Tác giả Chủ đề: Thạch Kênh, Thạch Hà - Chị Minh - Chồng mất, nuôi con ăn học  (Đã xem 32232 lần)

Ngủ rồi dungphan72

Nhân dịp chương trình \\\"Sách vở Cùng em đến trường\\\" nhóm Nồi cháo Nghệ An có thăm lại trường hợp của gđ chị Minh và trao cho cháu út năm nay lên lớp 10.

Ngủ rồi pquyen

vậy theo đề xuất của sunny, chúng ta ngừng CMTX TH này.

Tổ KT-TK cập nhật nhé!

Thân.

Ngủ rồi TLC

Cám ơn Sunny nhìu!

TLC rất mừng vì cuộc sống chị Minh đỡ cực hơn. Hy vọng với sự giúp sức của diễn đàn mình, sẽ có thêm nhiều hoàn cảnh như gia đình chị Minh vậy. Cám ơn Sunny_night đã luôn theo dõi và thăm hỏi TH này.

TLC xin ngừng CMTX TH này, bắt đầu từ tháng 3.

@Pen, em note dùm anh.

PS: Cám ơn TrangVit.

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Mong BQT và Tổ điều phối cho ý kiến về TH này.

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Tết vừa rồi Sunny có đến thăm và trao quà CMX cho gia đình chị Minh. Cũng rất mừng là gia đình đã có nhà mới để ở, em trai đầu đã đi làm trong miền Nam, một tháng cũng được khoảng 3-4 triệu. Hai em kế tiếp đang học lớp 11 và lớp 8 đều ngoan và học giỏi.
Hiện tại DD đang CMTX gia đình 500.000/ tháng, sau khi hỏi thăm về cuộc sống gia đình của mấy mẹ con, Suuny nhận thấy gia đình tuy vẫn còn khó khăn nhưng đã khá hơn thời điểm trước rất nhiều, trong nhà cũng đã có một số tiện nghi tối thiểu như tivi, nồi cơm điện... Em trai đầu đã đi làm nên chị cũng đỡ vất vả hơn. Vì thế, Sunny đề xuất ngừng CMTX TH gia đình chị Minh từ tháng 3/2012.
Mong Tổ điều phối cho ý kiến!
Số ĐT hiện tại của chị Minh: 0984 840 796

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Sunny_night đã viết:
Trích dẫn

Số ĐT nhà chị Minh (039)6520109

Sunny_night ui số điện thoại nhà chị Minh chỉ có số điện thoại bàn này hả ? Vậy thì giờ có thể chị Minh không dùng số điện thoại này vì giờ đa số ở Hà Tĩnh không ai dùng mạng Viettel cho điện thoại bàn nữa . Sunny_night về nhà đến thăm gia đình thì cập nhật cho cả nhà biết với . Thân

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Em đã mấy lần liên lạc với chị Minh nhưng ko liên lạc được. Hiện tại em đang ở Huế nên cũng \\\"lực bất tòng tâm\\\", em sẽ nhờ bạn em đến hỏi thăm gia đình xem sao ạ! Xin lỗi vì để anh TLC mong tin lâu như vậy, đôi khi cũng lãng đãng rùi quên mất!

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi TLC

Sunny_night ui!!!!

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi TLC

@Sunny_night,
Nhờ bạn hỏi thăm xem tình hình gia đình chị Minh ra sao rồi. Đợt bão vừa qua không biết có hư hại nhà cửa không? Các cháu học hành có gặp khó khăn gì không?

Cám ơn.

Ngủ rồi penguin

Penguin đã chuyển 500.000VND CMTX tháng 5 của anh TLC vào tài khoản em Hoàng. Nhờ Sunny_night báo giúp cho gia đình, cảm ơn em!

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Như vậy từ tháng 5, thành viên TLC sẽ thay anh Cuong.nguyen giúp đỡ gia đình chị Minh 500.000/ tháng. Cảm ơn thành viên TLC đã tiếp tục chung tay tiếp sức.

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Mong cả nhà cho ý kiến và tiếp tục giúp đỡ gia đình chị Minh vì bác Cuongnguyen đã ngừng CMTX từ tháng 5.

