Tác giả Chủ đề: Khu Phố 11 -TT Gio Linh - Cụ Nguyễn Thị Nậy  (Đã xem 12201 lần)

Ngủ rồi luckystar

• Rất Tích Cực
  • Thích 1
Trả lời #37 vào: 11-09-2012 15:04:42
@chị Mechichi: Em đã nhận được tiền của chị rồi ah.
@bạn panchita271: Bạn chuyển tiền cho mình để mình trung chuyển 1 lần lun bạn nhé!
Cám ơn cả nhà nhiều ah.

Ngủ rồi mechichi

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #36 vào: 04-09-2012 21:11:02
Hôm nay mechi đã chuyển 300.000 VND tiền CMTX cho cụ Nậy. Nhờ bạn kiểm tra giùm nhé. Cảm ơn nhiều

ỦY NHIỆM CHI

Số   2607
Ngày lập   04/09/2012
Tên đơn vị trả tiền   NGUYEN THI HUONG THAO
Tài khoản số   117396809
Tại ngân hàng   SO GIAO DICH NH A CHAU

Tên đơn vị nhận tiền   NGUYEN THI DIEU AI
Số CMND/ Passport   
Tài khoản số   0161000877605
Tại ngân hàng   CN NH NGOAI THUONG HUE

Số tiền (VND)    300,000.00
Số tiền bằng chữ   Ba trăm nghìn đồng
Nội dung chuyển khoản   CMTX CU NAY GIO LINH T.9. NHO BAN CHUYEN GIUM, CAM ON

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #35 vào: 28-08-2012 14:36:46
luckystar đã viết:
Trích dẫn
mechichi đã viết:
Trích dẫn
Mechi đã gưi tiền CMTX tháng 8.2012 cho Cụ vào TK của luckystar. Nhờ bạn kiểm tra giùm nhé. Cảm ơn nhiều.

T7, ngày 04/08 luckystar và anh Lá Thủng tranh thủ ra thăm cụ Nậy và đã chuyển 600k tiền CMTX tháng 8 cho cụ rồi ah. Cụ cám ơn cả nhà mình nhiều lắm. Nhờ có sự giúp đỡ của cả nhà mình mà cụ bớt đi 1 phần lo toan trong cs khó khăn này.
Còn tình hình về đề xuất bắt điện cho cụ, sau khi tham khảo ý kiến của nhiều người em nghĩ mình không nên bắt đường dây điện riêng cho hà cụ (vì đường dây khá xa). Em có ý thế này mình nen thương lượng vs nhà hàng xóm 1 tháng mình trả lên 30k, người ta sẽ bật điện cho cụ cả ngày lẫn đêm (vì nhà cụ xài điện ko bao nhiêu). Hôm trước hai anh em có sang nhà hàng xóm mà chủ nhà đi vắng. Hôm nay anh Lá Thủng đi ko biết thế nào.
@ anh Lá Thủng: post hình lên jum em nha:)

hôm trước dra và a.Roa có hỏi chú hàng xóm rồi,chú cũng đồng ý. Bình thường mỗi tháng cụ gửi cho chú 10k thôi. Nhưng mấy lần ghé thăm cụ, dra thấy rất bất tiện ở chỗ, cụ ko được dung điện thoải mải, chỉ khi nào tối chú đó mới bật bóng điện và quạt, còn ban ngày dù rất nóng nhưng quạt cũng ko chạy đc vì đã đc chú ngắt nguồn điện rùi. dra cũng có hỏi nhờ a. Hải (thợ điện, ở Gio Linh) xem bắt đồng hồ riêng cho cụ, hết bao nhiêu tiền 1 tháng cụ trả như vậy tiện hơn. Luôn tiện bắt lại mấy day bóng điện và quạt bằng công tắc hết luôn, hướng dẫn cho cụ, chứ để dạng phích cắm rất nguy hiểm, cụ thì sống 1 mình, mà mắt cũng mờ dần rùi.
Có gì dra sẽ thông tin lại cả nhà sau về tình hình và chi phí ạ.

thân.

