Tác giả Chủ đề: HUẾ - THĂM LẠI CÁC HOÀN CẢNH CMTX NĂM 2012  (Đã xem 14952 lần)

Ngủ rồi Nhóm_NTCM

• NTCM
  • Tích Cực
  • Thích 44
  • Kết Nối Yêu Thương
Trả lời #46 vào: 29-04-2012 15:07:02
Trích dẫn

Anh chỉ thất vọng 1 điều rằng đến nay BQT vẫn đang còn trốn,hay là BQT cũng bỏ mặt tất cả

Admin treo nick gietthoigian0707 trong 3 ngày trong lúc chờ BQT trả lời. Admin đề nghị bạn suy nghĩ thêm về cách trao đổi và góp ý trên diễn đàn.

Thân.

Tin vào Lòng Nhân Ái

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #45 vào: 29-04-2012 13:12:13
start2404 đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà,
Nhóm NV nhờ start2404 thông báo là vẫn tin tưởng thành viên nguyenthy và vẫn nhờ chị nguyenthy trung chuyển cho TH mà nhóm đang giúp đỡ.
@ chị nguyenthy: chị đừng buồn nhé.
@anh gietthoigian: anh ơi, mọi người là anh em một nhà mừ. Em hy vọng mọi người sẽ thông cảm,chia sẻ lẫn nhau. :)
Trân trọng.

Start2404:
 Anh luôn xem rằng chúng ta là 1 nhà,chính vì điều này mà 1 trong nhưng ai đó sai hay chưa tốt,mình cần phải chỉ cho người đó thấy đc cái sai cái chưa tốt đó để mà khắc phục em ah.Đặc biệt Nguyên thy là người đầu tiên anh gặp trong đại gia đình của mình,anh xem Thy như là em gái của anh thôi.
 E nghĩ a ko thông cảm sao,ko chia  sẽ sao? Giữa anh và Thy ko có bất kỳ thành kiến nào,tình cảm anh em vẫn tốt.Nhưng tình cảm ko dính líu đến công việc,và anh đã từng nói,thậm chí khuyên rất nhiều,rất nhiều về vấn đề này,và anh hiểu tất cả vì Thy ko có thòi gian.
Anh chỉ thất vọng 1 điều rằng đến nay BQT vẫn đang còn trốn,hay là BQT cũng bỏ mặt tất cả

Ngủ rồi thongpc

Trả lời #44 vào: 28-04-2012 23:34:02
banron đã viết:
Trích dẫn
......................
Tất nhiên, vì ai có lòng thương người cũng dễ tủi thân khi nghe nhận xét góp ý. Cái này tự nhiên thôi. Ta có nhạy cảm thì mới có lòng trắc ẩn và vì thế, đôi khi chẳng cần chặt chẽ quá mức như mỗi lần trao tiền phải chụp hình. Điểm mạnh có thể trở thành điểm yếu trong những tình huống khác nhau.
....................
Chúc cả nhà vui.

1 câu hòan tòan chí tình chí lý, có thế làm \\\"thuyết tương đối\\\" cho các hòan cảnh tương tự về sau

(xin lỗi, hôm nay bài này là tôi spam, nếu có gì không phải mọi người bỏ quá)

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #43 vào: 27-04-2012 22:22:15
Tại sao anh em không bảo nhau, mà lại vác lên đây làm gì nhỉ? Đã vác lên đây, thì cứ thẳng thắn mà nói. BQT núp rồi, BQT là thế mà =))

Theo ý em:

1/ Chúng ta đang làm việc \\\"vác tù và hàng tổng\\\" . Mỗi người tự thân thiện nguyện để giúp đỡ người nghèo.
Các bạn tổ Huế, các bạn mới \\\"đông vui\\\" đây thôi, từ xưa, chỉ vài thành viên, vẫn chạy, NTCM vẫn tồn tại ở Huế! Và các hoàn cảnh vẫn được cưu mang ... Nồi cháo vẫn đỏ lửa. Tham gia diễn đàn, mỗi người một hoàn cảnh, chung nhau, chúng ta đều giúp người ngặt nghèo. Có bạn rỗi, làm nhanh, có bạn bận, thì chậm. Hãy dựa vào nhau, khắc phục, để cùng đi lên. Mong lòng nhân ái sẽ lan tỏa cùng nhau!

