảo tâm giúp đỡ thêm về mặt vật chất cho em TA. Các tv DĐ mình cũng nên làm cầu nối thêm với những tấm lòng ngoài DĐ như những người thân, bạn bè mình chẳng hạn để tiếp sức với những hc quá khó khăn như thế này, như với nhóm bạn CMNV của LinhNhi vậy đó
Thân mến!

Ngủ rồi NamViet

Chào cả nhà,

Hoàn cảnh này cũng giống những trường hợp chấn thương dẫn đến bại liệt mà diễn đàn đang giúp đỡ, không chỉ thể xác mà tinh thần của người bệnh rất cần được chữa trị. Việc phải nằm một chỗ bán thân bất toại rất dễ làm cho người ta trở nên bi quan chán sống, ít người có thể vượt qua được tình trạng tâm lý này như bác Xelan nhà mình.

Một mức CMTX vừa phải bằng tiền mặt cộng với sự động viên thăm hỏi hàng tháng khi gọi điện thông báo chuyển tiền là liều thuốc hợp lý mà diễn đàn có thể kê toa lúc này. Đây là kinh nghiệm rút ra từ việc hàng tháng nhóm NamViet đều gọi điện thăm hỏi và thông báo chuyển tiền cho gần 30 cụ già và người tàn tật mà nhóm đang trực tiếp cưu mang cũng như theo dõi dùm các thành viên khác.

Nhóm NamViet đăng ký CMTX em Tuấn Anh 200K/tháng, từ tháng 3/2011. Cách thức chuyển tiền như thế nào, phiền bạn LinhNhi thông báo sau khi có quyết định của tổ điều phối.

Nhóm cũng sẽ gọi điện hỏi thăm em hàng tháng, động viên tinh thần giúp em thêm nghị lực để vui sống và chiến thắng bệnh tật. Cũng mong anh Xelan hỗ trợ việc này vì nhóm biết anh cũng rất quan tâm những trường hợp bị bệnh tật giống mình và đều thầm lặng liên lạc để động viên. Đồng bệnh tương lân, tiếng nói của anh trong những trường hợp này hiệu quả gấp bọn em cả trăm lần.

Thân ái !

LinhNhi

• bạn
laohatien đã viết:
Trích dẫn
Hoàn cảnh này quả là khổ, không biết linhnhi xin hổ trợ 10 triệu đồng để sử dụng vào mục đích gì1? Nếu để trả nợ thì e không hợp với mục đích của mình lắm nhỉ, linhnhi cho biết phương hướng điều trị sắp tới như thế nào, để mọi người cùng tham gia hỗ trợ gia đình và a Tuấn Anh nhé.

Em cũng chỉ mạo muội đưa ra đề xuất thế. Nếu như nó không phù hợp thì anh giúp mọi người đưa một đề xuất khác anh ạ.

Tuấn Anh bị tại nạn, xương gẫy nhiều nơi. Cũng đã mổ và ghép xương. Em nghĩ bây giờ là chờ cho xương lành và tập luyện để có thể cử động được.

Còn hơn nữa em nghĩ là cần có ý kiến của các bác sỹ anh ạ.

Mong mọi người cho ý kiến thêm