Tác giả Chủ đề: An Giang - Mẹ con Chị Hiền - Tịnh Biên  (Đã xem 37232 lần)

Ngủ rồi WINDSOR

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #15 vào: 26-07-2010 16:56:29
Sorry trangvitgio, khong the gui tien cho ban hom nay !! ngay mai minh se di gui !! (sorry o biet sao o danh tieng Viet duoc nua roi, danh tren WORD thi duoc  :( )

Minh nghi la nen chia ra roi cho !! vi 3 me con o nha ma giu so tien lon cung khong duoc tot lam !! Hoac la lam mot so tiet kiem cho ba me con !!

Than !!

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #14 vào: 25-07-2010 23:26:51
Chào cả nhà,

Số tiền các thành viên ủng hộ chị Hiền hiện tại là 4.500.000đ gồm
- ductri: 2.000.000đ
- Vitcon702: 1.000.000đ
- Hk2007: 500.000đ
- Xulanhtinhnong2: 1.000.000đ

Đây là số tiền giúp đỡ không nhỏ nên Vịt muốn hỏi ý kiến thành viên ủng hộ là sẽ chuyển luôn một lần cho chị Hiền 4.500.000đ hay chia ra làm hai, ba lần. Nếu theo dđ thời gian, các thành viên sẽ hiểu chúng ta không chỉ giúp đỡ vật chất, tinh thần mà còn mong muốn tiền ủng hộ sử dụng một cách có hiệu quả. Vịt nghĩ chúng ta nên trích một phần tiền này chuyển thành nhu yếu phẩm hay đồ dùng sinh hoạt cần thiết nếu nhà chị Hiền thiếu (tương tự như cách giúp nhà chị Ngon). Vậy các anh chị ủng hộ cho ý kiến nhé.

@ tranphuquoc: hiện vẫn chưa có thành viên đi xác minh được, em chịu khó ghé thăm nhà chị Hiền xem chị ấy cần nhu yếu phẩm nào hay đồ dùng sinh hoạt gì trong nhà đang thiếu nhé. Cảm ơn em nhiều, em vất vả thêm rồi đó.

Ngủ rồi dautruong100cz

Trả lời #13 vào: 25-07-2010 13:22:00
Sau khi có kết quả xm và đc các bác quản trị duyệt CM ,DT100 xin uh gia đình chị Hiền 1 triệu đồng ,nhờ bác Tho con chuyển giúp ah, mong các bác có chuyên môn về y tế ,tư vấn cho sức khỏe cho chị Hiền và cháu Yến. Thanks cả nhà!

Ngủ rồi tranphuquoc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #12 vào: 25-07-2010 09:03:44
Chào bác Windsor. Rất cảm ơn sự quan tâm của bác dành cho gia đình chị Hiền. Trước khi đưa hình ảnh của gia đình chị Hiền lên dđ em cũng đã thảo luận với chị ấy kỉ rùi và để giúp được chị Hiền thì chúng ta cũng cần phải có những thông tin thực về chị,  vả lại ở Tịnh Biên chỉ có mình em là thành viên của dđ thôi nên thông tin của chị Hiền cũng sẽ không bị tiết lộ đâu, bác đừng lo lắng nhiều nha.
Chúc sức khỏe.

Ngủ rồi WINDSOR

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #11 vào: 24-07-2010 15:32:08
Cho gia đình mình giúp chị Lê Thị Hiền - Tịnh Biên An Giang 500,000 nhé chị Vịt.

Thân

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #10 vào: 24-07-2010 10:22:43
pquyen đã viết:
Trích dẫn
Thỏ chuyển 500.000 từ Hk2002 giúp cho chị Hiền vào tk của tranphuquoc nhé!

Bạn vitcon giúp chị Hiền 1.000.000 đã chuyển trực tiếp vào tk của tranphuquoc. Vậy trước mắt chúng ta giúp gia đình chị Hiền 1.500.000.

@Tranphuquoc : Chị trung chuyển giúp Vitcon702 , vậy em cho biết số tên và số TK của em để chị chuyển nhé. Cảm ơn.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi XuLanhTinhNong2

Trả lời #9 vào: 22-07-2010 23:45:42
Trường hợp này thật thương tâm. Qua hình ảnh thì thấy gia cảnh của Chị Hiền không khác gì với gđ chị Ngon. Mong các bác tìm cách nào để xác minh TH này càng sớm càng tốt ạ (trực tiếp hay gián tiếp (= điện thọai chẳng hạn?)! Xin cảm ơn.

Mình xin giúp gđ Chị Hiền 1 triệu. Xin nhờ Trangvitgioi làm trung chuyển nhé. Thanks!

Lá Lành Đùm Lá Rách
- Xứ Lạnh Tình Nồng

Ngủ rồi ductri

Trả lời #8 vào: 22-07-2010 04:15:22
ductri muốn gửi đến chị Hiền 2triệu. Trang ơi, giúp ductri chuyển trường hợp này luôn Trang hé. Cám ơn Trang nhiều lắm.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #7 vào: 22-07-2010 00:02:38
Thỏ chuyển 500.000 từ Hk2002 giúp cho chị Hiền vào tk của tranphuquoc nhé!

Bạn vitcon giúp chị Hiền 1.000.000 đã chuyển trực tiếp vào tk của tranphuquoc. Vậy trước mắt chúng ta giúp gia đình chị Hiền 1.500.000.