2/ Các bạn tổ Nồi Cháo Huế, đã có tổ trưởng, tổ phó, vậy các bạn hãy phát huy những trọng trách các bạn đã nhận và được công nhận! Trong quá trình theo dõi, điều hành, các bạn có toàn quyền đề nghị ai, cá nhân nào làm gì và thôi làm gì để mọi người biết và theo như thế. BQT NTCM sẽ theo như thế! Vì các bạn chính là NTCM!

Không nên nóng vội, phải cho BQT thời gian ... đọc bài đã chứ!
Không nên thất vọng nếu mạnh thường quân nào đó không theo ý các bạn, vì MTQ giúp người nghèo, bạn, tôi, chúng ta cũng vì mục đích đó! Tôn trọng ý kiến họ.

Cảm ơn các bạn nhiều!
Thân mến!

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #42 vào: 27-04-2012 19:04:46
Chào cả nhà,
Nhóm NV nhờ start2404 thông báo là vẫn tin tưởng thành viên nguyenthy và vẫn nhờ chị nguyenthy trung chuyển cho TH mà nhóm đang giúp đỡ.
@ chị nguyenthy: chị đừng buồn nhé.
@anh gietthoigian: anh ơi, mọi người là anh em một nhà mừ. Em hy vọng mọi người sẽ thông cảm,chia sẻ lẫn nhau. :)
Trân trọng.

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #41 vào: 26-04-2012 22:33:06
gietthoigian0707 đã viết:
Trích dẫn
xin chào cả nhà:
 Trước hết xin cám ơn ý tốt của bác banron và bác nguoithuhaihai.Nhưng gietthoigian xin nói rằng tất cả TV trong DĐ nguoitoicuumang là anh em 1 nhà,đã là anh em thì phải có nhiều sự góp ý,khuyên nhủ...của Tv này đối với TV kia,và mục đích cuối cùng là xây dựng,xây dựng 1 gia đình hạnh phúc,xây dựng 1 gia dình lớn mạnh... đc mọi người tin yêu,đc mọi nguoi tin tưởng...
 Xin thưa cả nhà,chương trình tái xác minh được khởi xướng từ DPV Trangvitgioi và được sự đồng ý của BQT và hương ứng của đại gia đình chúng ta.Qua đó mỗi tỉnh(khu vực) đều cử ra 1 nhóm trưởng và bản thân gietthoigian0707 là nhóm trưởng của khu vực Huế.Và mục đích của chương trình này là xem các TH có nhận đc CMTX hàng tháng hay ko?...Khi nhận nhiệm vụ này GTG đã có suy nghĩ rằng mục đích chúng ta vừa đi thắm lại vừa kiểm tra các bạn trung chuyển có hoàn thành nhiệm vụ hay ko(đây có lẽ là vấn đề tế nhị,nhưng mình in nói thẳng,mong các bạn thông cảm).Vì vậy GTG đa có kế hoạch bản thân mình phải tham gia 100%(vì mình ko tham gia trung chuyển) sẽ khách quan hơn.
 Xin thưa cả nhà,thiết nghĩ trong  bất kỳ 1 chương trính nào đều có của ưu và khuyết điểm nó.Uư điểm thì chúng ta sẽ cố gắng duy trì và phát huy,khuyết điểm thì chúng ta cần phải mổ xẻ và rút kinh nghiệm.Uu và khuyết là từ thực tế,tuy bài viết là của nhóm trưởng(gietthoigian) nhưng đó là ý kiển của 1 tập thể(nhóm Huế)
 Nhưng từ khi tôi viết bài đúc kết lại cho 1 chương trình thì sao?
-BQT ko có ý kiến gì
-Các MTQ(anh HMHai,,anh Thaidzuy,chị NikeCRCC,anh xulanhtinhnong,chị vitcon702...)đã và đang CMTX các TH mà tôi đã đề cập cung ko có ý kiến gì,phải chăng các anh,chị chấp nhận số tiền các anh,chị
bỏ ra giúp các hoàn cảnh khó khăn đến với các hoàn cảnh đó bị chậm trê như vây sao?Bản thân tôi cũng là MTQ tôi ko chấp nhận như vậy(đôi lúc cũng phải chậm trễ vì nhiều lý do có thể thông cảm),nhưng ở đây là thường xuyên và đa số như vậy 3/4 trường hợp của nguyenthy
-TV nào chưa hoàn thành tốt phải có hành động hay lời nói hứa hẹn khắc phục(như TV giangcoinamtruoc chẳng hạn).Nhưng TV nguyên thy chưa nhận khuyết điểm về sự chậm trễ của mình(sự chậm trễ sẽ làm mất đi ý nghĩa của CMTX,mà là đang CMKTX),vậy mà MTQ đã tiếp tục chuyển tiền CMTX thông qua nguyenthy(chị trangvitgioi chuyển đến em Toàn qua nguyenthy)
 xin thưa cả nhà,khi nguyenthy chưa nhận khuyết điểm của mình và chưa hứa hẹn sẽ khắc phục thì ai sẽ bảo đảm số tiền của MTQ đến với các hoàn cảnh đúng lúc và đúng thời điểm,vậy chúng ta tổ chức chương trình thăm lại các hoàn cảnh đang đc CMTX còn có ý nghĩa gì
 Một lần nữa mong BQT và các MTQ cho ý kiến.
Chúc cả nhà sức khỏe,vui vẻ!