Ngủ rồi Lá Thủng

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #34 vào: 06-08-2012 17:42:49
Sáng thứ 7, Lá Thủng và Luckystar đã ra và chuyển tiền CMTX tháng 8 cho cụ. Cảm ơn sự giúp đỡ tận tình của cả nhà đã dành cho cụ. Về phần điện dùng thì Lá Thủng đã ra lại vào sáng CN nhưng vẫn không gặp được gia đình anh hàng xóm, đt gọi không ll được. Trong ngày gần đây nhất Là Thủng sẽ ra thăm mệ và thương lượng với ng ta luôn. Chúc cả nhà tuần mới sức khỏe và hạnh phúc

Ngủ rồi luckystar

• Rất Tích Cực
  • Thích 1
Trả lời #33 vào: 06-08-2012 16:41:14
mechichi đã viết:
Trích dẫn
Mechi đã gưi tiền CMTX tháng 8.2012 cho Cụ vào TK của luckystar. Nhờ bạn kiểm tra giùm nhé. Cảm ơn nhiều.

T7, ngày 04/08 luckystar và anh Lá Thủng tranh thủ ra thăm cụ Nậy và đã chuyển 600k tiền CMTX tháng 8 cho cụ rồi ah. Cụ cám ơn cả nhà mình nhiều lắm. Nhờ có sự giúp đỡ của cả nhà mình mà cụ bớt đi 1 phần lo toan trong cs khó khăn này.
Còn tình hình về đề xuất bắt điện cho cụ, sau khi tham khảo ý kiến của nhiều người em nghĩ mình không nên bắt đường dây điện riêng cho hà cụ (vì đường dây khá xa). Em có ý thế này mình nen thương lượng vs nhà hàng xóm 1 tháng mình trả lên 30k, người ta sẽ bật điện cho cụ cả ngày lẫn đêm (vì nhà cụ xài điện ko bao nhiêu). Hôm trước hai anh em có sang nhà hàng xóm mà chủ nhà đi vắng. Hôm nay anh Lá Thủng đi ko biết thế nào.
@ anh Lá Thủng: post hình lên jum em nha:)

Ngủ rồi mechichi

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #32 vào: 31-07-2012 22:15:19

Ngủ rồi ngoduyhung

Trả lời #31 vào: 31-07-2012 12:33:37
luckystar thân, nhờ eng mô kiểm tra xem đường dây điện dẫn từ trụ điện lưới vô nhà cụ khoảng bao nhiêu mét, và cái đồng hồ điện. Tính tổng chi phí xem nhé, nhà không có tải nhiều thì dùng dây điện vừa phải là được rồi.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #30 vào: 31-07-2012 01:14:19
luckystar đã viết:
Trích dẫn
Về tình hình nhà cụ thì bên Búp Sen Hồng chủ nhật tuần trước đã ra sửa lại nhà cho cụ và còn tặng thêm 1 cái quạt, giờ nhà thì đã tạm ổn chỉ chỉ có đường dây điện là chưa có (mắc điện nhờ nhà hằng xóm) chỉ đến tối ng ta mới mở điện cho dùng 10k/tháng. Cụ tâm sự \\\" Trời ni nóng quá mà người ta ko mở điện cho chộ cí máy quạt mà thèm\\\".
Mong cả nhà mình ủng hộ cụ bắt 1 đường dây điện riêng.
Cảm ơn cả nhà nhiều!

@ Luckystar: chi phí bắt đường dây điện như thế nào vậy em? cập nhật cả nhà cùng rõ nha. Thanks em.