Ngủ rồi hk2007

Trả lời #6 vào: 21-07-2010 23:29:26
Thương quá gia đình này. Tớ muốn gửi tặng chị Hiền và các cháu nhỏ 500.000 đồng. Sẽ gửi vào tài khoản chị thocon.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #5 vào: 21-07-2010 23:11:07
Thaidzuy đã cẩn thận trao đổi với Tranphuquoc về việc chị Hiền đồng ý chụp hình với mục đích muốn thấy thực tế cái khó khăn của mẹ con chị để giúp đỡ mà thôi.

Con đường vào túp lều:

Ba mẹ con bơ vơ trước túp lều dựng tạm ven đường:

Đồ đạc trong nhà:

Bếp của gia đình chị:

Cảm ơn bạn tranphuquoc đã thông tin kịp thời,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi tranphuquoc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #4 vào: 21-07-2010 13:46:32
Bác vitcon702 ơi cảm ơn bác nhiều nhe, được vậy thì còn gì bằng, hình thì chụp rùi và sẽ cố gắng post lên.

Ngủ rồi vitcon702

Trả lời #3 vào: 21-07-2010 11:45:59
DD ta khong co ai o Tinh Bien ngoai anh tranphuquoc neu cho nguoi xac minh thi rat la kho va thoi gian khong biet khi nao neu co the giup do duoc phan nao trong cuoc song cho 3 me con chi Hien thi chung ta moi nguoi cua it long nhieu CMKTX vay nho anh tranphuquoc co the chup hinh gia dinh cua ho cho moi nguoi xem truoc duoc khong ah va Vitcon xin mo hang giup gd 1 trieu CMKTX neu co the nho anh tranphuquoc mua giup dum gao hay thuc pham kho vai hop banh keo cho 2 chau be va gui mot it tien mat cho chi Hien . Neu anh tranphuquoc dong y theo y kien tren thi Vitcon se chuyen tien vao tai khoan cua ban trong thoi gian som nhat. Thanks

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #2 vào: 20-07-2010 13:31:03
Thêm một hoàn cảnh nữa từ Tịnh Biên, không biết khi nào mới có người về lại Tịnh Biên để xác minh.

Mong tranphuquoc gửi hình sớm để cả nhà cùng cân nhắc các hình thức \\\"cứu trợ trước mắt\\\" trước khi có thông tin xác minh theo đúng quy định của Diễn đàn.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi tranphuquoc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 20-07-2010 10:55:56
Chiều ngày 16-7-2010, lúc 15 h 30 phút , theo dấu xe dẫn đường của chú Nguyễn Thanh Hùng, tranphuquoc  đã đến được với một hòan cảnh đáng thương .

Đó là chị Lê Thị Hiền 31 tuổi ngụ tại khóm Trà Sư – TT Nhà Bàn - Tịnh Biên – An Giang , là một người kém may mắn vì nhà nghèo lại mắc thêm bệnh mãn tính.
Hiện chị đang được điều trị tại bệnh viện ở địa phương. Sống trong một căn nhà nhỏ không quá 20 met vuông cùng  2 con : cháu Nguyễn Phúc Hậu 6 tuổi may mắn khỏe mạnh nhưng cháu Nguyễn Kim Yến 18 tháng tuổi thì kém may mắn hơn, bị bệnh từ nhỏ giống mẹ.
Mỗi sáng chị đưa 2  con đi gửi với số tiền là 25.000đ  bao cả ăn sáng và chiều. Sau đó người phụ nữ gầy gò , ốm yếu này  cùng bạn thân của mình là chiếc xe đẩy đi khắp các  vườn  dừa để tìm mua dừa rồi đẩy ra chợ bán. Theo chị mỗi ngày lãi được khỏan 30.000đ, khi chiều về thì cầm còi “ tò tè “để mua thêm đồ phế liệu, lãi được khỏan 20.000đ nhưng ngày có ngày không.
Không có mảnh đất cho riêng mình chị phải che tạm căn nhà nhỏ ven sông  ( mảnh đất thuộc khu dân cư ) để trốn mưa trốn nắng. Khi hỏi nếu sau này bị đuổi chị làm thế nào ? Chị bảo : “ thì tới đâu hay tới đó chú ơi “. Hiện giờ chị Hiền và 2 con sống  rất khó khăn  , thu nhập hàng này phải nhờ vào chiếc xe đẩy củ kỉ và  sức lao động  của một người phụ nữ yếu ớt, không may nếu như một ngày nào đó bệnh nặng và cứơp đi sức lao động của chị  thì chị và 2 đứa bé vô tội, đáng thương kia sẽ thế nào ?? Nghỉ tới điều đó mà lòng không khỏi xót xa.
 Ngôi nhà không có điện mỗi tối phải thắp đèn dầu, quần áo củ mềm, chế độ ăn uống không đầy đủ mà lao động thì quá sức đã khiến người phụ nữ 31 tuổi trông già hơn nhiều. Cảnh đời khổ cực, những đứa con nhơ nhác .
Mong các bác sớm xác minh và hổ trợ giúp trường hợp này.
Xin chân thành cảm ơn.
( Hình chụp rùi nhưng em sẽ nhờ  post  sau nhe. Các bác thông cảm )