Mong rằng BQT tôn trọng ý kiến của tôi và sớm cho ý kiến về chương trình này

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #40 vào: 25-04-2012 14:45:55
xin chào cả nhà:
 Trước hết xin cám ơn ý tốt của bác banron và bác nguoithuhaihai.Nhưng gietthoigian xin nói rằng tất cả TV trong DĐ nguoitoicuumang là anh em 1 nhà,đã là anh em thì phải có nhiều sự góp ý,khuyên nhủ...của Tv này đối với TV kia,và mục đích cuối cùng là xây dựng,xây dựng 1 gia đình hạnh phúc,xây dựng 1 gia dình lớn mạnh... đc mọi người tin yêu,đc mọi nguoi tin tưởng...
 Xin thưa cả nhà,chương trình tái xác minh được khởi xướng từ DPV Trangvitgioi và được sự đồng ý của BQT và hương ứng của đại gia đình chúng ta.Qua đó mỗi tỉnh(khu vực) đều cử ra 1 nhóm trưởng và bản thân gietthoigian0707 là nhóm trưởng của khu vực Huế.Và mục đích của chương trình này là xem các TH có nhận đc CMTX hàng tháng hay ko?...Khi nhận nhiệm vụ này GTG đã có suy nghĩ rằng mục đích chúng ta vừa đi thắm lại vừa kiểm tra các bạn trung chuyển có hoàn thành nhiệm vụ hay ko(đây có lẽ là vấn đề tế nhị,nhưng mình in nói thẳng,mong các bạn thông cảm).Vì vậy GTG đa có kế hoạch bản thân mình phải tham gia 100%(vì mình ko tham gia trung chuyển) sẽ khách quan hơn.
 Xin thưa cả nhà,thiết nghĩ trong  bất kỳ 1 chương trính nào đều có của ưu và khuyết điểm nó.Uư điểm thì chúng ta sẽ cố gắng duy trì và phát huy,khuyết điểm thì chúng ta cần phải mổ xẻ và rút kinh nghiệm.Uu và khuyết là từ thực tế,tuy bài viết là của nhóm trưởng(gietthoigian) nhưng đó là ý kiển của 1 tập thể(nhóm Huế)
 Nhưng từ khi tôi viết bài đúc kết lại cho 1 chương trình thì sao?
-BQT ko có ý kiến gì
-Các MTQ(anh HMHai,,anh Thaidzuy,chị NikeCRCC,anh xulanhtinhnong,chị vitcon702...)đã và đang CMTX các TH mà tôi đã đề cập cung ko có ý kiến gì,phải chăng các anh,chị chấp nhận số tiền các anh,chị
bỏ ra giúp các hoàn cảnh khó khăn đến với các hoàn cảnh đó bị chậm trê như vây sao?Bản thân tôi cũng là MTQ tôi ko chấp nhận như vậy(đôi lúc cũng phải chậm trễ vì nhiều lý do có thể thông cảm),nhưng ở đây là thường xuyên và đa số như vậy 3/4 trường hợp của nguyenthy
-TV nào chưa hoàn thành tốt phải có hành động hay lời nói hứa hẹn khắc phục(như TV giangcoinamtruoc chẳng hạn).Nhưng TV nguyên thy chưa nhận khuyết điểm về sự chậm trễ của mình(sự chậm trễ sẽ làm mất đi ý nghĩa của CMTX,mà là đang CMKTX),vậy mà MTQ đã tiếp tục chuyển tiền CMTX thông qua nguyenthy(chị trangvitgioi chuyển đến em Toàn qua nguyenthy)
 xin thưa cả nhà,khi nguyenthy chưa nhận khuyết điểm của mình và chưa hứa hẹn sẽ khắc phục thì ai sẽ bảo đảm số tiền của MTQ đến với các hoàn cảnh đúng lúc và đúng thời điểm,vậy chúng ta tổ chức chương trình thăm lại các hoàn cảnh đang đc CMTX còn có ý nghĩa gì
 Một lần nữa mong BQT và các MTQ cho ý kiến.
Chúc cả nhà sức khỏe,vui vẻ!

