Tác giả Chủ đề: TTGio Linh- Gia cảnh Cụ Hoàng Thị Mai  (Đã xem 50218 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #221 vào: 23-12-2019 06:13:26
@Thocon : Em xuất quỹ chuyển tới Dragonfly 1,000,000đ tiền phúng điếu cụ Mãi dùm nhé.

Xin lỗi cả nhà vì đã bỏ sót hoàn cảnh này.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Trần Quốc Hương

• Super Mode
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #220 vào: 01-10-2019 17:46:12
Chào cả nhà !!!

Xin cảm ơn Dragonfly đã cập nhật tin cho cả nhà !

Cảm ơn chị viethuong đã chung tay giúp đỡ Gia đình cụ mai

Xin Cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #219 vào: 13-09-2019 23:00:10
@dragonfly:

Nhờ bạn chuyển đến gia dình cụ MAI lời chia buồn của viethuong và xin phúng điếu muộn số tiền 300k đã gửi cho V.T.T.Hiền cuối thg 8 vừa qua. Với tình hình của cô Giỏ con của cụ, bạn thấy có cần tiếp tục CMTX hay chỉ CMKTX đ/n cho viethuong biết.

Chân thành cảm ơn bạn.

viethuong
Xin cảm ơn chị viethuong. Em sẽ chuyển lời giúp chị và chuyển tiền phúng điếu đến cụ. Bữa giờ thì em vẫn trung chuyển số tiền chị gửi đến chị Giỏ để lo cơm cháo cho chị. Em nghĩ chúng ta vẫn tiếp tục CMTX cho chị đến khi chị được vô trung tâm bảo trợ. Theo bạn luckystar cho hay họ đang làm hồ sơ nhận chị vào trung tâm ạ.
Thân,

Ngủ rồi viethuong

Trả lời #218 vào: 08-09-2019 09:30:02
@dragonfly:

Nhờ bạn chuyển đến gia dình cụ MAI lời chia buồn của viethuong và xin phúng điếu muộn số tiền 300k đã gửi cho V.T.T.Hiền cuối thg 8 vừa qua. Với tình hình của cô Giỏ con của cụ, bạn thấy có cần tiếp tục CMTX hay chỉ CMKTX đ/n cho viethuong biết.

Chân thành cảm ơn bạn.

viethuong

The following users thanked this post: phuclehuu

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #217 vào: 24-08-2019 00:25:27
Đám cụ qua ít hôm, dragonfly đã ghé lại thăm chị Giỏ (con gái cụ) và chuyển đến chị ít quà mà 1 người bạn của dragonfly đã gửi tặng chị (2 bộ đồ mới, 1 thùng sữa fami, 1 thùng mỳ tôm, bánh ngọt...) và 2 hộp bánh thắp hương cho cụ Mãi. Điều mà dragonfy băn khoăn suy nghĩ là Chị Giỏ giờ gần như không biết chuyện gì,  hôm cụ mất mà chị cứ đi lang thang, lủi thủi. Giờ hương khói cho cụ cũng nhờ bà con cụ lo (đưa về nhà cụ rồi có đứa cháu ở gần đó chạy qua về thắp hương cho cụ), chứ chị không cho đưa cụ về nhà chị, và ai vô chị cũng đuổi đi. May mà dragonfly vô chắc chị còn nhớ nên cũng ngồi hỏi chuyện chị  được lúc. Tính tiếp tục mua thức ăn và nhu yếu phẩm tới cho chị như trước đây, nhưng tay chị còn 1 tay quơ quơ chẳng sạch, chẳng chín để ăn. Rồi dragonfly có hỏi quán để gửi tiền lo các bữa ăn hàng ngày cho chị (hoặc là chị ra ăn, hoặc là người ta đưa vào), nhưng khi dragonfly ghé ra lại thì dì chủ quán nói chị có ra ăn được mấy ngày, còn lại không ra, họ đưa vào thì không ăn. Chị chỉ đi lang thang ở chợ, có gì ăn nấy, có khi bị ngất ở chợ, người ta đưa về nhà bà con, hôm sau khỏe lại lại đi tiếp. Nên giờ dragonfly có hỏi ý kiến người bà con của chị và có nhờ bạn Luckystar xin cho chị vào trung tâm bảo trợ ở Đông Hà., nhưng hiện tại vẫn chưa giải quyết đi. Có gì dragonfly sẽ thông tin lại ạ.
P/s: Cả nhà mình có ai có giải pháp gì hay hơn đề xuất cho dragonfly với, thực sự thương cho chị, nhưng không biết làm sao tốt nhất cho chị. Thanks.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #216 vào: 24-08-2019 00:00:55
Hôm 20/07 nghe tin cụ Mãi mất, vì cũng gấp rút (hay tin là 12h trưa mà 13h hôm đó là đưa rồi), nên dragonfly đã tạm ứng 1M (như các trường hợp qua đời khác của các hoàn cảnh CMTX), thay mặt cho diễn đàn mình ra viếng cụ và tiễn đưa cụ về nơi an nghỉ cuối cùng.
Cũng may có mấy người bà con của cụ cùng chính quyền địa phương và bà con hàng xóm đã lo chu tất cho đám tang của cụ. Chỉ biết cầu mong cho cụ yên nghỉ.
P/s: dragonfly xin lỗi cụ mất, dragon đã báo sớm trên facebook, loay hoay công việc nên quên báo cáo lên diễn đàn, giờ mới báo cáo mong cả nhà thông cảm.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #215 vào: 16-11-2016 01:05:09
Dragon post 1 số hóa đơn mua hàng

