Tác giả Chủ đề: Nghệ An (Thanh Chương) - Em Phúc - Hoàn cảnh khó khăn  (Đã xem 13288 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #15 vào: 19-03-2020 06:12:11
Chào cả nhà !!!

Chào cả bạn khu vực Nghệ An . Tình hình sức khỏe chị Linh hiện tại thế nào rồi các bạn ơi . Các bạn cho cả nhà thông tin giúp nhé .

Thân .

Các bạn cập nhật thông tin và hình ảnh về việc mua va sử dụng máy phun khí dung của chị Linh dùm nhé.

Thân.

Các bạn cập nhật hình ảnh máy và việc sử dụng máy của chị Linh dùm nhé.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg, locnguyen

Ngủ rồi Trần Quốc Hương

• Super Mode
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #14 vào: 15-03-2020 18:17:24
Chào cả nhà !!!

Bạn nào đăng ký CM cho gia đình Chị Linh 400.000₫/ tháng , theo như đề xuất của các bạn khu vực Nghệ An đăng ký giúp nhé .

Xin chân thành cảm ơn sự quan tâm của cả nhà

Thân

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, maitramtg

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #13 vào: 01-03-2020 20:01:50
Chào cả nhà
Mặc dù chị Linh đã có máy khí dung cũng đỡ hơn phần nào nhưng tình hình bệnh chị vẫn không khả quan hơn chút nào . Dạo này vẫn thế hay khó thở . Máy dung khí chỉ dùng để thở khí dung chứ không chữa bệnh được.
Hôm tết được mấy đồng tiền ủng hộ thì giáp tết lại chết mất con trâu. Tài sản lớn nhất trong nhà.
Hoàn cảnh khó khăn , gia cảnh nghèo khó khiến áp lực tinh thần đè nặng lên đôi vai chị gánh nặng cơm áo gạo tiền thuốc thang, con cái. Khó khăn chồng lên khó khăn. Nên mong bqt xem xét cmtx hoàn cảnh chị 400/tháng từ tháng 3 đến tháng 5. Mong nhận được sự chung tay của cả nhà
« Sửa lần cuối: 01-03-2020 21:48:52 gửi bởi Alexander »

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, DucTai, maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #12 vào: 01-03-2020 04:29:33
Chào cả nhà !!!

Chào cả bạn khu vực Nghệ An . Tình hình sức khỏe chị Linh hiện tại thế nào rồi các bạn ơi . Các bạn cho cả nhà thông tin giúp nhé .

Thân .

Các bạn cập nhật thông tin và hình ảnh về việc mua va sử dụng máy phun khí dung của chị Linh dùm nhé.

Thân.
« Sửa lần cuối: 01-03-2020 04:31:59 gửi bởi banbe6x »

BS

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi Trần Quốc Hương

• Super Mode
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #11 vào: 16-02-2020 19:38:07
Chào cả nhà !!!

Thân .

The following users thanked this post: banbe6x

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #10 vào: 09-12-2019 19:01:59
Chào cả nhà, alexander cập nhật hình ảnh trao số tiền gia đình anh Tùng gửi mua máy thở cho hoàn cảnh chị Linh. Chị đã gửi lời cám ơn tới anh đã giúp đỡ, chúc anh cùng gia đình luôn mạnh khỏe và giúp đỡ được nhiều hoàn cảnh khó khăn hơn nữa

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #9 vào: 28-11-2019 09:36:27
Cám ơn anh Tùng, Alexander xin đảm nhận trung chuyển số tiền anh Tùng  ủng hộ để mua máy khí dung.
Cám ơn cả nhà

Thocon chuyển 1,000,000đ của anh Tùng ủng hộ mua máy phun khí dung cho chị Linh qua tài khoản của Alexander dùm nhé.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

BS

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #8 vào: 27-11-2019 17:07:22
Cám ơn anh Tùng, Alexander xin đảm nhận trung chuyển số tiền anh Tùng  ủng hộ để mua máy khí dung.
Cám ơn cả nhà

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #7 vào: 27-11-2019 05:08:09

Gia đình anh Tùng đăng ký hỗ trợ 1,000,000 mua máy thở khí dung. Nhờ nhóm Nghệ An mua giúp nhé.

Rất mong nhận thêm đóng góp.

Cảm ơn cả nhà!

Bạn nào đảm nhiệm việc mua và trao máy phun khí dung thì đăng ký dùm nhé.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

BS

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #6 vào: 25-11-2019 23:06:40
Chào cả nhà !

cảm ơn gia đình anh Tùng đã chung tay ủng hộ
1.000.000₫  để mua máy thở khí dung.

cảm ơn tieuhuongdương đã thông báo cho cả nhà cùng nắm được rất mong nhận thêm sự chung tay của cả nhà và các mạnh thường Quân tới hoàn cảnh khó khăn.

Xin cảm ơn 💓

Thân 💓
« Sửa lần cuối: 25-11-2019 23:08:22 gửi bởi maitramtg »

Ngủ rồi Tieuhuongduong

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #5 vào: 25-11-2019 16:17:14

Gia đình anh Tùng đăng ký hỗ trợ 1,000,000 mua máy thở khí dung. Nhờ nhóm Nghệ An mua giúp nhé.

Rất mong nhận thêm đóng góp.

Cảm ơn cả nhà!

Vì ta cần nhau!

