Tác giả Chủ đề: Vũng Tàu - Cụ Năm - Mù không nơi nương tựa  (Đã xem 30957 lần)

Ngủ rồi thienung

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #25 vào: 12-07-2012 08:27:39
banron đã viết:
Tôi vừa chuyển 1.800.000 vnd vào tk của Phạm Văn Lực như thông tin trên (mỗi tháng 300k x 6 tháng), nhờ bạn mỗi tháng chuyển giúp cho bà cụ nhé.

Xin cám ơn.[/quote]
TU đã nhân dc 1,8tr sẽ chuyển đến cụ hàng tháng cám ơn banron nhiều

Ngủ rồi banron

Trả lời #24 vào: 12-07-2012 08:04:35
banbe6x đã viết:
Trích dẫn
...
Thành viên thienung nhận lời trung chuyển cho hoàn cảnh này.
Các bạn chuyển tiền cho thienung theo thông tin dưới đây :
Chủ TK : Phạm Văn Lực
Số TK : 0081000177005
Ngân hàng VCB chi nhánh ?

[/b]

Chào Thienung,

Tôi vừa chuyển 1.800.000 vnd vào tk của Phạm Văn Lực như thông tin trên (mỗi tháng 300k x 6 tháng), nhờ bạn mỗi tháng chuyển giúp cho bà cụ nhé.

Xin cám ơn.

Đang duyệt My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #23 vào: 12-07-2012 07:42:52
Trường hợp này ThienUng trung chuyển và theo dõi cập nhật lên DD dùm cả nhà nhé còn mình sắp tới đây bận rùi nên không thể theo dõi được . Sau đây là số điện thoại của anh Long con trai cụ bà : 0909735624 .

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #22 vào: 09-07-2012 22:24:21
Chào cả nhà !

Như vậy chúng ta sẽ CMTX cho bà Cụ 500,000đ/tháng tạm tính trong thời gian 6 tháng từ tháng 7-2012 đến hết tháng 12-2012 :

- baron CMTX : 300,000đ/ tháng
- panchita271 CMTX : 200,000đ/ tháng

Thành viên thienung nhận lời trung chuyển cho hoàn cảnh này.
Các bạn chuyển tiền cho thienung theo thông tin dưới đây :
Chủ TK : Phạm Văn Lực
Số TK : 0081000177005
Ngân hàng VCB chi nhánh ?

Tổ TK - KT cập nhật dùm.

Cảm ơn cả nhà đã quan tâm tới hoàn cảnh của bà Cụ
Thân.

@thienung : Con trai của Cụ vẫn lo được bữa ăn trưa và chiều cho Cụ thì chúng ta hãy để anh ấy làm một chút gì đó báo hiếu cho mẹ già .
Tiền CMTX chúng ta hãy linh động mua một chút thực phẩm bổ sung và dự phòng cho Cụ như : Mì gói , bột ngũ cốc dinh dưỡng , sữa , trứng ... ngoài ra có một ít tiền để dành khi đau bệnh hoặc thèm ăn gì thì chủ động nhờ người mua giúp.
Nhờ thienung cho biết Họ & Tên của bà Cụ cũng như hỏi thăm giúp về chế độ dành cho người cao tuổi và BHYT của Cụ dùm ?

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #21 vào: 09-07-2012 21:14:35
Chào cả nhà.
TH này có bác Banron và Panchita CMTX 500k với đề xuất của nhóm XM nên anh Xulanhphanlan xin rút để giúp cho hoàn cảnh khác.
Thân.

Ngủ rồi thienung

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #20 vào: 09-07-2012 19:36:54
Muốn CMTX HC nào cũng phải theo trình tự giới thiệu>XM>đề xuất>TV nhận CMTX>TDP duyệt ko có chuyện chuyển tiền dư của HC này cho HC khác dc.
mà theo bà cụ nói người con trai có những 3 người con đã trưởng thành ko lẽ bố để mặc kệ bà thì con có quyền để mặc kệ bố Đừng đổ tội cho cái nghèo nó ko có tội

Đang duyệt My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #19 vào: 09-07-2012 12:53:03
panchita271 đã viết:
Trích dẫn
Minh xin CMTX 200k cho Cu, nho BQT cho y kien de co the som giup do cu a.

Cảm ơn bạn đã giúp đỡ cho bà cụ . Nhưng 500k cũng đã đủ với đề xuất của nhóm XM . Nhưng mình có ý kiến thế này có được không nhé . Nếu bạn đồng ý giúp thì ngoài 500k thì mình giúp bà cụ còn 200k mình sẽ phụ giúp con trai của của bà cụ vì người con trai của cụ cũng nghèo mà phải đi ở rể , mẹ vợ của người con trai lại đang bị bệnh và cũng hay mua thuốc uống . Mong bạn và cả nhà cho ý kiến .

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #18 vào: 09-07-2012 10:51:15
@ Banron, Xulanhphanlan & Panchita: TH cụ hiện dư CMTX 200.000đ so với mức đề xuất là 500.000đ. Theo Vịt 500.000đ tạm ổn với hoàn cảnh cụ, DD đang có ds các TH cũng rất cần CMTX, Vịt gửi link các hoàn cảnh để các bác tham khảo thêm và cho ý kiến. Cảm ơn các bác.

http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=18&id=29319&limit=15&limitstart=135#forumtop

no name

• bạn
Trả lời #17 vào: 09-07-2012 08:50:49
Minh xin CMTX 200k cho Cu, nho BQT cho y kien de co the som giup do cu a.