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

còn ảnh các đồ dùng, thức ăn, đồ sửa điện, mọi người loay hoay quên chụp ảnh lại nên dragon ko có ảnh báo lai, mong cả nhà thông cảm.
Còn anh Hóa và bé Nga cũng ghé bệnh viện thăm chị Giỏ, nhưng chưa trao tiền cho chị. vì trong phòng cũng thương cho hoàn cảnh của chị nên đã góp tiền lại mua cơm, nước, sữa cho chị đến khi chị ra viện.

Sau đó 2 tuần bà con của chị đã vô xin đưa chị ra viện về nhà chăm sóc. Mấy ACE trong nhóm ra mua thức ăn và chuyển tiền CMTX cho cụ, định ghé lên thăm và trao tiền. Nhưng gặp chú trưởng khu phố mới đi thăm về nói mới có bên địa phương hỗ trợ, để dành tiền đó lại bữa khác rồi lên thăm chị.
Hôm trước trao quà hỗ trợ lũ lụt ở Duy Viên (Vĩnh Lâm-Vĩnh Linh) về, mấy AE có ghé vô thăm cụ Mãi trao cho cụ gạo, mỳ tôm, dầu ăn... và có hỏi thăm tình hình chị có khá hơn, vẫn đang ở nhà bà con chăm sóc. Vì tối rồi nên mấy anh em cũng chưa ghé lên đó thăm trực tiếp được.  Thứ 7 tuần này, 1 số ACE sẽ ghé lên thăm chị và     trao số tiền 432k (còn dư trong 2M đề xuất sửa nhà bếp và trao cho chị Giỏ) cho chị bồi dưỡng thêm.
Thân,

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #214 vào: 16-11-2016 00:43:46
dragon xin lỗi vì quên báo cáo lại việc sửa nhà bếp lại cho cụ Mãi mặc dù mấy ACE nhóm QTrị đã thực hiện vào tháng 9.
Mấy anh nam thì tháo dỡ mái nhà bếp cũ, mua vật liệu về thay đòn tay, lợp mái lại, và sửa điện lại cho cụ. còn mấy chị em nữ thì dọn vệ sinh cho cụ: dọn củi, rửa chén bát cũng như các vật dụng, đổ đất vào chỗ trũng và tạo đường thông nước ra ngoài để nước chỗ bếp khỏi chảy ra sân...

