Tác giả Chủ đề: Sài Gòn - Chị Ánh - Chồng ngược đãi, nuôi con nhỏ  (Đã xem 1658 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #4 vào: 13-08-2013 07:11:10
Chào cả nhà!

Đây là 1 trường hợp xảy ra vào tối 22/7 vừa qua, khi đó 6x đang ở Biên hòa - Đồng nai.
Qua trao đổi với Khicon và với em Ánh qua điện thoại (có ghi âm cuộc nói chuyện) 6x đã nhờ Khicon thuê phòng tại khách sạn để nghỉ 1 đêm cũng như khuyên nhủ em Ánh bình tâm hơn trước những quyết định lớn có thể ảnh hưởng đến tương lai của mình và con sau này.

Cũng qua trò chuyện thì em Ánh cho khi đó số tiền em còn khoảng gần 1 triệu và có thể tự lo tiền vé xe về quê và đến trưa ngày hôm sau thì em Ánh đã đi về nhà người dì tại Hóc môn mà chưa kịp gặp mặt 6x.

@Pen: Em xuất quỹ để chuyển trả Tiger 150,000đ đã ứgn đóng tiền phòng khách sạn cho em Ánh.

Khi có thời gian thì các bạn ghé lại địa chỉ 24 Lê Văn Lương Phường Tân Phong , Quận 7 để tìm hiểu thêm về gia đình chồng em Ánh nhé.

Cảm ơn cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #3 vào: 29-07-2013 08:45:43
@ Hồng Dung: Loan cập nhật số đt của chị Ánh 0932647873, còn đia chỉ nhà hôm trước có ghi vào giấy mà bị mất, mong cả nhà thông cảm.

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi nguyễn thị hồng Dung

Trả lời #2 vào: 27-07-2013 15:08:11
Chị Loan ơi! :)  Chị nhớ cập nhật luôn thông tin địa chỉ của chị Ánh và nếu chị Ánh có sồ điện thoại thì nhờ chị cung cấp luôn để cho cả nhà được rõ nha chị. Thanks chị.

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #1 vào: 26-07-2013 23:47:43
Chào cả nhà!

Tình cờ một buổi sơ chế bên quán cơm 2.000đ Sài Gòn. Loan, Khỉ con và Kenny gặp một trường hợp đáng thương, đó là chị Ánh. Chị Ánh và cậu con trai 3 tuổi được một bác xe ôm chở qua quán cơm 2000đ. Qua nói chuyện được biết chị vừa bỏ nhà đi vì bị phía nhà chồng mà cụ thể là chồng và bố chồng chửi mắng đánh đập. Bức xúc vì nhiều lần bị đối xử tệ bạc, chị Ánh đã kí đơn li dị và bế con trai 3 tuổi đi khỏi nhà. Vì kinh tế gia đình do một tay chồng quản lý, khi ra đi chị không có tiền, trong người chỉ còn 50,000đ.

Vợ chồng chị Ánh lấy nhau được 5 năm và có được một cậu con trai 3 tuổi. Thế nhưng cuộc sống vợ chồng không mấy hạnh phúc khi anh thường hay la mắng vợ, cộng thêm người bố chồng khó tính. Hôm trước đó chị bị chính bố chồng đấm vào mặt đến bầm tím và chị cho biết nhiều lần trước đã bị như vậy. Tối đó chị không tìm được chỗ nương thân, được một bác xe ôm tốt bụng đưa đến tìm sự giúp đỡ.

Hôm đó cũng đã tối, chị một mình với đưa con 3 tuổi không biết phải đi đâu. Sau khi hỏi ý kiến chú 6x, khỉ con đã làm thủ tục để chị và con trai có thể nghỉ 1 đêm tại khách sạn Ngọc Châu.
Sáng hôm sau, chị bảo là sẽ qua nhà Dì để ở tạm và giải quyết chuyện gia đình.

Chi phí phòng trọ là 150.000đ, Tiger đã ứng trước để trả tiền phòng  cho chị.

Hình ảnh Loan sẽ up sau ạ!

Thân!

Người với người sống để yêu nhau !