Tác giả Chủ đề: Nam Đàn - Em Trang - Tai nạn giao thông  (Đã xem 7736 lần)

Ngủ rồi ghedondl

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #6 vào: 24-04-2012 12:53:03
Sau khi tổ chức chương trình quyên góp đợt một tại quán cơm 2k Đà Lạt chúng tôi đã quyên góp được 1300k, các bạn sinh viên hứa sẽ tiếp tục quên góp được 2. Chúng tôi chân thành cám ơn sự chung tay của các bạn.

Ngủ rồi vothanhphongswd

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #5 vào: 24-04-2012 10:49:45
chào cả nhà
Qua thông tin của bạn Chu Đức Tài và những bài viết trên diển đàn về trường hợp tai nạn của em Trang sinh viên năm nhất trường Đại Học Đà Lạt bị tai nạn giao thông chấn thương sọ não trên dường đi học về, chúng tôi đã tổ chức nhóm đi xác minh tìm hiểu hoàn cảnh của em . Em Trang hiện nay đang nằm tại khoa chấn thương sọ não với sự chăm sóc của người chị họ, vì bố em đang bị bệnh nặng, liệt một bên người, thêm vào đó còn 4 em nhỏ mà chỉ một mình mẹ lo chăm sóc, nên khi hay tin con bị tai nạn cũng không thể vào cùng con; hiện tình bệnh của Trang có thể đã vượt qua cơn khó khăn nhưng chưa thể nói gì dược, mặt vẫn còn sưng húp, phía sau đầu máu vẫn rỉ ra, BS vẫn đang theo dỏi, tiên viện phí khá cao, chúng tôi được biết các bạn SV ĐH Dalat trong CLB Trái tim tình nguyện đã kêu gọi các bạn trong CLB hổ trợ em được 1000K và qua nhắn tin của Kim Bằng chúng tôi đã chuyển đến em 1000K, hiện nay chúng tôi đang tổ chức kêu gọi sự chia sẻ của những thành viên cũng như thực khách của quán chung tay chia sẻ những khó khăn, hoạn nạn của em Trang, chúng tôi sẽ cập nhật ngay khi chương trình kết thúc, rất mong được sự chung tay đóng góp của mọi người giúp em vượt qua cơn hoạn nạn này. Thân chào cả nhà

Ngủ rồi le phung

Trả lời #4 vào: 23-04-2012 15:41:18
@các bác đi xm: gửi giúp le phung và nhuy CMKTX 500k nhé. Nhờ anh 6x chuyển. Cám ơn anh.

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Trả lời #3 vào: 23-04-2012 15:40:40
Cảm ơn ban quản trị đã đổi tên giúp tôi, thấy tiêu đề không ổn giờ đang muốn lên sửa. Cảm ơn Xlpl đã có tấm lòng hảo tâm giúp bạn Trang. Mình mong CLB xác mình trên Đà Lạt sẽ nhanh chóng đi xác minh và giúp bạn trường hợp này.

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #2 vào: 23-04-2012 15:30:04
@ Mong các bác trên ĐL xuất quân giúp XM giùm TH này đc kg ?

Xlpl xin giúp Trang 500K CMKTX. sẽ chuyển vào quỹ cho Pen

Thân

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Trả lời #1 vào: 23-04-2012 14:28:10
Chào tất cả mọi người tôi là Chu Đức Tài hiện đang học ở trường đại học Đà Lạt, Tôi biết đến diễn đàn thông qua quán cơm từ thiện ở Đà Lạt, Tôi biết ở điễn đàn có rất nhiều nhà hảo tâm sãn sàng giúp đỡ những hoàn cảnh khó khăn, bi thảm và nhiều nhiều hoàn cảnh khác nữa. Hôm nay ngày 23/04/2012 tôi nhận được tin có một bạn sinh viên  nữ sau giờ tan học đi qua đường bị 2 thanh niên đi xe nhanh, ẩu đã tông vào người bạn ấy, sau khi tông xong 2 thanh niên đó bỏ chạy còn bạn đó  thì nằm co cóp ở dưới đường, người dân đuổi theo 2 thanh niên kia nhưng không kịp. Khi thấy bạn ấy nằm ở dưới đường một số bạn sinh viên đã đưa bạn ấy đến bệnh viện đa khoa tỉnh Lâm Đồng.
Hôm nay tôi và các bạn sinh viên trong CLB Trái Tim Tình Nguyện ở Đà Lạt đã huy động mọi người ủng hộ tiền đến thăm bạn ấy. Bạn ấy tên Bùi Thị Trang hiện đang học năm nhất trường đại học Đà Lạt, Hỏi thăm mới biết được hoàn cảnh Trang thật là chớ trêu.
Quê Trang ở Nam Đàn - Nghệ An, Trang là con lớn nhất trong gia đình dưới còn có 4 em gái, ba Trang tên Bùi Đình Sơn, mẹ là Nguyễn Thị Hoa. hiện làm nghề nông.Ba Trang đang phải nằm trên bệnh viện do chứng bệnh tủy chèn đốt sống cổ, gần như bị liệt nửa người gia đình không có tiền chạy chữa, phải nói dối Trang rằng ba chỉ bị gẫy chân, đến khi nhận được tin con bị tai nạn thì ba mẹ của Trang như sụp đổ, đôi vai người phụ nữ với bao nhiêu gánh nặng. Đau sót vì biết con bị tai nạn đang nằm ở phòng chăm sóc đặc biệt nhưng không vào với con được vì ở nhà còn phải chăm sóc cho chồng và 4 đứa con vẫn còn nhỏ, chỉ có một người chị họ vào được với Trang, Khi chúng tôi lên thăm thì Trang đã được chuyển sang phòng Chấn Thương Sọ Não.
Trang không thể nói chuyện được và vẫn đang trong tình trạng hôn mê bất tỉnh, tiền viện phí đã phải đóng 1,2 triệu và giờ BS vẫn đang trong qua trình theo dõi, có lẽ tiền viện phí sẽ tăng lên gấp nhiều lần số tiền trên, và dường như những số tiền đó đối với gia đình em bây giờ là bất lực.
Giờ gia đình đang cần đến những tấm lòng hảo tâm để cứu mảnh đời bất hạnh này. Những thông tin về Trang được cung cấp bởi chị Hồ Thị Thúy (SĐT: 01632804323 ) là chị họ của Trang. CLB Trái tim tình nguyện Đà Lạt đã hy động thành viên ủng hộ được 1 triệu ( VND ) nhưng số tiền đó thật sự chỉ như muối bỏ bể. Kính mong các nhà hảo tâm sẽ mở rộng tấm long mình hơn với những mảnh đời bất hạnh này, mong ban quản trị sẽ xem xét trường hợp này.
 Đây là một số hình ảnh khi đi thăm bạn Trang