(nhà lúc chưa dọn dẹp)

dragon báo cáo chi tiết chi phí:
+ 2 tấm tôn 1.8m*55k/tấm=110k
+ 1 tấm tôn 1.2m*40k/tấm=40k
+ 3kg thép kẽm*20k/kg=60k
+ 4 đòn tay sắt *149k/đòn tay=596k
+ Công cắt & hàn đòn tay (để được 5 đòn tay): 30k
+ 1 tấm ngói úp: 15k
+ 1 tấm tôn xanh: 75k
+ 3 cái công tắc*5k/cái=15k
+ 1 cái cầu chì: 5k
+ 2 bóng điện*52k/bóng=104k
+ 1 cái đui: 5k
+ 5m dây điện*4k/m: 20k
+ Băng keo đen: 5k
+ chổi & cái xúc rác: 37k
+ 3 ca nhựa múc nước: 30k
+ 1 cái chiếu: 65k
+ 1 cái giá đựng chén bát: 60k
+ 1 cái xô đựng gạo: 40k
+ Miếng rửa chén: 3k
+ Dầu ăn: 15k
+ nước mắm: 12k
+ muối: 3k
+ Mướp& rau: 10k
+ Cá: 18k
+ gạo: 50k
+ mỳ tôm: 25k
+ thịt: 20k
+Tiền đưa cụ Mãi:100k
Tổng: 1568k

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #213 vào: 19-09-2016 11:26:22
Trích dẫn của: \"dragonfly\" post=94372
...

Cách đây mấy ngày chị con cụ (chị Giỏ) bị tai nạn (wa đường ray bị tàu hỏa đâm) giờ đang nằm ở bệnh viện đa khoa tỉnh Quảng Trị, cánh tay trái của chị đã bị cắt bỏ, còn tay phải và chân cũng bị thương nặng đang chờ theo dõi. Hiện tại chị có bảo hiểm hộ nghèo nên chi phí bệnh viện không phải lo, nhưng tiền ăn ở bệnh viện không có và không có người chăm sóc. Có 1 bạn thành viên của nồi cháo đang làm việc tại bệnh viện nên bạn có thể tranh thủ qua chăm sóc và mấy AE có nhờ y tá chăm sóc thêm, còn mấy AE ai rảnh thì có thể ghé vào phụ thêm.
Mấy AE Quảng Trị có đề xuất trích 2M để mua đò sửa nhà bếp cho cụ, còn lại thì mua cơm cháo cho chị tạm thời ít ngày xem sao đã (vì hiện tại cũng có 1 số bài báo viết bài kêu gọi ủng hộ cho trường hợp này). Nếu chưa có giúp đỡ thì mấy AE sẽ đề xuất kêu gọi giúp đỡ tiếp.

.....

Cảm ơn các bạn khu vực Quảng Trị đã theo sát để kịp thời trợ giúp hoàn cảnh khó khăn này .

Chúng ta sẽ thực hiện theo đề xuất của các bạn nhé .

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà .

Thân.

BS

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #212 vào: 17-09-2016 23:43:59
Hôm vừa rồi mấy anh trong nhóm có ra xem để tính toán sửa nhà bếp lại cho cụ Mãi: Thay lại các đòn tay bị gãy và các tấm tôn brô bị bể. cụ thể:
+ mua thay lại 6 đòn tay
+ 2 tấm brô 1.8m
+ 1 tấm brô 1.2m
+ mua lại cho cụ 1 cái màn& 1 cái chăn mỏng mới
Cách đây mấy ngày chị con cụ (chị Giỏ) bị tai nạn (wa đường ray bị tàu hỏa đâm) giờ đang nằm ở bệnh viện đa khoa tỉnh Quảng Trị, cánh tay trái của chị đã bị cắt bỏ, còn tay phải và chân cũng bị thương nặng đang chờ theo dõi. Hiện tại chị có bảo hiểm hộ nghèo nên chi phí bệnh viện không phải lo, nhưng tiền ăn ở bệnh viện không có và không có người chăm sóc. Có 1 bạn thành viên của nồi cháo đang làm việc tại bệnh viện nên bạn có thể tranh thủ qua chăm sóc và mấy AE có nhờ y tá chăm sóc thêm, còn mấy AE ai rảnh thì có thể ghé vào phụ thêm.
Mấy AE Quảng Trị có đề xuất trích 2M để mua đò sửa nhà bếp cho cụ, còn lại thì mua cơm cháo cho chị tạm thời ít ngày xem sao đã (vì hiện tại cũng có 1 số bài báo viết bài kêu gọi ủng hộ cho trường hợp này). Nếu chưa có giúp đỡ thì mấy AE sẽ đề xuất kêu gọi giúp đỡ tiếp.
@ a Hóa (^_^): post dùm em ảnh chị Giỏ. em cảm ơn
Thân,

