Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tác giả Chủ đề: Đồng Nai (Biên Hòa) - Bà Hạnh - Nghèo khó, nuôi cháu  (Đã xem 30155 lần)

Ngủ rồi yugidazai

Dạ, hình như là ở Hội sở
442 Nguyễn Thị Minh Khai, Q.3, TP.HCM
đó anh :)

Ngủ rồi penguin

yugidazai đã viết:
Trích dẫn

@a Pen: e chỉ có tk ACB
(số tk: 4041693180204104, tên Nguyễn Minh Đức),
nếu ko tiện thì a cứ chuyển vào Tk của Ken nha a :)

ACB chi nhánh nào vậy Zai ơi? Trả lời sớm để thứ 4 đi làm lại anh chuyển cho em nhé. Cảm ơn em!

Ngủ rồi yugidazai

Chào cả nhà,
Trong chuyến đi Biên Hòa hôm nay, nhóm gồm a hau171107, MagicQ (cùng 2 người bạn) và Yugi đã ghé thăm bà Hạnh và bé Hân, nhưng tiếc là ko gặp đc vì bé vừa đi đến Trung Tâm nơi anh của bé (con ruột cô Loan) để cúng anh nhân ngày giỗ.
a hau171107 đã thay mặt mọi người trao tiền CMKTX (1.000.000 từ a TLC) và CMTX T4 (300k cùa a hau171107) cho bà Hạnh cùng 1 ít trái cây.
Bà ko ngớt lời cám ơn gửi đến mọi người, chắc là bé Hân khi về cũng sẽ rất vui đấy ạ :)
Cám ơn cả nhà, a TLC và a hau171107 đã quan tâm và giúp đỡ bé, mong là bé sẽ tiếp tục phấn đấu học tập tốt hơn nữa trong tương lai.
@Quang: e post hình dùm a nhe, thanx :)

Ngủ rồi yugidazai

Chào cả nhà,
Ngày mai Yugi đi Biên Hòa có việc, sau đó sẽ cùng a hau171107 ghé trao tiền CMKTX 1tr từ anh TLC (Yugi sẽ ứng trước) và CMTX từ a hau171107 lun ạ :)
Lời Yêu Thương đã viết:
Trích dẫn
Gửi bác Pquyen : Dù các bạn trong tổ xác minh không đề cập nhưng mình cũng xin giúp đỡ hàng tháng một phần nữa và hàng tháng sẽ gửi sữa cho hai bà cháu . Mong các bác cho ý kiến .

@a Loiyeuthuong: như em đã nói, tiền CMTX hàng tháng cho bé Hân là giúp phụ chi phí sinh hoạt và xem như 1 nguồn động viên để em tiếp tục cố gắng.
Em Hân đang tuổi lớn nên rất cần sữa để phát triển tốt về thể chất , có sức khỏe để chăm sóc bà Hạnh và học thật tốt, nếu hàng tháng a giúp cho em Hân sữa tươi (cho bé) và sữa đặc (cho bà) nữa vậy thì tốt quá anh ạ :)
@a Pen: e chỉ có tk ACB
(số tk: 4041693180204104, tên Nguyễn Minh Đức),
nếu ko tiện thì a cứ chuyển vào Tk của Ken nha a :)

Nathan huynh

• bạn
pquyen đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà.

Gia cảnh cháu Hân thật tội, nhà nghèo lại mồ côi cha mẹ. Cháu ở với bà, bản thân bà cũng mắc bệnh. Đáng khen cháu rất nỗ lực trong học tập, luôn đạt học sinh giỏi.

Bạn hau171107  giúp CMTX gia đình cháu Hân 300.000/tháng/12tháng (tạm tính), từ tháng 4/2011 và sẽ chuyển trực tiếp cho cháu.

Về CMKTX, có bạn TLC giúp 1.000.000.

Pen em chuyển 1.000.000 cho Yugidazai, nhờ chuyển cho cháu Hân.

Tổ KT-TK cập nhật nhé!

Thân.

Gửi bác Pquyen : Dù các bạn trong tổ xác minh không đề cập nhưng mình cũng xin giúp đỡ hàng tháng một phần nữa và hàng tháng sẽ gửi sữa cho hai bà cháu . Mong các bác cho ý kiến .

Ngủ rồi pquyen

Chào cả nhà.

Gia cảnh cháu Hân thật tội, nhà nghèo lại mồ côi cha mẹ. Cháu ở với bà, bản thân bà cũng mắc bệnh. Đáng khen cháu rất nỗ lực trong học tập, luôn đạt học sinh giỏi.

Bạn hau171107  giúp CMTX gia đình cháu Hân 300.000/tháng/12tháng (tạm tính), từ tháng 4/2011 và sẽ chuyển trực tiếp cho cháu.

Về CMKTX, có bạn TLC giúp 1.000.000.

Pen em chuyển 1.000.000 cho Yugidazai, nhờ chuyển cho cháu Hân.

Tổ KT-TK cập nhật nhé!

Thân.

