Tác giả Chủ đề: Phú Cát, TP Huế - Cháu Mỹ Yến - Nhà nghèo học giỏi.  (Đã xem 11828 lần)

Ngủ rồi sansui

Hôm qua Bác sỹ Hương ở BV Bỏng QG đã mail cho em một bức thư, chị có trao đổi rằng trong chuyến đi công tác vào Huế chị gặp một hoàn cảnh mà chị rất thương, chị nhờ em post lên diễn đàn mình, hy vọng gia đình cháu sẽ được mọi người chia sẻ bớt một chút khó khăn, em xin phép post lại nội dung mail của chị Hương
\\\"Chị nhờ em và các bạn giúp đỡ cháu Nguyễn Thị Mỹ Yến.
Cháu đang học lớp 6 trường THCS Nguyễn Du, thành phố Huế. Cháu là  học sinh giỏi mấy năm liền ở cấp tiểu học.
Mẹ của cháu Yến là Nguyễn Thị Đông, không có chồng, thất nghiệp, gánh hàng thuê ở chợ Đông Ba. Chị Đông có 2 con gái. Một cháu mới mất do viêm não.
Hai mẹ con cháu Yến ở với ông bà ngoại tại 15B Đường Chùa ông, phường Phú Cát, Thành phố Huế trong căn nhà 9 mét vuông. Ông ngoại cháu làm nghề đạp xích lô nhưng sức khỏe kém. Bà ngoại bị tật nguyền không có khả năng kiếm sống. Đợt vừa qua thành phố Huế (miền trung) bị lũ lụt, nhà của bị ngập sâu trong nước. Chị gửi kèm ảnh mẹ cháu Yến đang gánh hàng thuê ở chợ Đông Ba và ảnh cháu Yến trước của căn nhà dột nát 09 m vuông.
   Chị cảm ơn nhiều\\\"  

Rất mong các anh chị giúp đỡ hoàn cảnh này ạ