Tác giả Chủ đề: Thanh Minh, Diên Lạc, Diên Khánh - Bà Phạm Thị Dần cô độc, nghèo.  (Đã xem 36815 lần)

Ngủ rồi xuong rong

Hôm qua em có ghé thăm bà và trao tiền CMTX quý 1 năm 2024 cho bà. Tiện thể tặng bà và mừng tuổi bà nhân dịp năm mới. 
Bà rất vui vẻ, lạc quan vì Tết năm nay được các ban ngành và chính quyền quan tâm tặng nhiều phần quà. Bà gửi lời chúc mừng năm mới tới toàn thể anh chị em trong đại gia đình Người tôi cưu mang ạ. 

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x

Ngủ rồi DiepThien

Chào cả nhà,

Cảm ơn vợ chồng Xuongrong đã tranh thủ thời gian ghé thăm bà Dần trong thời gian qua. Năm 2024 Meokitty và DiepThien tiếp tục CMTX bà Dần. 

Chúc cả nhà mạnh khoẻ bình an. 

DiepThien 

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi xuong rong

Chào cả nhà.
Chiều hôm qua chồng em có ghé trao tiền CMTX quý 4 cho bà Dần ạ. 
Bà vẫn khỏe. Em Tí thỉnh thoảng phụ việc cho bà con quanh xóm cũng có thêm thu nhập hỗ trợ với bà nên 2 cô cháu ở cùng nhau vẫn ổn định, vui vẻ ạ. 

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào cả nhà,

Nay ThaiDzuy tranh thủ lên thăm Bà. Mừng vì bà vẫn khoẻ và minh mẫn! 

Bà khoe cuối năm rồi được nhận Mừng Thọ 85 tuổi ạ!

Thocon gửi biếu bà phần quà 300k và 200k tiền mặt để Bà ăn bánh ạ! 

Thân mến,

ThaiDzuy

Từ đây người biết thương người...

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi xuong rong

Chào các anh chị !
Em vẫn nhận đầy đủ tiền CMTX bà Dần từ chị DiepThien và Meokitty. Hôm qua em đã trao tiền CMTX 3 tháng (T 4,5,6) cho bà. Bà vẫn khỏe ạ. Bà khoe ủy ban xã đang rà soát hộ trợ bà làm lại nền nhà. 
Nếu Có thông tin gì mới em sẽ báo thêm để các anh chị biết ạ. 

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg, Kiều Xuân Trường Trường

Ngủ rồi DiepThien

Chào cả nhà,

DiepThien và Meokitty vẫn chuyển CMTX qua Xuongrong tới Bà. Xuongrong vẫn ghé đều nhưng chắc bận con cái gia đình nên không cập nhật hàng tháng được. Mong bạn để ý giúp để cả diễn đàn được biết nha! 

Cảm ơn bạn.

DiepThien

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi xuong rong

Chào các anh chị! Sáng nay em ghé thăm bà và trao 2 tháng CMTX tháng 11, 12 tới bà cùng tặng bà 1 ít nhu yếu phẩm.
Bà khỏe và vẫn rất vui vẻ lạc quan. Địa phương cũng quan tâm nên thỉnh thoảng vẫn nhận được quà từ các mạnh thường quân và chính quyền.
Em cập nhật để cả nhà biết thêm thông tin ạ
« Sửa lần cuối: 11-12-2022 15:58:02 gửi bởi xuong rong »

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, Tieuhuongduong, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Nhờ Xương Rồng chuyển tới Bà tiền CMTX 2 tháng cuối năm nhé!

Thân mến,

ThaiDzuy

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào cả nhà,

Sáng nay ThaiDzuy cùng người em ghé qua thăm Bà. Thật mừng là kỳ này Bà khoẻ, da dẻ đẹp, chỉ có con mắt trái thị lực yếu đi hắn.

Hiện nay tiền trợ cấp người già là 360k/tháng, một gia đình khá giả đầu xóm ủng hộ 200k/tháng cùng NTCM 350k/tháng (từ Meokitty và DiepThien) nên tổng thu nhập của bà là 910k đủ trang trải cuộc sống ở quê và chăm sóc y tế.