Ngủ rồi Trungkienbeo@gmail.com

Bổ sung ạ

Ngủ rồi Trungkienbeo@gmail.com

Chào cả nhà , hoàn cảnh này đã xác minh cháu Phúc con chị Nguyễn Thị Linh
Địa chỉ  xóm 2, xã Thanh Mai, huyện Thanh Chương, tỉnh Nghệ An
Theo như tìm hiểu thông tin TV tiếp nhận được sau khi tìm hiểu một số hàng xóm thì biết được hoàn cảnh của chị như sau : mẹ cháu Phúc sinh ra và lớn lên đã có cuộc sống vất vả khổ cực , sinh ra trong một gia đình nghèo khó nên mãi chị mới tìm được cho mình một tấm chồng tưởng từ đây cuộc sống sẽ hạnh phúc hơn nhưng có ai ngờ nghèo khó bệnh tật đã đưa người chồng của chị đi xa mãi .
Chồng mất vì bệnh tật để lại cho chị chẳng có gì ngoài đứa con thơ và một khoản nợ , vốn cuộc sống nghèo khó , ăn uống kham khổ nên chị cũng mắc bệnh viêm phổi . Việc đi viện trở nên thường xuyên , con của chị thì còn nhỏ . Nhiều lúc bệnh nặng bảo chị đi viện chị không đi bởi vì không phải là không muốn đi mà vì chị không có một đồng nào trong nào trong túi , chị sợ chị bệnh nằm xuống đó rồi ai sẽ chăm con chị đây hay cháu lại bơ vơ không ai chăm sóc .  Chị Linh thuộc hộ nghèo của xã, một mình nuôi con nhỏ lại đau ốm thường xuyên, không có khoản trợ cấp nào, nhà có làm mất sào ruộng mà bây giờ sức khỏe chị không cho phép nên thôi, nhà có chăn nuôi thuận trời thì đang có đồng vốn, mà dịch bệnh thì coi như mất trắng, cuộc sống rất bấp bênh cùng với đứa con còn nhỏ của mình, chồng thì mới mất gần 3 năm thêm gánh nặng vay nợ xây nhà từ trước là 25 triệu đồng đến giờ vẫn chưa trả được và vay chòm xóm. Tụi con đã chụp lại giấy tờ và sổ vay . Lúc TV tới thì chị ra viện được một ngày thì bệnh lại tái phát , chị lại bị khó thở , thở rất khó khăn  . Đến nhà nhìn tình cảnh mẹ con chị thấy xót xa lắm . Bệnh nặng nên bác sĩ bảo chị phải nghỉ ngơi nhiều và mua máy thở khí dung để thở cho dễ thở nhưng khổ nỗi cái giường cũng bị gãy có đây mà nằm , máy thở khí dung gần 1.000.000 cũng chưa biết nhìn đâu mà mua . Xót xa , khổ vẫn cứ khổ thôi . Hoàn cảnh này kính mong ban quản trị quan tâm trước mắt mua cho chị một chiếc giường mới , và mua cho chị máy thở khí dung . Và kính mong ban quản trị tiếp tục quan tâm chung tay cưu mang cho hoàn cảnh mẹ con chị mỗi tháng 500.000đ để chị có thêm tiền điều trị bệnh và chăm lo cho con . Dù khoản tiền mua giường và mua máy thở có lớn nhưng kính mong các nhà hảo tâm những mạnh thường quân mỗi người chung tay một phần để mua tặng cho mẹ con chị .
Kính mong ban quản trị quan tâm hc của chị

Ngủ rồi Trần Quốc Hương

• Super Mode
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Chào Alexander.

Hoàn cảnh Nguyễn Thị Phúc thật đáng thương!
 Nhờ các bạn kv nghệ An , bỏ chút thời gian nhé .
Các bạn đi xác minh có đề xuất phương án CM hay giúp đỡ gì cho gia đình xin cho cả nhà  ý kiến nha.

Xin chân thành cảm ơn sự quan tâm của cả nhà

Thân .

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #1 vào: 01-11-2019 19:41:20
Em là Nguyễn Thị Phúc. Hoc sinh lớp 5B tiểu học Thanh Mai
Em sinh ra trong gia đình bố mẹ đều thuần nông, em có hoàn cảnh rất khó khăn...bố mẹ tích cóp, vay mượn khắp nơi mới xây được căn nhà có chỗ ra vào...
Cách đây gần 3 năm bố bị bệnh hiểm nghèo,  mặc dù đã nằm viện dài ngày để điều trị nhưng bố em không qua được. Gánh nặng lại đè lên vai người mẹ gầy gò ốm yếu của em... Nào là tiền viện phí,  nào là nhà cửa đang làm giang giở thì chồng qua đời... Khó khăn chồng lên khó khăn
Thời gian hơn 1 năm trở lại đây mẹ em sức khỏe càng ngày càng giảm sút,  phải liên tục nằm viện dài ngày (  Hiện tại đang nằm điều trị tại Viện Lao Phổi đã hơn 2 tuần nay).  Mọi việc sinh hoạt,  ăn ở,  học hành, dê,  gà,....  1 mình em ở nhà xoay xở,  một  phần nhờ hàng xóm xung quanh giúp đỡ...
Chi phí đi viện của mẹ càng ngày càng tăng lên mà không có gì để tạo ra thu nhập.....  Trời chớm Đông,  cái lạnh len vào da thịt,  lạnh hơn nữa là em đã thiếu hơi ấm của bố,  nay mẹ lại phải vắng nhà thường xuyên. Một mình em ở nhà thiếu thốn mọi thứ
Địa chỉ nhà: Nguyễn Thị Linh (mẹ)
Xóm 1 Thanh Mai- Thanh Chương - Nghệ An
Sđt mẹ: 0345914165
Hiện tại mẹ em là Nguyễn Thị Linh
đang nằm viện Lao Phổi Nghệ An
Mong tv nghệ an sớm xác minh để giúp đỡ cháu
« Sửa lần cuối: 29-05-2020 12:57:31 gửi bởi -TrườngGiang- »