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #39 vào: 21-04-2012 17:17:20
Hoan hô comment của bác banron!

nguyenthy + gietthoigian: cười lên và bắt tay nhau thật chặt nào :laugh:

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ nhé!

Ngủ rồi banron

Trả lời #38 vào: 21-04-2012 12:27:54
Chào Nguyethy, Gietthoigian0707 và cả nhà,

Ấn tượng lớn nhất khi đọc bài viết của các bạn là Diễn Đàn chúng ta rất đáng tin cậy, người cho tiền cần đến người trung chuyển, người trung chuyển chịu sự nhắc nhở của người đi thăm lại các hoàn cảnh được giúp… nghĩa là lòng nhân ái chuyển thành sự hy sinh mà sự hy sinh này cũng phải được giám sát nữa.

Tất nhiên, vì ai có lòng thương người cũng dễ tủi thân khi nghe nhận xét góp ý. Cái này tự nhiên thôi. Ta có nhạy cảm thì mới có lòng trắc ẩn và vì thế, đôi khi chẳng cần chặt chẽ quá mức như mỗi lần trao tiền phải chụp hình. Điểm mạnh có thể trở thành điểm yếu trong những tình huống khác nhau.

Vì vậy mong Nguyenthy đừng buồn chi hết. Cứ tiếp tục nếu người giúp đỡ vẫn nhờ em làm trung chuyển. Ý kiến của Gietthoigian0707 ta cần tham khảo để rà soát lại công việc của mình và vì điểm đó, xin cám ơn Gietthoigian 0707.

Chúc cả nhà vui.

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #37 vào: 21-04-2012 10:34:50
Huy bỏ bài của mình chèn trong lệnh trích dẫn làm đọc đau cả mắt ông hí!  :silly:

Khi trích dẫn, bài viết sẽ có mã code để \\\"đóng khung\\\" đoạn mà mình trích dẫn, bắt đầu bằng
Mã nguồn: [Chọn]
[quote] và kết thúc đoạn trích dẫn bằng
[/quote]. Nếu viết vào giữa đoạn mã lệnh
[quote] ... nội dung trích dẫn ..... [/quote] này làm người đọc nhầm tưởng đoạn bài trích.

Sửa bài đi ngài gietthoigian. Thân mến! ke ke ke  :P

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #36 vào: 21-04-2012 09:15:20
nguyenthy đã viết:
Trích dẫn
Trường hợp cụ Huần: được NTCM quan tâm một thời gian khá lâu, hoàn cảnh cụ Huần được anh HMH giúp đỡ và luôn nhận được số tiền trung chuyển hàng tháng. Vừa qua nhóm xác minh đi thăm và biết tháng 1,2 cụ Huần chưa nhận được CMTX tháng 1,2/2012. Anh 07 đã điện thoại trực tiếp Nguyenthy và Nguyenthy đã khẳng định là Nguyenthy và người bạn cựu NTCM tại Huế đã chuyển và có giữ lại ghi chép và chữ ký xác nhận nhận tiền của cụ Huần, Nguyenthy đã nhờ bạn Star gửi hình ảnh lên diễn đàn http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=23&id=167

