Tác giả Chủ đề: Cẩm Quang, Cẩm Xuyên - Em Cường - Tai nạn - Cần giúp đỡ  (Đã xem 3809 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Nhờ các bạn khu vực Nghệ An ghé thăm nắm tình hình tang lễ và trao đổi cùng VânKiêuSa để có đề xuất cụ thể dùm nhé.

Xin cảm ơn Mongthuynavy1992 đã báo tin để cả nhà cùng nắm được.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Chào cả nhà.
Hôm qua em vừa gọi trao đổi với bác 6 về tình hình bệnh của em cường có tiến triển hơn rồi thì sáng nay được tin e ấy vừa mất lúc 5 giờ sáng. Vì hoàn cảnh em quá nghèo nên mong muốn của nhóm được xin hỗ trợ mai táng phí cho em.
Một số hình ảnh mấy ngày trước khi em mất mà nhóm.

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]    [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Cảm ơn Mongthuynavy1992 cùng các bạn Nghệ An đã ghé thăm và cập nhật tình hình sức khỏe của em Cường để cả nhà cùng nắm được !

@Thocon : Em xuất quỹ chuyển đến Mongthuynavy1992 tiền CMKTX em Cường 1,000,000đ dùm nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà và mong Cường vượt qua kiếp nạn này.

Thân.

BS

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Hình ảnh trao tiền cho e ấy. [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Chào cả nhà.
Ngày hôm nay mongthuynavy đã cùng cậu Công ( hoàn cảnh diễn đàn trước đây mình cưu mang ) và 1 số TV nhóm Nghệ An đã đến thăm em Cường.
Em Cường sau khi chuyển từ BV Bạch Mai về bênh viện Ba Lan tp Vinh điều trị được 3 ngày thì bệnh viện trả về nhà. Hiện tại thfi em Cường đã trở về nhà của Em , nhưng hai chị của em đi lấy chồng nên cũng không về chăm em được, còn anh trai của Cường thì đang học tiếng ở Hà Nội. Vì vậy em được sự chăm sóc của chú mự, bác họ và thi thoảng có các bác hàng xóm qua chăm. qua tìm hiểu thì tiền viện em Cường cũng được hỗ trợ khá nhiều nên Mongthuynavy có trao đổi với c Vân và bác Sáu xuất quỹ hỗ trợ động viên em thêm 1 triệu đồng. Cái chính bây giờ em Cường cần không phải là tiền mà là sự động viên về tinh thần bởi em không có anh em bố mẹ ruột bên cạnh. Hôm nay em đã tỉnh hơn rất nhiều và đã nói chuyện được với mọi người. Nhóm Nghệ An sẽ cố gắng đến thăm em lần sau để động viên em thêm nghị lực sống.
Cảm ơn cả nhà nhiều

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

VânKiêuSa và các bạn khu vực Hà tĩnh có toàn quyền quyết định việc CMKTX em Cường từ 2,000,000đ trở xuống tùy theo tình hình thực tế khi ghé thăm các bạn nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

BS

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
chào cả nhà
được biết em Cường đã về nhà nhưng đến chủ nhật tuần này 05/8 nhóm HT mới sáp xếp Time vào thăm em đc
Nhóm xin đề xuất BQT  chi duyệt từ 1.000.000 đến 2.000.000đ tùy vào hoàn cảnh thực tế thăm hỏi em ạ.
Cảm ơn sự chung tay của cả nhà
Thân

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
chào cả nhà
nhóm hà tĩnh sẻ sớm sắp xếp time đến thăm em Cường
cảm ơn trường giang đã luôn theo giỏi hoàn cảnh
thân

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Theo thông tin từ gia đình em Cường, em Cường đã được gia đình cho xuất viện và trở về quê nhà tiếp tục điều trị. Mong các bạn Hà Tĩnh ghé thăm và cho phương án giúp đỡ gia đình em.

Thân mến./.

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Chiều ngày 29/6, Trường Giang và Lê Nga đã ghé thăm em Cường tại Bệnh viện Bạch Mai. Tình hình là em có tiến triển hơn so với những ngày đầu nhập viện, đã có thể nhận thức được đôi chút, mắt mở được, nhìn được, nghe được nhưng sự tiến triển không nhiều khả quan. Rất may cho em là đã có nhiều tổ chức từ thiện giúp đỡ và đã ứng được trước 120 triệu tiền viện phí (NTCM giúp 10 triệu đồng). Đây là hình ảnh mới nhất của em.

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Chiều nay 29/6, Trường Giang và Lê Nga sẽ vào Bệnh viện Bạch Mai thăm em Cường. 18h hẹn gặp tại cổng bệnh viện ai đi được thì đi cùng nhé./.

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
chào cả nhà
Vks xin cập nhật ủng hộ em Cường  sáng ngày 23/5
1. YeuThuong: 1.000.000đ
2.Fb Tina Nguyen:1.000.000
3.fb Sunset Le:500.000đ
4.bạn anh Nguyen Thai Duy: 1.000.000đ
5. Fb: Nguyễn Việt Hoa,Tư Tình Chung Tình,Nguyen Thi Nhung,Kim Ngân: 2.000.000
6.Fb chị Kiêng Hiếu: 200.000
7.fb chị Đặng Hoài Thu:300.000
8. Fb: Leah Diep: 1.000.000
9. Fb:Nhung Ha: 1.000.000
10. Fb Quynh Mai Vo: 1.000.000đ
11. Fb Tina Nguyen: 2.000.000
12. Gđ chị gái tina Nguyen:2.000.000
đến cuối ngày 29/5
Tổng số tiền ủng hộ: 13.000.000đ( mười ba triệu đồng )

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Phiền Vân Kiêu Sa và nhóm Hà Tĩnh cập nhật danh sách ủng hộ em Cường nhé./.

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Em Phạm Văn Cường, sinh năm 1998, quê ở Hà Tĩnh, bố mẹ qua đời sớm nên hai anh em sống với ông bà ngoại. Cường phải bươn chải làm thuê kiếm sống, trong một lần bị phát ban đi tắm đã dẫn đến nhiễm trùng máu, bệnh tình ngày càng trầm trọng. Qua các bệnh viện điều trị, cuối cùng gia đình, họ hàng đưa em về điều trị tại bệnh viện Bạch Mai trong tình trạng tê liệt toàn thân, không ăn, không uống, không nói được. Mỗi ngày tiền viện phí đã tiêu hết hơn 3 triệu đồng. Đến ngày 22/5/2018, Bệnh viện yêu cầu gia đình ứng trước 15 triệu đồng để xét nghiệm, kiểm tra sức khỏe để tiến hành lọc máu. Khó khăn chồng chất khó khăn. Gia đình chỉ biết trông cậy vào sự giúp đỡ của các nhà hảo tâm.
Cảm thông trước hoàn cảnh của em Cường và gia đình. Nhóm từ thiện NTCM đã giúp đỡ gia đình em 10 triệu tiền viện phí và trao CMKTX 02 lần, mỗi lần 01 triệu đồng để động viên em Cường và gia đình chữa bệnh

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]