Tác giả Chủ đề: Long Bình, Gò Công Tây - Lê Văn Lâm - Phước Cơ  (Đã xem 48127 lần)

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #75 vào: 27-11-2011 18:55:26
Không biết dạo này hai cha con ông Lâm thế nào rùi ạ , mong nhóm BRVT khi nào rãnh rỗi ghé qua cho biết thông tin với . Còn việc mà vitcon702 giúp ông 20kg đến đâu rùi . Hôm trước mình cập nhật thông tin như vậy mong bạn vitcon702 cùng cả nhà có hướng giải quyết thế nào ạ . Thân

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #74 vào: 14-09-2011 19:34:32
Gửi Lanrung và cả nhà : Mình không nói đến việc bày cho ông Lâm đến việc bảo quản gạo như thế nào cả đồng thời việc này mình và Carycon cũng chưa muốn nói đến vì để một thời gian xem ông Lâm có thay đổi hay không rùi nói nhưng giờ nói luôn cho cả nhà cùng biết . Khi mà anh em đề xuất mong muốn cả nhà mình giúp đỡ cho ông Lâm nhưng chính là thương cháu bé con ông Lâm và có bạn vitcon702 cùng cả nhà giúp đỡ hai cha con ông Lâm nên mình đã nói hướng giúp đỡ hàng tháng như trên . Khi nào đến nhà ông Lâm thì nhà hàng xóm đối diện nhà ông Lâm nói là ông Lâm hay nhậu , đó là nghe người hàng xóm nói như vậy nhưng chính mình khi nào đến thì nhiều lúc thấy ông đang nhậu đồng thời Carycon mới đến sau này cũng bắt gặp ông đang nhậu . Và Carycon cũng sợ rằng nếu đưa nhiều thì ông lại bán lấy tiền để nhậu . Trước đây nhà mình cũng có trường hợp cụ Hai ở Tiền Giang có 1 trong 2 người con sau khi được cả nhà mình giúp đỡ thì một người con của cụ lại nhậu .
Đó là lý do mà ở trên mình còn nói lấp lửng nên cả nhà chưa hiểu rõ . Mong bạn vitcon702 cùng cả nhà cho ý kiến để giúp đỡ cho hai cha con ông Lâm .

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #73 vào: 14-09-2011 16:13:05
Gửi chị lanrung! cảm ơn chị đã nhận trung chuyển giúp cho gia đinh bác Lâm, gạo của chị vitcon702.
Chị cứ xin ý kiến của chị vitcon702 rồi tùy theo điều kiện trung chuyển và hoàn cảnh của người nhận để làm việc.Em thấy công việc đơn giản thế mà sao có ý kiến khó chịu thế chị nhỉ!
Đôi lúc em thấy thèm thời gian rảnh của người khác quá!huhu, em tham quá chăng??? :(  :woohoo:

Ngủ rồi lanrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #72 vào: 14-09-2011 15:35:30
@ mydarling em xin lỗi trước khi nói. em thấy anh càng nói càng sai, không biết tôn trong người khác, đọc những topic mà có sự tham gia của anh càng đọc càng bực mình, anh chỉ giỏi làm cho mọi việc rôi tung lên, nhiều khi nhiệt tình là tốt, nhưng nhiệt tình quá... thành honge việc.thứ nhất em hoặc cary không rảnh để hôm này đưa 2kg gạo ăn được một tuần hay vài bữa lại phải mang lên 2kg khác. Mà mình hướng dẫn cho chú cách bảo quản gạo như thế nào cho được lâu mới là điều quan trọng.
chị vitcon có thể chuyển em mua đồ dùng cho chú lâm, nếu như mua gạo em sẻ hướng dẫn chú cách bảo bảo quan, nêu có thể mua thùng nhựa lớn bỏ gạo vào tránh ẩm mốc.
mong chị vitcon702 cho ý kiến!
thank

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #71 vào: 07-09-2011 20:14:49
@ bác lehung73 : Mình cũng chỉ góp ý như vậy và đưa lên thông tin thực tế chứ mình đâu có quyết định gì mà bác lehung73 nói thế nhỉ  :laugh: .

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #70 vào: 07-09-2011 20:08:16
My Darling đã viết:
Trích dẫn
Gửi bác lehung73: Sau khi có bạn vitcon702 đã giúp đỡ nên mình chỉ góp ý  như trên mà thui và nên phân phối mỗi tháng một ít , việc này mình cũng trao đổi với Carycon rùi . Bởi vì hiện ông Lâm đang bị bệnh nên ăn ít , với lại túp lều của ông Lâm ở thì ẩm nếu để gạo nhiều mà chưa ăn hết thì sẽ bị mốc , hư đồng thời để nhiều rùi có thể ông Lâm đưa bán lại lấy tiền mua thuốc hút ....

bạn ko đọc rõ và hiểu ý của bài viết mình ah.