-Tất cả gietthoigian viết đều là sự thật,em nên đọc lại cho kỹ em nhé
-Star đưa hình ảnh lên sau khi nhóm ghé thăm

nguyenthy đã viết:
Trích dẫn
Trường hợp bà Châu khiếm thị: Trường hợp này hàng tháng nhận 300k tiền CMTX của nhóm bạn Namviet. Vậy mà khi đi xác minh nhóm xác minh lại xác nhận gia đình này chỉ được CMTX là 200k/tháng, việc này Nguyenthy không muốn ghi bài trên diễn đàn và cũng không muốn nhấn mạnh vì sợ ảnh hưởng đến uy tín của nhóm xác minh anh07. Nguyenthy đã có bài viết ở trên và mong anh 07 đọc kỹ trước khi đưa ra một bài viết nào, vì nó không những ảnh hưởng đến uy tín của cá nhân Nguyenthy mà cón làm mất lòng tin của một số thành viên tham gia diễn đàn.

-Trường hợp này nhóm Huế ghi nhận phần thiếu sót này,nhưng vì: http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=23&id=15370
-Bài viết cuối cùng trong topic này theo như đề xuất tiếp tục CMTX 200k/th,vì vậy khi nhóm đến nhà cả mệ Châu và mẹ bé Phương đều đi khỏi,chỉ mình bé Phương ở nhà 1 mình.Khi nhóm hỏi,gia đình có nhận đc CMTX hàng tháng ko thì bé Phương trả lời\\\"dạ có và 200k/th\\\",cả nhóm nghĩ như vậy là trùng khớp.

nguyenthy đã viết:
Trích dẫn
Trường hợp em Toàn: em Toàn được anh xulanhtinh nóng CMTX, tháng 2 nhóm đã chuyển CMTX Tháng 1/2012 cho Toàn, tháng 2,3/2012 một số bạn đến trung chuyển nhưng không gặp được em Toàn, Toàn sống nhờ vào ông chú và ông bà nội, nơi ở của Toàn cũng khá phức tạp nên các bạn không gửi lại tiền, chỉ muốn gặp và trao trực tiếp. Nên đến ngày 29 tháng 3 Nguyenthy đã chuyển CMTX tháng 2,3,4/2012 cho em Toàn, nhưng vì thời gian quá bận nên chưa đưa bài lên diễn đàn được.
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=23&id=5839
Nguyenthy xin khẳng định tất cả những trường hợp CMTX trên Nguyenthy và nhóm bạn luôn cố gắng hoàn thành, có chăng vì công việc khá bận nên việc phản hồi có hơi chậm. Mong cả nhà thông cảm.
Anh07: thay mặt một số bạn em xin đóng góp một ý kiến nhỏ, khi đi xác minh hình ảnh quả thật cần thiết nhưng không nhất thiết lúc nào cũng phải có đâu anh ạ!!! giấy tờ chứng nhận đã chuyển tiền, và lòng tin mới là yếu tố quyết định tất cả anh ạ!!! Diễn đàn mình là diễn đàn tin vào lòng nhân ái...và tin vào tình yêu thương của mỗi một thành viên với nhau.
Chúc cả nhà luôn vui khỏe và hạnh phúc.
@Star ơi: giúp Nguyenthy gửi hình lên với nghen. Cám ơn  Star nhiều!

-Tất cả các bài viết của gietthoigian,comay,doankhanhly...trong chương trình này ko phải là ý của riêng cá nhân ai mà là ý chung của 1 tập thể em nhé.
-Em vào từng topic của từng trường hợp đọc cho kỹ các bài viết của anh có chỗ nào sai sự thật ko?
-DĐ chúng ta là diên đàn nhân ái,nhưng ngoài\\\"tin vào lòng nhân ái\\\" còn đòi hỏi\\\"sự minh bạch và rõ ràng\\\" nữa em ah,nhưng ở đây gietthoigian chưa dám đánh giá 1 ai cả
 Thân!

