Tác giả Chủ đề: Tiền Giang (Cái Bè) - Mai Trâm - Khuyết tật, con nhỏ  (Đã xem 121160 lần)

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Chào Cà Nhà.
 Chiều hôm nay Xlpl tôi có cuộc trò chuyện với anh Dũng CB xã qua ĐT.anh Dũng cũng là người giúp cho gđ 3 mẹ con MT rất nhiều trên tinh thần lẫn vật chất.và là người canh cánh trăn trở trong lòng,cũng như nhiều TV trong DĐ NTCM. luôn mong mỏi tìm mọi cách để cho 3 mẹ con MT có nơi che mưa tránh nắng.
      Trò chuyện với anh Dũng hôm nay.Xlpl được biết là miếng đất chúng ta được biết như trên.thì chủ đất đã bán cho người khác rồi.nhưng anh Dũng nói là hiện tại còn rất nhiều nơi khác cũng kêu bán đất.cũng gần nơi MT ở hiện nay.anh Dũng có gắng tìm mua đất cho MT trong nay mai.vì công việc của anh cũng bận lắm.khi có đất giá cả như thể nào đó.anh sẽ viết bài lên dd,hoặc thông tin qua chị Hkfami & Banbe6x.vậy chúng ta chờ đợi tin vui mới từ anh Dũng nhé.anh Dũng cũng mong mọi người thông cảm cho.
     Xlpl có đề cặp về ngôi nhà Tình Thương với anh Dũng.sau khi chúng ta DĐ trợ giúp cho MT có miếng đất rồi.thì anh Dũng trình bài với Xlpl như thế này.về chính sách nhà nước xét duyệt cho hộ nghèo căn nhà Tình Thương năm 2010 thì danh sách đã làm xong từ đầu năm nay rồi.nếu như MT có đất rồi thì phải đợi chính sách của năm 2011,trong năm tới.Xlpl hỏi liệu MT có nhận được Ngôi Nhà Tình Thương kg ? anh Dũng khẳng định với Xlpl là 100% MT nhận được NNTT do chính quyền cấp.trên mọi mặt anh Dũng đã vận động từ các cơ quan qua rồi,từ Ấp,Xã,hội Hồng Thập Tự.hội đoàn và những nhà MTQ nữa.qua lời nhắn nhủ anh Dũng nói cả nhà nên yên tâm về căn nhà Tình Thương nhé. sau khi có nhà có hộ khẩu thì CQ xã sẽ cấp cho gđ MT sổ Hộ Nghèo.lúc đó các con MT mới được nhà trường giảm học phí cho.tuy chưa có hộ nghèo hiện nay.nhưng gđ MT vẫn nhận được sự trợ giúp từ Ấp & Xã khi có sự giúp từ các nguồn trợ cấp.tập sách,gạo vv. Qua lời anh Dũng
      Về đời sống kinh tế đối với gđ bé nhỏ MT này.cả nhà NTCM cũng biết.MT cố gắng vượt lên chính mình.mà kg cần sự trợ giúp CMTX từ dd chúng ta.nhưng gđ MT có 3 người.2 cháu đang trong tuổi lớn ăn học.mọi chi phí nhà trường kg được giảm.vì sổ gđ hộ nghèo chưa có.công việc thì cũng bấp bênh.khi có khi kg.ngoài may vá ra thì kg có nguồn thu nhập nào khác.vì đôi chân MT kg đi ra ngoài làm việc khác kiếm tiền được.đó là cuộc sống nơi thôn quê là như thế.cũng chính vì vấn đề này,mà Xlpl tôi thường xuyên liên lạc thăm hỏi với MT qua ĐT từ khi hoàn cảnh MT được tôi đưa DĐ cho tới nay.
       Qua sự ủng hộ của các Bạn,giúp cho MT mua đất lần này,Xlpl thấy thế này( lẫn cả nhận định từ anh Dũng từ người dân địa phương )nếu để MT vay mượn theo Ch Trình Heart Bank.thành thật mà nói.MT hoàn vốn lại cho DĐ rất là thấp với số tiền nhiều như thế này.như 2 tháng vừa qua,3 mẹ con MT kg đủ chi phí.vì đầu niên học mới.các cháu phải đóng tiền trường sách vở quần áo.v.v.hiện tại có tiền để mà đóng cho N Tr chưa nữa ? vì vậy qua sự kêu gọi.ủng hộ từ các Bạn.Xlpl muốn các Bạn xác định lại cho rỏ sự ủng hộ của các Bạn.là giúp như thế nào ! có thu hồi vốn lại hoặc giúp cho MT luôn.Xlpl thiết tha và mong rằng các Bạn nên lên tiếng giùm.
   Số ĐT anh Dũng 0909 703 057.các Bạn có thể liên lạc qua ĐT để xác minh. Thanks All

Ngủ rồi dautruong100cz

Hik!nhưng chị MT và cả nhà đừng buồn,có thể tìm miếng đất khác đẹp hơn ,phù hợp hơn,cơ hội vẫn còn nguyên mà.Chúc cả nhà vui vẻ!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà ! Chiều nay được tin nhắn của Hkfami báo thông tin là chủ đất đã bán lô đất đó với giá 16 triệu rồi nên 6x liên lạc liền với anh Dũng để xác nhận lại thông tin này và đáng buồn cho Mai Trâm vì điều đó là sự thật : Lô đất Mai Trâm định mua nếu có tiền đã được bán cho người khác .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Em đã chuyển 2 triệu VND ủng hộ Heart Bank vào Tài khoản Penguin rồi ạ. Các bác đã đăng ký thì cũng mát tay luôn nha.