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Em kiểm tra lại bên topic \\\"Cập nhật chuyển tiền CMTX tháng 3\\\" của anh Cuong.nguyen cập nhaatjt hì ko thấy có chuyển tiền tháng 3 cho gia đình chị Minh, nhưng tháng 4 thì có. Em đoán là anh sót phải ko ạ? Vậy thì số tiền CMTX tháng 4 này xem như anh chuyển cho tháng 3 được ko ạ? Anh kiểm tra và xác nhận lại giúp em nhé! Cảm ơn anh!

Trích dẫn
gia dinh cuong.nguyen/thuylevc, and friends da chuyen CMTX thang 3/2011

07-03-2011
14:48:30 TRAN THI THANH TRUC
CMTX E TRUC BEN TRE - T3/2011

07-03-2011
14:47:29 TRAN THI NINH
CMTX BE NINA QUANG BINH - T3/2011

07-03-2011
14:46:24 TRAN THI LINH THUC
CMTX ANH TUAN - QUANG NAM T3/2011

07-03-2011
14:45:38 TRA VAN TRAN
CMTX ANH TRAN, T3/2011

07-03-2011
14:44:49 NGUYEN THI XOA
CMTX XUAN ANH - HUE - T3/2011

07-03-2011
14:43:44 NGUYEN THI TRA DUYEN
CMTX CHI VAN, HUE - T3/2011

07-03-2011
14:42:45 NGUYEN THI GAI
CMTX CHI GAI, T3/2011

07-03-2011
14:41:49 DANG THI LIEU
CMTX HIEU HIEN 500, THANH PHONG 300 T3/2011 - Firewall

07-03-2011
14:40:03 BUI XUAN NGUYEN THY
CMTX CHU CHUNG HUE, T3/2011

Nhân đây, với tư cách người theo dõi vấn đề CMTX của gia đình chị Minh, em xin cảm ơn chân thành tới anh Cuongnguyen và nhóm bạn đã giúp  đỡ rất nhiều hoàn cảnh khó khăn trên DD, trong đó có gia đình chị Minh. Nay anh chị đã có lời tạm biết với DD, mong các mạnh thường quân khác tiếp nối để việc giúp đỡ những hoàn cảnh khó khăn ko bị gian đoạn. Việc ngừng CMTX của anh Cuongnguyen sẽ bắt đầu từ tháng 5 nên rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người.
Thanks all!

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Ngôi nhà chị Minh đã hoàn thành, từ nay rất mừng là mẹ con chị đã có một mái nhà đúng nghĩa để che mưa nắng. 3 đứa con của chị vẫn đi học đều đặn, gọi điện về hỏi thăm chị cứ luôn miêng cảm ơn sự giúp đỡ của các anh chị.
À, chị có hỏi em là sao tháng vừa rồi ( tháng 3) con trai chị ra kiểm tra tiền mấy lần mà ko thấy có tiền, nhờ em hỏi lại giúp.
@ anh Cuongnguyen: Không biết anh đã chuyển tiền CMTX tháng 3 cho chị Minh chưa, nếu chuyển rồi thì nhờ anh kiểm tra lại thông tin giúp em nhé. Thanks anh!

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Vừa rồi về quê Sunny_night có đến thăm gđ chị Minh, nhưng lúc đến chỉ có em gái học lớp 10 ở nhà, còn chị đang đi làm ngoài đồng. Một tin vui đến với gđ chị là sau lụt, chính quyền huyện và xã đã quyết định cho chị hưởng chế độ xây nhà cho người nghèo, với mức trợ cấp là 8 triệu đồng. Chị vốn đã có móng nhà nên cũng vay thêm của ngân hàng chính sách và có một người bạn của chị cũng cho vay thêm tiền để xây ngôi nhà nhỏ thay cho ngôi nhà quá cũ nát của 4 mẹ con.
Đến Tết chắc sẽ có nhà mới cho gia đình. Ra về cảm thấy rất vui vì hình như những hoàn cảnh mà NTCM có thể tiếp cận đến đều sau đó là gặp nhiều may mắn hpn thì phải.
Hàng tháng chị vẫn nhận đủ số tiền 500.000 của anh Cuong.nguyen.
Sau đó, chị có gọi điện cho Sunny và gửi lời cảm ơn đến các anh chị.
Vài dòng cập nhật tình hình, cảm ơn cả nhà đã quan tâm.

Ngôi nhà đang xây của gđ chị Minh

“Thở vào thở ra