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #211 vào: 23-08-2016 15:51:51
Trích dẫn của: \"banbe6x\" post=94108
Trích dẫn của: \"phuclehuu\" post=93957
Trích dẫn của: \"trantheanh\" post=86552
Tình của cụ mai có gì mới không các bạn ở Quảng Trị ơi

Quảng Trị cập nhật giúp cả nhà. Xin cảm ơn.

Nhờ các bạn khu vực Quảng trị .
Thân.

1 tháng 1 lần hoặc 2 tháng 3 lần dragonfly và 1 số anh em QTrị vẫn ghé thăm cụ và trung chuyển đến cụ tiền CMTX bằng các thực phẩm và tiền mặt cho cụ. Đây là hình ảnh mới nhất về cụ Mãi mà dragon và A Tuấn mới trung chuyển CMTX vào ngày 10/08 vừa rồi.

Cụ vẫn khỏe nhưng do ngày càng già hơn nên nhìn ốm hơn. Tình hình ba mẹ con vẫn vậy chẳng khác mấy: Anh con trai thì kiếm củi về cho Cụ Mai và chị ra chợ bán, từ đầu năm 2016 cụ được hỗ trợ gạo 10kg/tháng, nên dragon ít mua gạo hơn. khi nào ghé thấy gần hết mới mua vì cụ cứ để nhiều ko biết cách bảo quản nên gạo sẽ bị mốc và chuột ăn.  
Đợt này cái bếp nhà cụ mấy cái đòn tay đã bị mục gãy, đang dùng cây tràm chống đỡ tạm thời, và có mấy tấm brô đã nứt bể.

Dragon đã thông báo mấy AE sắp xếp ra sửa lại cho cụ, chắc thứ 7 hay chủ nhật này mấy AE ra sửa và tổng vệ sinh cho nhà cụ.
Thân,

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #210 vào: 22-08-2016 07:53:18
Trích dẫn của: \"phuclehuu\" post=93957

Nhờ các bạn khu vực Quảng trị .

Thân.

BS

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #209 vào: 15-08-2016 13:29:25

Bước dài _ Không vội vã!

trantheanh

• bạn
Trả lời #208 vào: 29-01-2015 14:50:38

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #207 vào: 09-10-2014 07:41:30
ruacon_xd đã viết:
Trích dẫn
Lâu không thấy thông tin về tình hình sức khỏe và cuộc sống của mẹ con cụ. Anh Dragonfly và các thành viên quảng trị cập nhật giúp cả nhà nhé :)
Cảm ơn anh!

dạ dragon xin lỗi, dra và các ACE vẫn ghé thăm & chuyển tiền CMTX cho cụ hàng tháng (2/3 lần/Tháng), nhưng dra chưa kịp thời cập nhật lên diễn đàn cả nhà cùng theo dõi ạ.
Cụ Mai thì ngày càng già đi, nhưng cũng may là ko đau ốm gì, thỉnh thoảng nhức mỏi lưng do hay gánh củi (do anh con trai kiếm về) đi bán ở chợ. Còn chị con gái cụ cũng ra chợ bán củi hoặc đi hái đc mớ rau muống, rau má.. phần để ăn, nhiều thì đem bán.
dra sẽ cập nhật trung chuyển sau ạ, vì giờ đang vô bằng điện thoại. Thanks bác Ruacon xd nhiều nhiều ạ.