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #35 vào: 21-04-2012 08:19:52
Sau khi đọc bài viết anh 007 Nguyenthy xin khẳng định:
- 3 Trường hợp CMTX hàng tháng vẫn luôn được nhận tiền đầy đủ.
- Mặc dù Nguyenthy là người nhận tiền nhưng việc trung chuyển có một số bạn thành viên Hue tham gia.
 - Giay tờ và sổ sách ghi chép đầy đủ.
@anh gietthoigian: thật sự em rất buồn khi đọc những dòng viết của anh. Em tham gia diễn đàn kể từ lúc thành lập đến nay nhưng có lẽ hôm nay là lần ghé thăm diễn đàn và bài viết này cũng là bài viết buồn nhất của em.
Trường hợp cụ Huần: được NTCM quan tâm một thời gian khá lâu, hoàn cảnh cụ Huần được anh HMH giúp đỡ và luôn nhận được số tiền trung chuyển hàng tháng. Vừa qua nhóm xác minh đi thăm và biết tháng 1,2 cụ Huần chưa nhận được CMTX tháng 1,2/2012. Anh 07 đã điện thoại trực tiếp Nguyenthy và Nguyenthy đã khẳng định là Nguyenthy và người bạn cựu NTCM tại Huế đã chuyển và có giữ lại ghi chép và chữ ký xác nhận nhận tiền của cụ Huần, Nguyenthy đã nhờ bạn Star gửi hình ảnh lên diễn đàn. Nguyenthy cũng tham gia diễn đàn khá lâu và gắn bó từ khi mới thành lập đến bây giờ, một thời gian nhận tiền trung chuyển để cùng các bạn cựu thành viên NTCM lo cho nồi cháo Huế cũng đã được 3 năm đến lúc cuộc sống nhiều công việc phải lo lắng nên mới xin tạm rút lui, nên em biết việc sổ sách ghi chép quan trọng đến thế nào anh 07 ạ!
Trường hợp bà Châu khiếm thị: Trường hợp này hàng tháng nhận 300k tiền CMTX của nhóm bạn Namviet. Vậy mà khi đi xác minh nhóm xác minh lại xác nhận gia đình này chỉ được CMTX là 200k/tháng, việc này Nguyenthy không muốn ghi bài trên diễn đàn và cũng không muốn nhấn mạnh vì sợ ảnh hưởng đến uy tín của nhóm xác minh anh07. Nguyenthy đã có bài viết ở trên và mong anh 07 đọc kỹ trước khi đưa ra một bài viết nào, vì nó không những ảnh hưởng đến uy tín của cá nhân Nguyenthy mà cón làm mất lòng tin của một số thành viên tham gia diễn đàn.
Trường hợp em Toàn: em Toàn được anh xulanhtinh nóng CMTX, tháng 2 nhóm đã chuyển CMTX Tháng 1/2012 cho Toàn, tháng 2,3/2012 một số bạn đến trung chuyển nhưng không gặp được em Toàn, Toàn sống nhờ vào ông chú và ông bà nội, nơi ở của Toàn cũng khá phức tạp nên các bạn không gửi lại tiền, chỉ muốn gặp và trao trực tiếp. Nên đến ngày 29 tháng 3 Nguyenthy đã chuyển CMTX tháng 2,3,4/2012 cho em Toàn, nhưng vì thời gian quá bận nên chưa đưa bài lên diễn đàn được.
Nguyenthy xin khẳng định tất cả những trường hợp CMTX trên Nguyenthy và nhóm bạn luôn cố gắng hoàn thành, có chăng vì công việc khá bận nên việc phản hồi có hơi chậm. Mong cả nhà thông cảm.
Anh07: thay mặt một số bạn em xin đóng góp một ý kiến nhỏ, khi đi xác minh hình ảnh quả thật cần thiết nhưng không nhất thiết lúc nào cũng phải có đâu anh ạ!!! giấy tờ chứng nhận đã chuyển tiền, và lòng tin mới là yếu tố quyết định tất cả anh ạ!!! Diễn đàn mình là diễn đàn tin vào lòng nhân ái...và tin vào tình yêu thương của mỗi một thành viên với nhau.
Chúc cả nhà luôn vui khỏe và hạnh phúc.
@Star ơi: giúp Nguyenthy gửi hình lên với nghen. Cám ơn  Star nhiều!