ThaiDzuy trao số tiền 2tr CMTX từ 6-10/2022. 

Bà luôn cảm ơn NTCM và bà con chòm xóm giúp đỡ Bà!

Thân mến,

ThaiDzuy
« Sửa lần cuối: 03-07-2022 15:08:18 gửi bởi ThaiDzuy »

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi xuong rong

Gửi cả nhà !
Hôm qua em đã tới thăm trao tiền CMTX tháng 4,5/ 2022. Sức khỏe của bà có vẻ yếu hơn nhưng vẫn lạc quan, vui vẻ ạ. 

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, Tieuhuongduong, maitramtg

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào cả nhà và xuongrong,

ThaiDzuy vẫn thường xuyên liên lạc với bà Dần qua đứa cháu họ sống cùng nhà (có xài zalo) nên được biết bà Dần nhận tiền đầu đủ từng tháng ạ. Bà có trí nhớ cực tốt, nhớ từng lần thành viên NTCM đến thăm gồm những ai luôn...

Cả nhà an tâm nhé!

ThaiDzuy

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, DucTai, maitramtg

Ngủ rồi xuong rong

.....

Mẹ Tôm vẫn chuyển 350k (từ Meokitty và DiepThien) CMTX lâu nay.

Mắt trái Ngoại thị lực kém nhưng Ngoại sợ tuổi già không muốn đi phẫu thuật nữa. Trước đây NTCM đã giúp Ngoại phẫu thuật mắt phải, hiện vẫn nhìn tốt!

Thân mến,

ThaiDzuy

Từ tháng 6 tới tháng 12/2021 có khoản CMTX nào tới Gia đình bác Dần không Xuongrong ơi ?

Thân mến.
Dạ. 2 chị Meokity và DiepThien vẫn cưu mang thường xuyên (350k/ tháng) cho bà. Đây là giai đoạn tình hình dịch ở Khánh Hòa phức tạp, đi lại khó khăn. Nên từ tháng 6_12/2021: e có 2 đợt trao tiền CMTX cho bà vào tháng 7,8,9 ( nhờ a Tuấn hàng xóm của bà trao dùm) và đến tháng 10/2021 em lên thăm và trao  tháng 10,11,12 cho bà. Tiếc là hôm đó tranh thủ sau giờ làm, điện thoại hết pin nên em ko có hình ảnh để up bài. A Thái Duy cũng đã nhắc nhở em việc này. Em xin rút kinh nghiệm. Lần sau trao tiền em viết bài, up hình kịp thời để các anh chị nắm tình hình luôn ạ. Em cảm ơn.

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, Tieuhuongduong, DiepThien, maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
.....

Mẹ Tôm vẫn chuyển 350k (từ Meokitty và DiepThien) CMTX lâu nay.

Mắt trái Ngoại thị lực kém nhưng Ngoại sợ tuổi già không muốn đi phẫu thuật nữa. Trước đây NTCM đã giúp Ngoại phẫu thuật mắt phải, hiện vẫn nhìn tốt!

Thân mến,

ThaiDzuy

Từ tháng 6 tới tháng 12/2021 có khoản CMTX nào tới Gia đình bác Dần không Xuongrong ơi ?

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: DiepThien, xuong rong, maitramtg

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Cảm ơn Mẹ con Xuong rong đã lên thăm và trao CMTX, quà Tết cho Bà!

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, maitramtg

Ngủ rồi xuong rong

Hi các anh /chị !
Mẹ con xương rồng đã trao tiền CMTX tháng 1,2/ 2022 trong dịp thăm và tặng quà Tết vừa rồi ạ.
Bà vẫn khỏe mạnh, minh mẫn. Bà nhờ em gửi lời chúc mừng năm mới và sức khỏe đến các anh chị.
Yêu thương !
« Sửa lần cuối: 22-02-2022 12:22:22 gửi bởi ThaiDzuy »

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, Tieuhuongduong, phuclehuu, maitramtg