Tác giả Chủ đề: Lào Cai (Mường Khương) - Bé Ngọc - K máu  (Đã xem 32858 lần)

Ngủ rồi Van_Basten

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #93 vào: 17-11-2011 10:27:05
gaumevidai đã viết:
Trích dẫn
May mắn quá cho gia đình bé, mới đọc mấy dòng đầu mình sợ thắt cả tim lại, ôi ơn Trời Phật hãy còn thương  :P  Duyên ơi trưa thứ 7 nhé chị và em đi thăm bé

Tình hình là dễ ngày mai (thứ sáu) bé đã được ra viện rồi bác Gấu mẹ ơi.

boichau10 đã viết:
Trích dẫn
...
Mà chị hỏi xem mẹ bé có mang chè, hay rượu ra ko để còn bán hộ.
Bác Trọc ơi có đi cùng chị em tôi ko

Lần này nhà Ngọc mang xuống được mỗi 10 kg chè và 30 lít rượu theo đơn đặt hàng trước thôi bác Boichau10 ạ. Hẹn các bác tháng tới giúp nhà bé vụ này nhé, khi máy sao chè của nhà cháu đi vào hoạt động thì khối lượng chè mang xuống sẽ được nhiều hơn.

Thân.

Ngủ rồi boichau10

Trả lời #92 vào: 17-11-2011 09:02:11
Chị ơi t7 em bận lắm, phải trông 2 đứa bé, hay chiều nay đi dc ko,
Mà chị hỏi xem mẹ bé có mang chè, hay rượu ra ko để còn bán hộ.
Bác Trọc ơi có đi cùng chị em tôi ko

Ngủ rồi gaumevidai

Trả lời #91 vào: 17-11-2011 08:38:10
May mắn quá cho gia đình bé, mới đọc mấy dòng đầu mình sợ thắt cả tim lại, ôi ơn Trời Phật hãy còn thương  :P  Duyên ơi trưa thứ 7 nhé chị và em đi thăm bé

Ngủ rồi Van_Basten

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #90 vào: 17-11-2011 08:02:50
Em xin báo cáo tình hình với cả nhà là bé Ngọc đợt này chỉ phải điều trị một, hai hôm thôi nên bác nào định vào thăm bé và chuyển quà hỗ trợ thì sắp xếp lịch sớm nhé kẻo cháu về mất :) .

Thân.

Ngủ rồi Van_Basten

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #89 vào: 16-11-2011 20:09:53
TÌNH HÌNH KHẨN CẤP, BÁO GẤP VỚI MỌI NGƯỜI

Bác sỹ khi đọc kết quả xét nghiệm của cu Hiếu (anh bé Bảo Ngọc) mặt lạnh như tiền, phán một câu như sét đánh ngang tai:
\\\"TỪ NAY KHÔNG CẦN XUỐNG KHÁM NỮA\\\".   ;) :P

Cả nhà ta vỗ tay chia vui với gia đình bé Bảo Ngọc nào :laugh: .

T.B: Tuy nhiên, mình có tư vấn nhà Bảo Ngọc thỉnh thoảng đưa Hiếu ra bệnh viện tỉnh xét nghiệm kiểm tra dự phòng, nếu thủ tục có khó khăn sẽ nhờ y tế trên đó hỗ trợ.

Ngủ rồi boichau10

Trả lời #88 vào: 16-11-2011 11:37:42
Chị Hà ơi bố trí đi thăm bé đi, nhưng hôm nay em ko đi dc vì phải đi đến nhà cô giáo . Ngày kia đi dc ko, mà có đi dc buổi trưa ko, chị nhỉ, buổi tối về muộn quá

Ngủ rồi Van_Basten

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #87 vào: 16-11-2011 10:44:57
Sáng nay em và bạn Linh li ti bên Gia đình bé Nhân Ái đã đón gia đình bé Bảo Ngọc ở ga và đưa vào viện. Cúc và bé Bảo Ngọc nhập Viện Huyết học, Mìn và cu Hiếu nhập Viện Nhi TW.