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #34 vào: 20-04-2012 20:32:15
Trích dẫn: \\\"\\\"\\\"1.www.nguoitoicuumang.com/index.php?option...atid=23&id=28393
Trường hợp này do giangcoinamtruoc nhận trung chuyển,mặc dù gia đình đã nhận đầy đủ,nhưng nếu có thêm hình ảnh khi trao tiền sẽ đầy đủ hơn(khắc phục giangcoi nhé)\\\"\\\"\\\"
Xin lỗi cả nhà nhiều lắm vì đã không hoàn thành nhiệm vụ được giao dù là lỗi khách quan hay chủ quan. Lại đúng lúc em đang bù đầu với công việc và thi cử. Mong cả nhà thông cảm! Em hứa sẽ khắc phục và cố gắng! Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ!

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #33 vào: 20-04-2012 08:07:30
Gửi cả nhà:
 Như vậy chương trình thăm lại các hoàn cảnh đang đc CMTX tại Huế đã khép lại với sự năng nổ nhiệt tình của các thành viên Huế.

Tất cả các hoàn cảnh phần lớn về sức khỏe và kinh tế không có gì thay đổi nhiều,vẫn nhận được số tiền CMTX hàng tháng từ các MTQ qua các thành viên trung chuyển,tuy nhiên vẫn còn có 1 vài trường hợp các thành viên trung chuyển chưa thực sự hoàn thành tốt nhiêm vụ điển hình:
1.http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=23&id=28393
 Trường hợp này do giangcoinamtruoc nhận trung chuyển,mặc dù gia đình đã nhận đầy đủ,nhưng nếu có thêm hình ảnh khi trao tiền sẽ đầy đủ hơn(khắc phục giangcoi nhé)
2.http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=23&id=167
3.http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=23&id=135
4.http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=23&id=5839
 Các trường hợp 2.3,4 đều do cựu thành viên Nguyenthy nhận trung chuyển,trong quá trình trung chuyển TV Nguyeenthy chưa thực sự hoàn thành,ko có hình ảnh trao tiền đầy đủ cũng như ko có sổ sách trao và nhận,từ đó sẽ dễ sanh ra sự hiêủ nhầm cho các TV khác khi có dịp ghé thăm hoàn cảnh này(rút kinh nghiệm nguyeenthy nhé)
 Nhưng dù sao đi chăng nữa cũng ghi nhận các bạn đã bỏ ra ko ít công sức cho DĐ và các hoàn cảnh khó khăn này,cám ơn tất cả các bạn.
 Qua đây thay mặt nhóm Huế,xin đề xuất với BQT thay TV trung chuyển đối với các trường hợp Nguyeenthy đang nhận trung chuyển(nguyenthy đang trung chuyển cho 4 trường hợp)
Gửi Nguyeenthy:
Các thành viên Huế rất hiểu được tấm lòng của e,biết rằng công việc vừa đi dạy ở trường em còn phải đi dạy thêm,ngoài ra hoàn cảnh gia đình em cũng đơn chiếc vì vậy em còn phải chăm sóc mẹ bệnh tật,nhưng em vẫn dành thời gian và tấm lòng cho DĐ.Hơn thế nữa trong lúc này em còn phải chuẩn bị để lên Xe Hoa nữa chứ(anh chúc mừng em trước nhé).Vì vậy anh mong rằng em chấp nhận cho các bạn khác cơ hội nhận nhiệm vụ thay em nhé!
Qua  quá trình thăm lại các hoàn cảnh bản thân gietthoigian thấy và nghe sao nói vậy,vì vậy có gì các bạn ko vừa ý cũng mong các bạn thông cảm và hiểu cho.Xin cám ơn tất cả!

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #32 vào: 09-04-2012 12:59:26
Nhóm đã kết thúc chuyến thăm các hoàn cảnh được CMTX tại Huế. Cám ơn tất cả mọi người đã tham gia chuyến đi.

Một số hình ảnh của chuyến đi:

Đi qua phá Tam Giang:

Trên đường đi:

Chờ đợi:

:P  :P  :P