Đồng ý là bạn có trao đổi với carycon hoặc lanrung(mình chưa thấy ý kiến của 2 bạn này,cũng như là không thấy  là bạn có viết  đã trao đổi ở bài viết trích dẫn)
sau đó điều quan trọng là  bạn phải viết bài trao đổi ý kiến với chị vitcon702 xem có đồng ý hay ko.đó chính là mình tôn trong sự CM giúp đỡ của MTQ.(vì chị đã đồng ý giúp 20kg rồi.)mong bạn nắm rõ vấn đề rồi hãy trả lời nhé.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #69 vào: 07-09-2011 19:58:47
Gửi bác lehung73: Sau khi có bạn vitcon702 đã giúp đỡ nên mình chỉ góp ý  như trên mà thui và nên phân phối mỗi tháng một ít , việc này mình cũng trao đổi với Carycon rùi . Bởi vì hiện ông Lâm đang bị bệnh nên ăn ít , với lại túp lều của ông Lâm ở thì ẩm nếu để gạo nhiều mà chưa ăn hết thì sẽ bị mốc , hư đồng thời để nhiều rùi có thể ông Lâm đưa bán lại lấy tiền mua thuốc hút ....

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #68 vào: 07-09-2011 19:47:03
My Darling đã viết:
Trích dẫn
Cảm ơn bạn vitcon702 đã giúp đỡ ông Lâm 20kg gạo và một ít lương thực .
@Lanrung : Về việc việc này nên mỗi tháng chỉ đưa cho ông Lâm khoảng 2 hay 3kg gạo là vừa chứ đừng đưa hết 20kg .

Trích dẫn
Uh .Vì hai cha con ăn cũng đáng bao nhiêu cả , ông Lâm đang bị bệnh nên cũng ăn ít lắm . Sợ những việc đó đó .

Việc này nhờ các bạn trong nhóm xác minh,lanrung hay carycon xem lại tình hình của bác để đưa ra mức đề xuất số lượng gạo cho chính xác.
@My Darling.khi có đề xuất chính xác số lượng,mình phải hỏi qua ý kiến của MTQ là chị vitcon702 xem có đồng ý ko chứ quyền quyết định ko nằm ở mình nhé bạn.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #67 vào: 07-09-2011 17:07:11
Uh .Vì hai cha con ăn cũng đáng bao nhiêu cả , ông Lâm đang bị bệnh nên cũng ăn ít lắm . Sợ những việc đó đó .

Ngủ rồi kogilakothe

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #66 vào: 07-09-2011 17:01:27
2-3kg gạo sao đủ 2 cha con ăn,ủa mà sao ko đưa hết luôn anh MD sợ chú Lâm đem bán lấy tiền mua thuốc hút ah?

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #65 vào: 07-09-2011 16:37:24
Cảm ơn bạn vitcon702 đã giúp đỡ ông Lâm 20kg gạo và một ít lương thực .
@Lanrung : Về việc việc này nên mỗi tháng chỉ đưa cho ông Lâm khoảng 2 hay 3kg gạo là vừa chứ đừng đưa hết 20kg .

Ngủ rồi lanrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #64 vào: 07-09-2011 11:01:02
@vitcon702: em ở gần bác Lâmhơn so với mấy anh em khác, nếu không phiền chị có thể chuyển qua em làm trung chuyển cho.Chủ nhật tham dự tết trung thu về rồi em ghé nhà bác luôn.
lanrung

Ngủ rồi vitcon702

Trả lời #63 vào: 07-09-2011 09:41:06
Vitcon muon giup chu Lam 20 kg gao va it luong thực kho nho cac ban o vung tau trao giúp nhe . Tks nho cac ban thông bao trứơc de vit chuyen tien

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #62 vào: 07-09-2011 07:45:31
Hôm trước đến giờ Carycon bận nên không thể đi đóng tiền học phí cho con ông Lâm được nên ngày hôm qua mình đã đi . Lúc đầu ông Lâm dẫn đến cơ sở của trường tiểu học Hải Nam ở Phước Cơ nhưng do cô giáo đang bận dạy học nên mình và hai cha con ông Lâm đã xuống thẳng cơ sở chính của trường ở P.12 TP Vũng Tàu . Đến đã gặp cô hiệu phó và cô đã làm giấy vào học của bé Thư . Cô hiệu phó thấy hoàn cảnh như vậy nên cũng tặng cho bé Thư vài cuốn vở .

Cô hiệu phó đang ghi giấy vào lớp

Chị kế toán đang ghi giấy xác nhận khi nhận tiền

Sau này Carycon cũng đã đến thăm trực tiếp ông Lâm và mình cũng có trao đổi với Carycon về vấn đề này , hiện nay ông Lâm không làm gì vì bệnh nên mong cả nhà cùng chung tay giúp đỡ hàng tháng ( CMTX ) khoảng vài ký gạo . Thân

Ngủ rồi dcongvt

Trả lời #61 vào: 08-08-2011 20:48:22
cảm ơn bạn carry nhé