Tác giả Chủ đề: Vũng Tàu - Bé Lan (Đã chết)- Bệnh Bướu cùng cụt  (Đã xem 1889 lần)

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #7 vào: 29-06-2017 18:04:57
Hoàn cảnh bé Nguyễn Phong Lan ở tổ 9, ấp Thị Vải, xã Mỹ Xuân, huyện Tân Thành, Bà Rịa, Vũng Tàu bị bệnh Bướu cùng cụt đã không qua khỏi. Cầu mong bé hãy yên nghỉ. TG chuyển chủ đề này về mục chưa cần giúp đỡ./. Thân

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #6 vào: 10-05-2012 15:15:06
Yugi cầu mong cho bé sớm siêu thoát, thật là tội quá :(. Mong gia đình bé sẽ vượt qua khó khăn này.

Ngủ rồi bichhang_ntcm

Trả lời #5 vào: 09-05-2012 23:37:24
bé không chờ được d dàn  rồi  bé ra đi  khi  vừa tròn 8 tháng .
 vào lúc 1h  ngày 7/5/2012

Ngủ rồi lhthy

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #4 vào: 08-05-2012 19:54:19
Cảm ơn lời nhận xét của lehung nhiều nhe. Thiệt là tới giờ mình còn hơi mơ hồ về việc viết bài nên rất cần ý kiến của mọi người. Chắc khi nào mình đi chung với mọi người đề học hỏi thêm kinh nghiệm.

Mình chỉ giúp chị Hằng viết bài và up hình thôi, nên mình cũng không rõ lắm về việc hoàn cảnh như thế nào mới đăng nữa. Còn về nội dung thì lần sau mình sẽ viết lại thành ý cho đầy đủ hơn.

Ngủ rồi bichhang_ntcm

Trả lời #3 vào: 03-05-2012 23:12:51
Cuộc sống  chị Chuyên thật  bất hạnh  mồ côi cha mẹ từ năm 4 tuổi  sống với  anh chị .Hạnh phúc ,lập gia đình niền hạnh phúc lớn nhất trong đời Quan trọng hơn   sinh  được con gái đầu lòng đặc tên con  Nguyễn phong lan(một loài hoa đẹp)sn 2011 .Mong cuộc sống con luôn tươi đẹp .vậy mà  từ khi sinh a cháu  không  bú mẹ chỉ Hoàn toàn bằng sữa  ngoài. Mỗi tháng  tiền sữa gần 600 ngàn . Ba cháu làm bảo vệ lương chỉ đủ sống .Khi lập gia đình hai vợ chồng thuê phòng trọ mỗi tháng 600 ngàn .
   6 tháng tuổi cháu lan  phát hiện căng  bệnh Bướu cùng cụt (một loại  ung thư )bé còn rất nhỏ mà phải mổ 3 lần  nay tiếp  tục mổ lần 4.Trong túi hai vợ chồng không còn một đồng  nào .Giờ đây  chỉ mong sao  tấm lòng  nhân ái giúp cháu  có chi phí cho ca mỗ .sau đó quay về ung bướu  vào hóa trị .Bé mau hết  bệnh , gia đình trở lại cuộc sống  bình thường   xin giúp vợ chồng có đủ nghị lực để vượt qua khó khăn giây phút  này.  

Hiện nay cháu chuyển sang BV NĐ1 Khoa ngoại tổng hợp
phòng 101

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #2 vào: 03-05-2012 00:41:51
Chào @lhthy và bichhang_ntcm
Cảm ơn hai bạn thời gian qua đã tham gia xác minh và giới thiệu các hoàn cảnh khó khăn lên dd .
lehung có vài điều mong các bạn chú ý với nhé,
các hoàn cảnh mà các bạn giới thiệu gần đây điều phát xuất từ các chuyến xác minh một hoàn cảnh nào đó trong bệnh viện,sau đó lại tiếp nối hoàn cảnh khác cũng trong đó,nếu lehung ko lầm thì đã gần 10 TH như vậy.Và các hoàn cảnh đều ngắn gọn như nhau.Khi đọc qua thật ko biết thật sự hoàn cảnh đó cần giúp gì.
Dù biết xuất phát từ lòng tốt muốn giúp hoàn cảnh nghèo,và dd của chúng ta ko từ chối hoàn cảnh nào đc giới thiệu lên dd.Nhưng các bạn hãy cân nhấc khi giới thiệu.Vì một khi lấy tin giới thiệu từ bệnh viện thì hoàn cảnh nào đã vào đó cũng sẽ khổ như nhau(Có ai kể là mình đi bệnh viện mà sướng đâu phải ko nè),nhất là Bệnh viện Ung bướu,và khi lấy thông tin để giới thiệu các bạn sẽ ko có những thông tin chính xác vì ko hiểu đc gia cảnh của họ vì chỉ có thông tin một chiều,với những hoàn cảnh như vậy luôn đc bệnh viện quan tâm,và có quỹ riêng để giúp,sức dd chúng ta có hạn.Nếu cứ giới thiệu hết hoàn cảnh trong bệnh viện lên thì có lẽ dd chúng ta sẽ làm thay việc bảo trợ cho bệnh viện luôn các bạn nhé,trong khi ở những nơi đó các MTQ và các tổ chức từ thiện thường xuyên quan tâm rất nhiều,
hãy dành đất giới thiệu những hoàn cảnh khó khăn mà chưa có ai biết ,chưa ai giúp đỡ  các bạn nhé.
 Vài ý kiến của lehung ,mong các bạn hiểu .Cám ơn các bạn.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi lhthy

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 02-05-2012 22:45:58
Nghe chị Hằng nói bé Huy với bé Lan đang cần được xác minh gấp nên e mạn phép up 2 bài lượt.

Tên: Nguyễn Phong Lan, ngày sinh: 08.2011

Đc: tổ 9, ấp Thị Vải, xã Mỹ Xuân, huyện Tân Thành, Bà Rịa, Vũng Tàu

SDT: 01684844356

Tình trạng: bứu cùng cụt, phát hiện hơn 2 tháng nay, bứu đã lan khắp bụng, hiện vẫn ăn uống bình thường. Vô thuốc + thuốc men gần 93000đ/ống, đã vào hơn 10 ống. Vào thuốc mỗi ngày tuy nhiên cơ thể ko đáp ứng thuốc nên phải mổ. Tới nay bé đã qua 4 ca phẫu thuật.

Cha là bảo vệ nhưng hiện giờ đã nghỉ làm để cùng mẹ lo cho con. Gia đình phải thuê nhà để ở. Anh chị phải vay nợ nhiều nơi, đến nay đã hơn 7 triệu đồng, trả lãi 100.000đ/1 triệu/1 tháng.

Hình ảnh: