Tác giả Chủ đề: Tây Ninh - Gia đình chị Uyên anh Quốc - Trảng Bàng  (Đã xem 15886 lần)

Ngủ rồi thienung

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #37 vào: 30-11-2011 17:07:38
HC này đã dc đưa lên chương trình nhân đạo của HTV hy vọng gia đình sẽ nhận dc thêm nhiều ủng hộ

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #36 vào: 28-11-2011 13:42:04
penguin đã viết:
Trích dẫn
Cảm ơn anh Lehung đã nhắc. Mấy hôm nay Penguin bận quá nên bỏ sót mất khoản này. Mong cả nhà thông cảm!
Sáng nay Penguin đã chuyển khoản 500.000VND này rồi, chiều nay tài khoản chị Uyên sẽ có tiền.
Thân.

cảm ơn Pen.. Uyên thông báo là đã nhận đc ..và gửi lời cám ơn đến Vinga và cả nhà luôn quan tâm đến vợ chồng em.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi penguin

Trả lời #35 vào: 25-11-2011 08:51:05
Cảm ơn anh Lehung đã nhắc. Mấy hôm nay Penguin bận quá nên bỏ sót mất khoản này. Mong cả nhà thông cảm!
Sáng nay Penguin đã chuyển khoản 500.000VND này rồi, chiều nay tài khoản chị Uyên sẽ có tiền.
Thân.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #34 vào: 22-11-2011 23:23:16
Chào cả nhà
 ..Tình hình vợ chồng anh Q hiện nay đã tạm ổn định..anh cũng đã dần quen với nỗi bất hạnh của mình và đang tự kiếm việc làm thích hợp phu giúp gia đình.
Lehung cũng đã liên hê và cho địa chỉ cũng như số đt của những nơi mà anh chị đang cần kinh doanh.
vấn đề bây giờ là hai vợ chồng chờ vay đc tiền mới dám kinh doanh đc.vài dòng cập nhật cho cả nhà,
@Pen..mình ko bt quỹ đã chuyển khoản 500k của vinga giúp anh chị vào TK chưa ah..(do thấy bác viết bên trên)sáng nay lehung có hỏi thì chị vẫn chưa nhận đc. :(

Ngủ rồi Magic_Q

Trả lời #33 vào: 18-11-2011 16:25:20
Anh Sonynhan có gởi cho Magic Q số tiền 1 triệu CMKTX trường hợp anh Quốc, nay Magic Q đã nhờ cô lathuvang chuyển trả lại quỹ. Thân ái!

Ngủ rồi penguin

Trả lời #32 vào: 16-11-2011 23:22:10
Quỹ đã chuyển 500.000VND cho Tiger và 1.500.000VND cho bác Banbe6x. Còn khoản 500.000VND của Vinga mai Penguin sẽ chuyển vào tài khoản chị Uyên sau.

Ngủ rồi vinga

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #31 vào: 16-11-2011 09:08:44
Lehung73 cho biết vc anh Q chị U sớm hoà nhập với hoàn cảnh của mình, tôi rất mừng. Mình phải tự cứu mình trước . Nếu điều kỳ diệu đến (hy vọng lắm vì chị U thông minh và năng nổ) hạnh phúc sẽ nhân lên gấp ...1001 lần ! Bằng ngược lại, cũng không sao vì mình đã chấp nhận hiện tại. Chúc gia đình anh Q chị U sớm ổn định cuộc sống.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #30 vào: 15-11-2011 23:22:10
Pen em chuyển 500.000 từ bạn vinga giúp vào tk của gia đình chị Uyên:

CTK: Phạm Thị Thảo Uyên
STK: 711A21387434 ngân hàng VIETTINBANK chi nhánh khu công nghiệp Trảng Bàng Tây Ninh.

Thân.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #29 vào: 15-11-2011 23:20:32
banbe6x đã viết:
Trích dẫn
Cuộc sống nhiều khi có những sự đau lòng mà chúng ta không muốn tin và không muốn nghĩ tới .
Cuộc đua để tìm sự kỳ diệu vẫn còn ở phía trước và chúng ta đồng lòng chúc cho vợ chồng Uyên đạt được điều mong ước .

@Pen : 6x đã ứng 1,5 triệu tiền CMKTX của Sonnynhan - 1 triệu ; Nhatle - 500,000đ để Moon kịp trao cho vợ chồng Uyên - Quốc khi đến khám bệnh tại viện Mắt TP.HCM bữa 10-11 vừa qua .

Pen em chuyển trả 1.500.000 cho bác 6x đã ứng trước nhé!

Thân.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #28 vào: 15-11-2011 13:18:54
Chào cả nhà.
mấy hôm vừa qua lehung có gọi điện thăm hỏi cũng như động viện tinh thần cho hai vợ chồng Quốc.Vợ Quốc cho bt đã nhanh chóng Đk mua bảo hiểm cho Quốc.
Hiện tại tuy vẫn còn hy vọng mong manh là sự chữa trị của bệnh viện nước ngoài,nhưng trước tiên là hai bạn phải lo ổn định cuộc sống.
riêng đối với anh Quốc thì anh có tâm sự là muốn kiếm việc gì đó phụ đỡ đần cho gia đình.ko muốn là gánh nặng cho cả nhà.
lehung có hỏi anh muốn làm gì ..vợ anh cho bt là anh muốn ở nhà lấy đĩa CD và card điện thoai về bán nhằm có đồng vô đồng ra..lo cho tương lai của đứa con anh cũng như cuộc sống gia đình và bệnh tình của anh khi trái gió trở trời .
Vậy có bác nào bt về nơi lấy đĩa CD thì giới thiệu giúp anh.còn riệng về lấy card điện thoại thì lehung có tư vấn anh nên mua một sim VietPay..là một sim dùng để bắn tiền đa mang.đỡ phải lấy các loại thẻ cho cực.có bác nào biết chỗ bán sim VietPay ko ah.lehung bt công dụng nhưng ko bt chỗ bán loại sim này.
@vinga..cám ơn bạn đã chung tay giúp sức cho gia đình Quốc,,
hiện nay hai vợ chồng đã về Tây Ninh vì vậy quỹ có thể chuyển khoản CMKTX này vào tài khoản của Uyên đc ko ah.
CTK:Phạm Thị Thảo Uyên
STK;711A21387434 ngân hàng VIETTINBANK chi nhánh khu công nghiệp Trảng Bàng Tây Ninh.
Thân.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #27 vào: 12-11-2011 23:46:22
Cuộc sống nhiều khi có những sự đau lòng mà chúng ta không muốn tin và không muốn nghĩ tới .
Cuộc đua để tìm sự kỳ diệu vẫn còn ở phía trước và chúng ta đồng lòng chúc cho vợ chồng Uyên đạt được điều mong ước .

@Pen : 6x đã ứng 1,5 triệu tiền CMKTX của Sonnynhan - 1 triệu ; Nhatle - 500,000đ để Moon kịp trao cho vợ chồng Uyên - Quốc khi đến khám bệnh tại viện Mắt TP.HCM bữa 10-11 vừa qua .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi vinga

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #26 vào: 11-11-2011 20:26:25
Chiều nay mình mới gởi 500ngan  vao TK thu quy Pen (TS) giup anh Q va chi Uyên. Xem ra anh Q phải chấp nhận cuộc sống khong ánh sáng rồi. Xin chia buồn chứ bit sao hơn. Tai nạn lớn mà giữ được mạng là mừng rồi. Nghĩ vậy để thấy minh con may mắn... Và cuộc đời vẫn còn dài lắm phía trước để bắt đầu tìm một cái nghề phù hợp. Những đôi bạn khiếm thị vẫn yêu nhau roi thanh vo thanh chồng sinh con và nuôi dạy con như người sáng, hơn nữa anh còn có chị Uyên, sẽ vượt qua được thôi...Phải chấp nhận mới tìm thấy niềm vui trong cuoc song.

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #25 vào: 11-11-2011 13:49:36
Chào cả nhà...!!!
Hôm qua fullmoon và tuyethoabuon đã đưa anh Quốc đi khám bệnh tại bệnh viên mắt. Anh được khám tại 2 khoa là khoa mắt và khoa thần kinh mắt.
Moon xin cập nhập bệnh án của anh Quốc. Theo kết luận của bác sĩ thì mắt anh QUốc có các vấn đề.
_Mắt trái: Múc nhãn cầu: còn mắt này sau khi anh bị tại nạn đưa vào bệnh viện chợ rẫy để bảo đảm tính mạng các bác sĩ đã lấy con mắt này ra, xem như con mắt bên trái này của anh vô phương cứu chữa.
_Mắt phải: Đồng tử giản tố đa, phản xạ ánh sáng bằng không, thoái hóa võng mạc và xuất huyết trong. Kết luận: đứt dây thần kinh sau chấn thùy. Tỷ lệ hồi phục của con mắt bên phải này rất nhỏ và ở Việt Nam xem như bằng không.

Đó là những gì bác sĩ bệnh viện mắt kết luận. Trên tình hình đó Moon đã  trao đổi thẳng vấn đề tình trạng bệnh cho chị Uyên vợ anh Quốc biết. Dẫu biết cơ hội bằng không nhưng chị nói vẫn sẽ tìm cơ hội khác để anh hồi phục. Thật cảm động trước tình cảm của người vợ trẻ. nêu có mặt tại nơi đó moon chắc chắn ko ai ko xúc động trước tình cảm của hai vợ chồng trẻ. Anh Quốc vẫn chưa biết tình trạng bệnh của mình khuông mặt anh đầy lo âu và sợ hãi và chị uyên ngồi cầm tay anh để an ủi nước mắt cứ rơi.... :(

Moon có nhận từ quỹ 1.500.000đ trong buổi khám có chụp hình đáy mắt hết 150.000đ vậy còn 1.350.000đ Moon đã trao cho chị Uyên.

Các Bác sĩ đang khám mắt cho anh.

Trao 1.350.000đ cho chị Uyên

Biên lai chụp hình đáy mắt

Thân...

Ngủ rồi mythuan74

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #24 vào: 11-11-2011 13:35:36
Tình hình Quốc sau khi khám mắt không có khả quan mọi người ơi, 2 con mắt hiện tại không nhìn thấy gì nữa, BS nói bị tổn thương từ bên trong nên không còn cách cứu chữa. Hiện Quốc cũng chưa biết tin này. Cách duy nhất mà gia đình hi vọng bây giờ là mong Quốc được sang nước ngoài chữa bệnh, Uyên đang làm thủ tục để gửi qua bên đó! Buồn, nhưng vẫn còn chút hi vọng! Mình thông báo cho cả nhà biết! Mọi người gọi điện động viên gia đình em nhé!

Ngủ rồi Magic_Q

Trả lời #23 vào: 10-11-2011 09:52:54
Thật mừng là gia đình anh chị đã nhận dc sự quan tâm của cả nhà. Chúc cho chuyến khám mắt lần này của anh Quốc thu được kết quả khả quan nhất nhé! :)