Ngủ rồi thienung

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #16 vào: 09-07-2012 08:31:10
Cám ơn mọi người đã nhanh chóng chung tay giúp cụ.Việc trung chuyển TU xin nhận,do mắt cụ đã yếu ko tự nấu cơm dc nên TU xin đề xuất như sau.TU sẽ nhờ chú hàng xóm nấu cơm đến bữa đưa qua cho cụ hàng tháng hết bao nhiêu thì trả tiền TU nghĩ cụ lớn tuổi rồi chắc ko ăn dc nhiều nên có lẽ ko hết 500k nhà mình CM,nếu còn dư TU đưa cho cụ mua thuốc uống vì 4 tháng trước cụ bị đụng xe đến giờ vẫn còn đau.Nếu bác hàng xóm ko nhận TU sẽ đi đặt cơm hộp và nhờ bạn Thành đưa cho cụ mong cả nhà cho ý kiến.

Đang duyệt My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #15 vào: 09-07-2012 07:36:44
Cảm ơn các bạn đã quay lại thăm bà cùng với cho bà vài chiếc áo cũ của mẹ Thienung . Hôm đó mình đâu nói gì nặng với anh Long đâu . Đúng như lời một anh đã từng gặp bà cụ hiện đang ở SG có nói trước đây do xúc động nên anh Long cũng đã nói rằng có một , hai lần trước thì anh Long cũng đã định tự vẫn . Ôi cuộc đời thật trớ trêu .
Cảm ơn cả nhà đã giúp đỡ cho bà cụ . Vậy là đã đủ như đề xuất rùi . Việc trung chuyển thì Thienung và Lephung ở gần nhất  :laugh: , mong một trong hai bạn nhận phần trung chuyển này tới bà .

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #14 vào: 09-07-2012 06:14:00
banron đã viết:
Chào thienung, nhvinhlucky và cả nhà,

Cảm ơn các bạn đã giới thiệu và xác minh hoàn cảnh này. Thật tội bà Cụ đã già mà chưa được một phút thảnh thơi.

Nếu BQT duyệt CMTX, tôi xin được giúp mỗi tháng 300.000 vnd.

Mong các bạn tìm giúp người trung chuyển.

Thân.

@ Thanks Bác Banron.

Phần còn lại 200K Xlpl xin ĐK giúp Cụ Bà cùng với bác Banron. đã đủ số 500K CMTX theo như nhóm XM đề xuất. mong bác nào đứng ra nhận phần trung chuyển giúp Cụ Bà.
@ Quyen_omon........hehhee  :P
TĐP duyệt giúp cho TH này giùm. thanks all

Ngủ rồi le phung

Trả lời #13 vào: 09-07-2012 00:04:04
Chào cả nhà!
Chiều hôm qua le phung và thienung đã đến thăm bà cụ. Thienung gửi bà 3 bộ quần áo của mẹ thienung tặng, le phung gửi bà 2 lốc sữa. Bà cứ chấp tay niệm phật và khóc.
Bà đau chân, bà cứ mò mẫm lần lần tay để tìm chai dầu,vỏ chai không mà bà cũng không biết đã hết chưa để vứt đi. Bà cứ ôm mấy bộ quần áo của mẹ thieung mà khóc,nhóm nói bà mặc thử xem. Bà lọ mọ lấy nhầm cái áo của bà mặc thử. Còn sữa thì bà để trên đầu giường, cẩn thận lấy chiếu đè lên. Xót xa và thương cho bà quá, không biết nói sao cho nên lời...
Trên bàn là hộp cơm thịt kho mà con trai bà mang đến buổi trưa, đã vơi đi 1/2. Bà chia cơm ra ăn 2 lần: trưa và chiều.
Có chuyện này le phung rất băn khoăn và suy nghĩ rất nhiều, không biết có nên nói ra không và nói như thế nào. Nhưng nếu không nói thì lỡ sau này, chuyện lại tiếp diễn hay lại thay đổi theo chiều hướng tiêu cực thì rất nguy hiểm!
Bà kể, chiều hôm qua có 2 người con trai đến nhà con của cụ. Rồi trưa nay thì con trai cụ đến đưa cơm và đập đầu vào tường, mọi người chạy vào cản lại, không thì đã có chuyện lớn xảy ra. Lúc đó do bà xúc động quá, nên le phung không dám hỏi, và cũng không muốn đi sâu vào chuyện đó, sợ bà không chịu được khi cứ khơi lại nỗi đau của gia đình bà. Có lẽ khi nào thuận duyên, bà sẽ tâm sự sau.
Hoàn cảnh của bà rất đáng thương. Mong cả nhà chung tay giúp đỡ bà cùng với banron.
@banron: Cám ơn bác nhiều nhé!
@My darling: hôm đi xm, anh và người dẫn đường có nói nặng lời hay nói điều gì với anh con trai của cụ mà trưa hôm sau anh con trai mang cơm sang nhà mẹ và đập đầu vào tường tự tử trước mặt mẹ? Nếu không có nhiều người vào ngăn cản kịp thời là đã xảy ra chuyện lớn rồi đó. Em không biết chuyện gì đã xảy ra, cũng không biết ai đúng ai sai, em cũng không phải đi xm lại, mà chỉ đơn giản là đến thăm bà cụ cùng thienung và nghe bà kể lại như vậy. Nhờ anh giải thích giúp. Cám ơn anh!

Đang duyệt My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #12 vào: 07-07-2012 19:42:06
Hình ảnh chuyến XM hôm qua :

Cụ Năm

Bạn Công Thành và cụ Năm

Nhóm XM đang tiếp chuyện cùng cụ Năm

Ngôi nhà cụ đang thuê

Anh Long _ con trai của cụ

no name

• bạn
Trả lời #11 vào: 07-07-2012 12:25:44
e muon hoi cac anh dj xm rang cac anh thay kon trai ba nhu the nao`