Cảm ơn cả nhà,

(Spam tí, công nhận mình mát tay thật, ngày xưa mà chịu đi học Bs sản khoa thì đỡ đẻ chắc là mát tay lắm)

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
hoan hô cả nhà...công nhận ThaiDzuy mát tay thiệt...chúc cho MaiTram mau chóng biến ước mơ thành hiện thực... :)  :)  :laugh:  :laugh:

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi Tieuhuongduong

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Thêm 2 triệu của DT100 nữa là 14 triệu, còn 1 triệu còn lại Tieuhuongduong ủng hộ luôn. Vậy đủ 15 triệu theo như kế hoạch rồi. Thật vui biết mấy khi nghĩ đến cảnh mẹ con chị Trâm cười tươi ngay trong ngôi nhà của chính chị.

Vì ta cần nhau!

Ngủ rồi minhtran

Cho mình đăng ký đóng góp 2 triệu đồng vào trường hợp này nha.  Mong căn nhà mơ ước của Mai Tram sớm được trở thành sự thật.

@chị Hkfami: một lần nữa em phải nhờ chị chuyển tk giúp em.  Cảm ơn chị thật là nhiều.

Ngủ rồi hkfami

1. Tdzuy : 2 triệu
2. lehung73 : 1 triệu
3. vitcon702 : 2 triệu
4. hkfami & bạn : 2 triệu
5. XLTN2 : 1 triệu
6. Cotoiday : 2 triệu
7. dautruong100cz : 2 triệu
8. ....

Đến giờ thì các bác đặng ký góp cho Mai Trâm mượn là 12 triệu rồi. Hy vọng Tdzuy mát tay thì trong vòng vài ngày nữa sẽ đủ tiền cho MT vay.

@ Banbe6x : nhờ bác liên lạc với anh Dũng cán bộ xã hỏi thêm thông tin vụ mua bán đất đai này cũng như các thủ tục giao nhận tiền và tư vấn thêm cho Mai Trâm nhé bác. Cảm ơn bác nhiều nhiều.

Mai Trâm ơi, chị kéo bài lên cho em dễ tìm nè, em vào đây cập nhật tình hình ngã giá mua đất sao rồi nha. Nhớ lưu ý hỏi kỹ giấy tờ và hỏi tiền thuế bên nào sẽ chịu!

Ngủ rồi dautruong100cz

DT100 Xin uh 2 triệu ,chúc gd chị MT sớm có ngôi nhà mới đẹp hơn trong mơ!!! :laugh:

Ngủ rồi cotoiday

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Cotoiday , xin giup Mai Tram hai trieu vnd . Chuc Mai TRam va hai be manh khoe va vui ve ,co len nhe Mai Tram , Than .
 Chi Hkfami ui , ung cho em tien nay voi nha . Cam on chi nhieu !

Ngủ rồi XuLanhTinhNong2

Mình cũng xin giúp 1 triệu cho chương trình này. Chúc Mai Trâm sớm có một ngôi nhà để an cư lập nghiệp!

Xin nhờ Trangvitgioi làm trung chuyển nhé. Thanks

Lá Lành Đùm Lá Rách
- Xứ Lạnh Tình Nồng

Ngủ rồi hkfami

Các bạn ủng số kế hoạch cho Mai Trâm vay tiền mua nền nhà :
1. Tdzuy : 2 triệu
2. lehung73 : 1 triệu
3. vitcon702 : 2 triệu
4. hkfami & bạn : 2 triệu
5.
6.
7.
8.
9.
10.
11.
.....

Góp gió thành bão cả nhà ơi...

Mai Trâm ơi : em nhờ anh Dũng trả giá dùm rồi báo cho diễn đàn biết tin nhé!
Chúc sức khỏe cả nhà.

Ngủ rồi vitcon702

Vitcon ung ho them 2trieu nhe mong gd chi va cac chau co duoc ngoi nha moi

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Đây là một cơ hội khó có lần thứ hai nhưng lại trong tầm tay của nhà mình...mong các bác xem xét sớm cho Tramxelan với...Lehung tiếp bước bác ThaiDzuy ăn ké ủng hộ cho MaiTram 1.000.000vnd nhé

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Em cũng đã gặp Mai Trâm và hai con của cô ấy, hoàn cảnh thật éo le và cũng không biết bấu víu vào ai.

Cơ hội một mái ấm cho 3 mẹ con thực sự đang đến, Thaidzuy mong cả nhà ủng hộ kế hoạch cho Tramxelan mượn tiền mua miếng đất.

Thaidzuy xin được mở hàng với số tiền 2.000.000 VND ạ. (Hy vọng mát tay)

Thân,

Từ đây người biết thương người...