Ngủ rồi boichau10

Trả lời #86 vào: 16-11-2011 08:46:07
Các bác ơi đã có tình hình gì của nhà bé chưa, co gì thông tin lên cho mình biết nhé

Ngủ rồi MuaNgauSaigon

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #85 vào: 16-11-2011 03:42:49
gaumevidai- boichau10- Đai Ca trọc ơi,

Trích dẫn
\\\"boichau10 nói:
.....bao giờ đi hả chị, hay để gọi Trọc đại ca đi nữa nhỉ, để xem có chè hay rượu ko còn bán hộ nữa\\\"

kỳ này mấy mẹ con của bé Bảo Ngọc ra chữa bệnh , nếu có trà Tuyết San, gaume & boichau có thể giúp giữ dùm cho MưaNgâu 2 kg trà Tuyết San không?
Tiện thể, MN giúp mấy mẹ con cháu Bảongọc chút tiền đi xe ra chữa bệnh!
thương wá mấy mẹ con cơ khổ....!!!!!! :(  :(  :(  :(

Thân,

Ngủ rồi Van_Basten

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #84 vào: 15-11-2011 10:52:32
boichau10 đã viết:
Trích dẫn
..Mong mọi người liên kết được các diễn đàn để có thể giúp con nhiều hơn, trong các lần chữa trị lâu dài. Nếu thành lập quĩ thì tốt nhất. Mong Ban quản trị sớm đưa ra ý kiến để mọi người còn follow.Quĩ đấy chỉ để dành chữa trị cho con các lần ra HN...

Ý tưởng này của chị Boichau10 rất hay vì dù sao khả năng quản lý tiền của bố mẹ bé Bảo Ngọc chắc cũng còn hạn chế. Quỹ này sẽ thống nhất được các nguồn lực hỗ trợ của các bên, giúp điều tiết mức chi hỗ trợ các lần điều trị ở mức hợp lý, duy trì được lâu dài và nếu huy động được nhiều thì sẽ dành bổ sung hỗ trợ khi bé ghép tủy. Rất mong BQT sớm đưa ra ý kiến chỉ đạo.

Thân.

Ngủ rồi Van_Basten

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #83 vào: 14-11-2011 23:23:05
Tình hình là hôm nay nhà bé Bảo Ngọc vẫn chưa làm xong được thủ tục chuyển viện nên việc xuống đến HN đã lùi lại sáng sớm 16/11. Lịch này là chắc chắn vì đã trao đổi xong với bên y tế và nhận được hỗ trợ, từ tháng sau cũng sẽ không xảy ra tình chậm chễ thế này nữa.

Ngủ rồi Van_Basten

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #82 vào: 14-11-2011 10:04:40
Do vẫn chưa làm xong thủ tục chuyển viện cho bé Ngọc nên việc xuống HN vào sáng ngày 14/11 của gia đình bé đã bị hoãn, dự kiến lùi lại vào sáng sớm 15/11 nếu mọi thủ tục xong hết trong ngày hôm nay.

Ngủ rồi boichau10

Trả lời #81 vào: 14-11-2011 09:34:31
Em cũng đang định viết cho chị đây, bao giờ đi hả chị, hay để gọi Trọc đại ca đi nữa nhỉ, đẻ xem có chè hay rượu ko còn bán hộ nữa

Ngủ rồi gaumevidai

Trả lời #80 vào: 14-11-2011 08:39:54
Duyên ơi! 14/11 cả nhà bé Bảo Ngọc về Hà Nội rồi đấy chị em mình sắp xếp đi thăm bé nhé

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #79 vào: 12-11-2011 14:23:43
Trong quỹ còn giữ 500.000đ của Canthoquetoi giúp bé, các bác MB khi nào vào thăm cháu thì ới một tiếng để tổ điều phối chuyển tiền nhé. Tks các bác.

@ Thongpc: DD chưa có quỹ hiến máu bạn ah, chúng ta chỉ có CLB hiến máu, các thành viên đăng ký tên, nhóm máu, vùng miền để liên lạc trong TH cần hiến máu. Bạn tham khảo và viết bài tại topic này nhé, Vịt không tìm ra topic nhóm MN.
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=15&id=32475#32619
thongpc đã viết:
Trích dẫn
nhân tiện topic có liên quan tới phần hiến máu xin cho hỏi bên mình có quỹ hiến máu chưa nhỉ?