Tác giả Chủ đề: Tân An, TP.Hội An - Anh Tuấn - Tai nạn giàn giáo - Hội An  (Đã xem 27321 lần)

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Bé con anh Tuấn dễ thương quá. Cầu mong cho anh Tuấn sớm khỏe lại như xưa, về với gđ thân yêu.

Bác 22 ơi, dù chỉ là tưởng tượng nhưng khi con nghĩ tới lời em bé bập bẹ câu nói cảm ơn con đã thấy xúc động rồi. Ước gì con được đi cùng bác tới thăm bé và gđ...

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Do bận công chuyện, mãi đến chiều nay, quà của bác cuong.nguyen mơi đc chuyển đến aTuân (vợ con a nhận)& gửi lời cám ơn ríu rít. Bác cuong.nguyen mà nghe dc, xúc động lắm bác ạ!

Ngủ rồi nguoithuhaihai

@ bác cuong nguyen:
linhthuc nhờ nhắn tin: \\\"Đã nhận được tiền CMTX của cuongnguyen&thuyle gưi anh Tuấn. Cám ơn các bác!\\\"   :P

Ngủ rồi cuong.nguyen

Cám ơn các bác, vất vả cho cac bac qua... B)

cuong.nguyen

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Hôm nay, mưa to, gió ko lớn, NTCM MT KV Đà Nẵng đã đến thăm hỏi, động viên và trao số tiền CMTX của bác cuong.nguyen&friends cho a Tuấn.
Anh Tuấn hơi gầy, tinh thần tốt. Hàng ngày vẫn tập luyện ở BV Chỉnh hình và ra ngoài (bằng xe lăn), gần đó, châm cứu thêm.
Anh Tuấn chuyển lời cám ơn chân thành nhất đến cả nhà nhất là bác cnguyen&friends

Ngủ rồi linhthuc

Thay mặt dd NTCM chân thành cảm ơn sự giúp đỡ rất kịp thời của cuongnguyen.
Thân.

Ngủ rồi cuong.nguyen

Tks bac linhthuc, cuong.nguyen dong y voi de xuat cua bac va bac haihai, nhu vay ke tu thang 11:

CMTX anh Tuan se la 3.200.000

Phan con lai cua CMTX thang 10 khoang 2.8tr, cuong.nguyen dong y chuyen sang giup anh Tung, nho bac linhthuc chuyen gium cuong.nguyen nhe.

cung rat mong cac anh chi em DD chung tay giup anh Tung va gia dinh Tung qua giai doan kho khan nay ah...

cuong.nguyen/thuylevc and friends

Ngủ rồi linhthuc

@ bạn cuongnguyen: linhthuc đã nhận được tiền bạn giúp đỡ anh Tuấn.
Theo ý kiến của mình thì hiện tại anh Tuấn tạm là cho giai đoạn bi kịch nhất đời. Bản thân anh và gia đình đã chấp nhận được hiện tại nên cuộc sống sinh hoạt thường nhật cũng dần ổn định trở lại. Vợ anh đã trở lại nghề may, ông bà tiếp tục công việc bị gián đoạn trước đây... hiện tại có đứa em trai là đang vẫn phải theo chăm sóc anh.
Thật ra, trước đây do cả nhà phải bỏ tất cả công việc để theo chăm sóc cho anh Tuấn nên rất mong có được sự giúp đỡ cho tất cả các chi phí sinh hoạt tối thiểu nhất.

Còn đối với trường hợp anh Tùng thì rất đáng thương. Bạn cuongguyen có thể xem thêm tại đây:
http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=24&id=3626

Đề xuất của nguoithuhaihai thấy cũng hợp lý. Rất mong ban cuongnguyen có ý kiến và NTCM luôn rất trân trọng mọi sự giúp đỡ của bạn đối với những người bất hạnh.
Thân mến.

Ngủ rồi cuong.nguyen

Theo bac haihai thi sinh hoat phi cua vo chong anh Tuan la bao nhieu mot ngay trong thoi gian con nam vien? va so tien nay co can phai ho tro ko ah?

Theo tinh toan cua bac thi hinh nhu moi co tien cham cuu va vien phi, con sinh hoat phi co tinh vao chua bac ah?

Mong tin tu bac...

cuong.nguyen

Ngủ rồi nguoithuhaihai

@Bác cuong nguyen thân mến!

Hiện, anh Tuấn đã qua giai đoạn đầu bi quan, lo lắng và cũng đã có BHYT. Nên giai đoạn này, các khoản giúp cưu mang nên thu gọn còn:
- Châm cứu hàng ngày (*): 100.000d/ngày x 30ngày = 3.000.000
- Viện phí mỗi tháng  :                              200.000
                                     Tổng cộng: 3.200.000 đồng
(*)Hiện nay, mỗi ngày a Tuấn đang nhờ bác sĩ bên ngoài châm cứu điều trị thêm với mong muốn bệnh tình tiến triển tốt hơn)

6.000.000 - 3.200.000 = 2.800.000đ (số tiền này, có thể lưu lại TK linhthuc hoặc giúp thêm anh Tùng-Duy Xuyên đang bệnh nặng, nằm ở phòng Hồi sức cấp cứu, bác ah!)

Ngủ rồi cuong.nguyen

@bac nguoithuhaihai voi bac linhthuc theo doi TK gium cuong.nguyen nhe.

11-10-2010
09:31:54 TRAN THI LINH THUC 6,000,000.00 Giao dịch chờ ngân hàng thực hiện In Xóa
 CHUYEN TIEN CMTX THANG 10, ANH TUAN QUANG NAM

Kinh nho cac bac chuyen toi gia dinh anh Tuan. many tks  B)

Ngủ rồi cuong.nguyen

Cam on bac haihai va bac linhthuc nhieu ah, mong anh Tuan co gang tap luyen de som lanh benh, chac se phai nho den 1 phuong phap luyen tap dac biet hon vat ly tri lieu thong thuong, may ra suc khoe cua anh Tuan moi co the tien bo duoc... cuong.nguyen se suy nghi tiep chuyen nay trong khi do nho cac anh chi em tren DD o DN tiep tuc cap nhat giup cuong.nguyen tinh hinh cua anh Tuan nhe... many tks  B)

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Chiều nay, NTCM MT đã đến thăm anh Tuấn và trao số tiền CM của các bác cương.nguyen, thuyle& friends (6trieu đồng). Anh  Tuấn hết sức xúc động và nhờ chuyển lời cám ơn chân thành đến cnguyen, thle.
Anh  Tuấn khỏe, lạc quan. Nhưng anh cho biết, đôi chân đã bắt đầu teo dần (nhìn ảnh dưới đây có thể thấy được), gân bên chân phải cũng bắt đầu co rút (kéo ngòn chân cái của bàn chân phải lên cao hơn chân trái).
Nhìn 1 thanh niên khỏe mạnh phút chốc trở thành phế nhân thấy thương quá chừng!

Ngủ rồi cuong.nguyen

Vang, cam on bac linhthuc nhieu, anh em dien dan mong tin cap nhat tinh hinh chua binh va tap luyen cua anh Tuan tu cac bac DN ah...

cuong.nguyen
 B)

Ngủ rồi linhthuc

Thanh that xin loi ban cuong.nguyen nhe. Dung la tien da vao tai khoan hom ngay 3/9 roi nhung do mang truc trac nen khong kiem tra duoc.
linhthuc se thu xep trong tuan nay chuyen den anh Tuan.

Cam on ban nhieu.