Ngủ rồi yugidazai

@anh Nathan huynh: vậy thì tốt rồi, Yugi thay mặt bé Ngọc thanks anh nhiều ạ :)

Nathan huynh

• bạn
ok vay thi minh se giup cho truong hop khac,minh da hua  la giup cho truong hop Be Ngoc o tra vinh 2 trieu vnd.ngay may minh se gui tien ve vn. hih iihihichuc cac ban gap nheu mai man, good night

Ngủ rồi yugidazai

Chào bác NathanHuynh,
Như anh xelan90 đã nói, 2 bà cháu đã có anh hau171107 đăng kí giúp (Yugi đã nói trong bài viết xác minh).
Vậy bác muốn giúp thêm ạ? Yugi nghĩ bác có thể đăng kí giúp 1 số TH khác đấy ạ :)

Ngủ rồi Xelan90

Nathan huynh đã viết:
Trích dẫn
Yugi oi, TH cua Ba Hanh va Be Han Sao rui co ai giup ho chua?  :(

@Yugidazai: Bạn thật nhiệt tình xông xáo năng động trong việc xm & trung chuyển. TH này cả 2 bà cháu thật đáng thương. Ở đây bạn chỉ có đề xuất CMTX giúp đỡ bé Hân & đã được tv Hau171107 đăng ký giúp đỡ. TV NathanHuynh hình như cũng có ý muốn giúp đỡ bà Hạnh nữa (Đúng không bạn NathanHuynh?). Vậy bạn có thể đề xuất thêm một khoản nào đó để giúp đỡ an ủi tuổi già neo đơn bệnh tật giúp bà Hạnh không? Xin cảm ơn

Nathan huynh

• bạn
Yugi co the lien lac voi minh qua email nam_huynh1978@yahoo.com or yahoo chat my nick name is nam_huynh1978 ok. Looking forward to hear you. Thankz

Nathan huynh

• bạn
Yugi oi, TH cua Ba Hanh va Be Han Sao rui co ai giup ho chua?  :(

Ngủ rồi yugidazai

Chào cả nhà,
Hôm nay CN, nhóm gồm anh hau171107 và Yugi đã đến gặp bà Hạnh và bé Hân.
Sau khi hỏi chuyện bé Hân và cô Tuyết (hàng xóm), Yugi thấy các thông tin a Loiyeuthuong là chính xác và xin bổ sung thêm:
- chị Loan (mẹ bé Hân) có 1 người con trai ruột, nhưng bị tâm thần và đc đưa vào viện tâm thần từ lâu, nhưng đã mất 2 năm nay (gia đình ko nói cho bà Hạnh biết).
- cậu bé Hân (em trai chị Loan) thường xuyên tu ở chùa, 1-2 tuần về thăm bà Hạnh 1 lần và lâu lâu cũng đem gạo về cho.
- Bà Hạnh trước đây đã từng bị nhũng não (theo lời cô Tuyết) và may mắn đc cứu khỏi, hiện tại bà chỉ đi lại trong nhà, ko đi ra ngoài đc và tai ko còn nghe rõ. Bà đc nhận 259k/tháng theo diện người già neo đơn. Hàng ngày bé Hân đi học, hàng xóm (cô Tuyết) vẫn ở nhà wa trông chừng bà nên cũng yên tâm. Tiền điện nước hàng tháng vẫn đc cô Tuyết giúp đỡ khi thiếu thốn.
- Bé Hân hàng ngày đi học buồi sáng, trưa về mua cơm 2 bà cháu ăn, chiều đi học thêm rồi về nấu cơm. Trường cấp 2 bé đang học là trường công nên học phí rất thấp, còn việc học thêm thì đc 1 anh hàng xóm cho 200k/tháng, nhưng thầy cô biết hoàn cảnh của bé nên cũng ko lấy tiền. Bé Hân mỗi tháng nhận đc 360k/tháng theo diện trẻ mồ côi.
Bé đang học lớp 9, năm nay sẽ thi vào trường công lập cấp 3 Ngô Quyền (1 trong những trường công tốt nhất ở Biên Hòa), nếu thi rớt, bé vẫn đc tuyển thẳng vào trường Nam Hà (cũng là trường công) vì đc 4 năm học sinh giỏi :)
Dù là con nuôi, cháu nuôi nhưng bé Hân vẫn rất ý thức và tự giác cố gắng học tập rất đáng khen, và cũng nhờ cô Tuyết thường xuyên theo dõi tình hình học tập và động viên bé (cô cũng là bạn thân của mẹ bé Hân). Nhóm xác minh xin đề xuất CMTX cho bé Hân 300k/tháng để phụ chi phí sinh hoạt và khuyến khích cho bé hàng tháng ạ :).
anh hau171107 (cũng ở Biên Hòa) cũng nhờ Yu xin đăng kí phần CMTX này cho bé Hân, và háng tháng sẽ trực tiếp đưa cho bé từ tháng 5 (Yugi cũng sẽ đi với a luôn khi về BH trao tiền CMTX cho bà Út).
Cám ơn mọi người.
@a Pen: 1.000.000 anh TLC giúp bà Hạnh bé Hân là CMKTX đúng ko anh? Nếu vậy tháng sau đi thăm lại e sẽ trung chuyển giúp luôn nhé (sau khi đc Tổ Điều Phối duyệt).
@a TLC : thanx a đã giúp bà Hạnh bé Hân ạ :)

Ngủ rồi yugidazai

Chào hau171107,
yên tâm, tuần sau trước khi đi Yugi sẽ thông báo địa điểm và thời gian cụ thể trên diễn đàn mà :)
P/S: lần sau nhớ viết TV có dấu nhé :)

Ngủ rồi hau171107

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chao ban Yugi...
Cho minh di voi ban xm TH ba Hanh, be  Han nha. SDT cua minh 01233.004.004
Ban nho cho minh di voi nha.Cam on nhieu