Ngủ rồi luckystar

• Rất Tích Cực
  • Thích 1
Trả lời #29 vào: 30-07-2012 09:47:24
Hôm qua, ngày 29.07 luckystar và dragonfly với 1 ng bạn của Hiền ra nhà cụ Nậy và đã chuyển 600k tiền CMTX tháng 6 cho cụ. Cụ gửi lời cảm ơn cả nhà nhiều lắm.
Về tình hình nhà cụ thì bên Búp Sen Hồng chủ nhật tuần trước đã ra sửa lại nhà cho cụ và còn tặng thêm 1 cái quạt, giờ nhà thì đã tạm ổn chỉ chỉ có đường dây điện là chưa có (mắc điện nhờ nhà hằng xóm) chỉ đến tối ng ta mới mở điện cho dùng 10k/tháng. Cụ tâm sự \\\" Trời ni nóng quá mà người ta ko mở điện cho chộ cí máy quạt mà thèm\\\".
Mong cả nhà mình ủng hộ cụ bắt 1 đường dây điện riêng.
Cảm ơn cả nhà nhiều!

Ngủ rồi luckystar

• Rất Tích Cực
  • Thích 1
Trả lời #28 vào: 18-07-2012 15:19:01
panchita271 đã viết:
Trích dẫn
Mình đã chuyển khoản CMTX tháng 7 và 8 vào tk bạn Hong Thi Dieu Ai nhờ bạn chung chuyển dùm, thanks.
.

Dạ em đã nhận đc tiền của bác rùi ah. Cám ơn bác nhìu ahj. Mà đính chính emlaf Nguyễn Thị Diệu Ái chứ ko phải Hong Thi Dieu Ai.hihi :P  :cheer:  :laugh:

panchita271

• bạn
Trả lời #27 vào: 17-07-2012 17:12:28
Gửi các bạn Quảng Trị
Tâm nguyện của mình là được ủng hộ cụ Nậy 1 phần nhỏ trong việc mua quan tài tuy nhiên hiện nay các đề xuất của cụ đã được các Anh/Chị khác giúp đỡ nên khi nào có trường hợp từ Quảng Trị mình sẽ cùng các bạn trao đổi cụ thể để CMTX.
Chân thành cảm ơn

panchita271

• bạn
Trả lời #26 vào: 16-07-2012 20:32:41
Mình đã chuyển khoản CMTX tháng 7 và 8 vào tk bạn Hong Thi Dieu Ai nhờ bạn chung chuyển dùm, thanks.
@dra : Hiện tại bên mình đã quyên góp được 5tr, nếu đã có nhóm khác giúp cụ vậy mình sẽ dùng vào việc khác, có gì dra báo mình nhé.

Ngủ rồi luckystar

• Rất Tích Cực
  • Thích 1
Trả lời #25 vào: 16-07-2012 14:23:03
mechichi đã viết:
Trích dẫn
Mechi chuyển từ hôm qua. TK khác Ngân hàng nên chắc phải 1 ngày mới tới dù TK của mình đã bị trừ tiền  :P

Okey, em đã nhận đc tiền rùi ah. Củm ơn chị ah.
@ Panchita217: Bác chuyển tiền cho em để em đi trung chuyển 1 lần lun ah. Củm ơn bác nhìu:)

Ngủ rồi mechichi

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #24 vào: 13-07-2012 15:07:50
Mechi chuyển từ hôm qua. TK khác Ngân hàng nên chắc phải 1 ngày mới tới dù TK của mình đã bị trừ tiền  :P

Ngủ rồi luckystar

• Rất Tích Cực
  • Thích 1
Trả lời #23 vào: 13-07-2012 08:24:18
mechichi đã viết:
Trích dẫn
Mechi đã chuyển 300.000 vào TK của bạn luckystar. Nhờ bạn check giùm và chuyển cho bà nhé. TK người chuyển là Nguyễn Thị Hương Thảo, số TK ... 6809 ACB. Cảm ơn nhiều

Chị meochichi chuyển khoản lúc nào mà tk chưa có tiền ah. Lúc nào có em sẽ chuyển ah. Cảm ơn chị rất nhiều ah